You are here
Home > Health > માણસના દાંતમાં કેવી રીતે પોપકોર્ન અટક્યો તેનો ટુકડો ઓપન-હાર્ટ સર્જરીની આગેવાની હેઠળ – Livesज्ञान.com

માણસના દાંતમાં કેવી રીતે પોપકોર્ન અટક્યો તેનો ટુકડો ઓપન-હાર્ટ સર્જરીની આગેવાની હેઠળ – Livesज्ञान.com

માણસના દાંતમાં કેવી રીતે પોપકોર્ન અટક્યો તેનો ટુકડો ઓપન-હાર્ટ સર્જરીની આગેવાની હેઠળ – Livesज्ञान.com

<લેખ ડેટા-આઈડી = "cbCZsWnrgzGCdcnb9gUf7V"> <હેડર>

કોફી ટેબલ પર પોપકોર્નનો બાઉલ.

(છબી: ut શટરસ્ટockક)

તમારા દાંતમાં પ popપકોર્ન અટકવું એ સામાન્ય રીતે માત્ર એક ચીડ હોય છે, પરંતુ ઇંગ્લેન્ડના એક વ્યક્તિ માટે, ઓપન-હાર્ટ સર્જરી કરવામાં આવ્યું હતું, સમાચાર અનુસાર.

41 વર્ષિય માણસ, સ્થાનિક સમાચાર પત્રો કોર્નવોલ લાઇવ .

<< ડેટા-રેન્ડર-ટાઇપ = "fte" ડેટા-વિજેટ-પ્રકાર = "મોસમી">

ખોરાક કા disવું મુશ્કેલ સાબિત થયું. કુશ્કીને દૂર કરવાના ભયાવહ પ્રયાસમાં, માર્ટિને તેના પેumsા પર પેન કેપ, ટૂથપીક, વાયરનો ટુકડો અને ધાતુની ખીલી સહિત ઘરની વસ્તુઓની ઝાંખી કરી દીધી.

ટૂંક સમયમાં તે પછી, માર્ટિને દાંતમાં દુખાવો વિકસાવી પણ દંત ચિકિત્સક પાસે ગયો નહીં. તે પછી, તેણે રાતના પરસેવો સહિત ફ્લૂ જેવા લક્ષણો વિકસાવી. થાક અને માથાનો દુખાવો . આ લક્ષણોથી તેમને ડ theક્ટર પાસે જવાનું કહેવામાં આવ્યું, જ્યાં તેને હાર્ટ ગડબડી હોવાનું નિદાન થયું હતું.

પાછળથી, તેણે તેના અંગૂઠા પર લોહીના ફોલ્લા ઉગાડ્યા, જેને જેનવે જખમ કહેવામાં આવતું હતું, જે << href = "https://www.livescience.com/53966- દંત-પ્રોસીઝર- ની નિશાની હોઈ શકે છે. ચેપ. html "> એન્ડોકાર્ડિટિસ , હૃદયની આંતરિક અસ્તરનો ચેપ.

Octoberક્ટોબર, 2019 ના અંતમાં, માર્ટિનને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો, જ્યાં ડોકટરોએ નક્કી કર્યું કે તેને ખરેખર એન્ડોકાર્ડિટિસ છે અને ચેપથી તેના હૃદયના વાલ્વને ગંભીર નુકસાન પહોંચ્યું છે. માર્ટિને તેના ક્ષતિગ્રસ્ત વાલ્વને બદલવા માટે-કલાકની ઓપન-હાર્ટ સર્જરી કરાવી.

“મારું હૃદય હવે યોગ્ય રીતે કામ કરી રહ્યું ન હતું. તે આવશ્યકપણે ભાંગી ગયું હતું. ચેપ વાલ્વને ખાઈ ગયો હતો,” માર્ટિને કોર્નેવલ લાઈવને કહ્યું. .

જ્યારે બેક્ટેરિયા લોહીના પ્રવાહમાં પ્રવેશ કરે છે અને હૃદયમાં ફેલાય છે, ત્યારે એન્ડોકાર્ડિટિસ થઈ શકે છે, મેયો ક્લિનિક . બેક્ટેરિયા લોહીના પ્રવાહમાં પ્રવેશવા માટેની એક રીત મૌખિક પ્રવૃત્તિઓ દ્વારા છે જે ગુંદરને લોહી વહે છે,

માર્ટિને જણાવ્યું હતું કે પોપકોર્ન હૂક્સને દૂર કરવા માટે તેના પેumsા પર ઝૂકી જવું તે ફક્ત તે જ હતું જેના વિશે તે વિચારી શકે કે તેના ચેપનું કારણ બની શકે છે. તેમણે ઉમેર્યું, “હું ફરીથી ક્યારેય પોપકોર્ન નથી ખાતો.” “જો હું પહેલા સ્થાને ડેન્ટિસ્ટ પાસે ગયો હોત, તો આ કંઈ થયું ન હોત.”

તેમની પત્ની, હેલેન માર્ટિન, તાજેતરના ફેસબુક પોસ્ટ .

“તમારા પેumsા તમારા હૃદયના બેક્ટેરિયલ હાઇવે છે,” હેલેન માર્ટિને લખ્યું. “દાંતના દુcheખાવાનાં કોઈપણ ચિહ્નો, લોહીમાંથી રક્તસ્રાવ, ફોલ્લાઓ, તે તપાસો!”

મૂળરૂપે જીવંત વિજ્ <પર પ્રકાશિત / u> .

<આકૃતિ ડેટા-બોર્ડેક્સ-ઇમેજ-ચેક =" ">

 કેવી રીતે કામ કરે છે બેનર

<ફિગલેકશન રીટમ્પ્રોપ =" કtionપ્શન વર્ણન "> વધુ વિજ્ Wantાન જોઈએ છે? અમારી બહેન પ્રકાશનનું સબ્સ્ક્રિપ્શન મેળવો ” તે કેવી રીતે કાર્ય કરે છે “મેગેઝિન , નવીનતમ આકર્ષક વિજ્ .ાન સમાચાર માટે. (ઇમેજ ક્રેડિટ: ફ્યુચર plc)