You are here
Home > World > ઇરાને દાવો કર્યો છે કે યુએસ સૈનિકો સામે મિસાઇલ હડતાલ 'આત્મરક્ષણ' હતી – બિઝનેસ ઇનસાઇડર

ઇરાને દાવો કર્યો છે કે યુએસ સૈનિકો સામે મિસાઇલ હડતાલ 'આત્મરક્ષણ' હતી – બિઝનેસ ઇનસાઇડર

ઇરાને દાવો કર્યો છે કે યુએસ સૈનિકો સામે મિસાઇલ હડતાલ 'આત્મરક્ષણ' હતી – બિઝનેસ ઇનસાઇડર

<વિભાગ ડેટા-પોસ્ટ-પ્રકાર = "પોસ્ટ" ડેટા-ટ્રેક-સામગ્રી = "">

  • ઇરાનના વિદેશ પ્રધાન જાવદ ઝરીફે દાવો કર્યો હતો કે યુએસ સૈન્યના ઘરોમાં ઘરાકી સૈન્ય મથકો સામે તેમના દેશના મિસાઇલ હુમલાઓ ફક્ત “આત્મરક્ષણમાં પ્રમાણસર પગલાં છે.”
  • “ઇરાને” [અને] પ્રમાણસર પગલાં લીધાં [અને] ઝરીફે ટ્વિટર પર કહ્યું, “યુએન ચાર્ટરને લક્ષ્યાંકિત કરવાના આધારની કલમ under૧ હેઠળ સ્વ બચાવમાં, જ્યાંથી આપણા નાગરિકો અને વરિષ્ઠ અધિકારીઓ વિરુદ્ધ કાયર હથિયારથી હુમલો કરવામાં આવ્યો.” ઇરાનથી બે ઇરાકી પાયાઓ વિરુદ્ધ મિસાઇલો છોડવામાં આવી હતી.
  • વધુ વાર્તાઓ માટે બિઝનેસ ઇન્સાઇડરના હોમપેજની મુલાકાત લો .

ઇરાનના વિદેશ પ્રધાન જાવદ ઝરીફે દાવો કર્યો હતો કે યુએસ સૈન્યના ઘરો પરના ઇરાકી સૈન્ય મથકો સામે તેમના દેશના મિસાઇલ હુમલા ફક્ત “પ્રમાણસર પગલાં” હતા “આત્મરક્ષણમાં.” ઇરાન બે ઇરાકી પાયા સામે આ હુમલા પછી તુરંત જ કોઈ યુ.એસ. સેવા સદસ્યની જાનહાની થઈ નથી, પરંતુ બિઝનેસ ઇન્સાઇડર સાથે વાત કરતા અમેરિકી અધિકારીના જણાવ્યા મુજબ, આગળ મૂલ્યાંકન ચાલુ હતું.

“ઈરાને આત્મરક્ષામાં પ્રમાણસર પગલાં લીધાં [અને]. યુએન ચાર્ટરને લક્ષ્યાંકિત કરવાના આધાર કલમ ​​under૧ હેઠળ, જ્યાંથી આપણા નાગરિકો અને વરિષ્ઠ અધિકારીઓ વિરુદ્ધ કાયર સશસ્ત્ર હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો, “ઝરીફે પર કહ્યું ટ્વિટર .

“અમે વૃદ્ધિ અથવા યુદ્ધની શોધમાં નથી, પરંતુ કોઈ પણ આક્રમણથી પોતાનો બચાવ કરીશું,” એમ તેમણે ઉમેર્યું.

સંયુક્ત રાષ્ટ્રના સભાસત્રની કલમ 51૧ કહે છે. કે સભ્ય પાસે પોતાનો બચાવ કરવાનો “સ્વાભાવિક અધિકાર” છે “જો સશસ્ત્ર હુમલો થાય તો … જ્યાં સુધી સુરક્ષા પરિષદે આંતરરાષ્ટ્રીય શાંતિ અને સલામતી જાળવવા જરૂરી પગલાં લીધાં નથી.”

કલમ <૧ એ તેની શરતોને” પર્યાપ્ત અસ્પષ્ટ “તરીકે વર્ણવેલ અને તેના સભ્યો વચ્ચે લશ્કરી કાર્યવાહીને લેખની વર્તમાન વ્યાખ્યા હેઠળ ન્યાયી ઠેરવવામાં આવશે કે નહીં તે સાબિત કરવું મુશ્કેલ છે. અમેરિકન યુનિવર્સિટીની સ્કૂલ Internationalફ ઇન્ટરનેશનલ સર્વિસમાં એમ.એ. ઉમેદવાર તરીકે ગયા વર્ષે લખેલા જેરેડ ઝિમ્મર્મેનનું આકલન કર્યું હતું કે આર્ટિકલ several૧ એ અનેક પ્રશ્નોના જવાબ આપ્યા નથી.

“સશસ્ત્ર હુમલો શું છે તે નિર્ધારિત કરતું નથી,” ઝિમ્મર્મેને અગાઉ લખ્યું હતું રીઅલક્લેયરડેફન્સમાં. “ઉદાહરણ તરીકે, શું કોઈ સાયબર હુમલો સશસ્ત્ર હુમલો છે?”

આ મિસાઇલ હડતાલ ઈરાન અને યુએસ વચ્ચે તણાવ વધારતા શ્રેણીબદ્ધ પગલાંને અનુસરે છે: શુક્રવારે સ્થાનિક સમય પર ઇરાકમાં, બગદાદ નજીક યુ.એસ.નો હવાઇ હુમલો આંતરરાષ્ટ્રીય વિમાનમથકે ઈરાનની ચુનંદા કુડ્સ ફોર્સ કમાન્ડર, મેજર જનરલ કાસમ સોલિમાનીની હત્યા કરી હતી. યુ.એસ.એ દાવો કર્યો હતો કે આ હુમલો સોલેઇમાની પાસેથી માનવામાં આવતા “નિકટવર્તી ધમકી” ના જવાબમાં હતો.

યુ.એસ. અધિકારીઓએ ઇરાની જનરલ વિરુદ્ધ તેમના દાવાની પુરાવા રજૂ કરવાની બાકી નથી, જેને માલ પૂરા પાડવામાં સ્વીકાર્ય છે. યુ.એસ. સામે લડતા પ્રોક્સી દળોને સહાય કરો. સોલેઇમાનીની હત્યા બાદ ઈરાની સુપ્રીમ લીડર આયતુલ્લાહ અલી ખામનીએ યુ.એસ. સામે “કડક બદલો” લેવાની કસમ આપી હતી.

ઈરાનની મિસાઇલ હડતાલ બાદ રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે એક ટ્વીટમાં કહ્યું હતું કે “બધુ ઠીક છે!”

“અત્યાર સુધી, આટલું સારું” ટ્રમ્પે ટ્વીટ કરીને ઉમેર્યું કે યુએસ અધિકારીઓ હજી પણ પરિસ્થિતિનું મૂલ્યાંકન કરી રહ્યા છે. “અમારી પાસે વિશ્વમાં ક્યાંય પણ સૌથી શક્તિશાળી અને સજ્જ સૈન્ય છે, હું આવતીકાલે સવારે એક નિવેદન આપીશ.”

Top