You are here
Home > Technology > પ્રમાણિત વિંડોઝ ડ્રાઇવરો દેખીતી રીતે ન હોવા જોઈએ – ટેક રિપોર્ટ

પ્રમાણિત વિંડોઝ ડ્રાઇવરો દેખીતી રીતે ન હોવા જોઈએ – ટેક રિપોર્ટ

પ્રમાણિત વિંડોઝ ડ્રાઇવરો દેખીતી રીતે ન હોવા જોઈએ – ટેક રિપોર્ટ

<લેખ આઈડી = "પોસ્ટ -46464493">

lyરેગોન સિક્યુરિટી કંપની એક્લિપ્સિયમ, દાવા માઇક્રોસોફ્ટના ડ્રાઇવરો વિન્ડોઝ પ્લેટફોર્મ એક સુરક્ષા વાસણ છે. કોણ ધારી શકે? તેમના સંશોધનકારોને ઓછામાં ઓછા 20 વિવિધ હાર્ડવેર વિક્રેતાઓમાંથી 40 થી વધુ ડ્રાઇવરોમાં ગંભીર ભૂલો જોવા મળી હતી. દેખીતી રીતે આમાંની દરેક નબળાઈઓ ડ્રાઇવરને “પ્રોસેસર અને ચિપસેટ I / O જગ્યા, મોડેલ સ્પેસિફિક રજિસ્ટર (એમએસઆર), કંટ્રોલ રજિસ્ટર (સીઆર) ની readક્સેસ વાંચવા અને લખવા જેવા હાર્ડવેર સંસાધનોની emક્સેસ, સોંપવાની મંજૂરી આપે છે. , ડીબગ રજિસ્ટર (ડીઆર), શારીરિક મેમરી અને કર્નલ વર્ચ્યુઅલ મેમરી. આ એક વિશેષાધિકાર વૃદ્ધિ છે કારણ કે તે કોઈ હુમલાખોરને વપરાશકર્તા મોડ (રીંગ 3) થી ઓએસ કર્નલ મોડ (રીંગ 0) પર ખસેડી શકે છે. ”મૂળભૂત રીતે, અસરગ્રસ્ત મશીનનું સંપૂર્ણ નિયંત્રણ. એટલું જ નહીં, આ સંભવિત રીતે મ malલવેરને તમારી યુઇએફઆઈ સાથે સમાધાન કરવાની મંજૂરી આપે છે અને operatingપરેટિંગ સિસ્ટમ ફરીથી ઇન્સ્ટોલેશન દરમ્યાન ચાલુ રહે છે. તેઓ એ પણ ઉમેરતા હોય છે કે માત્ર આ ડ્રાઇવરો જ જરૂરી .ક્સેસ પ્રદાન કરતા નથી, તેઓ પરિવર્તન લાવવા માટેની પદ્ધતિ પણ પૂરી પાડે છે. ડરામણી સામગ્રી.

સૌથી વધુ રસપ્રદ વાત એ છે કે તેઓએ પરીક્ષણ કરેલા દરેક ડ્રાઇવર પર સર્ટિફિકેટ Authorityથોરિટી દ્વારા સહી કરવામાં આવી હતી અને તેના પર માઇક્રોસોફટની મંજૂરીની મુદ્રા હતી. તે હકીકત સાથે જોડો કે તમે હવે વિન્ડોઝ 10 ના હોમ વર્ઝન પરના અપડેટ્સને અવરોધિત કરી શકતા નથી, અને તમને સંભવિત ગંભીર સમસ્યાની એક હેક મળી છે. બીજા શબ્દોમાં કહીએ તો, આ અસરગ્રસ્ત સમસ્યાવાળા ડ્રાઇવરો સંભવત: લાખો પીસી પર ઇન્સ્ટોલ કરવા માટે જતા છે. જો તમે વિચારી રહ્યા હો કે આ નબળાઈઓથી સુરક્ષિત રહેવા માટે તમે વિન્ડોઝ 7 સાથે વળગી શકો છો, તો દુર્ભાગ્યે, વિંડોઝના તમામ આધુનિક સંસ્કરણો પ્રભાવિત થાય છે. તમે વિન્ડોઝ 7 પર અપડેટ્સને અવરોધિત કરી શકો છો, તેમછતાં પણ, તે કદાચ સમાધાન નથી કારણ કે ત્યાં સારી તક છે કે તમે પહેલાથી જ સમસ્યારૂપ ડ્રાઇવરો ચલાવી રહ્યા છો. તમે વિન્ડોઝનાં જૂના સંસ્કરણો માટે પેચ પ્રાપ્ત કરી શકો છો કારણ કે નવીનતમ સંસ્કરણને પ્રાધાન્ય આપવામાં આવ્યું છે.

વિન્ડોઝ સંચાલકો આ મુદ્દા વિશે કેવું અનુભવે છે

કયા ડ્રાઇવરો?

દરેક મુખ્ય BIOS વિક્રેતા તરફથી કોડમાં ઇશ્યૂ મળી આવ્યા હતા, એટલે કે આ ભૂલો ટાળવાની તમારી તકો ખૂબ ઓછી છે. ફક્ત BIOS ’પાસે જ સમસ્યાઓ નથી, તેમને નીચેની કંપની ડ્રાઇવરોમાં સમસ્યા મળી છે:

 • ASRock
 • ASUSTEK કમ્પ્યુટર
 • એટીઆઇ ટેક્નોલોજીઓ (એએમડી)
 • બાયોસ્ટાર
 • ઇવીજીએ
 • ગેટacક
 • ગીગાબાઇટી
 • હ્યુઆવેઇ
 • ઇનસાઇડ
 • ઇન્ટેલ
 • માઇક્રો સ્ટાર ઇન્ટરનેશનલ (MSI)
 • એનવીઆઈડીઆ
 • ફોનિક્સ ટેક્નોલોજીઓ
 • રીઅલટેક સેમિકન્ડક્ટર
 • સુપર માઇક્રો
 • તોશીબા

Appleપલ વપરાશકર્તાઓ આજે

આ સૂચિ સંપૂર્ણ નથી, અને તેઓ કહે છે કે અન્ય કંપનીઓ હજી પણ આ સમયે પ્રતિબંધ હેઠળ છે. તે ઘણી કંપનીઓ છે અને આ લેખકને જે મળ્યું છે તે એ છે કે યુકે વર્ષોથી કહેતા કે હ્યુઆવેઇ યુકેની જાસૂસી કરી રહ્યો નથી, તેના બદલે તેમની પાસે ફક્ત લખેલું અસુરક્ષિત કોડ છે. જ્યારે હું સુરક્ષા નિષ્ણાત નથી, આ સૂચવે છે કે આ સમસ્યાઓ ફક્ત હ્યુઆવેઇ કરતાં વધુ કંપનીઓ માટે અસ્તિત્વમાં છે, અને સંભવત we આપણે આખી ઇકોસિસ્ટમની સુરક્ષાની ફરીથી તપાસ કરવાની જરૂર છે. આ નબળાઈઓ પીસી વિશ્વ સાથે સંકળાયેલા દરેકની સંપૂર્ણ નિષ્ફળતા દર્શાવે છે. BIOS / UEFI અને ડ્રાઈવર અપડેટ્સ માટે આગામી કેટલાક મહિનાઓ પર નજર રાખો કારણ કે તમારું ગિયર આશા છે કે પેચ થઈ જશે.

અપડેટ: પરિસ્થિતિને વધુ સ્પષ્ટ રીતે રજૂ કરવા માટે “હસ્તાક્ષર કરેલ” થી “પ્રમાણિત” માટે શીર્ષક બદલાયો.

Top