You are here
Home > World > મૌન મૂકાયેલા ડ doctorક્ટરના મૃત્યુ પછી વુહાનના અધ્યાપકોએ ભાષણની સ્વતંત્રતા માટે હાકલ કરી હતી – બિઝનેસ ઇનસાઇડર

મૌન મૂકાયેલા ડ doctorક્ટરના મૃત્યુ પછી વુહાનના અધ્યાપકોએ ભાષણની સ્વતંત્રતા માટે હાકલ કરી હતી – બિઝનેસ ઇનસાઇડર

મૌન મૂકાયેલા ડ doctorક્ટરના મૃત્યુ પછી વુહાનના અધ્યાપકોએ ભાષણની સ્વતંત્રતા માટે હાકલ કરી હતી – બિઝનેસ ઇનસાઇડર

<વિભાગ ડેટા-પોસ્ટ-પ્રકાર = "પોસ્ટ" ડેટા-ટ્રેક-સામગ્રી = "">

  • 10 વુહાન પ્રાધ્યાપકો દ્વારા સહી કરાયેલ એક ખુલ્લો પત્ર દલીલ કરે છે કે ચીની સરકારે ચાઇનાના પીપબ્લિક રિપબ્લિક ઓફ ચાઈનાની બંધારણમાં પોતાની વાણીની સ્વતંત્રતા લાગુ કરવાની જરૂર છે.
  • આ પત્ર વુહાન ડોકટર લી વેનલીંગના મૃત્યુ બાદ છે, જેમને વુહાન કોરોનાવાયરસ વિશે ચેતવણી આપ્યા પછી પોલીસ દ્વારા “ખોટી ટિપ્પણી કરવા” બદલ ઠપકો આપ્યો હતો – જેને બાદમાં તેણે કરાર કર્યો હતો.
  • ચાઇના આસપાસના વિદ્વાનો દ્વારા હસ્તાક્ષર કરાયેલા બીજા પત્રની સાથે ખુલ્લા પત્રમાં માંગ કરવામાં આવી છે કે સરકાર કોરોનાવાયરસ વ્હિસલ બ્લોઅર્સને માફી માગે અને વળતર આપે અને લીને રાષ્ટ્રીય શહીદ બનાવવામાં આવે.
  • વધુ વાર્તાઓ માટે બિઝનેસ ઇનસાઇડરના હોમપેજની મુલાકાત લો .

વુહાન કોરોનાવાયરસ ફાટી નીકળવાની શરૂઆત સાથે, સ્થાનિક ડ doctorક્ટર લિ વેનલીંગ તેના મેડિકલ સ્કૂલના ભૂતપૂર્વ વિદ્યાર્થી જૂથ વિશે ચેતવણી આપી મેસેજિંગ એપ્લિકેશન વીચેટ દ્વારા સાર્સ જેવી બીમારીની શોધ. ત્યારબાદ વુહાન પોલીસે તેને ઠપકો આપ્યો હતો અને તેણે ચિની ઇન્ટરનેટ પર “ખોટી ટિપ્પણીઓ” કરી હોવાનું સ્વીકારતા પત્ર પર હસ્તાક્ષર કરવાની જરૂર હતી.

લીની ચેતવણી સાચી સાબિત થઈ, અને વુહાન કોરોનાવાયરસ હવે ઓછામાં ઓછા 720 લોકોની હત્યા કરી અને વિશ્વભરમાં 34,500 થી વધુને ચેપ લગાવ્યો. દર્દીઓની સારવાર કરતી વખતે, લિ, 34, પોતે વાયરસ સંક્રમિત થયો અને 6 ફેબ્રુઆરીના રોજ અવસાન પામ્યા.

તેમના મૃત્યુ પછી, ચાઇનાની આસપાસના વિદ્વાનોએ ચીની સરકારને સંબોધન કરતા ખુલ્લા પત્રો પર હસ્તાક્ષર કર્યા. 10 વુહાન પ્રોફેસર્સ એક પત્ર પર હસ્તાક્ષર કર્યા , સરકારને પીપલ્સ રીપબ્લિક ઓફ ચાઇનાની બંધારણમાં વાણીના લેખોની પોતાની સ્વતંત્રતા લાગુ કરવાની માંગ કરી, 8 કોરોનાવાયરસ વ્હિસલ બ્લોઅર્સની માફી માંગવા અને વળતર આપવા સાથે.

– સેબેસ્ટિયન વેજ (@sebastianveghk) 8 ફેબ્રુઆરી, 2020

20 મી સદીના ચાઇનાના બૌદ્ધિક ઇતિહાસ શીખવતા ફ્રેન્ચ પ્રોફેસર સેબેસ્ટિયન વેગ દ્વારા ટ્વિટર પર સ્ક્રીનશોટ ફેલાવવામાં આવ્યા છે , જેને ચીની ઇન્ટરનેટ પરથી લેવાની ઇચ્છા છે. તેઓ ખુલ્લા પત્રના અવતરણો સાથે પ્રોફેસરોની સહીઓ દર્શાવે છે, જેમાં ચીનના બંધારણમાં 35 અને 51 ના લેખનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે.

કલમ 35 જણાવે છે કે ચાઇનીઝ સીટીઝન “સ્વતંત્રતાનો આનંદ માણે છે ભાષણ, અખબારોની, એસેમ્બલીની, સંગઠનની, વ્યવસાયની, અને પ્રદર્શનની, “જ્યારે આર્ટિકલ says૧ કહે છે કે ચાઇનીઝ નાગરિકોના અધિકારનો ઉપયોગ” રાજ્ય, સમાજ અને સામૂહિકના હિતોનું ઉલ્લંઘન કરી શકે નહીં. , અથવા કાયદેસરની સ્વતંત્રતાઓ અને અન્ય નાગરિકોના અધિકારો પર. “

<આકૃતિ ડેટા-e2e-name =" છબી-આકૃતિ-છબી "ડેટા-મીડિયા-કન્ટેનર =" છબી "ડેટા-પ્રકાર =" આઇએમજી ">

ડોક્ટર લી વેનલીંગ એ વુહાન સેન્ટ્રલ હ Hospitalસ્પિટલના ચિની નેત્રરોગવિજ્ andાની હતા અને વ્હિસલ બ્લોઅર હતા જેમણે નવલકથા કોરોનાવાયરસ ફાટી નીકળવાની ચેતવણી આપી હતી, પરંતુ પોલીસે તેમને બોલાવ્યા હતા અને ઇન્ટરનેટ પર ખોટી ટિપ્પણી કરવા બદલ તેમને સલાહ આપી હતી.

<ફિગકapપ્શન ડેટા-e2e-name = "છબી-કtionપ્શન"> ડોક્ટર લી વેનલીંગ એ વુહાન સેન્ટ્રલ હ Hospitalસ્પિટલના ચિની નેત્રરોગવિજ્ andાની હતા અને વ્હિસલ બ્લોઅર હતા જેમણે નવલકથા કોરોનાવાયરસ ફાટી નીકળવાની ચેતવણી આપી હતી, પરંતુ પોલીસે તેમને બોલાવ્યા હતા અને ઇન્ટરનેટ પર ખોટી ટિપ્પણી કરવા બદલ તેમને સલાહ આપી હતી.

એન્થોની ક્વાન / ગેટ્ટી છબીઓ દ્વારા ફોટો

ખુલ્લા પત્રમાં એ પણ પૂછવામાં આવ્યું છે કે ચીની સરકાર લીને રાષ્ટ્રીય શહીદ તરીકે માન્યતા આપે છે. અન્ય પત્ર માં ચાઇનાની આજુબાજુના 9 વિદ્વાનો દ્વારા હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યા હતા, જેમાં 6 ફેબ્રુઆરીએ લીના સન્માનમાં” રાષ્ટ્રીય સ્વતંત્રતાનો ભાષણ દિવસ “બનાવવામાં આવે તેવું પણ કહેવામાં આવ્યું હતું.

“ત્રીસ વર્ષથી સલામતીના બદલામાં ચીનીઓએ તેમની સ્વતંત્રતા સોંપવાની તૈયારી કરી છે, અને હવે તેઓ જાહેર આરોગ્યની કટોકટીનો શિકાર બને છે અને પહેલા કરતા ઓછા સુરક્ષિત છે,” એક અંગ્રેજી અનુવાદ . “એક માનવતાવાદી આપત્તિ આપણી ઉપર છે. ચીન દ્વારા બાકીની દુનિયાને જે રીતે ઝડપી પછાડવામાં આવે છે તે વાયરસના ફેલાવા કરતા ઝડપી છે, જેના કારણે ચાઇનાને અભૂતપૂર્વ વૈશ્વિક એકાંતમાં છોડી દે છે.”

Top