You are here
Home > Politics > સ્પેસ.કોમ – ફરી મંગળ પર ખોદકામ કરવા માટે ઇનસાઇટ લેન્ડરની 'છછુંદર' મેળવવા માટે નાસા પાસે એક નવો વિચાર છે

સ્પેસ.કોમ – ફરી મંગળ પર ખોદકામ કરવા માટે ઇનસાઇટ લેન્ડરની 'છછુંદર' મેળવવા માટે નાસા પાસે એક નવો વિચાર છે

સ્પેસ.કોમ – ફરી મંગળ પર ખોદકામ કરવા માટે ઇનસાઇટ લેન્ડરની 'છછુંદર' મેળવવા માટે નાસા પાસે એક નવો વિચાર છે

<લેખ ડેટા-આઈડી = "8UTMFXTY4A25mec63Y2GUV"> <હેડર>

નાસાના મંગળ ઇનસાઇટ લેંડરે તાજેતરમાં તેના રોબોટિક હાથને તેની ડિગિંગ ડિવાઇસની નજીક ખસેડ્યું, જેને

નાસાના મંગળ ઇનસાઇટ લેંડરે તાજેતરમાં તેના રોબોટિક હાથને તેના ખોદાયેલા ઉપકરણની નજીક ખસેડ્યું, જેને “છછુંદર” કહેવામાં આવે છે, તેની ટોચ પર અથવા પાછળના ભાગ પર દબાણ કરવાની તૈયારીમાં. 21 ફેબ્રુઆરી, 2020 ના રોજ ફોટો પ્રકાશિત થયો.

(છબી: AS નાસા / જેપીએલ-કેલટેક)

નાસાના મંગળ ઇનસાઇટ લેન્ડર પર સવાર “મોલ” છે હજી એક બીજો ધક્કો મેળવવાના છે.

છછુંદર – ઇનસાઇટની બુરોઇંગ હીટ પ્રોબ ઓછામાં ઓછી 10 ફુટ (3 મીટર) ભૂગર્ભ મેળવવા માટે રચાયેલ એક સ્વયં-ધણ-સાધન – તેની જમાવટ પછીથી નીચેની પ્રગતિ થઈ નથી લાલ પ્લેનેટની સપાટી ફેબ્રુઆરી, 2019 માં.

<કોરે ડેટા-રેન્ડર-પ્રકાર = "fte" ડેટા-વિજેટ-પ્રકાર = "મોસમી">

ઇનસાઇટની ઉતરાણ સાઇટ પરની મtianર્ટિયન માટી આશ્ચર્યજનક રીતે લપસણો હોવાનું સાબિત થયું છે ઘર્ષણ તેને ખોદવાની જરૂર છે, એમ મિશન ટીમના સભ્યોએ જણાવ્યું છે. ટીમે પાછલા વર્ષમાં છછુંદરને આગળ વધારવા માટે ઘણી વ્યૂહરચનાઓ અજમાવી છે. આવશ્યક ઘર્ષણ પેદા કરવાના પ્રયાસમાં, ઇનસાઇટના 75.7575 ફુટ લાંબા (૧.8 મીટર) રોબોટિક આર્મથી તેના બૂરોની બાજુમાં છછુંદરને પીન કરવાનો સૌથી તાજેતરના પ્રયાસમાં સામેલ છે.

સંબંધિત: ફોટામાં મંગળની સાઈટ: મ’sર્ટિયન કોરની તપાસ કરવાનું નાસાનું મિશન

પીનિંગ શરૂઆતમાં થોડી સફળતા મળી, પણ છછુંદર તેની બહાર નીકળી ગયો. તેના છિદ્ર. તેથી, મિશન ટીમ સહેજ જુદી જુદી રીતે હાથનો ઉપયોગ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે: છછુંદરની ટોચ પર દબાણ, જેને “બેક કેપ” પણ કહેવામાં આવે છે.

આ કંઈક અંશે નાજુક કામગીરી હશે, કેમ કે એક નાજુક ટિથર પાછળની કેપથી ઇનસાઇટના શરીર સુધી લંબાય છે. આ ટેથર તાપમાન સેન્સરથી ભરેલું છે, જે મર્ટીઅન નજીકના ઉપ-સપાટી પર વહેતી ગરમીને માપવા માટે રચાયેલ છે.

“પીનિંગની જેમ બેક-કેપ દબાણને પૂર્ણ કરવા માટે ઘણા પ્રયત્નો થઈ શકે છે. ફેબ્રુઆરીના અંતમાં અને માર્ચની શરૂઆતમાં, ઇનસાઇટના હાથની સ્થિતિમાં કવાયત કરવામાં આવશે, જેથી છછુંદર ટૂંકાણવાળા હેમરની જેમ ટીમ શું થાય છે તે ટીમ ચકાસી શકે, “નાસાના અધિકારીઓ શુક્રવારે (21 ફેબ્રુઆરી) ના રોજ એક મિશન અપડેટ માં લખ્યું છે.

” આ દરમિયાન, આ સ્કૂપનો ઉપયોગ કરવા અંગેની ટીમ પણ વિચારણા કરી રહી છે છછુંદર કે જે છછુંદરની આસપાસ રચાય છે તેમાં વધુ માટી ખસેડવા માટે, “તેઓએ ઉમેર્યું. “આ વધુ દબાણ અને ઘર્ષણ ઉમેરી શકે છે, આખરે તેને નીચે ખોદવાની મંજૂરી આપે છે. શું તેઓ આ માર્ગનો પીછો કરે છે કે કેમ તે બેક-કેપ દબાણ પછી છછુંદરને કેટલી travelંડાણપૂર્વક મુસાફરી કરવામાં સક્ષમ છે તેના પર નિર્ભર કરે છે.”

ઇનસાઇટની ગરમીની તપાસ, જર્મન એરોસ્પેસ સેન્ટર દ્વારા સત્તાવાર રીતે હીટ ફ્લો અને ફિઝિકલ પ્રોપર્ટીઝ પેકેજ (એચપી 3) તરીકે ઓળખાય છે. એચપી 3 એ ઇનસાઇટનાં બે મુખ્ય વિજ્ instrumentsાન ઉપકરણોમાંનું એક છે, બીજું અત્યંત સંવેદનશીલ સિસ્મtersમીટર્સનો એક સ્યુટ છે જેણે આજ સુધીમાં લગભગ 450 મર્સક્વેક્સ શોધી કા .્યા છે.

મિશન ટીમના સભ્યો લૂંટનારને ટ્ર trackક કરવા માટે લેન્ડરમાંથી રેડિયો સિગ્નલનો ઉપયોગ પણ કરી રહ્યાં છે. સમય જતાં મંગળના પરિભ્રમણ અક્ષ, જે ગ્રહના મૂળ વિશેની મુખ્ય વિગતો જાહેર કરશે. ઇનસાઇટનો ડેટા વૈજ્ scientistsાનિકોને મંગળની આંતરિક રચના , તેમજ સામાન્ય રીતે ખડકાળ ગ્રહોની રચના અને ઉત્ક્રાંતિ, મિશન ટીમના સભ્યોએ કહ્યું છે.

50 850 મિલિયન ઇનસાઇટ અવકાશયાન નવેમ્બર 2018 માં મંગળિયન વિષુવવૃત્તની નજીક પહોંચ્યું હતું, જેણે અપેક્ષિત સપાટી મિશનને કા off્યું હતું. છેલ્લા ઓછામાં ઓછા એક માર્ટિન વર્ષ (જે લગભગ બે પૃથ્વી વર્ષ છે). સોમવારે (24 ફેબ્રુઆરી), ઇનસાઇટ ટીમે નેચર જિયોસાયન્સ અને નેચર કમ્યુનિકેશન્સ જર્નલમાં પ્રકાશિત થયેલા અડધો ડઝન પેપર્સમાં મિશનના પ્રથમ સત્તાવાર વિજ્ resultsાન પરિણામોનું અનાવરણ કર્યું હતું.

આ પરિણામો બતાવે છે કે મંગળ એ એક ધરતીકંપ સક્રિય વિશ્વ છે કેલિફોર્નિયાના પાસાડેનામાં નાસાની જેટ પ્રોપલ્શન લેબોરેટરીમાં આધારીત મિશનના મુખ્ય તપાસનીસ બ્રુસ બેનરડે જણાવ્યું હતું કે, અને તે છંદની તકરાર છતાં ઇનસાઇટ સારું પ્રદર્શન કરી રહી છે.

“મને લાગે છે કે અમે આ મિશનની શરૂઆત કરી ત્યારે 10 વર્ષ પહેલાં આપણે પોતાને માટે નક્કી કરેલા લક્ષ્યોમાંથી, મોટાભાગના નહીં તો, મેળવવાના અમારા માર્ગ પર સારી છે,” બેનર્ડેટે છેલ્લા એક ટેલિફોન કોન્ફરન્સ દરમિયાન પત્રકારોને જણાવ્યું હતું. અઠવાડિયું.

માઇક વ Wallલ “ <ના લેખક છે a href = "https://www.amazon.com/Out-There-Stetec-Antimatter-Cosmically/dp/1538729377?tag=hawk-future-20&ascsubtag=space"> ત્યાં બહાર “(ગ્રાન્ડ સેન્ટ્રલ પબ્લિશિંગ, 2018; કાર્લ દ્વારા સચિત્ર ટેટ ), એક પુસ્તક એ પરાયું જીવન માટે શોધ તેને ટ્વિટર @michaeldwall પર તેને અનુસરો. Twitter પર અમને અનુસરો @Spomototcom અથવા Facebook .

નવીનતમ મિશન, નાઇટ સ્કાય અને વધુ પર વાત કરવાની જગ્યા રાખવા માટે અમારા સ્પેસ ફોરમમાં જોડાઓ ! અને જો તમારી પાસે કોઈ સમાચાર ટીપ, સુધારણા અથવા ટિપ્પણી છે, તો અમને અહીં જણાવો: સમુદાય @space.com.

Top