You are here
Home > World > યુ.એસ. અને ઇરાન વિરોધાભાસ: લાઇવ અપડેટ્સ

યુ.એસ. અને ઇરાન વિરોધાભાસ: લાઇવ અપડેટ્સ

યુ.એસ. અને ઇરાન વિરોધાભાસ: લાઇવ અપડેટ્સ

<લેખ આઈડી = "વાર્તા"> <હેડર>

રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પ અને ઈરાની બંને નેતાઓએ શત્રુતાને સમાપ્ત કરવાની તેમની તૈયારીની નિશાની આપી.

<ડિવ>

હમણાં

ગૃહના ડેમોક્રેટ્સ કહે છે કે તેઓ રાષ્ટ્રપતિની યુદ્ધ નિર્માણની સત્તા પર લગામ લાવવાના પ્રયત્નો સાથે આગળ દબાણ કરશે.

<વિભાગ itemprop = "લેખબોડી" નામ = "લેખબોડી">

<ਪਾਸੇ aria-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

<ડિવિડ ડેટા-પ્રમાણિત = "ફોટોવિઅર-રેપર"> <ડિવિડ ડેટા-સાક્ષી = "ફોટોવિઅર-બાળકો" > <ફિગર એરિયા-લેબલ = "મીડિયા" આઇટમઇડ = "https://static01.nyt.com/images/2020/01/08/world/08b ব্রিફિંગ-pelosi/merlin_166844073_26225afb-7e7c-4369-843a-e5d1ec76f83c-articleLarge.jpg ? ગુણવત્તા = 90 અને સ્વત = = વેબપ "રીટર્નપ્રોપ =" સંલગ્ન મીડિયા "આઈટમ્સકોપ =" "આઇટમટાઇપ =" http://schema.org/ImageObject "ભૂમિકા =" જૂથ ">

છબી <ચિત્ર> < સ્રોત મીડિયા = "(મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-ઉપકરણ-પિક્સેલ-ગુણોત્તર: 3), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (-વેબકીટ-મિનિટ-ઉપકરણ-પિક્સેલ-ગુણોત્તર: 3), (મહત્તમ- પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-રીઝોલ્યુશન: 3dppx), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-રીઝોલ્યુશન: 288dpi) "> <સોર્સ મીડિયા =" (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ- ઉપકરણ-પિક્સેલ-ગુણોત્તર: 2), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (-વેબકીટ-મિનિટ-ઉપકરણ-પિક્સેલ-ગુણોત્તર: 2), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-રિઝોલ્યુટિઓ) n: 2dppx), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-રીઝોલ્યુશન: 192dpi) "> <સ્રોત મીડિયા =" (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-ઉપકરણ-પિક્સેલ-ગુણોત્તર: 1) , (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (-વેબકીટ-મિનિટ-ઉપકરણ-પિક્સેલ-ગુણોત્તર: 1), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ-રીઝોલ્યુશન: 1 ડીપીએક્સ), (મહત્તમ-પહોળાઈ: 599px) અને (મિનિટ -સોલ્યુશન: d i ડીપીઆઇ) ">  બુધવારે ઈરાન પર બંધ બ્રીફિંગ પહેલા સ્પીકર નેન્સી પેલોસી.

<ફિગકapપ્શન રીટમ્પ્રોપ =" કtionપ્શન વર્ણન "> સ્પીકર નેન્સી Pelosi, બુધવારે ઇરાન પર બંધ બ્રીફિંગ પહેલાં. <સ્પેન ઇટમ્પ્રોપ = "ક copyrightપિરાઇટહોલ્ડર"> ક્રેડિટ … અન્ના મનીમેકર / ધ ન્યૂ યોર્ક ટાઇમ્સ

હવે પછીની લડાઇ રાષ્ટ્રપતિની યુદ્ધ શક્તિઓ પર હોઈ શકે છે.

ગૃહના સભ્યો મત આપવાની યોજના ગુરુવારે રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પને ઈરાન વિરુદ્ધ લશ્કરી કાર્યવાહી ઝડપથી ચલાવવાની ફરજ પાડવી જ્યાં સુધી તેમને સ્પષ્ટ પુરાવા આપવામાં નહીં આવે. કોંગ્રેસ તરફથી ઓરિએશન, સ્પીકર નેન્સી પેલોસીએ જણાવ્યું હતું.

કુ. શ્રી ટ્રમ્પે તેહરાન વિરુદ્ધ કોઈપણ સૈન્યિક વલણથી પાછા આવવાનું જાહેર કર્યા પછી ધારાસભ્યોએ કેપિટલ હિલ પર રાહતનો શ્વાસ લીધા પછી પેલોસીએ આ ઘોષણા કરી.

પરંતુ કોંગ્રેસના ડેમોક્રેટ્સ, વહીવટના કેસ અંગે શંકાસ્પદ ગત સપ્તાહે ડ્રોન હડતાલ જે માર્યો ગયો મેજર જનરલ કસિમ સુલેમાનીએ જણાવ્યું હતું કે તેઓ રાષ્ટ્રપતિની યુદ્ધ નિર્માણની સત્તા પર લગામ લાવવાના પ્રયાસો સાથે આગળ વધશે.

તેઓએ કહ્યું હતું કે તેઓ એવા પગલા સાથે આગળ વધશે કે જેમાં શ્રી ટ્રમ્પ 30 દિવસની અંદર ઈરાન વિરુદ્ધ તમામ સૈન્ય કાર્યવાહી બંધ કરે તે જરૂરી છે, સિવાય કે કોંગ્રેસ તેને મંજૂરી આપશે નહીં.

રિપબ્લિકન-નિયંત્રિત સેનેટમાં આ પગલાની બહુ ઓછી તક છે, પરંતુ શ્રી ટ્રમ્પની તીવ્ર ચર્ચાને સળગાવવી તે નિશ્ચિત છે. ઈરાન પર વ્યૂહરચના, અને રાષ્ટ્રપતિની યુદ્ધ કરવાની ક્ષમતાને ઘટાડવામાં કોંગ્રેસની ભૂમિકા.

જ્યાં રિપબ્લિકન સામાન્ય રીતે શ્રી ટ્રમ્પના તેમના સંયમ બતાવવા બદલ પ્રશંસા કરે છે – અને જનરલ સુલેમાનીમાં તેમના લક્ષ્યની પસંદગી માટે – ડેમોક્રેટ્સને “ઈરાન વિરુદ્ધ દુશ્મનાવટમાં જોડાવાના વહીવટના નિર્ણય અંગે ગંભીર અને તાકીદની ચિંતા છે. તેની વ્યૂહરચનાનો અભાવ આગળ વધે છે, એમ કુ. પેલોસીએ જણાવ્યું હતું.

અને વહીવટી અધિકારીઓએ બુધવારે ઇરાન વિશેની ટૂંક સમયમાં માહિતી આપતા કેટલાક રિપબ્લિકન પણ વ્હાઇટ હાઉસની ધારાસભ્યોને નિર્ણયમાં શામેલ કરવામાં નિષ્ફળતા અંગે નાખુશ હતા. બનાવવાની પ્રક્રિયા.

સેનેટર માઇક લી, યુટાહના રિપબ્લિકન, સ્પષ્ટ રીતે ગુસ્સે થયેલા બ્રીફિંગમાંથી બહાર આવ્યા, ધારાસભ્યોની સલાહ લેવામાં આવશે તેવી હોલો ખાતરીઓની ફરિયાદ.

“ડ્રાઇવ બાય નોટિફિકેશન અથવા પછીના- તેમણે જણાવ્યું હતું કે, હમણાંથી મળેલી જેમ લંગડા બ્રીફિંગ્સ પર્યાપ્ત નથી. “

<બાજુ એરીઆ-લેબલ =" સાથી ક columnલમ ">

<બાજુએ એરિયા-લેબલ = "સાથી સહ કટાર ">

<આકૃતિ એરિયા-લેબલ =" મીડિયા "ભૂમિકા =" જૂથ "> <ડીવ> વિડિઓ <ડીવ> <ડીવ> <દિવા

< div>

<હેડર>

ટ્રાંસ્ક્રિપ્ટ

ટ્રાન્સક્રિપ્ટ

‘ઇરાન સ્ટેન્ડિંગ ડાઉન દેખાય છે,’ ટ્રમ્પે કહ્યું

રાષ્ટ્રને સંબોધનમાં રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પે અમેરિકન સૈન્યના બે મકાનો પરના બદલાની હડતાલ પછી ઈરાન સાથેના સંઘર્ષ વિશે વાત કરી હતી અને નવા આર્થિક પ્રતિબંધો જાહેર કર્યા હતા. તેહરાન વિરુદ્ધ.

જ્યાં સુધી હું યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સનો રાષ્ટ્રપતિ છું ત્યાં સુધી ઈરાનને ક્યારેય પણ પરમાણુ હથિયાર રાખવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે નહીં. ઇરાન નીચે ઉભો દેખાય છે, જે સંબંધિત તમામ પક્ષો માટે સારી બાબત છે, અને વિશ્વ માટે ખૂબ સારી વસ્તુ છે. અમેરિકન લોકોએ ખૂબ આભારી અને ખુશ રહેવું જોઈએ. ઈરાની શાસન દ્વારા ગઈરાત્રે કરેલા હુમલામાં કોઈ અમેરિકનને નુકસાન પહોંચ્યું નથી. અમને કોઈ જાનહાની થઈ નથી. અમારા બધા સૈનિકો સલામત છે, અને અમારા લશ્કરી મથકો પર ફક્ત નજીવા નુકસાન જળવાઈ રહ્યા હતા. યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ તરત જ ઇરાની શાસન પર વધારાના શિક્ષાત્મક આર્થિક પ્રતિબંધો લાદશે. આ શક્તિશાળી પ્રતિબંધો ત્યાં સુધી રહેશે જ્યારે ઇરાન તેની વર્તણૂકને બદલશે નહીં.

< img Alt = "વિડિઓ પ્લેયર લોડિંગ" src = "https://static01.nyt.com/images/2020/01/08/us/politics/08dc-prexy-sub1/08dc-prexy-sub1-videoSixteenByNine3000-v5.jpg ">

રાષ્ટ્રને સંબોધનમાં રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પે ઈરાન સાથે બદલાવ કર્યા પછીના સંઘર્ષ વિશે વાત કરી અમેરિકન સૈન્યના બે મકાનો પર હડતાલ અને તેહરાન વિરુદ્ધ નવા આર્થિક પ્રતિબંધો જાહેર કર્યા. ક્રેડિટ ક્રેડિટ … ડ Mગ મિલ્સ / ધ ન્યૂ યોર્ક ટાઇમ્સ

રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પ તેહરાન વિરુદ્ધ નવા આર્થિક પ્રતિબંધો ની ઘોષણા કરી પરંતુ તેમના દરમિયાન ઈરાનીઓ સામે વધુ સૈન્ય કાર્યવાહી કરવાની હાકલ કરી નથી. ઓરડી પછીના સંઘર્ષ વિશેની પ્રથમ formalપચારિક જાહેર ટિપ્પણી એનજી છેલ્લા અઠવાડિયે ઇરાનની સૌથી મહત્વપૂર્ણ સામાન્ય ડ્રોન હડતાલ.

શ્રી ટ્રમ્પે કહ્યું કે, “યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ જેની શોધ કરે છે તેની સાથે શાંતિ અપનાવવા તૈયાર છે.”

ઉપરાષ્ટ્રપતિ માઇક પેન્સ, રાજ્ય સચિવ માઇક પોમ્પો, સંરક્ષણ સચિવ માર્ક ટી. એસ્પર અને અન્ય સૈન્ય અધિકારીઓએ, રાષ્ટ્રપતિએ જનરલ સુલેમાનીની હત્યા .

શ્રી ટ્રમ્પે કહ્યું, “તેને ઘણા સમય પહેલા જ સમાપ્ત કરી દેવા જોઈએ.

બુધવારની શરૂઆતમાં, ઇરાનીઓએ ઇરાકના બે લશ્કરી થાણાઓ જ્યાં અમેરિકનો મૂકાયા છે ત્યાં 20 થી વધુ બેલિસ્ટિક મિસાઇલો લોંચ કરી રહ્યા છે. શ્રી ટ્રમ્પે કહ્યું કે કોઈ અમેરિકન માર્યા ગયા નથી.

વહીવટીતંત્રે ઇરાની જનરલની હત્યાના નિર્ણયને સમજાવવા અમેરિકન હિતો વિરુદ્ધ અસ્પષ્ટ ગુપ્તચર ધમકીઓ ટાંકવામાં આવી છે. પરંતુ ઘણાએ શોધી કા have્યું છે કે ઈરાન માટે તેની વ્યૂહરચના અને લક્ષ્યો વિરોધાભાસી છે અને મૂંઝવણમાં . શ્રી ટ્રમ્પે ઇરાની સાંસ્કૃતિક સ્થળોને નિશાન બનાવવાની ધમકીઓ પરત ફરવાની ફરજ પડી હતી. શ્રી એસ્પેરે સ્પષ્ટ કર્યું હતું કે આવી ક્રિયાઓ યુદ્ધનો ગુનો છે.

“જેમ આપણે ઈરાની આક્રમણના જવાબમાં વિકલ્પોનું મૂલ્યાંકન કરવાનું ચાલુ રાખીએ છીએ, યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ ઇરાની શાસન પર તાત્કાલિક વધારાના શિક્ષાત્મક આર્થિક પ્રતિબંધો લાદશે, “શ્રી ટ્રમ્પે બુધવારે જણાવ્યું હતું.

યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સે પહેલાથી જ ઈરાન સામે લગાવેલા પ્રતિબંધો છે. જૂનમાં, શ્રી ટ્રમ્પે એક નવો રાઉન્ડ ની જાહેરાત કરી આંતરરાષ્ટ્રીય પાણીમાં ટેન્કરો વિરુદ્ધ તેહરાનની કાર્યવાહીના જવાબમાં. અને 2019 ની વસંતમાં , યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સે ઇરાની તેલ નિષ્ણાતોની આવક કાપી નાખી, જે સીધી દેશની અર્થવ્યવસ્થાના કેન્દ્રમાં છે.

<ਪਾਸੇ એરિયા-લેબલ = "સાથી સ્તંભ">

બુધવારે એવા સંકેત મળ્યા હતા કે યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ અને ઇરાન < યુદ્ધની ધારથી પાછો ગયો .

ઇરાની વિદેશ પ્રધાને કહ્યું કે તેમનો દેશ તેની અમેરિકન દળો પર હુમલાઓ અને તે “નથી વૃદ્ધિ અથવા યુદ્ધની શોધ કરો. ”ઇરાને ઇરાકના બે સૈન્ય મથકો પર 20 થી વધુ બેલેસ્ટિક મિસાઇલો ચલાવી હતી જ્યાં યુ નાઇટ્ડ સ્ટેટ્સ સૈનિકો ગોઠવવામાં આવે છે.

વિદેશ પ્રધાન, મોહમ્મદ જાવદ ઝરીફ,

જનરલ સુલેમાની શુક્રવારે બગદાદમાં રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પ દ્વારા આદેશવામાં આવેલા ડ્રોન સ્ટ્રાઈકમાં માર્યા ગયા હતા. અમેરિકન અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે ક્રાંતિકારી રક્ષકોના વિદેશી અભિયાન કડ્સ ફોર્સનું નેતૃત્વ કરનાર જનરલ અમેરિકન હિતો ઉપર નક્કર હુમલો કરવાની યોજના બનાવી રહ્યો છે. એક અમેરિકન અધિકારીએ વર્ણવેલ છે કે ગુપ્ત માહિતી પાતળી છે વિદેશી પ્રધાન ઝરીફે કહ્યું કે.

<< બાજુએ એરિયા-લેબલ = "સાથી ક "લમ">

“ઇરાને સ્વ-બચાવમાં પ્રમાણસર પગલાં લીધાં અને નિષ્કર્ષ કા ,્યાં,” વિદેશ પ્રધાન ઝરીફે કહ્યું તેના ટ્વિટર સંદેશમાં, ઉમેરતા, “અમે વૃદ્ધિ અથવા યુદ્ધની શોધમાં નથી, પરંતુ કોઈ પણ આક્રમણ સામે પોતાનો બચાવ કરીશું.”

જોકે શ્રી ઝરીફે કહ્યું કે તેમના દેશએ પોતાનો હુમલો કર્યો હતો, પરંતુ આજુબાજુના અધિકારીઓએ ચેતવણી આપી હતી. કે નિવેદનમાં અર્થ એ નથી કે તેહરાન દાવપેચ કરીને કરવામાં આવ્યું હતું, અને ઈરાનની નેતૃત્વએ યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના સૈનિકોને મધ્ય પૂર્વથી દબાણ કરવાના તેના લક્ષ્યને પુનરાવર્તિત કર્યું છે.

<બાજુએ એરિયા-લેબલ = "સાથી સ્તંભ">

ઈરાનના રાષ્ટ્રપતિ, હસન રુહાનીએ બુધવારે કહ્યું હતું કે જનરલ સુલેમાનીએ જેહાદી જૂથો સામે “વીરતાપૂર્વક લડ્યા” હતા અને તેના પ્રયત્નોને કારણે યુરોપ સલામત હતું.

“તેમની હત્યા અંગેનો અમારો અંતિમ જવાબ એ છે કે તે યુ.એસ.ના તમામ સૈન્યને આ ક્ષેત્રમાંથી કા toી નાખશે.”

<કોરે એરીઆ-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

એક પ્રભાવશાળી ઇરાકી શિયા મૌલિક, મોક્તાડા અલ-સદસ્ર , એ બુધવારે કહ્યું હતું કે ઇરાક જે કટોકટી અનુભવી રહ્યો હતો તે સમાપ્ત થઈ ગયો હતો અને હાકલ કરી હતી. લશ્કરી જૂથો હુમલા ન કરે તેવું રોઇટર્સના અહેવાલમાં છે.

શ્રી. અલ-સદરે કહ્યું કે ઇરાકને હજી પણ વિદેશી સૈનિકોને હાંકી કા toવાનો પ્રયત્ન કરવો જોઇએ, પરંતુ નવી ઇરાકી સરકારમાં તેની આશા રાખતા દેખાયા. તેમણે કહ્યું કે, દેશની સાર્વભૌમત્વ અને સ્વતંત્રતાને બચાવવા માટે સક્ષમ એકની રચના આગામી 15 દિવસમાં થવી જોઈએ.

<બાજુ એરીયા-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

“હું ઇરાકી જૂથોને ઇરાદાપૂર્વક, ધૈર્યવાન રાખવા અને તેમણે કહ્યું, લશ્કરી કાર્યવાહી શરૂ કરવા નહીં, અને કેટલાક રાજકીય, સંસદીય અને આંતરરાષ્ટ્રીય પદ્ધતિઓ ખતમ થઈ ન જાય ત્યાં સુધી કેટલાક બદમાશી તત્વોના ઉગ્રવાદી અવાજો બંધ રાખવાના છે. ” તેમણે કહ્યું.

શ્રી. ઈરાની અને અમેરિકન અધિકારીઓએ આ સંઘર્ષને વધુ વધારવાનો પ્રયાસ કરવાનાં નિવેદનો આપ્યા પછી અલ-સદરની આ ટિપ્પણી આવી હતી.

ઇરાકના વડા પ્રધાન એડેલ અબ્દુલ મહદીએ પણ બુધવારે એક નિવેદન બહાર પાડતાં કહ્યું હતું કે તેમની સરકાર “તેના તીવ્ર પ્રયાસો ચાલુ રાખશે” ઉકળતા સંઘર્ષમાં વધારો “અટકાવો.

ઇરાની મિસાઇલોએ બુધવારે ઇરાકમાં અમેરિકન સૈનિકોનાં ઠેકાણાઓ પર બેસાડ્યા પછી, શ્રી અબ્દુલ માહદીએ તેમના દેશની સાર્વભૌમત્વનું ઉલ્લંઘન કરવાનો વાંધો ઉઠાવ્યો. શુક્રવારે અમેરિકન ડ્રોન સ્ટ્રાઈકથી મેજર જનરલ કસિમ સુલેમાનીની હત્યા પછી અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ ડિસેમ્બરના અંતમાં પશ્ચિમ ઇરાકમાં ઇરાની સમર્થિત લશ્કર ને ત્રાટક્યું.

<બાજુએ એરિયા-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

સેનેટર લિન્ડસે ગ્રેહામ, સાઉથ કેરોલિનાના રિપબ્લિકન અને રાષ્ટ્રપતિના નિકટના સાથી, શ્રી ટ્રમ્પે ઈરાન વિશેના ભાષણને “ઉત્તમ” જાહેર કર્યું હતું. તેમણે કહ્યું હતું કે શ્રી ટ્રમ્પે તેમને રાત્રે એક ટૂંક સમયમાં સંક્ષિપ્તમાં જણાવ્યું હતું.

< પી> “મેં ઇરાની નેતૃત્વ અને લોકોને કહ્યું: તે તમને શાંતિનો માર્ગ આપી રહ્યો છે – હું આશા રાખું છું કે તમે તેને લઈ જશો,” શ્રી ગ્રહમે બુધવારે પત્રકારોને જણાવ્યું હતું.

<બાજુ એરીયા-લેબલ = "સાથી ક columnલમ"> << દિવા << દિવા> <ડીવ>

કનેક્ટિકટના ડેમોક્રેટ, સેનેટર ક્રિસ મર્ફીએ સ્વીકાર્યું કે શ્રી ટ્રમ્પ લાગે છે. અમેરિકન સૈન્યને ખેંચીને “પરંપરાગત યુદ્ધનો માર્ગ” છે. પરંતુ ઈરાન વિરુદ્ધ રાષ્ટ્રપતિએ જાહેર કરેલા પ્રતિબંધોના નવા સમૂહ તરફ ઇશારો કરતાં તેમણે કહ્યું કે, “એવું પણ લાગતું નથી કે આપણે સાચે જ ડી-એસ્કેલેટિંગ કરી રહ્યા છીએ.” >

“યાદ રાખો, અમારા એકપક્ષીય પ્રતિબંધોના સેટના જવાબમાં ઇરાને તેમની ઉશ્કેરણી શરૂ કરી હતી,” શ્રી મર્ફીએ કહ્યું. “સમય કહેશે, પણ મને ખાતરી નથી કે આ કટોકટીને દૂર કરવા માટે અસરકારક સાબિત થશે.”

<બાજુએ એરિયા-લેબલ = "સાથી ક columnલમ"> << બાજુ

બુધવારે ઇરાન સાથે યુએસ સંઘર્ષને સંબોધતા શ્રી ટ્રમ્પે હાકલ કરી યુરોપિયનોએ 2015 ના ઈરાન પરમાણુ કરારનો ત્યાગ કરવો પડશે, જેમ તેણે મે 2018 માં કર્યો હતો. તેમની ઇચ્છા નિરંકુશ થઈ જાય તેવી સંભાવના છે.

રાષ્ટ્રપતિ બોલ્યાના થોડા કલાકો પહેલા, ટોચની યુરોપિયન નેતાઓએ આ સોદા પ્રત્યેની પ્રતિબદ્ધતાને પુનરાવર્તિત કરી હતી. સખત અમેરિકન પ્રતિબંધો છતાં પણ ઈરાને પાલન પર પાછા ફરવા વિનંતી કરી.

જનરલ સુલેમાનીની હત્યા પછી, ઇરાને જાહેરાત કરી કે તે હવે આ સોદા દ્વારા મર્યાદિત રહેશે નહીં, પરંતુ તેણે તે કહ્યું નથી કરશે, બંનેમાં વધારો અને પાલન પરત બંને માટે જગ્યા છોડીને.

યુરોપિયન કમિશનના પ્રમુખ, ઉર્સુલા વોન ડેર લેયેન અને જૂથની વિદેશ નીતિના વડા જોસેપ બોરેલ ફોન્ટેલેસે બંનેએ કહ્યું કે પરમાણુ કરાર સાચવવો જોઈએ. તે માટે શ્રીમતી વોન ડેર લેયેને જણાવ્યું હતું કે શ્રી બોરેલ રશિયા અને ચીન સહિતના તમામ સોદાદાતાઓ સુધી પહોંચે છે.

<બાજુએ એરિયા-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

શ્રી ટ્રમ્પે તેનો ત્યાગ કર્યો અને ઈરાન પર આર્થિક પ્રતિબંધો લગાવ્યા ત્યારથી ઇરાન, આ સોદા હેઠળ તેની જવાબદારીઓથી તબક્કાવાર પીછેહઠ કરી રહ્યું છે.

બ્રિટન, ફ્રાંસ અને જર્મની, યુરોપિયન યુનિયન, રશિયા, ચીન અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ સાથે મળીને આ સોદાની વાટાઘાટો કરી હતી, પરંતુ ફક્ત વોશિંગ્ટન જ તેમાંથી બહાર નીકળી ગયું છે. ઇરાને નિયમિતપણે ફરિયાદ કરી છે કે યુરોપિયનો ઇરાનને આ સોદામાં જે આર્થિક લાભ આપવાનું વચન આપ્યું હતું તે પૂરું પાડવા માટે પૂરતું નથી કરી રહ્યા.

ઇરાનને આર્થિક સહાય આપતો કોઈપણ દેશ આર્થિક પ્રતિબંધોથી આગળ વધી શકે છે અને તેમાં પ્રતિબંધો હોઈ શકે છે. પરંતુ રશિયા અને ચીન બંનેએ ઓછામાં ઓછા કેટલાક ઇરાની તેલ ખરીદવાની રીત શોધી કા .ી છે. અને કેટલાક યુરોપિયન દેશોએ યુ.એસ. નીતિનું પાલન કરતી વખતે ઇરાનને મદદ કરવા માટેના કામોની દરખાસ્ત કરી છે.

યુરોપિયનોનું કહેવું છે કે પરમાણુ કરાર તેમના રાષ્ટ્રીય હિતમાં છે અને ઈરાનને પાલનમાં પાછા આવવાનું દબાણ કર્યું છે.

< પી. બુરેલે જણાવ્યું હતું કે આ સોદો આજે પહેલા કરતા વધારે મહત્વનો છે, કારણ કે આ એકમાત્ર એવી જગ્યા છે જ્યાં આપણે સામનો કરી રહેલા અનેક જોખમો વિશે બહુપક્ષીય ધોરણે વાત કરવા માટે રશિયનો અને ચીનીઓ સાથે મળીને બેસી શકીએ. તે અપ્રચાર અને પ્રાદેશિક સલામતીનું એક સૌથી અગત્યનું સાધન છે. ”

રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પના પીછેહઠ બાદ રોકાણકારોએ તેમની રાહતનો સંકેત આપ્યો. ઇરાન સાથે વધુ મુકાબલો માંથી. યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના શેરો રાષ્ટ્રપતિના ભાષણના સમાપન પછી તરત જ નવી ઉંચાઇ પર પહોંચ્યા, જેમાં તેમણે કહ્યું હતું કે હડતાલથી અમેરિકન જાનહાની થઈ નથી અને ઈરાન હવે “નીચે ઉભું દેખાય છે.”

તેલની કિંમતો, જે મિસાઇલના હુમલા પછી વધ્યું હતું અને કલાકો પછી ઘટી ગયું હતું, ટેલિવિઝન સરનામાં પછી વધુ પડ્યું હતું. આંતરરાષ્ટ્રીય બેંચમાર્ક, બ્રેન્ટ ક્રૂડ મધ્યાહ્ન પછી તરત 3.5. percent ટકા અને and ટકાનો નીચે હતો.

<બાજુએ એરિયા-લેબલ = "સાથી ક columnલમ"> << બાજુ

તે જ સમયે, એસ એન્ડ પી 500 લગભગ 0.7 ટકા વધીને લગભગ 3,260 પર હતો. જો માર્કેટમાં ટ્રેડિંગ દિવસના અંત સુધી તે સ્તર રહેશે, તો તે એક રેકોર્ડ હશે, જે જાન્યુઆરીના રોજ સેટ કરેલા અગાઉના ઉચ્ચ-જળના ચિહ્નને વટાવી જશે.

<કોરે એરીયા-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

આયતુલ્લાહને ‘ચહેરા પર થપ્પડ’ લગાવે છે. ઈરાનના સર્વોચ્ચ નેતા અલી ખામનીએ બુધવારે કહ્યું હતું કે ઇરાકમાં સ્થિત અમેરિકન સૈન્ય પર મિસાઇલો કા unતી વખતે તેની સૈન્યએ યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સને ‘ચહેરા પર એક થપ્પડ’ આપી હતી.

એક ટેલિવિઝન સંબોધનમાં પવિત્ર શહેર કૈમ, આયતુલ્લાહ ખામેનીએ જણાવ્યું હતું કે ફક્ત યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ સામે વધતી લશ્કરી કાર્યવાહી “પૂરતી નથી.”

“શું મહત્વનું છે કે અમેરિકાની હાજરી, જે આ ક્ષેત્રમાં ભ્રષ્ટાચારનું કારણ છે, તેમણે સમાપ્ત થવું જોઈએ, “તેમણે ઇમામ અને અન્ય લોકોથી ભરેલા હ hallલમાં કહ્યું.

” અમેરિકાની મૃત્યુ! ” “ઇઝરાઇલ માટે મૃત્યુ!”

આયતુલ્લાહ ખામેનીએ કહ્યું કે અમેરિકન દૂતો સાથે “વાટાઘાટોના ટેબલ પર બેસવું” આ ક્ષેત્રમાં વધુ અમેરિકન હસ્તક્ષેપનો માર્ગ ખોલશે અને તેથી આ પ્રકારની વાટાઘાટોનો અંત “સમાપ્ત થવો જોઈએ”. “

<બાજુ એરીયા-લેબલ =" સાથી ક columnલમ "> << બાજુ

<ડીવ> <ડીવ>

“ તેમણે કહ્યું, “આ ક્ષેત્ર સ્વીકારતું નથી યુ.એસ.ની હાજરી. “

<કોરે એરીઆ-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

Iran.-ની તીવ્રતાનો ભૂકંપ દક્ષિણ ઇરાન પરો dિયે જ ત્રાટક્યો હતો. બુધવારે, યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના ભૂસ્તરશાસ્ત્રીય સર્વેએ અહેવાલ આપ્યો છે કે, મુશ્કેલીમાં મૂકેલા બુશેહર પરમાણુ વીજ પ્લાન્ટ જેવા જ વિસ્તારમાં.

તાત્કાલિક કોઈ જાનહાનિ નોંધાઈ નથી, જોકે બચાવ ટીમો સ્થળ પર કામ કરી રહી હતી, રાજ્ય સંચાલિત IRNA સમાચાર એજન્સી જણાવ્યું હતું.

ભૂકંપનો અહેવાલ રશિયન બિલ્ટ બુશેહર પરમાણુ પ્લાન્ટથી આશરે 30 માઇલ દૂર હોવાનું જાણવા મળ્યું હતું, જેને પશ્ચિમી દેશો દ્વારા સલામતીની ચિંતા તરીકે જોવામાં આવે છે. તે બાંધકામમાં વિલંબ થાય છે અને તકનીકી સમસ્યાઓ, અને તે સક્રિય ફોલ્ટ લાઇન .

એ જ સાઇટ માટે વધુ બે રિએક્ટરની યોજના છે. તે નવેમ્બરમાં પ્રારંભ થયો હતો.

ઈરાને ઇરાક સ્થિત યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના દળો પર મિસાઇલો શરૂ કર્યાના થોડા કલાકો પછી અને 170 થી વધુ લોકોને લઇ રહેલા એક વિમાન વિમાન ક્રેશ થયું તેહરાનથી ટેકઓફ થયા પછી, બોર્ડમાં સવાર દરેકની હત્યા કરાઈ.

<કોરે એરીઆ-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

યુક્રેનિયન બોઇંગ 737-800 ઓછામાં ઓછા 170 લોકોને લઈ જાય છે ક્રેશ થયું તેહરાનથી ટેકઓફ થયા પછી તરત જ, હત્યા ઈરાની રાજ્ય સમાચાર માધ્યમો અનુસાર, દરેક સવાર.

<ਪਾਸੇ aria-લેબલ = "સાથી ક columnલમ">

ક્રેશના સંજોગો અસ્પષ્ટ હતા. ઇરાની આઉટલેટ્સે વિમાન સાથે તકનીકી સમસ્યાઓ ટાંકવામાં આવી હતી, જે યુક્રેનની રાજધાની કિવ માટે બંધાયેલ છે. આ ક્રેશ ઇરાનમાં તંગ સમય હતો, કારણ કે વિરોધાભાસ સાથે સંઘર્ષ યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ દેશની ધાર ધાર પર હતો.

ઇરાની સમાચાર સંસ્થાઓ દ્વારા પોસ્ટ કરાયેલા ફોટોગ્રાફ્સમાં બચાવકર્તાએ જોયું કે ક્ષેત્રમાં ધૂમ્રપાનના ભંગારની તપાસ કરી રહ્યા છે. રાજ્ય સંચાલિત ઇરાની વિદ્યાર્થીઓની ન્યૂઝ એજન્સી ફ્લાઇટ ટ્રેકર અનુસાર. .

<બાજુ એરિયા-લેબલ =" સાથી ક columnલમ " >

<વિભાગ ડેટા-આઈડી = "100000006908936" આઈડી = "યુક્રેનિયન-વિમાન-ક્રેશ-નકશો"> <ડિવ>

વાડિમ પ્રીસ્તાઇકો, યુક્રેનના વિદેશ પ્રધાન, જણાવ્યું હતું કે પીડિતોમાં યુક્રેનિયન ક્રૂના નવ સભ્યો સહિત Iran૨ ઇરાની અને 11 યુક્રેનિયનનો સમાવેશ થાય છે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે સાઠ-ત્રણેય મુસાફરો કેનેડાથી, 10 સ્વીડનથી, ચાર અફઘાનિસ્તાનના, ત્રણ બ્રિટનના અને ત્રણ જર્મનીના હતા.

<બાજુ એરીઆ-લેબલ = "સાથી ક columnલમ"> << બાજુ

<આકૃતિ એરિયા-લેબલ = "મીડિયા" ભૂમિકા = "જૂથ"> <ડીઆઇવી વિડિઓ

<હેડર>

ટ્રાંસ્ક્રિપ્ટ

ટ્રાન્સસ્ક્રિપ્ટ

ઇરાને ઇરાકમાં યુ.એસ.ના સૈન્ય સામે બદલો

ઇરાને ઇરાકના બે લશ્કરી થાણાઓ પર મિસાઇલ હુમલો કર્યો જ્યાં અમેરિકન અને ઇરાકી સૈનિકો સ્થિત છે, માં યુ.એસ.ના હવાઇ હુમલોમાં મેજર જનરલ કસિમ સુલેમાનીની હત્યા બદલ બદલો. અમેરિકન અને ઇરાકી અધિકારીઓએ કહ્યું કે તેમાં કોઈ જાનહાનિ થઈ નથી.

જેમ આપણે ઈરાની આક્રમણના જવાબમાં વિકલ્પોનું મૂલ્યાંકન કરવાનું ચાલુ રાખીએ છીએ, યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ આ કાર્ય કરશે ઇરાની શાસન પર તાત્કાલિક વધારાના સજા કરનારા આર્થિક પ્રતિબંધો લાદવો.

< img alt = "વિડિઓ પ્લેયર લોડિંગ" src = "https://static01.nyt.com/images/2020/01/07/world/07iran-live-b ব্রিફિંગ-live-1/07iran-live-b ব্রিફિંગ-live-1 -videoSixteenByNine3000-v2.jpg ">

ઇરાને ઇરાકના બે લશ્કરી થાણાઓ પર મિસાઇલ હુમલો કર્યો હતો જ્યાં અમેરિકન યુ.એસ.ના હવાઇ હુમલામાં મેજર જનરલ કસિમ સુલેમાનીની હત્યાના બદલામાં ઈરાકી સૈન્ય ગોઠવવામાં આવ્યા છે. અમેરિકન અને ઇરાકી અધિકારીઓએ કહ્યું કે કોઈ જાનહાનિ થઈ નથી. ક્રેડિટ ક્રેડિટ … નાશેર નાસ્સેર / એસોસિયેટેડ પ્રેસ

સંખ્યાબંધ આંતરરાષ્ટ્રીય એરલાઇન્સ દ્વારા ઘોષણા કરવામાં આવી છે કે હડતાલના અહેવાલો પછી ફ્લાઇટ્સ ઈરાન અને ઇરાક ઉપરના હવાઈ ક્ષેત્રને ટાળશે. ઇરાકમાં અમેરિકન સૈનિકોની નિવાસસ્થાનોનાં મકાનો દેખીતી રીતે અસંબંધિત

મંગળવારે, એફ.એ.એ. લશ્કરી વિમાનો માટે વ્યવસાયિક વિમાનો ભૂલથી થવાનું જોખમ હોવાનું જણાવી અમેરિકન વિમાનચાલકોને ઈરાન ઉપર ઉડાન પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો.

ડચ એરલાઇન્સ કેએલએમએ બુધવારે કહ્યું હતું કે તે હવે ઘરાકી અથવા ઈરાની હવાઈ ક્ષેત્રમાં ઉડતું નથી ” આગળની સૂચના સુધી, “ સુરક્ષા જોખમો ટાંકીને. ન્યૂઝ એજન્સીઓએ અહેવાલ આપ્યું છે કે એર ફ્રાંસ અને Australianસ્ટ્રેલિયન કેરિયર કantન્ટાસે પણ આવા જ પગલા લીધા હતા.

જર્મન કેરિયર લુફ્થાન્સાએ પણ સુરક્ષા પરિસ્થિતિને કારણે ફ્રેન્કફર્ટ અને તેહરાન વચ્ચેની દૈનિક ફ્લાઇટને અસ્થાયી રદ કરવાની જાહેરાત કરી હતી, તેમ રોઇટર્સના મતે બાદમાં જણાવ્યું હતું કે તે ગુરુવારે તે માર્ગ ફરીથી શરૂ કરશે.

યુરોપિયન યુનિયનએ બુધવારે ઇરાકીના પાયા પર ઈરાનના રોકેટ હુમલાની નિંદા કરી હતી. અમેરિકન અને ગઠબંધન સૈનિકોને આવાસ આપતા, આ હિંસાના સર્પાકારને સમાપ્ત કરવાની વિનંતી કરે છે જેણે આ પ્રદેશને પકડ્યો છે. બ્લોકે મધ્ય પૂર્વમાં તણાવને શાંત કરવા સંવાદ ચાલુ રાખવાની વિનંતી પણ કરી હતી.

“યુ.એસ. અને ગઠબંધન દળો દ્વારા ઉપયોગમાં લેવામાં આવતા ઇરાકના હવાઇ મથકો પર તાજેતરના રોકેટ હુમલાઓ, તે પૈકી યુરોપિયન સૈન્ય હજી તેનું બીજું ઉદાહરણ છે. યુરોપિયન યુનિયનના વિદેશ નીતિના વડા જોસેપ બોરેલ ફોન્ટેલેસે જણાવ્યું હતું કે, વૃદ્ધિ અને વધતી મુકાબલો. “હિંસાની ચળવળને આગળ વધારવી એ કોઈના હિતમાં નથી.”

યુરોપિયન કમિશનના પ્રમુખ, ઉર્સુલા વોન ડેર લેયેને કહ્યું કે, “જગ્યા આપવા માટે હથિયારોનો ઉપયોગ હવે બંધ કરવો જ જોઇએ. સંવાદમાં, ” ઉમેરતાં, ” આપણને બધાને વાટાઘાટોને ફરીથી ઉજાગર કરવા માટે શક્ય તેટલું કરવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે, અને તે પૂરતું થઈ શકતું નથી. ”

બ્રિટનના વડા પ્રધાન બોરીસ જહોનસન, બ્રિટિશ સંસદમાં બોલતા. બુધવારે, શાંત રહેવાનાં કોલને ગુંજ્યા પરંતુ કહ્યું કે ગત સપ્તાહે યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ દ્વારા માર્યા ગયેલા ઇરાની જનરલના “તેના હાથ પર લોહી હતું.”

<બાજુ એરિયા-લેબલ = "સાથી સ્તંભ">

ફ્રાન્સના વિદેશ પ્રધાન, જીન-યવેસ લે ડ્રીઆને પણ આ હડતાલની નિંદા કરી હતી અને કહ્યું હતું કે “સંયમ અને જવાબદારીને પ્રોત્સાહિત કરવા માટેના તમામ પક્ષોના સંપર્કમાં છે.”

રિપોર્ટિંગનું યોગદાન એલિસા જે. રુબિન, પીટર બેકર, માઇકલ ડી. શીઅર, આઇલીન સુલિવાન, ફાલીહ હસન, મેગન સ્પેસિયા, બેન હબબાર્ડ, સ્ટીવન એર્લાન્જર, રસેલ ગોલે કર્યું હતું ડમન, ફર્નાઝ ફસિહિ, ડેનિયલ વિક્ટર, એન્ટન ટ્રોઆનોવસ્કી, એન્ડ્ર્યુ ક્રેમર, એરિક સ્મિત, વિવિયન યે અને કેટી એડમંડસન.

admin
Top