You are here
Home > Health > કો-ડાયગ્નોસ્ટિક્સ, ઇન્ક. વેક્ટર સ્માર્ટ ™ એનએએમ ટેસ્ટ – એક્સપ્રેસ જર્નલના લોંચની જાહેરાત કરે છે

કો-ડાયગ્નોસ્ટિક્સ, ઇન્ક. વેક્ટર સ્માર્ટ ™ એનએએમ ટેસ્ટ – એક્સપ્રેસ જર્નલના લોંચની જાહેરાત કરે છે

કો-ડાયગ્નોસ્ટિક્સ, ઇન્ક. વેક્ટર સ્માર્ટ ™ એનએએમ ટેસ્ટ – એક્સપ્રેસ જર્નલના લોંચની જાહેરાત કરે છે

કો-ડાયગ્નોસ્ટિક્સ, ઇન્ક. વેક્ટર સ્માર્ટ ™ એનએએમ પરીક્ષણની રજૂઆતની જાહેરાત કરે છે

Co-Diagnostics, Inc. announces the launch of Vector Smart™ NAM test

કો-ડાયગ્નોસ્ટિક્સ, ઇન્ક, કંપનીએ જે તેના પેટન્ટ પ્લેટફોર્મ સાથે પરમાણુ નિદાન પરીક્ષણો વિકસે તેના વેક્ટર સ્માર્ટ ™ NAM ટેસ્ટ ઉત્પાદન લોન્ચ જાહેરાત કરી હતી. આ પરીક્ષણનો ઉપયોગ મચ્છરની અસરગ્રસ્ત વસતીમાં સેન્ટ લૂઇસ એન્સેફાલીટીસ, વેસ્ટ નાઇલ વાયરસ અને પશ્ચિમી ઇક્વિન એન્સેફાલીટીસ જેવી રોગાણુઓને શોધવા માટે કરવામાં આવશે.

સ્થળાંતર કરનાર પક્ષીઓ અને અન્ય પરોપજીવીઓ વેસ્ટ નાઇલ વાયરસ જેવા ખતરનાક રોગાણુઓને લઇ જવા માટે જવાબદાર છે, જે પછી તેઓ સ્થાનિક રીતે માનવ અથવા પશુધનને મચ્છર દ્વારા ફેલાય છે. વધતી જતી મચ્છરની વસ્તી સામાન્ય રીતે મચ્છરોના ગરીબ જિલ્લાઓ દ્વારા નિયંત્રિત થાય છે, જોકે જંતુનાશક અને બિન-જંતુનાશક-આધારિત સારવાર પદ્ધતિઓનો ઉપયોગ.

તાજેતરમાં એક અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના વ્યવસાયિક જંતુ નિયંત્રણ ઉદ્યોગ દ્વારા વર્ષ 2018 માં આશરે $ 9 બિલિયનનું ઉપાર્જન થયું છે. દેખીતી રીતે, આ ડોમેનના મચ્છર નિયંત્રણ સેવાઓ સેગમેન્ટમાં સૌથી ઝડપથી વિકસતા સેગમેન્ટ્સ પૈકીનું એક છે.

ડ્વાઇટ ઇગન, કો-ડાયગ્નોસ્ટિક્સના સીઇઓએ કંપનીના કોપ્રિમર ™-આધારિત ઉત્તર અમેરિકન મચ્છર પરીક્ષણ અંગે ટિપ્પણી કરી હતી, દાવો કર્યો હતો કે તે તેની પ્રથમ મલ્ટિપ્લેક્સ પોલિમરેઝ ચેઇન રિએક્શન (પીસીઆર) ની પરીક્ષા છે અને તેની પાસે 1,000 થી વધુ મચ્છરગ્રસ્ત જિલ્લાઓનું લક્ષ્ય બજાર છે સમગ્ર ખંડમાં. આ અત્યંત સચોટ પીસીઆર પરીક્ષણ રોગ નિયંત્રણ કેન્દ્રોને ચેપી રોગોને ઓળખવામાં મદદ કરશે અને આથી તેમને ફેલાતા અટકાવવા પર કામ કરશે, ઇગને ચાલુ રાખ્યું.

તેમણે ઉમેર્યું હતું કે આજે ઉપલબ્ધ એકમાત્ર મલ્ટિપ્લેક્સ પરીક્ષણ ઉપરાંત, અસ્તિત્વમાં રહેલા સિંગલ-પ્લેક્સ ઉત્પાદનો અથવા તેની કોઈપણ પ્રકારની સમાનતા દ્વારા પૂરી પાડવામાં આવતી ચોકસાઈથી મેળ ખાતી નથી. 2019 ની બીજી ક્વાર્ટરથી આ પરીક્ષણ પહેલાથી જ વેચાણ પર છે અને સતત વધારો થવાની અપેક્ષા છે.

સહ-ડાયગ્નોસ્ટિક્સ વિશે, ઇન્ક .:

કો-ડાયગ્નોસ્ટિક્સ, ઇન્ક, ઉતાહ સ્થિત કોર્પોરેશન, એ અણુ ડાયગ્નોસ્ટિક્સ કંપની છે જે તેની અત્યાધુનિક ડાયગ્નોસ્ટિક્સ ટેક્નોલૉજી માટે જાણીતી છે, જે ન્યુક્લિક એસિડ પરમાણુ (ડીએનએ અથવા આરએનએ) નું વિશ્લેષણ કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. પેઢી ચોક્કસ ચેપી રોગો માટે આનુવંશિક માર્કર્સને શોધવા માટે પરીક્ષણો પણ ડિઝાઇન કરે છે અને વિશિષ્ટ ગ્રાહકોને તે પરીક્ષણોનો ઉપયોગ ફક્ત લાઇસેંસ આપે છે.

સોર્સ ક્રેડિટ:

http://codiagnostics.com/co-diagnostics-launches-nam-dx-product/

લેખક વિશે

સૈફ બેપરી

સૈફ બેપરી

લાયકાત દ્વારા પસંદગીના લેખક અને કમ્પ્યુટર સાયન્સ ગ્રેજ્યુએટ, સૈફ હંમેશાં શબ્દો સાથે રમવાની ઉત્કટતાને પ્રોત્સાહિત કરે છે. અસંખ્ય ડોમેન્સમાં અસંખ્ય લેખો લખ્યા બાદ, સૈફ હવે એક્સપ્રેસ- journal.com અને અન્ય પોર્ટલ માટે સામગ્રી ડેવલપર તરીકે કાર્ય કરે છે. તેના પર સંપર્ક કરી શકાય છે- [ઇમેઇલ સુરક્ષિત] | https://twitter.com/Saif_B17/

Top