You are here
Home > Politics > એજીઆર પર ઓપન-કોર્ટ સુનાવણી નથી: સુપ્રીમ કોર્ટ – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

એજીઆર પર ઓપન-કોર્ટ સુનાવણી નથી: સુપ્રીમ કોર્ટ – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

એજીઆર પર ઓપન-કોર્ટ સુનાવણી નથી: સુપ્રીમ કોર્ટ – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ
<લેખ ડેટા-લેખid =" 73151416 "ડેટા-આર્ટિટેટ = "જાન્યુઆરી 08, 2020, 12.14 PM IST" ડેટા-આઇબીએટ_અધિકાર = "દેવિના સેનગુપ્તા" ડેટા-આઇબીએટ_ચેનલ = "ઇટી બ્યુરો" ડેટા-આઇબીએટ_ટેગ = "જિઓ, ટેલ્કોસ એજીઆર, એજીઆર એસસી ચુકાદો, ઇન્ટરનેટ સેવા પ્રદાતા, ભારતી એરટેલ, વોડાફોન" >

બે ટેલકોઝ – એજીઆરના ચુકાદાથી સૌથી વધુ ફટકો પડ્યો હતો જેમાં એરટેલને 35,500 કરોડ રૂપિયા ચૂકવવા પડશે અને વોડાફોન આઈડિયાએ રૂ. 53,000 કરોડ ચૂકવવા પડશે – 23 જાન્યુઆરી સુધીમાં ચુકવણી કરવાની જરૂર છે. બંનેએ ચેતવણીની ઘંટ રજૂ કરી છે કે વગર પૂરતી સરકારી અથવા ન્યાયિક રાહત, તેઓ કપુટ જઇ શકે છે. ટેલકોસે આ બાબતની તાકીદને એસસી સમક્ષ રજૂ કરી હતી.

અપડેટ: જાન્યુઆરી 08, 2020, 11.07 PM IST

એજન્સીઓ

એસસી
એજીઆર, વર્ષોથી ટેલિકોમ વિભાગ અને ઓપરેટરો વચ્ચેના વિવાદની અસ્થિરતા છે. લાઇસન્સ ફી અને સ્પેક્ટ્રમ વપરાશ શુલ્ક એજીઆરના આધારે ગણવામાં આવે છે.

મુંબઇ: સુપ્રીમ કોર્ટે ની વિનંતીને ફગાવી દીધી છે. p> ભારતી એરટેલ

,

વોડાફોન

આઇડિયા, ટાટા ટેલિસર્વિસિસ, હ્યુજીસ કમ્યુનિકેશન્સ ભારત અને કેટલાક રાજ્ય – એડજસ્ટેડ ગ્રોસ રેવન્યુ (એજીઆર) ના ચુકાદાની સમીક્ષા કરવા માટે તેમની અરજીઓની ખુલી અદાલતમાં સુનાવણી માટે ચાલતી કંપનીઓ, જેના કારણે કંપનીઓને રૂ. 45.45 lakh લાખ કરોડથી વધુના સંયુક્ત બાકી ચૂકવવાનો બાકી છે.


પરંતુ ન્યાયમૂર્તિ અરુણ મિશ્રાની અધ્યક્ષતાવાળી સમાન ત્રણ જજની બેંચ દ્વારા સમીક્ષા અરજીઓની સુનાવણી સુનાવણી કરવામાં આવશે, જેણે ઓક્ટોબર 24 ઓક્ટોબરનો આદેશ આપ્યો હતો જેમાં ડિપાર્ટમેન્ટ ઓફ ટેલિકમ્યુનિકેશંસ (ડીઓટી) ને સમર્થન આપ્યું હતું અને એજીઆરની વ્યાખ્યાને શામેલ ન કરવા માટે -કોઇ આવક, ટેલ્કોસ છોડીને પણ નોન-ટેલકોસને જોરદાર કાયદાકીય લેણાંનો સામનો કરવો. બેંચના અન્ય બે સભ્યો જસ્ટીસ એ.એ. નાઝિર અને એમ.આર. શાહ છે.


ટેલ્કોસ અને સરકાર સંચાલિત કંપનીઓએ બુધવારે મિશ્રા સમક્ષ આ કેસનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો અને તાકીદે સુનાવણી માંગી હોવાનું કોર્ટમાં હાજર રહેલા વકીલે જણાવ્યું હતું. સમીક્ષાની અરજીઓની સુનાવણી ક્યારે થશે તે સ્પષ્ટ નથી. ભારતમાં સમીક્ષા અરજીઓની 2% કરતા ઓછી સફળ રહી છે.<ફિગર ડેટા-અલાઈન = "" ડેટા-મિસિડ = "73162272"> 1

ટેલિકોમ લાઇસન્સ ધરાવતા ઓપરેટરો તેમજ ન nonન-ટેલિકોમ કંપનીઓની તાકીદ એ હકીકત પરથી ઉદભવે છે કે તેમની પાસે એજીઆર બાકી ચૂકવવા માટે માત્ર બે અઠવાડિયા છે – સમયમર્યાદા 23 જાન્યુઆરી છે. જ્યારે કંપનીઓ કહે છે કે આટલા મોટા લેણાની ચુકવણી તેમની નબળા પડી જશે. નાણાં પૂરાં પાડે છે અને કામગીરી અટકી શકે છે, સરકારે કોર્ટ દ્વારા નિર્દેશન સિવાય કોઈ રાહત આપવાનો ઇનકાર કરી દીધો છે.


એડવોકેટ કાપીલ સિબ્બલ, અભિષેક મનુ સિંઘવી, અરવિંદ દાતાર, શ્યામ દિવાન અને મહેશ અગ્રવાલે ખાનગી કંપનીઓનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું, જ્યારે સોલિસિટર જનરલ તુષાર મહેતાએ રાજ્ય સંચાલિત સાહસોનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું. બુધવારે એરટેલનો શેર%% વધીને “88.95 at ની સપાટીએ બંધ રહ્યો હતો, જ્યારે વોડાફોન આઈડિયા%% થી વધુ વધીને બીએસઈ પર 65 65૧ રૂપિયા પર બંધ થયો હતો, જ્યાં સેન્સેક્સ લગભગ ફ્લેટ રહ્યો હતો.


ટેલિકોમ લાઇસન્સ ધરાવતા ટેલિકોમ અને નોન-ટેલિકોમ કંપનીઓને લાઇસન્સ ફી, વ્યાજ અને દંડની આસપાસ મોટી બાકી રકમનો સામનો કરવો પડ્યો હતો ત્યારબાદ ટોચની કોર્ટે ચુકાદો આપ્યો હતો કે હેન્ડસેટ વેચાણ, ભાડા, ડિવિડન્ડ, વ્યાજ આવક, નફા સહિત ટેલિકોમ ઓપરેટરોને મળનારી આવક. સ્ક્રેપના વેચાણથી, સમાપ્તિ ફી અને રોમિંગ શુલ્કને પણ એજીઆરમાં સમાવવામાં આવશે. જો કે, મૂડી સંપત્તિના વેચાણ અને વીમા દાવાઓથી મળેલ લાભ તેનો એક ભાગ નહીં હોય. ત્યાં સુધી, ટેલ્કોસે દલીલ કરી હતી કે માત્ર લાઇસન્સ પ્રાપ્ત સેવાઓથી પ્રાપ્ત થતી આવક એજીઆરનો ભાગ હોવી જોઈએ.


નોન-કોર સ્રોતો સહિતની તમામ આવક એજીઆરની ગણતરી માટેની કુલ આવક ગણાશે તેવો આદેશ, સૂચવે છે કે નાના ટેલિકોમ ઉદ્યોગો ધરાવતી તમામ કંપનીઓ પણ પૂર્વ આવકના પ્રભાવથી આખા આવકના આધારે બાકી ચૂકવવા પડશે.


ટિપ્પણી કરવાની સુવિધા તમારા દેશ / પ્રદેશમાં અક્ષમ છે.

ક Copyrightપિરાઇટ Ben 2019 બેનેટ, કોલમેન એન્ડ કું. લિમિટેડ બધા હક અનામત છે. પુન repમુદ્રિત અધિકાર માટે: ટાઇમ્સ સિંડિકેશન સર્વિસ

admin
Top