You are here
Home > Business > યુએસ-ઈરાન સૈન્ય પર સોના અને ચાંદીના નીચા સ્તરે “નીચે ઉતરવું”, વૈશ્વિક ઇક્વિટીમાં મહત્વનું છે – કીટકો ન્યૂઝ

યુએસ-ઈરાન સૈન્ય પર સોના અને ચાંદીના નીચા સ્તરે “નીચે ઉતરવું”, વૈશ્વિક ઇક્વિટીમાં મહત્વનું છે – કીટકો ન્યૂઝ

યુએસ-ઈરાન સૈન્ય પર સોના અને ચાંદીના નીચા સ્તરે “નીચે ઉતરવું”, વૈશ્વિક ઇક્વિટીમાં મહત્વનું છે – કીટકો ન્યૂઝ

<લેખ પુનરાવર્તિત = "લેખબોડી" ભૂમિકા = "લેખ">

સંપાદકની નોંધ: 2020 ની અપેક્ષા છે નોંધપાત્ર અનિશ્ચિતતા અને અશાંતિનું બીજું વર્ષ બનો. પરંતુ સવાલ એ છે કે જ્યારે વૈશ્વિક વેપાર યુદ્ધ, બ્રેક્ઝિટ, મંદીના જોખમો, નકારાત્મક બોન્ડ ઉપજથી ધૂળ સ્થિર થશે ત્યારે કઈ સંપત્તિ વિજેતા તરીકે ઉભરી આવશે. તે વૈશ્વિક પ્રમાણનું શ showડાઉન છે, તેથી આ 20 પરિણામે તમારા રોકાણના નિર્ણયોને કેવી રીતે અસર કરી શકે છે તેના પર અમારા બધા વિશિષ્ટ કવરેજને ચૂકશો નહીં.

(Kitco ન્યૂઝ) સોનું અને ચાંદીના ભાવ ગુરુવારે મધ્યાહન યુ.એસ. ફ્યુચર્સ ટ્રેડિંગમાં નીચા છે, જોખમની ભૂખ તરીકે યુ.એસ. અને ઈરાન એક વધતી જતી સૈન્ય સંઘર્ષની અણીથી પાછા ગયા છે તેવા વિચારો પર વૈશ્વિક બજારમાં પાછા ફર્યા છે. ફેબ્રુઆરી ગોલ્ડ ફ્યુચર્સ છેલ્લે $ 6.30 1,ંસના 1,553.90 પર છે. માર્ચ કxમેક્સ સિલ્વર ભાવો છેલ્લે 87 0.187 $ 17.98 ડ લરના સ્તરે હતા.

કિંમતી ધાતુઓએ એવા અહેવાલો અંગે કોઈ પ્રારંભિક પ્રતિક્રિયા દર્શાવી નથી કે યુ.એસ.ની ગુપ્ત માહિતીમાં પુરાવા છે કે ઈરાન ઉપર આ અઠવાડિયે બોઇંગ વિમાન મારનારને ઈરાન ઉપર ગોળી મારી હતી, જેમાં 176 લોકો માર્યા ગયા હતા. ઇરાની સૈન્ય શા માટે આવું કરશે તેના પર વેપારીઓ માથું ખંજવાળી રહ્યા છે. સંભવત it તે ભૂલ હતી.

મોટાભાગના માર્કેટ નિરીક્ષકો યુ.એસ. અને ઇરાનને અનુકૂળ બનવાની અપેક્ષા કરતા નથી, પરંતુ ઇરાન અને તેના પ્રોક્સીઝ દ્વારા વર્ષોથી ચાલતા યુ.એસ. સામે ઇરાનની ગુપ્ત કાર્યવાહી કરવામાં આવે તેવી સંભાવના વધારે છે. તે દરમિયાન, યુ.એસ. સખત આર્થિક પ્રતિબંધો દ્વારા અને રાષ્ટ્રને પરમાણુ હથિયાર વિકસિત ન થાય તે માટેના પ્રયત્નો દ્વારા ઈરાન તરફ વળતો પ્રયાસ કરશે.

વૈશ્વિક શેર બજારોમાં ગુરુવારે રેલી થઈ હતી. યુ.એસ. સ્ટોક ઇન્ડેક્સ વધુ રેકોર્ડ રેકોર્ડ પર પહોંચ્યો. તે સ્પર્ધાત્મક સંપત્તિ વર્ગ, સલામત હેવન ધાતુઓ માટે નકારાત્મક છે. યુ.એસ. ડ dollarલર અનુક્રમણિકા એ ગુરુવારે વધુ મજબુત છે કારણ કે આખલાઓનો સપ્તાહ સારો છે.

વેપારીઓ અને રોકાણકારો લેબર ડિપાર્ટમેન્ટ તરફથી શુક્રવારની સવારના ડિસેમ્બર યુ.એસ. રોજગાર પરિસ્થિતિના અહેવાલની રાહ જોતા આર્થિક ડેટા અને અન્ય માર્કેટ ફંડામેન્ટલ્સની તપાસ કરવામાં પાછા આવ્યાં છે. શુક્રવારના અહેવાલમાં બુધવારના અપેક્ષા કરતા વધુ મજબૂત-અપેક્ષિત એડીપી રાષ્ટ્રીય રોજગાર અહેવાલમાં મજબૂત બિન-ખેતમજૂરીની સંખ્યા તરફ થોડો ઝૂકવું છે, જે 160,000 સુધી આવવાની આગાહી કરવામાં આવી છે.

વૈશ્વિક શેર બજારોમાં પણ ગુરુવારે ગુરુવારે તે અહેવાલો પર ખુલાસો કર્યો છે કે ચીને પુષ્ટિ કરી છે કે તે આવતા અઠવાડિયે યુ.એસ. સાથે “ફેઝ 1” વેપાર સોદો કરશે. ચીનના વરિષ્ઠ વેપાર અધિકારી હસ્તાક્ષર માટે વ Washingtonશિંગ્ટન, ડી.સી. વિશ્વની બે સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થાઓ વચ્ચેના આંશિક વેપાર સોદાએ 2020 માં વૈશ્વિક આર્થિક વિકાસને વેગ આપવા માટે કામ કરવું જોઈએ.

વર્લ્ડ ગોલ્ડ કાઉન્સિલે અહેવાલ આપ્યો છે કે ઓક્ટોબરમાં વિશ્વની મધ્યસ્થ બેન્કોએ ચોખ્ખુ 41.8 મેટ્રિક ટન સોનું ખરીદ્યું છે. જે સપ્ટેમ્બરની તુલનામાં 16% ઓછો અને ઓગસ્ટની નીચે 29% હતો. જો કે, વિશ્લેષકો માને છે કે કેન્દ્રીય બેન્કો પાસેથી સોનાની ખરીદીની ગતિ 2020 માં વધશે.

લાઇવ 24 કલાક ગોલ્ડ ચાર્ટ [કીટકો ઇન્ક.]

તકનીકી રૂપે, ફેબ્રુઆરી સોનાનો વાયદો આજે બપોર પછી મધ્ય-રેન્જની નજીક હતો. પાછલા બે દિવસની કિંમતની ક્રિયા, દૈનિક બાર ચાર્ટ પર sideંધા ભાવના ગાળાને ભરવા સહિત, બુધવારે દૈનિક બાર ચાર્ટ પર, “બાહ્ય દિવસ” એક મોટો અને બેરિશ બનાવ્યો. તે ભાવ પગલાથી “થાક પૂંછડી” ની ખરીદી કરવામાં આવી છે, જેના પગલે આખલાઓનો ગેસ સમાપ્ત થઈ ગયો છે અને સૂચવે છે કે નજીકના ગાળાની બજારની ટોચ પર છે. દૈનિક બાર ચાર્ટ પર હજી સાત સપ્તાહ જૂની કિંમતમાં સુધારો હોવાને કારણે આખલાઓને હજી પણ એકંદરે નજીકનો સમયનો તકનીકી લાભ મળે છે. સોનાના આખલાઓના આગામી nextલટા નજીકના ગાળાના ભાવ બ્રેકઆઉટ હેતુ છેલ્લા અઠવાડિયાની $ 1,590.90 ની atંચાઈએ નજીકના નક્કર તકનીકી પ્રતિકારનું ઉત્પાદન કરવાનું છે. રીંછનું આગામી નજીકનું-ડાઉનસાઇડ ડાઉનસાઇડ પ્રાઇસ બ્રેકઆઉટ ઉદ્દેશ્ય ઘન તકનીકી સપોર્ટથી નીચેના ભાવને 5 1,530.00 પર દબાણ કરી રહ્યું છે. પ્રથમ પ્રતિકાર આજે ’s 1,562.40 ની ઉચ્ચતમ અને પછી સપ્ટેમ્બરની $ 1,571.70 ની 70ંચાઇએ જોવા મળે છે. પ્રથમ સપોર્ટ આજે ’s 1,541.00 ની નીચી સપાટીએ અને પછી 1,530.00 પર જોવા મળે છે. વાઇકoffફનું માર્કેટ રેટિંગ: 6.5

લાઈવ 24 કલાક સિલ્વર ચાર્ટ [કીટકો ઇન્ક.]

માર્ચ ચાંદીના વાયદાના ભાવ આજે બપોર પછી સત્ર નીચા નજીક હતા. પાછલા બે દિવસની કિંમત ક્રિયાએ સંકેત આપ્યા છે કે બળદો ગેસ સમાપ્ત થઈ ગયા છે અને થાકી ગયા છે. ચાંદીના આખલાઓને હજી પણ એકંદર નજીકના ગાળાના તકનીકી લાભ છે પરંતુ તેને રાખવા માટે તાત્કાલિક નવી શક્તિ બતાવવાની જરૂર છે. ચાંદીના આખલાઓનું આગલું sideંધું ભાવ બ્રેકઆઉટ ઉદ્દેશ્ય આ અઠવાડિયે solidંસના highંચા સ્તરે technicalંચા તકનીકી પ્રતિકારથી ઉપરના ભાવને બંધ કરી રહ્યું છે. રીંછ માટેનું આગલું નુકસાન ભાવ બ્રેકઆઉટ ઉદ્દેશ્ય નક્કર ટેકાથી નીચેના ભાવને .00 17.00 પર બંધ કરી રહ્યું છે. પ્રથમ પ્રતિકાર આજે ’s 18.225 ના ઉચ્ચતમ અને પછી. 18.75 પર જોવા મળે છે. આગળનું સપોર્ટ આજની ’s 17.815 ની નીચી સપાટી અને પછી. 17.50 પર જોવા મળે છે. વાઇકoffફનું માર્કેટ રેટિંગ: 6.0.

માર્ચ એન.વાય. તાંબુ આજે 105 પોઇન્ટ તૂટીને 280.15 સેન્ટ પર બંધ રહ્યો છે. ભાવ આજે સત્ર નીચા નજીક બંધ થયા છે. તાંબાના આખલાઓને એકંદર નજીકના-તકનીકી તકનીકી લાભ છે. જો કે, દૈનિક બાર ચાર્ટ પર ચાર મહિના જૂનું અપટ્રેન્ડ જોખમમાં છે. કોપર આખલોનું આગલું priceલટું ભાવ ઉદ્દેશ્ય 290.00 સેન્ટ પર નક્કર તકનીકી પ્રતિકારથી ઉપરના ભાવને દબાણ અને બંધ કરી રહ્યું છે. રીંછ માટેનું આગળનું નુકસાન ઉદ્દેશ 270.00 સેન્ટના નક્કર તકનીકી સપોર્ટથી નીચે ભાવ બંધ કરી રહ્યું છે. પ્રથમ પ્રતિકાર આજે 281.90 સેન્ટ અને 284.00 સેન્ટની atંચાઈએ જોવા મળે છે. પ્રથમ ટેકો પાછલા અઠવાડિયાના નીચામાં 275.95 સેન્ટ અને પછી 273.00 સેન્ટ પર જોવામાં આવે છે. વાઇકoffફનું માર્કેટ રેટિંગ: .5..5.

અસ્વીકરણ: આ લેખમાં વ્યક્ત કરેલા મંતવ્યો લેખકના છે અને તે કીટકો મેટલ્સ ઇન્ક. ના વિચારોને પ્રતિબિંબિત કરી શકશે નહીં. લેખકે દરેક પ્રયત્નો કર્યા છે પૂરી પાડવામાં આવેલ માહિતીની ચોકસાઈની ખાતરી કરવા માટે; તેમ છતાં, ન તો કિટ્કો મેટલ્સ ઇન્ક. કે લેખક આ પ્રકારની ચોકસાઈની બાંયધરી આપી શકતા નથી. આ લેખ ફક્ત માહિતીના હેતુ માટે જ સખત છે. ચીજવસ્તુઓ, સિક્યોરિટીઝ અથવા અન્ય નાણાકીય સાધનોમાં કોઈ વિનિમય કરવો તે વિનંતી નથી. કિટ્કો મેટલ્સ ઇંક. અને આ લેખના લેખક આ પ્રકાશનના ઉપયોગથી થતા નુકસાન અને / અથવા નુકસાન માટે દોષકારકતાને સ્વીકારતા નથી.

Top