You are here
Home > World > બ્લૂમબર્ગની વિશાળ જાહેરાત ઝુંબેશ અન્ય ઉમેદવારો માટે ટીવીના ભાવમાં વધારો કરે છે

બ્લૂમબર્ગની વિશાળ જાહેરાત ઝુંબેશ અન્ય ઉમેદવારો માટે ટીવીના ભાવમાં વધારો કરે છે

બ્લૂમબર્ગની વિશાળ જાહેરાત ઝુંબેશ અન્ય ઉમેદવારો માટે ટીવીના ભાવમાં વધારો કરે છે

“મને લાગે છે કે અમે કિંમતો પર ‘બ્લૂમબર્ગ ઇફેક્ટ’ નો અનુભવ કરનારી પહેલી ઝુંબેશમાંની એક હોઈ શક્યા હોત, પરંતુ અમે ચોક્કસપણે છેલ્લે નહીં હોઈએ,” કેલિફોર્નિયા સ્થિત મીડિયા ખરીદનાર એરિક જેએ જણાવ્યું હતું કે જેમણે જાહેરાતો ખરીદી હતી. સિલ્વેસ્ટર ટર્નર, હ્યુસ્ટનના સૌથી વધુ ચૂંટાયેલા લોકશાહી મેયર.

ટર્નરની ઝુંબેશના છેલ્લા કેટલાક અઠવાડિયા બ્લૂમબર્ગના નવેમ્બરની વિશાળ જાહેરાત ખરીદી કે જેમાં નીચેના 48 રાજ્યોને આવરી લેવામાં આવ્યા છે. હ્યુસ્ટનમાં તેના ખર્ચ, જેનું મૂલ્ય million 1.2 મિલિયન છે, જાહેરાતનાં ભાવમાં 45 ટકાનો વધારો થયો છે કેમ કે મેયરની ઝુંબેશ પૂરી થઈ રહી છે.

“તમે જાણો છો, તે માલની માંગ વધતાંની સાથે ભાવ વધવા માંડે છે,” જયે આગળ કહ્યું. “માઇક બ્લૂમબર્ગ સાથે આવી શકે છે અને એક મોટું ચેક લખી શકે છે અને ઝુંબેશની તરફેણમાં આવતી ઇન્વેન્ટરી લઈ શકે છે.”

<< બાજુ>

“માઇક બ્લૂમબર્ગ સાથે આવી શકે છે અને એક મોટું ચેક લખી શકે છે અને ઝુંબેશની તરફેણમાં આવતી ઇન્વેન્ટરી લઈ શકે છે.”

અલબત્ત, બ્લૂમબર્ગની જાહેરાત આક્રમણ દેશના ડેમોક્રેટ્સને પણ ફાયદા સાથે આવે છે: તેમની જાહેરાતો આરોગ્ય સંભાળ અને આબોહવા પરિવર્તન જેવા પક્ષ માટે નિર્ણાયક એવા મુદ્દાઓને આગળ ધપાવી દે છે, અને તેણે પ્રમુખ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ પર ચાવી સ્વિંગમાં નિરંતર હુમલો કર્યો છે. જણાવે છે કે, ડેમોક્રેટ્સમાં મહિનાઓ સુધી જાહેરાતો પ્રસારિત ન થઈ શકે, 2020 ની ચૂંટણી પહેલા રિપબ્લિકન પદને નરમ પાડે.

અને મીડિયા ખરીદદારો કહે છે કે તાજેતરના જાહેરાત ભાવોમાં તીવ્ર વધારા માટે બ્લૂમબર્ગ સંપૂર્ણપણે જવાબદાર નથી. જેમ જેમ પ્રારંભિક પ્રાથમિક રાજ્યો આવતા કેટલાક અઠવાડિયામાં મતદાન શરૂ કરે છે તેમ, મધ્યપશ્ચિમથી ઉત્તરપૂર્વથી ડીપ દક્ષિણ સુધીના બજારોમાં રાષ્ટ્રપતિ, ગૃહ અને સેનેટ ઉમેદવારોની સામગ્રીની વધુ ભીડ જોવા મળી રહી છે.

“તે ક્યારેય એક જ ઉમેદવાર બનશે નહીં,” એમ એક મીડિયા ખરીદનાર પોલિટોકોએ જણાવ્યું હતું. “બહુવિધ ઉમેદવારો અને મલ્ટીપલ ઇશ્યુ જૂથો આઇબ eyeલ્સના સમાન સેટ માટે સ્પર્ધા કરી રહ્યાં છે.”

પરંતુ ચૂંટણીના સમયગાળા દરમિયાન યુદ્ધના મેદાનવાળા રાજ્યોમાં થતી કુદરતી ભીડ હોવા છતાં, કેટલાક વ્યૂહરચનાકારો હજી પણ ચિંતિત છે કે જાહેરાતના ભાવોમાં મોટો ઉછાળો ડાઉનબotલ રાજકારણીઓ માટે અગાઉ બનાવેલી જાહેરાત વ્યૂહરચનાને અમલમાં મૂકવાનું મુશ્કેલ કરી શકે છે.

બહુવિધ મંગળવારે રાજ્યોમાં કામ કરતા ડેમોક્રેટિક વ્યૂહરચનાકારે જણાવ્યું હતું કે, તેમાં કોઈ શંકા નથી કે દર વધારવામાં આવી રહ્યા છે અને કોંગ્રેસના ઉમેદવારો અને અન્ય ડાઉનબotલ રેસ માટે તેમના પોતાના પ્રાઇમરીઓમાં વાતચીત કરવી તે વધુ ખર્ચાળ બનાવી રહી છે. “ઉમેદવારો અને અભિયાનો માટે કેટલીક રીતે મુશ્કેલ છે કે જે નાણાં એકત્ર કરવા વિશે શિસ્તબદ્ધ થયા છે અને હવે તેઓ એ હકીકતનો સામનો કરી રહ્યા છે કે તેમના નાણાં લગભગ જશે નહીં.”

બ્લૂમબર્ગે કહ્યું છે કે તેમનું અભિયાન નહીં મૂકશે પ્રાઇસ કેપ તેના ખર્ચ પર એટલો લાંબો સમય છે કારણ કે તે ટ્રમ્પને હરાવવાના પૂર્વ ન્યૂયોર્કના મેયરને ટ્રેક પર રાખે છે. જાન્યુઆરીની શરૂઆતમાં, સુપર બાઉલ દરમિયાન ચલાવવા માટે 60-સેકન્ડની જાહેરાતની તેની ઝુંબેશની ખરીદી બાદ, બ્લૂમબર્ગ અભિયાને 10 મિલિયન ડોલરથી વધુની 60-સેકન્ડની જાહેરાત પણ કરીને તેના બળનો મેળ બતાવ્યો. એકલા છેલ્લા અઠવાડિયે, બ્લૂમબર્ગે ફક્ત ટીવી જાહેરાતો પર million 22 મિલિયન ખર્ચ કર્યા છે.

બ્લૂમબર્ગના અભિયાનમાં ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો.

<< બાજુ>

રાજકીય જાહેરાતકારો માટે સૌથી વધુ માંગવામાં આવતી ટાઇમસ્લોટ્સ તેમના મોટા દર્શકોના કારણે કેબલ ન્યૂઝ પ્રોગ્રામ દરમિયાન હોય છે. લોસ એન્જલસમાં, જ્યાં પ્રાઇમટાઇમ ટીવી જાહેરાતની કિંમત ,000 24,000 થઈ શકે છે. બ્લૂમબર્ગે રાષ્ટ્રપતિ પદની રેસમાં તેના પહેલા અઠવાડિયાથી અઠવાડિયાના મોટાભાગના ખર્ચાળ ટાઇમસ્લોટ્સ ખરીદ્યા. તે હવાઈ તરંગો પર જાહેરાત કરવા માંગતા અન્ય રાજકારણીઓને એવી જાહેરાતો માટે વધુ ચુકવણી કરવા દબાણ કરે છે કે જે પછીની તારીખે અપેક્ષા કરતા પ્રસારિત થાય.

પહેલેથી જ, હાલમાં ન્યૂયોર્ક જેવા ખર્ચાળ મીડિયા બજારોમાં ચાલી રહેલા સંખ્યાબંધ રાજનેતાઓએ ટીવી કરતા ડિજિટલ જાહેરાતો પર વધુ નાણાં ખર્ચવાને બદલે ટેલિવિઝનથી દૂર રહેવાનું શરૂ કર્યું છે.

બ્લૂમબર્ગથી વિપરીત, અન્ય અબજોપતિ ડેમોક્રેટિક રાષ્ટ્રપતિ પદના ઉમેદવાર – ટોમ સ્ટીયરે તેના ટીવી ખર્ચનો પ્રારંભિક રાજ્યના બજારોમાં સૌથી મોટો હિસ્સો મૂક્યો છે, જ્યાં દક્ષિણ કેરોલિના અને નેવાડા જેવા રાજ્યોમાં જાહેરાતના વધારાએ તાજેતરના મતદાનમાં વધારો કર્યો છે. પરંતુ સ્ટીઅરના મેગા-લાખો અભિયાનમાં બ્લૂમબર્ગની ટીવી જાહેરાત ઝુંબેશની અસરો પણ અનુભવાઈ છે: બ્લૂમબર્ગની એન્ટ્રીના પરિણામ રૂપે, સ્ટીયરની ટીવી જાહેરાતોમાંથી 1 મિલિયન ડોલરથી વધુ પાછળના સમયગાળાઓમાં ધકેલાઇ ગયા છે કારણ કે બ્લૂમબર્ગે ચોકિસ્ટ ટીવી જાહેરાત માટે તેના સાથી અબજોપતિને પાછળ છોડી દીધી છે. વખત, જાહેરાત ticsનલિટિક્સ અનુસાર.

બ્લૂમબર્ગની સૌથી મોટી ખરીદી સુપર મંગળવારે રાજ્યોમાં ખૂબ કેન્દ્રિત છે જ્યાં મોટાભાગના રાષ્ટ્રપતિ પદના ઉમેદવારોએ હજી જાહેરાત ખરીદી નથી. માર્ચ સુધીમાં, જ્યારે વિશ્લેષકોએ આગાહી કરી છે કે બ્લૂમબર્ગ million 300 મિલિયનના ખર્ચનો આંક પાર કરશે, ત્યારે કોઈપણ જાહેરાતકર્તાઓ માટે ટેક્સાસ જેવા રાજ્યોમાં તેને આગળ વધારવા માટે પૂરતા ખર્ચ કરવો અશક્ય નહીં હોય, જ્યાં બ્લૂમબર્ગ અગાઉના નવેમ્બરથી અત્યાર સુધીમાં million 20 કરોડથી વધુ ખર્ચ કરી ચૂક્યો છે.

<બાજુ>

<ચિત્ર> <સ્રોત મીડિયા = "(મિનિટ-પહોળાઈ: 1921px)"> <સ્રોત મીડિયા = "(મિનિટ-પહોળાઈ: 1681 પીએક્સ)"> <સ્રોત મીડિયા = "(મિનિટ-પહોળાઈ: 1012px)"> <સ્રોત મીડિયા = "(મિનિટ-પહોળાઈ: 667px)"> <સ્રોત મીડિયા = "(મિનિટ-પહોળાઈ: 485px)"> <સ્રોત મીડિયા = "(મહત્તમ-પહોળાઈ: 484px)"> ટોમ સ્ટીયર

લોકશાહી રાષ્ટ્રપતિ પદના ઉમેદવાર ટોમ સ્ટીયર.

બ્લૂમબર્ગની તેર અનન્ય ટીવી જાહેરાતો તેના ન્યુ યોર્કના મેયર રેકોર્ડમાં ભારે વલણ ધરાવે છે અને તેમની માન્યતા છે કે તે ટ્રમ્પને હરાવી શકે છે. બ્લૂમબર્ગની સૌથી તાજેતરની જાહેરાતો બંદૂક લોબી વિરુદ્ધના તેમના કામની પ્રશંસા કરે છે. બીજું, જાન્યુઆરીના પ્રારંભમાં મોટી લેટિનોની વસ્તીવાળા બજારોમાં પ્રકાશિત થયું, તે સંપૂર્ણ સ્પેનિશમાં છે.

તે મોટા ખર્ચના પરિણામ સ્વરૂપે બ્લૂમબર્ગ માટે વધારાની મતદાન પ્રગતિ થઈ છે: હાલમાં તેઓ પીટ બટિગીગ સાથે રાષ્ટ્રીય સ્તરે percent ટકાના દરે ડેમોક્રેટિક મતદારોમાં જોડાયેલા છે સવારની સલાહ. . તેમ છતાં, તેના પ્રતિસ્પર્ધકોની ખાતરી છે કે તેના મોટા ખર્ચમાં ઘટાડો થાય છે, તેની અસર હરીફો પર પડે છે.

માઇકલ બ્લૂમબર્ગના મેયરલ અભિયાન માટે કામ કરતા રિપબ્લિકન મીડિયા ખરીદનાર જીમ મLકલોગલીને કહ્યું કે, “સુપર મંગળવારે સંપૂર્ણ રીતે સ્પર્ધા કરવા માટે તમારે સંભવત$ million 100 મિલિયનની જરૂર છે – બ્લૂમબર્ગ સિવાય [ડેમોક્રેટિક ઉમેદવારો] માંથી કોઈ પણ પાસે નથી.” “જો તમે માઇક બ્લૂમબર્ગ છો, તો તમે ધ્યાન આકર્ષિત કરી શકો તે એકમાત્ર રીત છે તેને ખરીદવી.”

જેમ્સ આર્કીને આ લેખમાં ફાળો આપ્યો હતો.

Top