You are here
Home > World > ન્યૂ યોર્ક ટાઇમ્સે પ્રથમ વખત પ્રમુખ માટેના બે ઉમેદવારોને સમર્થન આપ્યું: એલિઝાબેથ વોરન અને એમી ક્લબુચર

ન્યૂ યોર્ક ટાઇમ્સે પ્રથમ વખત પ્રમુખ માટેના બે ઉમેદવારોને સમર્થન આપ્યું: એલિઝાબેથ વોરન અને એમી ક્લબુચર

ન્યૂ યોર્ક ટાઇમ્સે પ્રથમ વખત પ્રમુખ માટેના બે ઉમેદવારોને સમર્થન આપ્યું: એલિઝાબેથ વોરન અને એમી ક્લબુચર

<વિભાગ ડેટા-પૃષ્ઠ = "1" ડેટા-પૃષ્ઠ-છુપાયેલ = "0" ડેટા-ઉપયોગ-olટોલિંકર = "સાચું">

ન્યૂ યોર્ક ટાઇમ્સે રવિવારે મોડી રાત્રે તેની સમર્થન રાષ્ટ્રપતિ પદ માટે. પ્રથમ વખત, તેણે બે ઉમેદવારો, એલિઝાબેથ વોરન અને એમી ક્લબુચરને મંજૂરીની ટિકિટ આપી, બંને સીનેટ સેનેટરો, જે ડેમોક્રેટિક પાર્ટીમાં જુદા જુદા તાણનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે.

ટાઈમ્સના સંપાદકીય મંડળે નોંધ્યું છે કે મતદારોને 2020 માં ત્રણ ખૂબ જ જુદા જુદા દ્રષ્ટિકોણોની પસંદગીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, તેમણે પ્રમુખ, ટ્રમ્પને ફરજ બજાવતાં કહ્યું હતું કે “ઘરેલું અને અમેરિકામાં વ્હાઇટ નેટીવીઝમ” માં જી.ઓ.પી. તરફ દોરી રહ્યા છે, વિદેશમાં પ્રથમ એકપક્ષીતા ” તે પછી, એવા ડેમોક્રેટ્સ છે કે જેઓ એમ માને છે કે શ્રી ટ્રમ્પ “એક અવમૂલ્યન” છે અને “વધુ સમજદાર અમેરિકા” છે તે હજુ પણ શક્ય છે, અને જેઓ 1600 પેન્સિલ્વેનીયા એવન્યુના વર્તમાન કબજે કરનારને તે સિસ્ટમનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે જેની જરૂરિયાત છે. નાશ અને બદલો.

સંપાદકીય મંડળે આ ક્ષેત્રની મુલાકાત માટે 12 કલાકથી વધુ સમય વિતાવ્યો. તેના બે સમર્થનો તેઓ જે ઉમેદવારોને ધ્યાનમાં લેતા હતા તેના કરતાં દેશની પરિસ્થિતિઓ સાથે વધુ સંબંધ ધરાવે છે તેવું લાગે છે. બોર્ડે કહ્યું કે સમર્થનનો તેનો ઇતિહાસ ઉમેદવાર તરફ ઝુકાવે છે “બંધારણીય માળખાની વાસ્તવિકતાઓમાં દેશને આગળ ધપાવવા માટે વધુ પરંપરાગત અભિગમ સાથે.” પરંતુ હવે નથી.

બોર્ડે કહ્યું કે પાછલા કેટલાક વર્ષોની ઘટનાઓને જોતા, તે આશ્ચર્યચકિત થાય છે કે શું આપણી લોકશાહી પદ્ધતિ મૂળભૂત રીતે તૂટી ગઈ છે. તેમાં આપણી ચૂંટણીની સ્થિતિ, પક્ષની તીવ્રતા, વિદેશી ખોટી માહિતી અભિયાનો, આપણા રાજકારણમાં રોકડની નદીઓ અને અમેરિકન સ્વપ્ન અદૃશ્ય થવાની શોક વ્યક્ત કરાઈ છે.

તેથી, બોર્ડ પોતાને “નવા વિચારો માટે ખુલ્લા” હોવાના વચ્ચે ફાટેલું જોવા મળ્યું. અને સ્થિરતાની શોધમાં છે. તે દરેક અભિગમ માટેના શ્રેષ્ઠ ઉમેદવાર હતા તે સમર્થનને સમર્થન આપી રહ્યું છે: વોરેન અને ક્લબુચર.

ક્લબુચર સમર્થન તરીકે ઓળખાતા ને એક” સન્માન “કહેવામાં આવે છે, અને વોરન ક્વિપ થયેલ બંને ઉમેદવાર” ન્યૂ યોર્ક ટાઇમ્સની સમર્થનમાં ચૂંટણીમાં અપરાજિત અને અપરાજિત બંને છે! “

આર્થિક સિસ્ટમ કેવી રીતે કાર્યરત અને નબળી રહી છે તેના પરના વકતૃત્વ માટે બોર્ડે વrenરનની પ્રશંસા કરી હતી. અમેરિકનો અને સરકારના બંધારણોમાં સુધારણા કરવાની તેમની પ્રતિબધ્ધતા અને તેમણે જણાવ્યું હતું કે, તેમણે “નીતિનિર્માણ માટે ગંભીર અભિગમ દર્શાવ્યો હતો કે અન્ય કેટલાક ઉમેદવારોની અભાવ છે.”

કન્ઝ્યુમર ફાઇનાન્શિયલ પ્રોટેક્શન બ્યુરો બનાવવા માટેના તેમના કામથી બોર્ડ પણ પ્રભાવિત થઈ ગયું હતું અને આકારણી કરી હતી કે તેણી પાસે “વહીવટમાં સત્તાના જુદા જુદા લિવરોની સુસંસ્કૃત સમજ છે.”

એડ બોર્ડે તેની રાજકીય વૃત્તિ વિશે કેટલીક શંકા વ્યક્ત કરી હતી, જે કેટલીક વખત “યુએસ-વિરુદ્ધ – તેમને” દૃષ્ટિકોણથી ભળી જાય છે તેવું કહેતા હતા કે શ્રી ટ્રમ્પની વિરુદ્ધની સ્પર્ધા મર્યાદિત હોઈ શકે છે, જેની “તેમની અને અમારી” ની સ્પર્ધાત્મક કલ્પના છે.

તે સમાજની ઘણી બધી બિમારીઓ માટે ધંધાને દોષી ઠેરવે છે, ટાઇમ્સ સૂચવે છે કે, “દેશને વધુ એકરૂપ થવાની જરૂર છે.”

ધ્રુવીકૃત વાતાવરણમાં, ટાઇમ્સ બોર્ડ ક્લોબુચરને “ડેમોક્રેટિક સેન્ટર માટે પ્રમાણભૂત ધારક તરીકે” જુએ છે અને સૂચવે છે કે “ઘણી પ્રગતિશીલ યોજનાઓ ઘડવાની શ્રેષ્ઠ તક ક્લોબુચર વહીવટ હેઠળ હોઈ શકે છે.”

આબોહવા પરિવર્તન, ઘટતા મધ્યમ વર્ગ, બંદૂકો અને વેપાર વિશેની સહાનુભૂતિ સાથે બોલવાની તેમની ક્ષમતાની મંડળ પ્રશંસા કરે છે. અને સેનેટમાં તેણીના 13 વર્ષોમાં, તેની પાસે વિદેશી નીતિનો રેકોર્ડ છે જે દર્શાવે છે કે “તે વિશ્વાસ અને વિચારશીલ છે અને તે ડેટા પર પ્રતિક્રિયા આપે છે – તમને કટોકટીમાં શું જોઈએ છે.”

જોકે, ટાઇમ્સ બોર્ડે કેવી રીતે સેનેટરના અહેવાલો પર ચિંતા વ્યક્ત કરી ક્લોબ્યુચર તેના સ્ટાફ સાથે વર્તે છે એ ડરને કારણે તે પ્રતિભાશાળી કર્મચારીઓની ભરતી કરવાની તેની ક્ષમતામાં અવરોધ .ભો કરી શકે છે. “ન્યાયી હોવા છતાં, બિલ ક્લિન્ટન અને < a href = "https://www.nytimes.com/2018/05/10/us/politics/trump-homeland-security-sec सचिव-resign.html" rel = "nofollow noopener"> શ્રી ટ્રમ્પ – ભૂતપૂર્વ ઉપરાષ્ટ્રપતિ બિડેન નો ઉલ્લેખ કરવો નહીં – ટાઇમ્સે નોંધ્યું છે કે, કેટલીક વખત તેમના સ્ટાફને ધક્કો પહોંચાડવા બદલ પ્રતિષ્ઠા પણ હોય છે અને રાજકીય જવાબદારી તરીકે તેનો ભાગ્યે જ ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે.

Top