You are here
Home > Health > 10 કુકીઝ-પ્લસ ન્યુટ્રિશન ઇન્ફર્મેશન એન્ડ રેસિપીઝ – હેલ્થ હેલ્થ

10 કુકીઝ-પ્લસ ન્યુટ્રિશન ઇન્ફર્મેશન એન્ડ રેસિપીઝ – હેલ્થ હેલ્થ

10 કુકીઝ-પ્લસ ન્યુટ્રિશન ઇન્ફર્મેશન એન્ડ રેસિપીઝ – હેલ્થ હેલ્થ

કાકડીની કાપી નાંખીને ભરેલું એક ગ્લાસ પાણી … શું ત્યાં શાબ્દિક વધુ તાજગી છે? (બોનસ પોઇન્ટ્સ જો તમે પછી તે કાપી નાંખ્યું તમારા પોપચાંની પર મૂકો.)

પરંતુ જ્યારે કુકા ખાવાનું આવે છે-શું કાકડીને ખરેખર કોઈ પોષણ લાભ છે? અથવા આઇસકૅબ લેટસ ખાવાથી મૂળ રીતે કાકડી પર જતા હોય છે?

શુભ સમાચાર, સીક પ્રેમીઓ: “કોઈપણ વનસ્પતિની જેમ, કાકડીને આરોગ્ય લાભ હોય છે, અને જો તેઓ કહો કે તે જાણીતા ન પણ હોય, તો તેનો અર્થ એ નથી કે તેઓ ત્યાં નથી.” જેસીકા પેરેઝ , આરડી કહે છે.

કેસમાં કેસ: આ બધા કાકડી લાભો તમે કદાચ પહેલા ક્યારેય સાંભળ્યા નથી …

1. કાકડી સુપર પોષક છે.

એક કપ કાકડી માટે પોષણ માહિતી અહીં છે:

 • કેલરી: 16
 • પ્રોટીન: 1 જી
 • ચરબી: 0 જી (0 જી સંતૃપ્ત)
 • ફાઈબર: 1 જી
 • કાર્બોહાઇડ્રેટસ: 4 જી
 • ખાંડ: 2 જી
 • સોડિયમ: 2 મિલિગ્રામ

  અને તેમના લો-કેલ પેકેજની બહાર, કાકડીઓ ઘણાં મહત્વપૂર્ણ પોષક તત્વોને પૅક કરે છે:

  • વિટામિન સી: 14% આરડીઆઈ
  • વિટામિન કે: આરડીઆઈના 62 ટકા
  • મેગ્નેશિયમ: આરડીઆઈના 10 ટકા
  • પોટેશ્યમ: આરડીઆઈના 13 ટકા
  • મંગેનીઝ: આરડીઆઈના 12 ટકા

   2. તેઓ એન્ટીઑકિસડન્ટો અને સૂક્ષ્મ પોષણ ધરાવે છે.

   વૈજ્ઞાનિકો કામ પર કઠિન રહ્યા છે, તે વિચારને કાબૂમાં રાખતા કે કાકડી મૂળ રૂપે સલાડ ભરણ કરનાર છે. જર્નલ ઑફ એજિંગ રિસર્ચ એન્ડ ક્લિનિકલ પ્રેક્ટીસ અનુસાર , કાકડીમાં લીગિન્સ નામની પોલીફિનોલ્સનો એક જૂથ હોય છે, જે એસ્ટ્રોજન-સંબંધિત કેન્સરની સારવારમાં મદદરૂપ થઈ શકે છે.

   પેરેઝ કહે છે કે તેઓ બીટા કેરોટીન અને ફ્લેવોનોઇડ્સ જેવા અન્ય પ્રકારના એન્ટિઓક્સિડન્ટ્સ પણ ધરાવે છે, જે બળતરા સામે લડવા અને ક્રોનિક રોગથી કોષોને સુરક્ષિત કરવામાં સહાય કરે છે.

   3. કાકડી તમારા બ્લડ પ્રેશરને ચેકમાં રાખવામાં મદદ કરી શકે છે.

   હાઈ બ્લડ પ્રેશર, અથવા હાઈપરટેન્શન, તમને એન્યુરિઝમ, સ્ટ્રોક, અથવા વધુ ખરાબ વિકાસ માટે જોખમમાં મૂકી શકે છે. અમેરિકન હાર્ટ એસોસિએશન મુજબ, ઇલેક્ટ્રોલાઇટ પોટેશિયમમાં કાકડી ઊંચા હોય છે, તેથી તેઓ સોડિયમ-પ્રેરિત પાણીની જાળવણી ઘટાડે છે અને આમ બ્લડ પ્રેશર ઘટાડે છે.

   પરંતુ, અલબત્ત, કાકડી પોતાની જાતે ચીપ્સના સમગ્ર બેગને નુકસાન પહોંચાડશે નહીં, તેથી જો તમને હાઈ બ્લડ પ્રેશર હોય, તો ખાતરી કરો કે તમે હાનિકારક ટેવો ઘટાડવા માટે પણ કામ કરો છો (ધૂમ્રપાન જેવા, બેઠાડુ જીવનશૈલી જાળવવું) , અને અતિશય સંતૃપ્ત ચરબી – અને કોલેસ્ટરોલથી ભરપૂર ખોરાક ખાવાથી), તમારા સ્યુકના સેવન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા ઉપરાંત.

   4. તેઓ તમારા પાચનને મજબૂત બનાવી શકે છે.

   મૂળભૂત રીતે કાકડીમાં તમામ કેલરી (અને હા, તે ઘણા નથી) ફાઇબરમાંથી આવે છે. પેરેઝના જણાવ્યા અનુસાર, ફાઇબર આંતરડાની સ્વાસ્થ્ય અને આંતરડાના ચળવળ નિયમિતતામાં સુધારો કરવામાં મદદ કરે છે, ડાયાબિટીસ અને ઉચ્ચ કોલેસ્ટેરોલ જેવી કેટલીક સ્થિતિઓને સંચાલિત કરવામાં ફાયદાકારક છે, અને તમને અતિશય ખાવુંથી બચાવવા માટે પણ તમને ભરી દેશે. હેક હા.

   5. કાકડી તમને મેગા હાઇડ્રેટેડ રાખે છે.

   હાઈડ્રેટેડ રહેવું એ તમારા કોશિકાઓના પોષક પદાર્થો, કબજિયાત અટકાવવા અને બેક્ટેરિયાને બહાર કાઢવા માટે નિર્ણાયક છે, જે માત્ર થોડા જ નામ છે. પેરેઝ કહે છે કે કાકડી ખાવાથી તમને તમારા આગ્રહણીય દૈનિક પ્રવાહીના વપરાશ (આઠ કપ, H2O, FYI) સુધી પહોંચવામાં મદદ મળી શકે છે.

   બોક્સી ટેબ-ડિક, આરડી અનુસાર, તમે ખીલમાંથી ખરેખર જે પાણીનો સંગ્રહ કરો છો તે જથ્થો તમારા સેવા આપતા કદ પર આધાર રાખે છે, પરંતુ તે 95 ટકા જેટલા પાણીથી બનેલા છે, તેથી તમે ખાતરી કરી શકો છો કે તમારા પાણીની જરૂરિયાતોમાં એક કૂકનું પાણી નોંધપાત્ર રીતે યોગદાન આપશે. , BetterThanDieting.com ના નિર્માતા અને તમે તેને ખાય તે પહેલાં વાંચો .

   6. તેઓ તમારા આંતરડાને ખુશ રાખે છે.

   ઉલ્લેખ કર્યો છે તેમ, કાકડીમાં ઘણાં ફાઇબરનો સમાવેશ થાય છે, જે તંદુરસ્ત આંતરડાને ટેકો આપવા માટે ખૂબ જ સરસ છે. પરંતુ જ્યારે તમે તેમને અથાણાંના સ્વરૂપમાં ખાય છે, તે ખરેખર આ શ્રેણીમાં સુપરસ્ટાર છે. ICYMI: પિકલ્સ કાકડીઓથી બનેલા છે અને પિકલિંગ મસાલા, મીઠું અને સરકોનો યોગ્ય મિશ્રણ છે. તૌબ-ડિક્સ કહે છે, “આ આથો પ્રક્રિયા તેમને તમારા આંતરડા માટે સંપૂર્ણ ઇંધણ બનાવે છે.” તમારા આંતરડામાં “સારા બેક્ટેરિયા” વધારવાથી વધુ સારી રીતે રોગપ્રતિકારક અને કાર્યકારી આંતરડા જેવા લાભો સાથે સંકળાયેલું છે.

   7. તેઓ તંદુરસ્ત વજનને પ્રોત્સાહિત કરવામાં મદદ કરી શકે છે.

   ત્યાં કોઈ એક ખોરાક અથવા કસરત નથી જે વજન ઘટાડવા અથવા જાળવણી માટે એકલક્ષી રીતે જવાબદાર છે, પરંતુ કાકડીઓ ચોક્કસપણે અન્યથા તંદુરસ્ત જીવનશૈલીમાં મોટો વધારો કરે છે જે સંપૂર્ણ અનાજ, તંદુરસ્ત ચરબી અને દુર્બળ પ્રોટીનમાં સમૃદ્ધ છે. પેરેઝ કહે છે કે, “તેઓ વજન ઘટાડવા માટે મદદ કરી શકે છે કે જો તમે તેમના પર વધુ ભરો છો, તો તમે જંક ફૂડ ખાય તેવી શક્યતા ઓછી હશે કારણ કે તેઓ ખૂબ ભરેલા ખોરાક હોઈ શકે છે.”

   તમારા ફ્રિજમાં ઉમેરવા માટે વધુ તંદુરસ્ત ખોરાક વિશે જાણવા માંગો છો? તપાસો કે આ વ્યવસાયિક ફાઇટર શેર્સ કેવી રીતે છે:

   8. કાકડી, ડાયાબિટીસને નિયમન કરવામાં મદદ કરી શકે છે.

   તંદુરસ્ત વજન જાળવી રાખવામાં તેઓ કેવી રીતે મદદ કરી શકે છે તે જ રીતે, ડાયાબિટીસને ચેકમાં રાખવાથી કાકડી ડૂબી જાય છે. પેરેઝ, ફરીથી, નોંધે છે કે તેઓ પાણીમાં સમૃદ્ધ હોવાથી, તેઓ તમારા પેટમાં વિસ્તૃત થાય છે અને આમ ખાંડના નાસ્તા માટે ક્રાવિંગ્સ ઘટાડે છે, જે ઇન્સ્યુલિન સ્તરને નિયંત્રિત કરવા માટેનો એક શ્રેષ્ઠ માર્ગ છે.

   9. તેઓ તમારી હાડકાંને મજબૂત કરવામાં મદદ કરી શકે છે.

   કેલ્શિયમ એ માત્ર પોષક નથી જે તમારા હાડકાંને મજબૂત રાખે છે – વિટામિન કે સમૃદ્ધ કાકડીને વધુ વખત પસંદ કરવા વિશે વિચારો. જૉલોસ પ્લોસ મેડિસિનના એક અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે પોસ્ટમેનોપોઝલ સ્ત્રીઓએ દર વર્ષે બે કે પાંચ વર્ષ માટે વિટામિન કે પાંચ મિલિગ્રામ લેતા નિયંત્રણ જૂથ કરતા 50 ટકા ઓછા ફ્રેક્ચર્સનો અનુભવ કર્યો હતો. કારણ કે વિટામીન કે લોહીમાં ઘસવામાં મદદ કરે છે, જો કે, તમે કોઈ રક્ત થિનેરો લઈ રહ્યા હો તો, કાકડીના સેવનમાં અચાનક વધતા પહેલા તમારા ડૉક સાથે વાત કરો.

   10. તેઓ રસોઈમાં સુપર બહુમુખી છે.

   કાકડીમાં તટસ્થ સ્વાદ હોય છે, તેથી તેઓ અસંખ્ય વાનગીઓમાં અથવા સરળ નાસ્તામાં ખરેખર સારી રીતે કામ કરે છે. તમારા આહારમાં વધુ કાકડી ઉમેરવા તૈયાર છો? કાકડી સમાવવામાં કે આ વાનગીઓમાં પ્રયાસ કરો:


   image

   કોટર કર્ન્ચ

   તંદુરસ્ત એશિયન કરચલો એવોકાડો સ્પિરિલાઇઝ્ડ કાકડી સલાડ

   આ ભરણ સલાડ એક અનફર્ગેટેબલ ભોજન માટે સીડફૂડ સીફૂડ અને મીઠી સુંગધી પાનવાળી એક વિલાયતી વનસ્પતિ મિશ્રણ.

   રેસીપી મેળવો

   સેવા આપતા દીઠ : 241 કેલરી, 11 જી ચરબી (1 જી સંતૃપ્ત), 19 ગ્રામ કાર્બલ્સ, 529 મિલિગ્રામ સોડિયમ, 9 ગ્રામ ખાંડ, 5 જી ફાઈબર, 20 ગ્રામ પ્રોટીન


   image

   વેગિ પ્રેરિત

   શીત કાકડી સૂપ

   કાકડી તેમના કુદરતી વસવાટમાં શ્રેષ્ઠ રીતે વૃદ્ધિ કરે છે, એટલે કે: લસણ અને તુલસીનો છોડ જેવા સુગંધિત સીઝનિંગ્સ અને બદામ જેવા તંદુરસ્ત ચરબી સાથે પોષક તત્ત્વોને શોષવામાં સહાય માટે લગભગ બરફ-ઠંડુ.

   રેસીપી મેળવો

   સેવા આપતા દીઠ : 49 કેલરી, 1 જી ચરબી (0 જી સંતૃપ્ત), 11 ગ્રામ કાર્બલ્સ, 159 મિલિગ્રામ સોડિયમ, 6 ગ્રામ ખાંડ, 2 જી ફાઈબર, 1 જી પ્રોટીન


   image

   જીવંત ખાય શીખો

   કાકડી સુશી રોલ્સ

   તે બધા સફેદ ચોખા તમને વજન આપતા નથી (અને તમને ઊંઘ આવે છે!). તેના બદલે, કાકડી આધારિત સુશી રોલ સાથે ઉત્સાહિત રહો જે હજી પણ દરેક લેવાની તૃષ્ણાને સંતોષે છે.

   રેસીપી મેળવો

   સેવા આપતા દીઠ : 207 કેલરી, 5.5 જી ચરબી (1 જી સંતૃપ્ત), 11 ગ્રામ carbs, 37 મિલિગ્રામ સોડિયમ, 6 ગ્રામ ખાંડ, 4 જી ફાઈબર, 5 જી પ્રોટીન

   Top