You are here
Home > Health > કેટો ડાયેટ: 10 શાકભાજી તમે તમારા આહારમાં ઉમેરી શકો છો – પિનકિલા

કેટો ડાયેટ: 10 શાકભાજી તમે તમારા આહારમાં ઉમેરી શકો છો – પિનકિલા

કેટો ડાયેટ: 10 શાકભાજી તમે તમારા આહારમાં ઉમેરી શકો છો – પિનકિલા

કેટોના આહારને અનુસરતા ખોરાક ખાય તે વિશે બોલતા, કોઈ પણ પ્રોટીન અને ચરબીવાળા સમૃદ્ધ ખોરાક જેમ કે ચિકન, માછલી, ડુક્કરનું માંસ, ઇંડા, માખણ, તેલ, ચીઝ અને નટ્સ અન્ય લોકોમાં જાય છે. અને veggies વિશે વાત, તે જાણવા માટે વાંચો જે તે છે કે જે ખૂબ જ ઓછી શૂન્ય કાર્બ સામગ્રી છે.

કેટોજેનિક આહાર ઉર્ફ કેટો આહાર ક્યારેય અંત આવતું નથી અને ઘણા લોકો વજન ઘટાડવા માટે તેનો ઉપાય લે છે. જો તમે આ આહારને અનુસરી રહ્યા છો, તો તમારે ઓછી ચરબી નહી લેવી જોઈએ અને ચરબી અને પ્રોટીનની માત્રામાં વધારો કરવો પડશે. જ્યારે તમે કેટો ડાયેટનું પાલન કરો છો, ત્યારે આપણા શરીરમાં ચરબી (કેટોન્સ) કાર્બોઝ (ગ્લુકોઝ) પર ઊર્જા માટેના ઇંધણનાં પ્રાથમિક સ્રોત તરીકે શરૂ થાય છે, કેમ કે કાર્બલ્સની સામગ્રી શરીરમાં સૌથી નીચું છે. જ્યારે તમે ચરબી ખાય છે અને carbs નથી ત્યારે આપણું શરીર સતત ચરબી બર્ન કરે છે અને રાજ્ય કેટોસિસ તરીકે ઓળખાય છે જે વજન ઘટાડે છે. આહારને ઘણું બધુ મળ્યું છે, પરંતુ ઘણાં અભ્યાસોએ એવો દાવો કર્યો છે કે કેવી રીતે ઓછી કાર્બ-હાઇ-ચરબીયુક્ત આહાર વજન ઘટાડે છે અને સમગ્ર આરોગ્યને સુધારવામાં મદદ કરે છે.

આહારને અનુસરતા ખોરાક ખાય તે વિશે બોલતાં, કોઈ પણ પ્રોટીન અને ચરબીવાળા સમૃદ્ધ ખોરાક જેમ કે ચિકન, માછલી, ડુક્કર, ઇંડા, માખણ, તેલ, ચીઝ અને બદામ માટે અન્ય લોકોમાં જઈ શકે છે. અને veggies વિશે વાત, તે જાણવા માટે વાંચો જે તે છે કે જે ખૂબ જ ઓછી શૂન્ય કાર્બ સામગ્રી છે.

1. બ્રોકોલી
બ્રોકોલી એ બહારની સૌથી સર્વતોમુખી શાકભાજીમાંની એક છે. કોઈ એક તેને વરાળ કરી શકે છે અથવા રોસ્ટ કરી શકે છે અથવા તેને સાકુ કરી શકે છે અને તેમાં સ્વાદિષ્ટ વાનગી બનાવી શકે છે.

2. સ્પિનચ
પાલક જે સામાન્ય રીતે પાલક તરીકે ઓળખાય છે તે વિટામિન્સ અને ખનિજોનો એક મહાન સ્ત્રોત છે. તેમાં કચુંબરનો ઉપયોગ કરીને કાચા હોઈ શકે છે અથવા તેને સૂપ બનાવીને મેળવી શકાય છે.

3. કાકડી
કાકડી અન્ય સામાન્ય રીતે મળી વેગિ છે જે નાસ્તા માટે સારું છે. એક તેને સલાડમાં ઉમેરીને મેળવી શકે છે.

4. સફેદ મશરૂમ્સ
સફેદ મશરૂમ્સમાં કાર્બોહાઇડ્રેટ્સની ખૂબ ઓછી માત્રા હોય છે. એક તેમને રોસ્ટ કરી શકે છે અથવા સાટા કરી શકે છે અને લગભગ કોઈપણ વાનગીમાં આદર્શ ઉમેરો કરી શકે છે.

5. એગપ્લાન્ટ
એગપ્લાન્ટ અન્ય કેટો-મંજૂર વેજી છે. કોઈ તેને લાસગણમાં વાપરી શકે છે અથવા કેટલાક ક્યુબને વધારાની કુમારિકા તેલ અને મસાલા સાથે સૉટ કરી શકે છે અને તમે જવા માટે સારા છો.

6. ઝુકિની
આ બીજું કેટલો સ્ટેપલ છે જે રોસ્ટિંગ અથવા ગ્રીલિંગ દ્વારા ખાવામાં આવે છે.

7. બેલ મરી
બેલ મરી અન્ય સામાન્ય રીતે મળી veggie છે અને ત્યાં ઉપલબ્ધ ઘણા કેટો વાનગીઓ છે.

8. કોબી
આ વનસ્પતિમાં આશરે 3 જીએમ ચોખ્ખું carbs (દીઠ કપ) છે અને અમે ભારતીયો પાસે કોબીની ઘણી વાનગીઓ છે.

9. ફૂલકોબી
કોબીજનો પણ ઘણા વાનગીઓ માટે ઉપયોગ કરી શકાય છે અને આ સ્વાદિષ્ટ વાનગીની ઘણી સ્વાદિષ્ટ વાનગીઓ ઉપલબ્ધ છે.

10. લીલા કઠોળ
એક તેમને steaming, roasting અથવા sauteing દ્વારા ખાય શકે છે. તેમાં બેકન ઉમેરો અને તમે જવા માટે સારા છો.

વિપરીત, શાકભાજી જે જમીન નીચે ઉગે છે, તે બીટ્સ, ડુંગળી, બટાકાની, ગાજર અને સલગમની વચ્ચે અન્ય કાર્બન ધરાવે છે. સ્ટાર્ચમાં ઊંચા હોય તેવા વેગીઓ પણ ટાળી શકાય છે, પરંતુ પાણીમાં સમૃદ્ધ લોકો માટે તે જઇ શકે છે કારણકે તેમાં ઓછી કાર્બો હોય છે.
મૂળભૂત રીતે, જે શાકભાજી સૌથી ઓછી કાર્બોઝ હોય છે તે મોટેભાગે બિન-સ્ટાર્ચી હોય છે અને સામાન્ય રીતે ઉચ્ચ પાણીની સામગ્રીવાળા ગ્રીન્સ હોય છે અને કેટો-મંજૂર હોય છે. કાર્બોમાં નીચી હોવા ઉપરાંત, તે અન્ય પોષક તત્ત્વો જેવા કે વિટામિન્સ, ખનીજ અને ફાઇબર જેવા બીજાઓમાં પણ વધારે છે.

Top