You are here
Home > Health > કોરોનાવાયરસ માટે લસણ: ડબ્લ્યુએચઓ એક સીધો રેકોર્ડ બનાવે છે – ન્યૂઝડિઓ

કોરોનાવાયરસ માટે લસણ: ડબ્લ્યુએચઓ એક સીધો રેકોર્ડ બનાવે છે – ન્યૂઝડિઓ

કોરોનાવાયરસ માટે લસણ: ડબ્લ્યુએચઓ એક સીધો રેકોર્ડ બનાવે છે – ન્યૂઝડિઓ

<લેખ આઈડી = "પોસ્ટ -45301" આઈટમ્સકોપ = "" આઇટમટાઇપ = "https://schema.org/Article">વધતી સંખ્યા સાથે, ઘણા લોકો વાયરસ સામે લડવાની અસરકારક સારવાર શોધવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. તાજેતરમાં એક અહેવાલમાં ભારે અસરગ્રસ્ત વિસ્તારોમાં અને કોરોનાવાયરસને અવરોધિત કરવાનો પ્રયાસ કરનારા લોકોને આશા છે. તેમણે કહ્યું કે ડોકટરોએ શોધી કા .્યું કે લસણના સ્વાસ્થ્ય લાભ ચેપને મટાડવામાં મદદ કરી શકે છે. સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયેલા અહેવાલમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે લસણ ઉકળતા અને પીવા માટેનું ઉદ્યમ 2019-nCoV રાતોરાત કરવામાં આવશે. જો કે, વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશન (ડબ્લ્યુએચઓ) એ જાહેરાત કરી કે કોરોનાવાયરસ સામે લસણની અસર સાબિત કરવા માટે કોઈ પુરાવા નથી. ડબ્લ્યુએચઓએ કહ્યું કે લસણ તેની એન્ટિમાઇક્રોબાયલ ગુણધર્મોને લીધે ઘણા આરોગ્ય લાભ આપે છે. પરંતુ તેની કોઈ સાબિત અસરો નથી કે જે કોરોનાવાયરસને અવરોધિત કરી શકે છે અથવા ઉપચાર કરી શકે છે. સંસ્થાએ કહ્યું કે એન્ટિ-ઇન્ફેક્શનની પ્રથમ અસરકારક દવા શોધવા માટે સંશોધન હજુ ચાલુ છે. હાલમાં, દર્દીઓ ફક્ત રોગની સારવાર માટે optimપ્ટિમાઇઝ સહાયક સંભાળ મેળવે છે. વધુ કોરોનાવાયરસ ફાટી નીકળતો અટકાવવાના પ્રયત્નો
ડબ્લ્યુએચઓ 2019-nCoV સામે આંતરરાષ્ટ્રીય કાર્યવાહી કરવાની યોજના બનાવવા માટે 11 થી 12 ફેબ્રુઆરી સુધી જીનીવામાં વૈશ્વિક સંશોધન અને નવીનતા મંચ યોજવાની યોજના ધરાવે છે. આ ઇવેન્ટ વૈજ્ scientistsાનિકો, જાહેર આરોગ્ય એજન્સીઓ, આરોગ્ય મંત્રાલયો અને સંશોધન ભંડોળને સંભવિત રસી, ઉપચાર અને નિદાનની ચર્ચા કરવા, વાયરસને ધ્યાનમાં રાખીને કરવામાં આવેલા અન્ય પ્રયત્નોની સાથે કરશે. “આ પ્રકોપને કાબૂમાં રાખવા વિજ્ ofાનની શક્તિનો ઉપયોગ કરવો જરૂરી છે,” ડબ્લ્યુએચઓનાં ડિરેક્ટર જનરલ ટેડ્રોસ અધનામ breેબ્રેયેયસસે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું. “એવા પ્રશ્નો છે કે જેના માટે આપણને જવાબો અને સાધનોની જરૂર છે જે આપણે વહેલી તકે વિકસિત કરવાની જરૂર છે. કોણ વૈજ્ researchાનિક સમુદાયને એકસાથે સંશોધન પ્રાથમિકતાઓ ઓળખવા અને પ્રગતિને વેગ આપવા માટે મહત્વપૂર્ણ સંકલનની ભૂમિકા ભજવી રહ્યું છે.” સંગઠનને આશા છે કે આ બેઠક કોરોનાવાયરસના ફેલાવાને રોકવા માટેના ભવિષ્ય અને માર્ગદર્શક પ્રયાસોને માર્ગદર્શન આપવા માટે અગ્રતા અને ફ્રેમવર્ક સ્થાપિત કરવામાં મદદ કરશે. ડબ્લ્યુએચઓનો હેતુ નબળા લોકોમાં પોષણક્ષમ પ્રવેશ પૂરો પાડવાનો અને સમુદાયની ભાગીદારીમાં સુધારો કરવાનો છે. તે દરમિયાન, ચીની સરકારે વુહાન અને તેની આસપાસના ક્ષેત્રમાં સુરક્ષા અને પ્રતિબંધોમાં વધારો કર્યો, જે કોરોનાવાયરસ ફાટી નીકળવાનું કેન્દ્ર છે. નવા પગલાંમાં વ્યાપક પરિવહન બ્લોક, ઘરે ઘરે તાપમાન નિયંત્રણ અને મોટા પાયે બંધનો સમાવેશ થાય છે, એમ ન્યૂયોર્ક ટાઇમ્સે ગુરુવારે નોંધ્યું છે. છેલ્લા અઠવાડિયામાં ચેપથી શહેરનો મૃત્યુ દર વધીને 1.૧ ટકા થયો છે, જે આખા દેશ માટેના 0.17 ટકાના દર કરતા નોંધપાત્ર વધારે છે. વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશન (ડબ્લ્યુએચઓ) એ તાજેતરના દાવાને નકારી દીધો છે કે લસણનો ઉતારો નવા કોરોનાવાયરસ 2019 (2019-nCoV) ને રોકવા અથવા ઉપચાર કરવામાં મદદ કરી શકે છે. પિક્સાબે (ટ Tagsગ્સટોટ્રાન્સલ્ટ) 2019-એનકોવ (ટી) કોરોનાવાયરસ (ટી) 2019 નવા કોરોનાવાયરસ (ટી) કોરોનાવાયરસ ફાટી નીકળવું (ટી) કોરોનાવાયરસ રસી (ટી) કોરોનાવાયરસ સંકેતો (ટી) કોણ (ટી) વુહાન (ટી) લસણના પ્રભાવો (ટી) લસણના ફાયદા

Top