You are here
Home > World > આયોવા કcકસ પરિણામની ‘બહુમતી’ આ બપોરે રજૂ કરવામાં આવશે: લાઇવ અપડેટ્સ

આયોવા કcકસ પરિણામની ‘બહુમતી’ આ બપોરે રજૂ કરવામાં આવશે: લાઇવ અપડેટ્સ

આયોવા કcકસ પરિણામની ‘બહુમતી’ આ બપોરે રજૂ કરવામાં આવશે: લાઇવ અપડેટ્સ

<લેખ આઈડી = "વાર્તા"> <હેડર> <ડીવ>

હમણાં

આયોવા ડેમોક્રેટિક પાર્ટી “બહુમતી પરિણામો” જાહેર કરવાની યોજના ધરાવે છે જે તેના 5 વાગ્યે છે. પૂર્વીય સમય.

<વિભાગ itemprop = "લેખબોડી" નામ = "લેખબોડી"> <ડિવિડ ડેટા-ટેસ્ટીડ = "ફોટોવિઅર-રેપર"> <ડિવિડ ડેટા-સર્ટિડ = "ફોટોવિઅર-બાળકો "> <ફિગર એરિયા-લેબલ =" મીડિયા "આઇટમઇડ =" https://static01.nyt.com/images/2020/02/03/us/04primary-liveb ব্রিફિંગ-ટોપ 2/merlin_168352224_7ea5f4ca-9234-42ca-bacf-b54381574a52- લેખલાર્જ.જેપીજી? ગુણવત્તા = 90 અને ઓટો = વેબપ "રીટર્નપ્રોપ =" સંલગ્ન મીડિયા "આઈટમ્સકોપ =" "આઇટમટાઇપ =" http://schema.org/I छविObject "ભૂમિકા =" જૂથ ">

છબી < ચિત્ર> <સ્રોત મીડિયા = "(મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-ઉપકરણ-પિક્સેલ-ગુણોત્તર: 3), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (-વેબકીટ-મિનિટ-ઉપકરણ-પિક્સેલ-ગુણોત્તર: 3), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-રીઝોલ્યુશન: 3dppx), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-રીઝોલ્યુશન: 288dpi) "> <સોર્સ મીડિયા =" (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિ-ડિવાઇસ-પિક્સેલ-રેશિયો: 2), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (-વેબકીટ-મિનિટ-ડિવાઇસ-પિક્સેલ-રેશિયો: 2), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-રીઝોલ્યુશન: 2 ડીપ્પીએક્સ) , (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-રીઝોલ્યુશન: 192dpi) "> <સોર્સ મીડિયા =" (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-ડિવિક ઇ-પિક્સેલ-રેશિયો: 1), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (-વેબકીટ-મિનિટ-ઉપકરણ-પિક્સેલ-ગુણોત્તર: 1), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-રીઝોલ્યુશન: 1 ડીપીએક્સ), (મહત્તમ -વિડ્થ: 9 9 p પીએક્સ) અને (મિનિટ-રિઝોલ્યુશન: d d ડીપીઆઇ) "> >

<ફિગકapપ્શન રીટમ્પ્રોપ =" કtionપ્શન વર્ણન "> ડ્યુબુક, વowશિંગ્ટન મિડલ સ્કૂલનો એક કોકસગોઅર સોમવારે. ક્રેડિટ … ધ ન્યૂ યોર્ક ટાઇમ્સ માટે માર્ક મેકલા

  • આયોવા ડેમોક્રેટિક પાર્ટી સાંજના 5 વાગ્યે કોકસેસમાંથી પરિણામ જાહેર કરવાનું શરૂ કરશે. પૂર્વ સમય. પક્ષે પરિણામોને ટેબ્યુલેટ કરવા માટે ઉપયોગમાં લેવામાં આવતી એપ્લિકેશનમાં “કોડિંગ ઇશ્યુ” દોષી ઠેરવ્યો.

  • ડેમોક્રેટિક રાષ્ટ્રપતિ પદના ઉમેદવારો << href = "https://www.nytimes.com/2020/02/04/us/politics/iowa- Democrats- new-hampshire.html "શીર્ષક =" "> ન્યુ હેમ્પશાયરમાં, આગામી નામાંકન લડવાની હરિફાઇ તરફ બેરલ થતાં, મંગળવારે સવારે અંધાધૂંધીના મૂડને તેમના પોતાના ફાયદા તરફ ફેરવવાનો પ્રયાસ કર્યો

  • < li>

    વર્મોન્ટના સેનેટર બર્ની સેન્ડર્સ, મેસેચ્યુસેટ્સના સેનેટર એલિઝાબેથ વrenરન, ભૂતપૂર્વ ઉપરાષ્ટ્રપતિ જોસેફ આર. બિડેન જુનિયર, મિનેસોટાના સેનેટર એમી ક્લબુચર, અને પીટ બટિગીગ, દક્ષિણ બેન્ડના પૂર્વ મેયર, ઇન્દ. દિવસ દરમિયાન ન્યૂ હેમ્પશાયરમાં ઇવેન્ટ્સ રાખો.

  • પરિણામોમાં અસ્પષ્ટતા, ગરમ કોન્ફરન્સ ક callsલ્સ અને હેકિંગના નિશ્ચિત અસ્વીકાર: આયોવા કcક્યુસિસ કેવી રીતે ઓગળી ગયો તે વિશે વધુ વાંચો .

<ਪਾਸੇ aria-લેબલ = "સાથી ક columnલમ"> << બાજુ>

આયોવા ડેમોક્રેટિક પાર્ટી s ays તે આજે બપોરે પરિણામ જાહેર કરવાનું શરૂ કરશે.

આયોવા ડેમોક્રેટિક પાર્ટી સોમવારે સવારે 5 વાગ્યે કોક્યુસથી પરિણામ જાહેર કરવાનું શરૂ કરશે. ઇસ્ટર્ન ટાઇમ, મંગળવારે તેના અધ્યક્ષ ટ્રોય પ્રાઇસે ડેમોક્રેટિક ઝુંબેશને એક કોન્ફરન્સ ક toldલમાં જણાવ્યું હતું.

શ્રી પ્રાઈસે અભિયાનોને કહ્યું હતું કે “બહુમતી” પરિણામો જે હાથમાં છે તે પછીના મંગળવારે જાહેર કરવામાં આવશે પરંતુ તેઓ ઝુંબેશમાંથી કેટલા પ્રકાશિત થશે અને ક્યારે અંતિમ રકમ ઉપલબ્ધ થશે તે અંગેના પ્રશ્નોના જવાબ આપ્યા છે.

“હું તેના પર નંબર મૂકવા માંગતો નથી, પણ હું તમને કહી શકું કે તે 50૦ કરતા વધારે થઈ જશે. ટકા, “શ્રી પ્રાઇસે કહ્યું.

અભિયાનના પ્રતિનિધિઓ પક્ષના અધિકારીઓને દબાણ કરે છે કે પરિણામો ક્યારે જાહેર થશે અને કેમ તે આટલો સમય લે છે.”

<બાજુ એરીયા-લેબલ = "સાથી ક columnલમ"> << બાજુ

પક્ષે કહ્યું કે તે એકત્રિત કરેલા કાગળના રેકોર્ડ્સનો ઉપયોગ કરીને પરિણામો ચકાસવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે. દરેક સરહદ અને તે રાજ્યભરમાં તેમને એકત્રિત કરવા માટે કર્મચારીઓને રવાના કરી હતી. તે કહે છે કે તે આજે બપોરે percent૦ ટકાથી વધુ પરિણામો જાહેર કરશે અને પછી તેઓ ઉપલબ્ધ થતાની સાથે વધુ પ્રકાશિત કરશે.

“આ પરિણામોને તમારે બેકઅપ લેવાનું શું છે?” એક અભિયાનના પ્રતિનિધિએ પૂછ્યું.

“અમે હંમેશાં કહ્યું છે કે અમારી પાસે પ્રક્રિયામાં કાગળનું પગેરું છે,” શ્રી પ્રાઇસે જવાબ આપ્યો. તેમણે જણાવ્યું હતું કે, “અમે આ ક cauકસની રાતે કર્યું હોત,” જેમણે ચકાસણી પરિણામો આપ્યા હતા તેમ તેઓએ ઉમેર્યું હતું.

શ્રી સેન્ડર્સના વરિષ્ઠ સહાયક જેફ વીવરએ ક callલ પર અધિકારીઓની પ્રશંસા કરી હતી. અને “પક્ષને બદનામ કરવા” વિરુદ્ધ ચેતવણી આપી હતી, ખાસ કરીને તે “વાઉલેટેડ સ્થિતિમાં”, તે બીડેન ઝુંબેશનો સ્પષ્ટ સંદર્ભ છે.

<કોર્સ એરીઆ-લેબલ = "સાથી ક columnલમ"> << બાજુ>

આયોવા ડેમોક્રેટિક પાર્ટીએ મંગળવારે જણાવ્યું હતું કે તેમાં વિલંબ થયો હતો. પૂર્વના પરિણામોની જાહેરાત, કારણ કે નવી એપ્લિકેશન તે તેના કcકસસ પરિણામો માટે ઉપયોગ કરવાની યોજના બનાવી છે ફક્ત કોડિંગ સમસ્યાને આભારી, આંશિક ડેટાની જાણ કરી.

<કોહવાળું એરીઆ-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

“અમારી તપાસના ભાગ રૂપે, અમે નિશ્ચિતતા સાથે નક્કી કર્યું છે કે અંતર્ગત ડેટા દ્વારા એકત્રિત કરવામાં આવે છે એપ્લિકેશન અવાજપૂર્ણ હતી, “શ્રી પ્રાઇસે કહ્યું. “જ્યારે એપ્લિકેશન ડેટાની ચોકસાઈથી રેકોર્ડિંગ કરતી હતી, ત્યારે તે ફક્ત આંશિક ડેટાની જાણ કરતી હતી. અમે નિર્ધારિત કર્યું છે કે આ રિપોર્ટિંગ સિસ્ટમમાં કોડિંગ સમસ્યાને કારણે હતું. આ મુદ્દાને ઓળખી અને નિશ્ચિત કરવામાં આવી હતી. “

<< બાજુ

સીન બગનીવ્સકીએ સમસ્યાઓ આવતી જોઈ હતી.

તે એટલું નહોતું કે નવી એપ્લિકેશન કે જે આયોવા ડેમોક્રેટીક પાર્ટીએ તેના ક cauકસ પરિણામો કામ ન કરતા તેની જાણ કરવા માટે ઉપયોગ કરવાની યોજના બનાવી હતી. તે તે હતું કે લોકો તેને લ placeગ ઇન કરવા અથવા તેને પ્રથમ સ્થાને ડાઉનલોડ કરવા માટે સંઘર્ષ કરી રહ્યા હતા. છેવટે, આ ઘણી ચોક્કસ ખુરશીઓ માટે ક્યારેય કોઈ એપ્લિકેશન-વિશિષ્ટ તાલીમ નહોતી મળી.

તેથી ગયા ગુરુવારે આયોવાના સૌથી વધુ વસ્તી ધરાવતા, પોલ્ક કાઉન્ટીમાં ડેમોક્રેટિક પાર્ટીના અધ્યક્ષ શ્રી બગનીવ્સ્કીએ આ સ્ક્રેપ ઠાલવવાનું નક્કી કર્યું. એપ્લિકેશન સંપૂર્ણપણે, તેની ચોક્કસ ખુરશીઓને હંમેશાં ક alwaysકસનાં પરિણામોમાં ક callલ કરવા સૂચના આપી હતી કારણ કે તેઓ હંમેશાં કરે છે.

એકમાત્ર મુશ્કેલી એ હતી કે જ્યારે સોમવારના કcક્યુસ દરમિયાનનો સમય આવ્યો ત્યારે તે ખુરશી પક્ષના નેતાઓ સાથે કનેક્ટ થઈ શકતી નહોતી. ફોન. શ્રી બગનીવ્સ્કીએ તેમના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટરને તેના સ્માર્ટફોન સાથે પરિણામોની તસવીરો લેવા અને આયોવા ડેમોક્રેટિક પાર્ટીના મુખ્ય મથક પર જવા માટે તેમને આદેશ આપ્યો હતો. તેમણે જણાવ્યું હતું કે, તે ખુલાસો કર્યા વિના જ દૂર થઈ ગયો હતો.

તે 2020 અભિયાન માટે એક અતિવાસ્તવની શરૂઆતની કૃત્ય હતી જેમાં જાહેર ન કરાયેલા પરિણામોમાં અસ્પષ્ટ” અસંગતતાઓ “, જે રાજ્ય દ્વારા લટકાવવામાં આવેલા અભિયાનો સાથે ગરમ કોન્ફરન્સ ક callsલ પાર્ટી, કોઈપણ પ્રકારના હેકિંગના નિશ્ચિત અસ્વીકાર અને રાષ્ટ્રપતિ પ્રાથમિક લગભગ સ્થગિત એનિમેશનની વિચિત્ર સ્થિતિમાં છોડી દે છે.

આયોવા ડેમોક્રેટિક પાર્ટીના ભૂતપૂર્વ અધ્યક્ષ ડેરેક ઇડોને કહ્યું, “સિસ્ટમવ્યાપી આપત્તિ.” >

અંધાધૂંધી અને મૂંઝવણ વચ્ચે, ઉમેદવારોના વિરોધાભાસી ભાષણો હતા જે વિજયના વિવિધ ડિગ્રી જાહેર કરતા હતા, કેમ કે શ્રી સેન્ડર્સની ઝુંબેશ તેના પોતાના અનુકૂળ આંશિક પરિણામોનો સમૂહ જાહેર કરે છે, અને બહુવિધ ઝુંબેશમાં આશા છે કે આ વાસણ કઇ અસરથી ઓછું થશે નહીં. તેઓએ જણાવ્યું હતું કે શ્રી બિડેન માટે નિરાશાજનક પ્રથમ કસોટી હોવાનું જણાય છે.

<કોરે એરીઆ-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

ડેમોક્રેટ્સે પ્રારંભિક રાષ્ટ્રપતિ પદની નિમણૂકની હરીફાઈમાં મતો ગણવા માટે સંઘર્ષ કર્યો હતો , વ્હાઇટ હાઉસમાંથી બહાર કા toવાની તેઓને આશા છે તે વ્યક્તિ સ્પષ્ટ રીતે આનંદ કરે છે.

“ડેમોક્રેટ કોકસ એક અનિશ્ચિત વિનાશ છે,” રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પે ટ્વિટર પર મંગળવારે સવારે લખ્યું કારણ કે આયોવાના પરિણામો અજ્ .ાત રહ્યા. “કંઈ ચાલતું નથી, જેમ તેઓ દેશ ચલાવે છે. 5 અબજ ડ Dolલર ઓબામાકેર વેબસાઇટ યાદ રાખો, જેનો 2% ખર્ચ કરવો જોઇએ. ગઈકાલે રાત્રે આયોવામાં ખૂબ મોટી જીતનો દાવો કરી શકે તે એકમાત્ર વ્યક્તિ ‘ટ્રમ્પ’ છે. ”

પરંતુ શ્રી ટ્રમ્પે આયોવામાં હાથોહાથથી રિપબ્લિકન કોકસેસ જીત્યા હતા, તેમણે સૂચનોને નકારી કા counting્યા કે ગણતરીમાં ભંગાણ રાજ્યનું કારણ હોવું જોઈએ રાષ્ટ્રપતિ પદની નોમિનેશન પ્રક્રિયાના પ્રથમ સ્ટોપ તરીકે તેની સ્થિતિ ગુમાવવા .

“તે આયોવાની દોષ નથી, તે ડૂ કાઈંગ ડેમોક્રેટ્સનો દોષ છે,” તેણે લખ્યું હતું . “જ્યાં સુધી હું રાષ્ટ્રપતિ છું ત્યાં સુધી આયોવા જ્યાં હશે ત્યાં રહેશે. મહત્વપૂર્ણ પરંપરા! “

વાંચો વધુ અહીં .

આયોવા ડેમોક્રેટિક પાર્ટીએ જે એપ્લિકેશનને આદેશ આપ્યો છે રાજ્યવ્યાપી કક્ષાએ કcક્યુસમાંથી મેળવેલા પરિણામોનું યોગ્ય પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું ન હતું, એમ લોકોએ જણાવ્યું હતું કે, રાજ્ય પક્ષ દ્વારા એપ્લિકેશન અંગેની જાણકારી આપવામાં આવી હતી.

મતોની જાણ કરવાની અન્ય દરખાસ્ત બાદ જ પક્ષે એપ્લિકેશનનો ઉપયોગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો – જેમાં બિનપાર્કવાદી ચૂંટણી અખંડિતતા સંસ્થા, વેરિફાઇડ વોટીંગના બોર્ડ સભ્ય ડેવિડ જેફરસનના જણાવ્યા મુજબ – ડેમોક્રેટિક નેશનલ કમિટીના અધિકારીઓની સલાહથી, કોકસ સહભાગીઓ ફોન પર તેમના મતોમાં ક callલ કરે છે તેવું છોડી દેવામાં આવ્યું હતું.

એપ્લિકેશન શેડો ઇન્ક દ્વારા બનાવવામાં આવી હતી, એક નફો કરનારી ટેકનોલોજી કંપની, જેનો ઉપયોગ નેવાડા ડેમોક્રેટિક પાર્ટી દ્વારા કરવામાં આવે છે, જે આગલા રાજ્યની ક aકસ રાખવા માટે, તેમજ અનેક રાષ્ટ્રપતિ ક presidentialમ દ્વારા ઝુંબેશ.

<કોરે એરીઆ-લેબલ = "સાથી ક columnલમ"> << બાજુ>

આ વર્ષે એપ્લિકેશનની આસપાસની ગુપ્તતા આયોવા ડેમોક્રેટિક તરફથી મળી પાર્ટી, જેણે પૂછ્યું હતું કે તેનું નામ પણ લોકો પાસેથી રોકી શકાય. એપ્લિકેશનથી પરિચિત વ્યક્તિના જણાવ્યા મુજબ, તેના સર્જકોએ તેને ગુપ્ત રાખવાની જરૂરિયાત અંગે વારંવાર સવાલ કર્યા હતા, ખાસ કરીને આયોવા જ્યાં તેનો ઉપયોગ થતો હતો ત્યાંથી.

તે વ્યક્તિ, જેણે નામ ન આપવાની શરતે વાત કરી કારણ કે તેમણે એપ્લિકેશનની વિગતો અંગે ચર્ચા ન કરવા સંમત થયા હતા, એમ કહ્યું હતું કે એવી ચિંતા છે કે એપ્લિકેશન નબળી કનેક્ટિવિટીવાળા વિસ્તારોમાં અથવા ઉચ્ચ બેન્ડવિડ્થ ઉપયોગને કારણે ખલેલ પહોંચાડે છે, જેમ કે જ્યારે ઘણા લોકોએ તે જ સમયે તેનો ઉપયોગ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો.

અહીં વધુ વાંચો .

<બાજુએ એરિયા-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

તેઓ ઝુંબેશના દિગ્ગજ લોકો અને રાજકીય ધૂમ્રપાનનું મિશ્રણ છે, જે એક પ્રતિષ્ઠિત લોકશાહી પ્રક્રિયા માટે પ્રતિબદ્ધ પ્રતિબદ્ધ છે જે પ્રતિનિધિ ચૂંટણીઓના મોટાભાગના સ્વીકૃત ટેનનો અવલોકન કરે છે.

તેમની સંખ્યા 1,600 થી વધુ છે, અને તેઓ સ્વયંસેવકો છે – પૂર્વના નેતાઓ અને લોકો તેઓ બદલી કાzeે છે – જેમની આયોવા ડેમોક્રેટિક પાર્ટી તેની સમય-સન્માન પ્રક્રિયા સરળતાથી ચાલે છે અને પરિણામોની સચોટ અહેવાલ મળે છે તેની ખાતરી કરવા પર આધાર રાખે છે.

અને સોમવારે રાત્રે, તે બધા વર્ષોનો અનુભવ સામે આવ્યો સ્માર્ટફોન એપ્લિકેશન કે જે સ્વયંસેવકો કાં તો ઉપયોગ કરી શકતા ન હતા અથવા લ logગ ઇન કરી શક્યા ન હતા, અને એક સહાયની લાઇન કે જેણે તેમને કલાકો સુધી રોકી રાખી હતી.

એક ડઝનથી વધુ આયોવા ડેમોક્રેટિક પાર્ટીના અધિકારીઓ અનુસાર, કાઉન્ટીના અધ્યક્ષ અને કાર્યરત ભાગમાં સામેલ સ્વયંસેવકો, ઘણા સ્પષ્ટ નેતાઓએ પક્ષની વિનંતીની અવગણના કરી કે તેઓએ ક cauકસની રાત પહેલાં એપ્લિકેશન ડાઉનલોડ કરી અથવા તેને ખૂબ જ બોજારૂપ સ્થાપિત કરવાની પ્રક્રિયા મળી.

કેટલાક લોકોએ તેને કાર્યરત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો. ગ્રિનેલ કોલેજમાં 39 વર્ષીય કારકિર્દી સલાહકાર, સારાહ બેંક્સ, કોકસ સેક્રેટરી તરીકે સેવા આપી હતી, તેના રેકોર્ડિંગ અને પરિણામ સબમિટ કરવા માટે તેના પૂર્વ નેતા દ્વારા તેને બદનામ કરી દીધી હતી. તેણીએ કહ્યું કે સોમવારે બપોરે કોઈ સમસ્યા વિના રાજ્ય પાર્ટીની એપ્લિકેશનનું પરીક્ષણ કરવા માટે તે લ loggedગ ઇન થઈ.

પરંતુ જ્યારે સોમવારે રાત્રે વાસ્તવિક ટ tallલિસની જાણ કરવાનો સમય આવ્યો ત્યારે તેની એપ્લિકેશન નિષ્ફળ ગઈ. તેમણે પરિણામમાં ફોન કરવાનો પ્રયાસ કરતાં આગળના ચાર કલાક ગાળ્યા.

“શ્રીમતી બેંકોએ કહ્યું,” અમારામાંના ત્રણ લોકોનો ફોન હતો અને અમે બધા પકડી રાખ્યા હતા. ” “જ્યારે હું એક કલાક સુધી હોલ્ડિંગ પર હતો, ત્યારે ફોન ડિસ્કનેક્ટ થઈ ગયો.”

ક્લાર્ક કાઉન્ટી ડેમોક્રેટ્સની સહ-અધ્યક્ષ, સારાહ ટ્રુઇતે કહ્યું કે તેમને ઇમેઇલ સરનામું mathworksheet@iowademocrats.org . ડેમોક્રેટિક અધ્યક્ષ, જ્હોન ગ્રેનાન, 44, સેન્ટ્રલ આયોવાના પોવેશેક કાઉન્ટીમાં જણાવ્યું હતું કે, કાઉન્ટીમાં તમારા ક્ષેત્રમાં ચાલતા 10 લોકોમાંથી સાત લોકોએ રાજ્ય પાર્ટીની એપ્લિકેશન શરૂ કરવા માટે ક્યારેય ડાઉનલોડ કરી ન હતી, પરિણામની જેમ ફોન હંમેશા પસંદ હોય તેમ પસંદ કરતા હતા. અન્ય લોકોએ પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ એપ્લિકેશનને ડાઉનલોડ કરવા અને accessક્સેસ કરવા માટે સલામતી કોડને યોગ્ય રીતે દાખલ કરવામાં અસમર્થ હતા, પરિણામ સબમિટ કરવા દો.

“ઘણા લોકો જેવા હતા, ‘મારા ફોન પર મને વાયરસ થઈ રહ્યો છે ‘અને ફક્ત તેને છોડી દો. “

સ્વયંસેવકો પર વધુ, જેમણે અહીં કોકસેસને સરળતાથી ચલાવવાની તૈયારી કરી હતી તે .

<બાજુએ એરિયા-લેબલ =" સાથી ક columnલમ ">

< div>

નાશુઆ, એનએચ – ડેસ મોઇન્સથી રાતોરાત ફ્લાઇટની તાજી, શ્રી બટિગિગે રિવરવkક કાફે ડાઉનટાઉનમાં કોફી માટે નશુઆના મેયર, જિમ ડોન્ચેસને મળી.

“ ગઈ કાલે તમે તમારા ભાષણ પર એક સરસ કામગીરી કરી, “શ્રી ડોન્ચેસે કહ્યું, જેમણે શ્રી બટિગિગને કોફી શોપની બહાર ફૂટપાથ પર આવકાર આપ્યો.

” આભાર, “શ્રી બટિગિગે કહ્યું. “સારું લાગ્યું.”

બંને માણસો ફૂટપાથ પરથી નીચે જતા, શ્રી બટિગિગે નશુઆ મેયરને કહ્યું કે સારા પરિણામ ન આવે તે “હતાશાકારક” છે, પરંતુ કહ્યું હતું કે “તમે નકારી શકતા નથી”. તેની સખત રાત પડી.

શ્રી. ડોન્ચેસ, ચાર ટર્મના મેયર, આજે સવારે શ્રી બટિગિગની સમર્થનની ઘોષણા કરે છે, તેમ છતાં જણાવ્યું હતું કે તેઓ થોડા સમયથી આ અંગે વિચારણા કરી રહ્યા છે અને આયોવામાં મજબૂત સમાપ્ત થવાના અહેવાલોથી પ્રભાવિત નથી.

બે માણસોએ પીણાંનો ઓર્ડર આપ્યો – શ્રી બટિગિગ માટે બ્લેક કોફી, અને શ્રી ડોન્ચેસ માટે ઓલોંગ ચા – શ્રી બટિગિએગે ફરીથી “અંતિમ નંબરો” મેળવવાની તેમની ઇચ્છાઓની વાત કરી પરંતુ એકંદરે પ્રક્રિયામાં વિશ્વાસ દર્શાવ્યો.

“સારી વાત એ છે કે ત્યાં કાગળની ટ્રાયલ છે, અને તે એક કusકસ છે, તેથી તે ગુપ્ત મતપત્ર પણ નથી, તેથી તેની તમામ ચકાસણી કરી શકાય છે.” શ્રી બટિગિગે નશુઆના મેયરને કહ્યું.

શ્રી. બૂટિગિગ લગભગ 10 મિનિટ સુધી કોફી શોપમાં રહ્યો, સ્થાનિક મુદ્દાઓ વિશે વાત કરવા માટે ત્રણ મતદારો સાથે બેઠો. તેમણે આયોવામાં ગઈકાલે રાત્રે કરેલા તેમના ભાષણ, મોટે ભાગે વિજયને કોઈ સત્તાવાર પરિણામ ગેરહાજર જાહેર કરતા, તે અકાળ હતું કે કેમ તે અંગેના પત્રકારોના પ્રશ્નોની અવગણના કરી હતી.

<બાજુએ એરિયા-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

સવારે તેના પ્રથમ ટાઉનહોલમાં, માન્ચેસ્ટરમાં, શ્રી બટિગિગે આયોવા કcક્યુસિસ અથવા તેના ભાષણને વિજય જાહેર કરતા પરિણામોને સીધા સંબોધન કર્યું ન હતું, તેના બદલે તકની તરફ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાનું પસંદ કર્યું. ગ્રેનાઈટ રાજ્યમાં સારું કરો.

તેમ છતાં, તેણે પોતાનો સ્ટમ્પ ભાષણ ખુદ લાંબા સમય સુધી સહન કર્યું હતું તેની સ્વીકૃતિ સાથે ખોલ્યું.

“મને ખૂબ આનંદ થયો ”આજે સવારે તમારી સાથે,” તેમણે થોભીને કહ્યું. “મને લાગે છે કે સવાર છે. અમે રવિવારે અને સૂર્યના બરાબર વચ્ચે ક્યાંક થોડો ઝટકો લીધો અને હવે અમે તમારી સાથે રહીને ઉત્સાહિત છીએ. “

અહીં મતદારો – બંને જેણે કહ્યું હતું કે તેઓ અનિર્ણિત છે અને જેમણે કહ્યું હતું કે તેઓ શ્રીને મત આપશે. . બટિગિગે – કોઈ પણ સત્તાવાર પરિણામોની ગેરહાજરીમાં વિજય જાહેર કરવાના પૂર્વ મેયરના નિર્ણય પર સામૂહિક હલચલની ઓફર કરી હતી.

શ્રી બટિગિગને સૂચવ્યું હતું કે તેણે જીત મેળવવી યોગ્ય છે કે કેમ તે પૂછવામાં આવ્યું, બેન ગેમેન, માન્ચેસ્ટરના નિર્વિવાદ મતદાર, અચકાતા ન હતા.

“ચોક્કસ,” તેમણે કહ્યું. “તેઓએ બધાએ કર્યું.”

<ਪਾਸੇ એરીઆ-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

મંચેસ્ટર, એનએચ – શ્રીમતી વrenરન સવારે 4 વાગ્યા પછી તરત જ માન્ચેસ્ટરમાં ,તર્યા, વરિષ્ઠ સહાયકો અને ટોચના સરોગેટ્સ દ્વારા ઘેરાયેલા. સમર્થકોની ટૂંકી ટિપ્પણીમાં, કુ. વrenરેને કહ્યું કે, તેણીને તેના અભિયાનની સ્થિતિ વિશે સારુ લાગ્યું છે – તેમ છતાં સત્તાવાર પરિણામો અસ્પષ્ટ રહ્યા છે.

<કોહરેથી એરિયા-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

< div>

“તેથી જ્યારે મેં આયોવા છોડી ત્યારે મેં કહ્યું કે તે બોલાવવાની ખૂબ જ નજીક છે અને તે હજી પણ છે – પણ મને સારું લાગે છે,” તેણે કહ્યું. “અમે 31 રાજ્યોમાં છીએ અને હજારો લોકો જમીન પર છે.”

કુ. વોરેને આયોવામાં તેની ટીમનો આભાર માન્યો અને કહ્યું કે ત્યાંના તેના આયોજકો હવે અન્ય રાજ્યોમાં વિખેરાશે.

શ્રી સેન્ડર્સ અને શ્રી બટિગિગની ઝુંબેશમાં તેમની પોતાની કોકસ-નાઈટ ઇન્ટેલિજન્સના કેટલાક ભાગ પ્રકાશિત થયા, બંનેએ દાવો કર્યો કે તેઓ વિજયી બનવા માટે માર્ગ પર હતા. અને કુ. વrenરનના સલાહકારોએ તેમની વચ્ચે, શ્રી સ Sandન્ડર્સ અને શ્રી બટિગીગ વચ્ચે આંશિક માહિતી જાહેર કરવા બદલ તેના વિરોધીઓને શિક્ષા આપતી વખતે આગાહી કરી હતી.

“કોઈપણ અભિયાન એમ કહે છે કે તેઓ જીત્યા હતા અથવા અધૂરી સંખ્યા બહાર મૂકવા માટે ફાળો આપી રહ્યા છે. અંધાધૂંધી અને ખોટી માહિતી, “શ્રી સેન્ડર્સ અને શ્રી બટિગિગને પ્રશંસા કરતા શ્રી વોરનના ટોચના સલાહકાર જ R રોસ્પર્સે જણાવ્યું હતું.

<બાજુએ એરિયા-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

અન્ય ઉમેદવારો ઉત્સુકતાથી એ સમાચારોની રાહ જોતા હતા કે જે ન આવ્યા. , માઇકલ આર. બ્લૂમબર્ગે ગત રાત્રિનો વધુ સમય સધર્ન કેલિફોર્નિયાથી ડેટ્રોઇટ જવા વિમાનમાં પસાર કર્યો હતો.

અરાજકતા પહેલા, તેણે આયોવાના પ્રભાવને પહેલાથી જ ઓછી કરી દીધો હતો. અને મંગળવારે, તેમણે તેમના અસામાન્ય ઝુંબેશ સાથે ઉપરોક્ત લોકશાહી-ઝઘડાનો અભિગમ ચાલુ રાખ્યો હોવાનું લાગ્યું, જે શરૂઆતના ચાર વહેલી મતદાન રાજ્યોને છોડી દે છે અને અન્યત્ર ટેલિવિઝન કમર્શિયલ પર ઉમદા ખર્ચ કરે છે.

<બાજુ એરીયા-લેબલ = "સાથી ક columnલમ"> << બાજુ>

તેમની ઝુંબેશ એક નવી જાહેરાત જાહેર કરી રાષ્ટ્રીય સ્તરે મંગળવારે રાત્રે પ્રસારિત થનાર છે, જ્યારે શ્રી ટ્રમ્પ છે. તેમના રાજ્ય સંઘ સરનામું પહોંચાડવા માટે સુયોજિત. આ સ્થળ શ્રી ટ્રમ્પની ટીકા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે, રાષ્ટ્રને ચેતવણી આપે છે કે “ક્રોધિત, નિયંત્રણ બહાર રહેલા રાષ્ટ્રપતિ દ્વારા વિભાજિત” અને વ્હાઇટ હાઉસ “જૂઠ્ઠાણા, અરાજકતા અને ભ્રષ્ટાચારથી ઘેરાયેલા છે.”

જાહેરાત શ્રી બ્લૂમબર્ગને નવેમ્બરમાં શ્રી ટ્રમ્પને હરાવવા માટે સજ્જ એવા ઉમેદવાર તરીકે દર્શાવવાનો પ્રયાસ કરે છે, જે દલીલ શ્રી બ્લૂમબર્ગએ સોમવારે એક કાર્યક્રમમાં કોમ્પ્ટન, કેલિફમાં કરી હતી.

“તે વધુ કાર્યક્ષમ છે મોટા રાજ્યોમાં, સ્વિંગ સ્ટેટ્સ પર જવા માટે, “શ્રી બ્લૂમબર્ગે એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું. “બીજાએ પ્રથમ ચારમાં ભાગ લેવાનું પસંદ કર્યું. અને કોઈ પણ તેમને તે કરવા માટે દબાણ કરતું નથી, તેઓ તે કરવા માંગતા હતા. મને લાગે છે કે તેનો એક ભાગ છે કારણ કે પરંપરાગત શાણપણ એ છે કે ‘ઓહ તમે તેમના વિના સંભવત win જીતી શકતા નથી.’ તે જૂના નિયમો છે. “

શ્રી. બ્લૂમબર્ગનો ખર્ચ – તેના પોતાના નસીબમાં અત્યાર સુધીના 200 મિલિયન ડોલરથી વધુનો ખર્ચ – તે તે નિયમોનું ફરીથી લખાણ લખી શકે છે કે કેમ તેની પર મોટો વિશ્વાસ મૂકીએ છે.

સોમવારની રાતની ઇવેન્ટ્સમાં ઘણા કારણો ફાળો આપ્યો છે, મુખ્યત્વે પ્રક્રિયાના ભંગાણ જેના દ્વારા કોકસ નેતાઓએ આયોવા ડેમોક્રેટિક પાર્ટીને પરિણામોની જાણ કરવી જોઈતી હતી.

પરંતુ એક પરિબળ તે પ્રક્રિયામાં બેકડ થઈ ગયો લગભગ તે જ ક્ષણે કોક્યુસ ચાર સમાપ્ત થયો. વર્ષો પહેલા.

Histતિહાસિક રીતે, પાર્ટીએ ફક્ત એક જ કોકસ પરિણામને પ્રકાશિત કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું હતું: રાજ્યના અધિવેશન માટે દરેક ઉમેદવારએ મેળવેલા પ્રતિનિધિઓની સંખ્યા. આયોવા કcકusesકસનો વિજેતા તે વ્યક્તિ હતી જેણે સૌથી વધુ રાજ્ય પ્રતિનિધિઓ કમાવ્યા, જે રાષ્ટ્રીય પ્રતિનિધિઓમાં અનુવાદ કરે છે, જે નામાંકન નક્કી કરે છે. આ વર્ષે, તેમ છતાં, રાજ્ય પક્ષે ક cauક્યુકસમાંથી ચાર પરિણામો જાહેર કરવાનું પસંદ કર્યું.

<કોરે એરીઆ-લેબલ = "સાથી ક columnલમ"> << બાજુ>

એટલા માટે કે ૨૦૧ 2016 માં ભૂતપૂર્વ સેક્રેટરી ઓફ સ્ટેટ હિલેરી ક્લિન્ટને શ્રી સ Sandન્ડર્સને રાજ્યના પ્રતિનિધિની ગણતરીના ટકાવારીમાં એક ટકાની વૃદ્ધિ કરી હતી, જે શ્રી સેન્ડર્સના 7 77 ને આશરે ear૦૦ ની કમાણી કરી હતી. તેનો અર્થ શ્રીમતી ક્લિન્ટન માટે ૨ 23 રાષ્ટ્રીય પ્રતિનિધિઓ હતા. અને શ્રી સેન્ડર્સ માટે 21 – બંને હરીફો વચ્ચેનો અનિશ્ચિત તફાવત.

શ્રી. સેન્ડર્સની 2016 ની ઝુંબેશ આયોવામાં ઓડિટ માટે લડ્યા – અહેવાલ થયેલ પરિણામોની તુલના કરતા કાગળો નેતાઓએ મતદારોની પસંદગીઓ નોંધી હતી – અને રાજ્ય ડેમોક્રેટિક પાર્ટી પર પારદર્શિતાના અભાવનો આરોપ લગાવ્યો હતો.

મોટા ભાગે શ્રીના કારણે . સેન્ડર્સના વાંધા, પક્ષે અતિરિક્ત નંબરો પ્રકાશિત કરવાનો નિર્ણય કર્યો 2020 કે તે હંમેશાં લ loggedગ કરેલું હતું પરંતુ ક્યારેય જાહેર કરાયું નથી: મતદાનના પ્રથમ તબક્કામાં દરેક ઉમેદવારના સમર્થકોની સંખ્યા અને બીજા તબક્કામાં તેના અથવા તેણીની સંખ્યા, બિનઅનુભવી ઉમેદવારોને દૂર કર્યા પછી અને ક cauકસવાર્સે રાજીનામું આપ્યું હતું.

એક એવો વિચાર હતો કે આ તમામ ડેટા દરેક ઉમેદવારની તાકાતનું સંપૂર્ણ ચિત્ર પ્રદાન કરશે. પરંતુ, પરિણામોની જાણ કરવી વધુ જટિલ બનાવી દીધી છે. અહીં વધુ વાંચો .

મંગળવારે સવારે જારી કરવામાં આવેલા સંયુક્ત નિવેદનમાં, આયોવાના સેનેટર્સ ચક ગ્રાસ્લે અને રાજ્યના રાજ્યપાલ, કિમ રેનોલ્ડ્સે આયોવા કcક્યુસનો બચાવ કરતાં કહ્યું કે તેમને વિશ્વાસ છે કે પરિણામ આખરે લાંબું કરવામાં આવશે.

“આયોવાની અનન્ય ભૂમિકા ઘાસના મૂળની નામાંકન પ્રક્રિયાને પ્રોત્સાહિત કરે છે જે રોજિંદા અમેરિકનોને શક્તિ આપે છે, વોશિંગ્ટનના આંતરિક અથવા શક્તિશાળી અબજોપતિને નહીં,” તેઓએ જણાવ્યું હતું. . “આયોવાની કcકસ સિસ્ટમની સામ-સામેની છૂટક રાજકારણ પ્રકૃતિ પણ ઉમેદવારો અને મતદારો વચ્ચેના સંવાદને પ્રોત્સાહિત કરે છે જે આપણા રાષ્ટ્રપતિ ઉમેદવારોને લેનારી સ્થિતિઓ અને તેઓના રેકોર્ડ માટે જવાબદાર બનાવે છે.”

તેઓએ પણ બચાવ કર્યો નામાંકન આપનાર કેલેન્ડરની શરૂઆતમાં રાજ્યની સ્થિતિ.

“આયોવાની સ્વતંત્ર મતદારોની મોટી વસ્તી અને તેની સાવચેતીપૂર્વક વિચારસરણી કરવાથી રાષ્ટ્રપતિ રાષ્ટ્રપતિ પ્રાથમિકમાં મોટો ફાળો પડે છે અને તે નામાંકન પ્રક્રિયાને આગળ ધપાવવા માટે આદર્શ રાજ્ય બનાવે છે, “તેઓએ કહ્યું. ” આયવોન્સ અને બધા અમેરિકનોને ખબર હોવી જોઇએ કે અમને સંપૂર્ણ વિશ્વાસ છે કે દરેક છેલ્લા મતની ગણતરી કરવામાં આવશે અને દરેક છેલ્લા અવાજ સાંભળવામાં આવશે. “

મેગી એસ્ટર, પીટર બેકર, એલેક્ઝાંડર બર્ન્સ, નિક કોરાસાનીટી, સિડની એમ્બર, રીડ જે. એપ્સસ્ટેઇન, શીરા ફ્રેન્કલ, શેન ગોલ્ડમાકર, ક્રિસ્ટીન હૌઝર, એસ્ટેટ ડબ્લ્યુ હર્ન્ડન, નિકોલ પર્લરોથ, જોનાથન માર્ટિન, જેનિફર મેડિના અને મેટ સ્ટીવન્સ રિપોર્ટિંગમાં ફાળો આપ્યો હતો.

admin
Top