You are here
Home > Business > સીઈએસ શો કારમાં સોનીનો વિઝન એસ પ્રોટોટાઇપ આગળનો મોટો ટેક પ્લેટફોર્મ છે – બિઝનેસ ઇન્સાઇડર

સીઈએસ શો કારમાં સોનીનો વિઝન એસ પ્રોટોટાઇપ આગળનો મોટો ટેક પ્લેટફોર્મ છે – બિઝનેસ ઇન્સાઇડર

સીઈએસ શો કારમાં સોનીનો વિઝન એસ પ્રોટોટાઇપ આગળનો મોટો ટેક પ્લેટફોર્મ છે – બિઝનેસ ઇન્સાઇડર

<વિભાગ ડેટા-સામગ્રી = "" આઈડી = "એલ-મુખ્ય-સામગ્રી"> <એનએવી ડેટા-ડ્રોઅર = "">

<વિભાગ ડેટા-પોસ્ટ-કન્ટેન્ટ = "" ડેટા-ટ્રેક-પૃષ્ઠ-ક્ષેત્ર = "પોસ્ટ" આઈડી = "એલ-સામગ્રી">

<વિભાગ ડેટા-પોસ્ટ-પ્રકાર = "સ્લાઇડશો" ડેટા-સ્લાઇડશો-કન્ટેનર = "" ડેટા-સ્લાઇડશો-પ્રકાર = "એક-પૃષ્ઠ-દૃશ્ય" ડેટા-ટ્રેક-સામગ્રી = "" ડેટા-ટ્રેક-પૃષ્ઠ-ક્ષેત્ર = "પોસ્ટ "> <વિભાગ ડેટા-સ્લાઇડશો-પ્રસ્તાવના-સામગ્રી = "">

  • સીઇએસ , સોની એ વિઝન-એસનું અનાવરણ કર્યું, એક ભવિષ્યવાદી પ્રોટોટાઇપ કાર જે તેની દેખરેખ માટે સેન્સરથી ભરેલી છે મુસાફરો અને આસપાસના અને અવકાશી audioડિઓવાળી વિશાળ ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ.
  • આ ઘોષણા સોની માટે ઓટોમોટિવ સ્પેસમાં વિસ્તરણ દર્શાવે છે, જે વાહનો માટે કેમેરા અને સાઉન્ડ સિસ્ટમ બનાવે છે – પરંતુ તે ક્યારેય કારની નહીં.
  • પરંતુ સૌથી અગત્યનું, તે વધુ પુરાવા છે કે ટેક કંપનીઓ કારનું ભાવિ કેવું દેખાય છે તે નિર્ધારિત કરવા માટે વધુને વધુ સામેલ થઈ રહી છે.
  • આનો એક ભાગ સ્વ-ડ્રાઇવિંગ કાર ટેકનોલોજીના ઉદયને કારણે છે. કાર ઉત્પાદકો અને ટેક જાયન્ટ્સ એવા ભવિષ્ય વિશે વિચારી રહ્યા છે જેમાં કારોએ હવે પૈડા પાછળ કોઈ માનવીની જરૂર હોતી નથી, અને તે પહેલાથી તમારા સમય અને ધ્યાન પર તે સમયનો કબજો લેવાની હરીફાઈ કરી રહ્યાં છે જે કદાચ અન્યથા ડ્રાઇવિંગ માટે સમર્પિત હશે.
  • વધુ વાર્તાઓ માટે બિઝનેસ ઇનસાઇડરના હોમપેજની મુલાકાત લો.

સીઇએસ તકનીકી પરિષદમાં આ અઠવાડિયાની શરૂઆતમાં આશ્ચર્યજનક ચાલમાં સોનીએ વિઝન-એસ કહેવાતી પ્રોટોટાઇપ સ્માર્ટ કાર.

તે એક હાઇટેક વાહન છે જે સેન્સરથી ભરેલું આવે છે. જે અન્ય ભાવિ સુવિધાઓ વચ્ચે કારનો આજુબાજુ, એક વિશાળ ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ અને ડ્રાઇવરની ચેતવણી સ્તરને શોધી કા fવાની ક્ષમતા જોઈ શકે છે.

કારમાં આવી તકનીકીઓ લાવવાનો પ્રયોગ કરનારી સોની એ પહેલી કંપનીની વાત છે. પરંતુ આ ઘોષણા વધુને વધુ સ્પષ્ટ કરે છે કે જેમાં ટેક્નોલ gજી જાયન્ટ્સ ઓટોમોટિવ ઉદ્યોગમાં વધુને વધુ ઝડપથી આગળ વધી રહ્યા છે કારણ કે તેઓ આશા રાખે છે કે કમ્પ્યુટિંગની આગામી મુખ્ય તરંગ શું હોઈ શકે છે.

omotટોમોટિવ ટેકનોલોજી હંમેશાં સીઈએસ પર મુખ્ય થીમ રહી છે, પરંતુ મોટાભાગની ઘોષણાઓ, કન્સેપ્ટ વાહનો અને આછકલું ડેમો ફોર્ડ, ટોયોટા અને હોન્ડા જેવા ઉદ્યોગ નેતાઓ દ્વારા આવે છે – તે સોની જેવી કંપનીમાંથી નથી, તે મનોરંજન અને ઉપભોક્તા ઇલેક્ટ્રોનિક્સ ઉદ્યોગોમાં તેના deepંડા મૂળ માટે જાણીતા છે.

અને હજી સુધી, સોનીનું વિઝન-એસ બે વિશ્વને સમાપ્ત કરે છે. સલામતી, આરામ અને મનોરંજન તરફ લક્ષ્યવાળી સ્માર્ટ સુવિધાઓનો આ એક પ્રોટોટાઇપ છે, જેની 2020 પછી કંપની રસ્તાઓ પર પરીક્ષણ કરવાની આશા રાખે છે.

વાહનમાં ડ્રાઇવિંગ સહાયતા અને દેખરેખ આપવા માટે આંતરિક અને બાહ્યમાં 33 સેન્સર આવેલા છે. કારના મુસાફરોની સુખાકારી. કંપની કહે છે કે, ઉદાહરણ તરીકે, કેમેરા નજીકના રાહદારી વિશે ડ્રાઇવરને ચેતવણી આપી શકે તે પહેલાં જ તે અથવા તેણી દેખાય છે, કંપની કહે છે. કારની અંદરની દરેક સીટ પર સોનીની અવકાશી seatડિઓ સિસ્ટમ પણ ઇન્સ્ટોલ કરવામાં આવશે, અને મૂવીઝ અને ટીવી જોવા માટે એક વિશાળ પેનોરેમિક સ્ક્રીન વિઝન-એસમાં પરંપરાગત ડેશબોર્ડને બદલશે.

તે બધાએ કહ્યું, જ્યારે સોનીએ કાર લોન્ચ કરવાનું અણધાર્યું હતું, તે સંપૂર્ણપણે ક્યાંયથી બહાર આવ્યું નથી.

<વિભાગ ડેટા-સ્લાઇડશો-આંતરિક-સામગ્રી = "">

સોનીની કારમાં પહેલેથી જ હાજરી છે.

<આકૃતિ ડેટા-e2e-name = "છબી-આકૃતિ-છબી" ડેટા-મીડિયા-કન્ટેનર = "છબી" ડેટા-પ્રકાર = "img">

સોની વિઝન s

<ફિગલેકશન ડેટા-e2e-name = "છબી-ક capપ્શન"> સોની વિઝન-એસ

સોની

importantટોમોટિવ ક્ષેત્રે વધુ deeplyંડાણપૂર્વક દબાણ કરવાથી સોની માટે કેટલાક અર્થપૂર્ણ કારણો છે. પ્રથમ, તેની audioડિઓ અને ક cameraમેરા તકનીકો પહેલાથી જ વાહનોમાં પ્રવેશ કરી રહી છે, તેથી તેની પોતાની એક પ્રોટોટાઇપ કાર બનાવવી તે કેટલાક પ્રયત્નોનો કુદરતી વિસ્તરણ છે. ફિઓસ્ટા, ફ્યુઝન અને વૃષભ સહિતના ફોર્ડના કેટલાક કાર મોડલ્સ, અન્ય લોકોમાં, ઉદાહરણ તરીકે, સોનીની પ્રીમિયમ audioડિઓ તકનીકીઓ બિલ્ટ-ઇન છે.

કંપનીએ 2018 માં જાહેરાત કરી હતી કે તે imaટોમોટિવ માટે તેના ઇમેજિંગ સેન્સર્સનું વ્યવસાયિકરણ કરી રહી છે. તેમજ ઉપયોગ કરો. વિઝન એસ જેવા પ્રોટોટાઇપને લાગે છે કે સોની અને તેના ઉત્પાદનો પહેલેથી જ કારોમાં બતાવવામાં આવી રહ્યાં છે તે અસંખ્ય રીતની પરાકાષ્ઠાની જેમ લાગે છે.

>

ટેક જાયન્ટ્સ કાર કરતાં પહેલાં કરતાં વધુ અભિન્ન છે.

<આકૃતિ ડેટા-e2e-name = "છબી-આકૃતિ-છબી" ડેટા-મીડિયા-કન્ટેનર = "છબી" ડેટા-પ્રકાર = "img">

એમેઝોન એલેક્ઝા

<ફિગલેકશન ડેટા-e2e-name = "છબી-ક capપ્શન"> 4 જાન્યુઆરી, 2017, યુ.એસ.ના લાસ વેગાસમાં સીઈએસ ખાતે એલજી પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન માઇક જ્યોર્જ, વી.પી. એલેક્ઝા, ઇકો અને એમેઝોનનાં એપ સ્ટોર.

રિક વિલ્કિંગ / રોઇટર્સ

અને પછી, અલબત્ત, ત્યાં વ્યાપક કલ્પના છે કે ટેકનોલોજી કંપનીઓ કારના ભાવિ કેવા દેખાશે તેનામાં વધુને વધુ સામેલ થઈ રહી છે. Appleપલ અને ગૂગલ પહેલેથી જ ડ્રાઇવરોને તેમની સંબંધિત કારપ્લે અને Android Autoટો સેવાઓ દ્વારા તેમની કારના બિલ્ટ-ઇન ડિસ્પ્લે પર તેમના સ્માર્ટફોનને અરીસામાં લાવવા સક્ષમ કરે છે. એમેઝોનનો એલેક્ઝા અન્ય લોકોની વચ્ચે udiડી, ફોર્ડ અને ટોયોટાની કારમાં પણ મળી શકે છે, અને એમેઝોનએ સી.ઇ.એસ. પર રિવિયન અને લેમ્બોર્ગિની સાથે નવા સંકલનની ઘોષણા કરી.

તેઓ આજે આપેલી સેવાઓથી આગળ, આ બંને ટેક જાયન્ટ્સ પણ આવનારા વર્ષોમાં કાર કેવી રીતે બદલાશે તે વિશે પણ વિચારી રહ્યાં છે. Appleપલ સોફ્ટવેર પ્લેટફોર્મ પર કામ કરવાની અફવા છે સ્વ-ડ્રાઇવિંગ કારો માટે , જ્યારે ગૂગલ પેરન્ટ આલ્ફાબેટ તેની વેમો સબસિડિયરી દ્વારા વર્ષોથી સ્વાયત્ત ડ્રાઇવિંગ ટેકનોલોજી પર કામ કરવું . સેમસંગે પણ સ્વાયત્ત વાહનોના સંદર્ભમાં સીઈએસ પર કેટલીક ઘોષણા કરી હતી, જે તકનીકીનું પ્રદર્શન કરતી હતી જે એક દિવસ કારને તેની આસપાસના શહેરના માળખાકીય સુવિધાઓ સાથે વાતચીત કરવામાં મદદ કરી શકે.

સોની વિઝન s13

સોની

સિલિકોન વેલી behemoths આગામી મોટા કમ્પ્યુટિંગ પ્લેટફોર્મ શોધી રહ્યા હોવાથી વાહનોમાં દબાણ. Appleપલ, એમેઝોન, ગૂગલ અને ફેસબુક જેવી કંપનીઓએ સ્માર્ટ હોમ જેવા ક્ષેત્રમાં વિસ્તૃત થવાની મહત્વાકાંક્ષા વ્યક્ત કરી છે અને વાસ્તવિકતામાં વધારો કર્યો છે.

કાર મુખ્ય ઉમેદવાર હોઈ શકે તેવા કેટલાક સારા કારણો છે. પ્રથમ, કનેક્ટેડ અને સ્વ-ડ્રાઇવિંગ કાર્સનો ઉદ્યોગ આગામી ત્રણ વર્ષમાં વધવાની અપેક્ષા છે. સંશોધન અને કન્સલ્ટિંગ ફર્મ પ્રેસ્ટિન્ટ એન્ડ સ્ટ્રેટેજિક અનુસાર 2023 સુધીમાં વૈશ્વિક કનેક્ટેડ કાર માર્કેટની કિંમત 156.1 અબજ ડોલર થવાનો અંદાજ છે ઇન્ટેલિજન્સ, 2017 માં .9 51.9 અબજ ડોલરનો વધારો દર્શાવે છે. કેનેથ રિસર્ચ , જ્યારે ગાર્ટનરે આગાહી કરી છે કે 2023 સુધીમાં 740,000 સ્વાયત્ત-તૈયાર વાહનો વૈશ્વિક બજારમાં ઉમેરવામાં આવશે.

તેમ, બંને તકનીકી અને ઓટોમોટિવ કંપનીઓ કારની ભૂમિકા કેવી બદલાશે તે વિશે વિચારી રહી છે. એકવાર તેઓને ચક્રની પાછળ બેસવા માટે ડ્રાઇવરની જરૂર રહેશે નહીં. સીઈએસ એ એલજી, ટોયોટા, હ્યુન્ડાઇ, બાયટન અને અન્ય લોકોના ખ્યાલોથી ભરેલા હતા જે વાહનોનો વિવિધ હેતુઓ માટે ઉપયોગ કરી શકાય છે તેની કલ્પના કરે છે, ડિલિવરીથી લઇને મનોરંજન પ્રદાન કરવા સુધીના રિટેલ અનુભવો સુધી.

એલજી, ઉદાહરણ તરીકે, એક વાયુવાદી ખ્યાલ દર્શાવ્યો જે 2030 સુધી રસ્તાને ટકરાશે નહીં જેમાં એક વિશાળ ઓલેડ ટીવી સ્ક્રીન, રોલિંગ નાસ્તાની કાર્ટ, અને જ્યારે તમે પરિવહનમાં હો ત્યારે તમારા કપડાંને દબાવવા માટે ડ્રાય ક્લિનિંગ સ્ટેશન પણ છે. વિઝન-એસ એ સોનીની ભાવિની કારની દેખભાળ હોવી જોઈએ, અને તે મનોરંજન, audioડિઓ અને સલામતીની આસપાસ કેન્દ્રિત છે.

ઘણી સ્વ-ડ્રાઇવિંગ અને સેન્સરથી સજ્જ કાર બતાવવામાં આવી રહી છે સીઇએસ એ પ્રોટોટાઇપ અથવા ક conceptન્સેપ્ટ તબક્કામાં છે, જેમાં સોની વિઝન-એસ અને એલજીની કનેક્ટેડ કાર શામેલ છે, અમે તેમને વ્યવહારમાં ખરેખર ક્યારે જોઇશું તે વિશે કંઈ કહેવાનું નથી. પરંતુ સોનીની ઘોષણા આગળ સૂચવે છે કે ટેક જાયન્ટ્સ ટૂંક સમયમાં તમારી કારની અંદરની લાલચવાળી જગ્યા માટે લડશે – જેમ તેઓ પહેલેથી જ તમારા હાથની હથેળીમાં સ્માર્ટફોનનો અનુભવ મેળવવા માટે હરીફાઈ કરી રહ્યાં છે અને તમે ઘરે બોલાતા અવાજ-સક્રિયકૃત આદેશો.

<વિભાગ ડેટા-ટ્રેક-પૃષ્ઠ-ક્ષેત્ર = "પોસ્ટ બોટમ"> <વિભાગ ડેટા-e2e-name = "કેટેગરી-રેપર" ડેટા-ટ્રેક-ઇવેન્ટ-લેબલ = "કેટેગરી"> વધુ: સુવિધાઓ સીઇએસ 2020 સોની સોની વિઝન- એસ

<શીર્ષક id = "શીર્ષક"> શેવરોન આયકન તે વિસ્તૃત વિભાગ અથવા મેનૂ, અથવા કેટલીકવાર પાછલા / આગલા સંશોધક વિકલ્પો સૂચવે છે. <પાથ ડી = "એમ .7.એલ 6.5 7 6.5-7" ભરો = "કંઈ નહીં" સ્ટ્રોક = "# 848F91" સ્ટ્રોક-લિનેકapપ = "ચોરસ">

<વિભાગ ડેટા-ટ્રેક-પૃષ્ઠ-ક્ષેત્ર = "પોસ્ટ બોટમ"> <વિભાગ ડેટા-e2e-name = "ટેબૂલા-નીચે-મુખ્ય-ક columnલમ" ડેટા-ટ્રેક-ઇવેન્ટ-લેબલ = "રીક-ટેબૂલા-ટેબૂલા-નીચે-મુખ્ય-ક columnલમ" id = "ટેબૂલા-નીચે-મુખ્ય-ક columnલમ">

<વિભાગ ડેટા-e2e-name = "ટેબૂલા-નીચે-લેખ" ડેટા-ટ્રેક-ઇવેન્ટ-લેબલ = "ફરી-ટેબૂલા-ટેબૂલા-નીચે-લેખ" આઈડી = "ટેબૂલા-નીચે-લેખ">

<કોરે ડેટા-રેલ = "" આઈડી = "એલ-રાઇટરેઇલ"> <વિભાગ ડેટા-ટ્રેક-પૃષ્ઠ-ક્ષેત્ર = "આરઆર"> <વિભાગ ડેટા-e2e-name = "ટેબૂલા-રાઇટ-રેલ-થંબનેલ્સ" ડેટા-ટ્રેક-ઇવેન્ટ-લેબલ = "રીક-ટેબુલા-ટેબૂલા-રાઇટ-રેલ-થંબનેલ્સ" id = "ટેબૂલા-રાઇટ-રેલ-થંબનેલ્સ">

<વિભાગ ડેટા-e2e-name = "રાઇટ-રેલ -2" ડેટા-ટ્રેક-ઇવેન્ટ-લેબલ = "રીક-ટેબુલા-રાઇટ-રેલ -2" આઈડી = "રાઇટ-રેલ -2">