You are here
Home > Technology > નિન્ટેન્ડો સ્વિચ લાઇટ કટ ડાઉન કન્સોલ્સની લાંબા સૂચિમાં નવીનતમ છે – સર્કિટ બ્રેકર

નિન્ટેન્ડો સ્વિચ લાઇટ કટ ડાઉન કન્સોલ્સની લાંબા સૂચિમાં નવીનતમ છે – સર્કિટ બ્રેકર

નિન્ટેન્ડો સ્વિચ લાઇટ કટ ડાઉન કન્સોલ્સની લાંબા સૂચિમાં નવીનતમ છે – સર્કિટ બ્રેકર

મૂળ પ્લેસ્ટેશન 2 અને તેના નાજુક સંશોધન.

નિન્ટેન્ડો સ્વિચ લાઇટ એ ખૂબ લાંબી લાઇનમાં નવીનતમ છે

તે આશ્ચર્યજનક નથી કે નિન્ટેન્ડો સ્વિચ એક રીડીઝાઈન જાહેરાત કરી છે, પણ તે થોડી આશ્ચર્યજનક છે કે સ્વિચ લાઇટ સિસ્ટમના સહી કરવા માટે … સ્વીચ ક્ષમતા ગુમાવી દીધી છે. નવી આવૃત્તિ સંપૂર્ણપણે હેન્ડહેલ્ડ પ્લે માટે ડિઝાઇન કરવામાં આવી છે, જેનો અર્થ છે કે તેમાં ડિટેક્ટેબલ કંટ્રોલર્સ, કિકસ્ટેન્ડ અથવા ટીવી પર ચલાવવાની ક્ષમતા નથી.

તેમ છતાં, વિડિઓ ગેમ કન્સોલ્સ સાથે તે જ રીતે ચાલે છે. જ્યારે હાર્ડવેરની નવી પેઢીઓ ઘણી વધારે શક્તિ અને કાર્યક્ષમતા રજૂ કરે છે, ઘણીવાર સમાન પેઢીની સમીક્ષાઓ પાછળના કેટલાક પગલાઓ લે છે. ખર્ચાઓને ઘટાડવા માટે ટ્રેડ-ઑફ્સ બનાવવામાં આવે છે કે કેમ કે કેટલાક તત્વોને તેમના ઇતિહાસમાં, બિનજરૂરી માનવામાં આવે છે, તે ત્રણેય વર્તમાન કન્સોલ ઉત્પાદકોએ વિવિધ મશીનોને છોડી દીધી છે જેણે વિવિધ સુવિધાઓનો નાશ કર્યો છે.

પ્રશ્ન, હંમેશની જેમ, તે ગુમ થયેલ સુવિધાઓનો તમે કેટલો અર્થ કરો છો.

એનઈએસ-101.

નિન્ટેન્ડો તેના પ્રથમ ઘર કન્સોલ, NES થી આ કરી રહ્યું છે. 1993 માં પ્રકાશિત, એનઇએસ-101 એ એક નવી નિયંત્રક, ટોચની લોડિંગ કારતૂસ સ્લોટ અને માત્ર $ 49.99 ની સ્ટીકર કિંમત સાથે 1985 એનઈએસનું ફરીથી ડિઝાઇન થયું હતું. હાર્ડવેર મોટે ભાગે સમાન હતું, પરંતુ સંયુક્ત વિડિઓ અને ઑડિઓ આઉટપુટ દૂર કરવામાં આવ્યા હતા, જેનો અર્થ એ કે તમારે તેને તમારા ટીવી પર આરએફ કનેક્શન સાથે હૂક કરવો પડ્યો હતો.

1997 માં ન્યુ-સ્ટાઈલ સુપર એનઇએસ ના પ્રકાશન માટે નિન્ટેન્ડોએ સમાન ફોર્મ્યુલાનું અનુસરણ કર્યું. આ ફરીથી ડિઝાઇન કરવામાં આવ્યું SNES એ પાવર એલઇડી અને ઇજેક્ટ બટનને દૂર કર્યું, જ્યારે વિડિઓ આઉટપુટ વિકલ્પોને પાછું કાપ્યું. એસ-વિડીયો અને આરજીબી એકમાત્ર બંદર માટે જડિત કરવામાં આવ્યા હતા. ન્યૂ-સ્ટાઇલ સુપર એનઇએસમાં વિસ્તરણ પોર્ટનો પણ અભાવ છે જેનો ઉપયોગ ફક્ત જાપાન-વિશિષ્ટ સેટેલાવ્યુ પેરિફેરલ માટે કરવામાં આવતો હતો, જે વપરાશકર્તાઓને સેટેલાઇટ બ્રોડકાસ્ટ્સ પર રમતો અને અન્ય સામગ્રીને ઍક્સેસ કરવા દે છે.

નિન્ટેન્ડો 64 આવ્યા અને ફેરફારો કર્યા વગર ગયા અને ગેમક્યુબને ફરીથી ડિઝાઇન મળી નહીં (જ્યાં સુધી તમે પેનાસોનિક ક્યૂ ગણતા નહીં, જે જાપાનના એકમાત્ર ડીવીડી પ્લેયર હતા જે ટોસ્ટર જેવા દેખાતા હતા અને ગેમક્યુબ અંદર હતા). ગેમક્યુબે, જોકે, એક મૌન પુનરાવર્તન પ્રાપ્ત કર્યું છે કે જેણે ફરીથી વિડિઓ આઉટપુટ ક્ષમતાઓ દૂર કરી. 2004 થી ઉત્પાદિત મોડલ્સ ડિજિટલ એવી ઘટક કેબલ પોર્ટને દૂર કરે છે, જેનો અર્થ છે કે સિસ્ટમ હવે 480 પી પ્રગતિશીલ સ્કેન મોડનો ઉપયોગ કરી શકે તેવા રમતોમાં ઉપયોગ કરી શકશે નહીં.

વાઇ મીની.

વાઇએ ગેમક્યુબને સફળ બનાવ્યો અને તેની પુરોગામી સાથે ખૂબ સમાન હતું, જેમાં મેમરી કાર્ડ્સ અને નિયંત્રકો માટે સંપૂર્ણ પાછળની સુસંગતતા અને પોર્ટ્સનો સમાવેશ થતો હતો. તે કાર્યક્ષમતાને લોંચ કર્યાના પાંચ વર્ષ બાદ છોડી દેવામાં આવી હતી, જો કે, 2011 હાર્ડવેર સંશોધન સાથે કે જે પાછળની સુસંગતતાને દૂર કરે છે અને હવે Wii ના આઇકોનિક વર્ટિકલ સ્ટેન્ડ સાથે આવી નથી. તેના બદલે, આ મોડેલ ટીવી હેઠળ આડી બેસીને બનાવાનો હતો. પોઇન્ટ ઘર ચલાવવા માટે Wii લોગો 90 ડિગ્રી ફેરવવા માટે નિન્ટેન્ડો ત્યાં સુધી ગયા.

વાઇ મીની એ વધુ સખત ઘટાડો છે. તે લાલ અને કાળો બોડી અને ટોપ લોડિંગ ડિસ્ક ડ્રાઇવ સાથે અસલી વાઇ જેવી કંઇક જુએ નહીં. વધુ અગત્યનું, તે બધી ઇન્ટરનેટ કાર્યક્ષમતા તેમજ પાછળની સુસંગતતાને વધારે છે, જેનો અર્થ છે કે તે શાબ્દિક રૂપે ભૌતિક વાઇ ડિસ્ક ચલાવતું નથી. પણ $ 99.99 માટે, તે 2013 માં એક મુશ્કેલ વેચાણ હતું.

નિન્ટેન્ડોના પ્રારંભિક પોર્ટેબલ સંશોધનો દરમિયાન, સીધા સુધારાઓ હોવાનું માનવામાં આવે છે જેણે તેમના પૂર્વગામીઓને દરેક રીતે હટાવી દીધા છે. જ્યાં સુધી, ઉદાહરણ તરીકે, તમે મૂળ રમત બોયની ગ્રીન સ્ક્રીનને વધુ પડતા સુધારેલા રમત બોય પોકેટ પર ચૂકી ગયેલા કોઈપણ કારણસર અથવા પોકેટના વિપરીત સ્વિચને વધુ શક્તિશાળી રમત બોય કલર પર સ્વિચ કરી નથી. (હું ખરેખર તે ચૂકી ગયો હતો.) ગેમ બોય એડવાન્સ સાથે 2001 માં નવી પેઢીની કૂદકો પણ રમત બોય કલરની બધી કાર્યક્ષમતાઓને સાચવી રાખતી હતી.

ગેમ બોય એડવાન્સ એસપી.

અહીંથી, વસ્તુઓ જટીલ થઈ જાય છે. ગેમ બોય એડવાન્સનું પ્રથમ સંશોધન, એસપી, 2003 માં અનુસરવામાં આવ્યું હતું અને સામાન્ય રીતે તેની ક્લેમશેલ ડિઝાઇન માટે સારી રીતે પ્રાપ્ત થઈ હતી જે અંતે ફ્રન્ટ-લિટ સ્ક્રીન શામેલ હતી. પરંતુ તે વિનાશનો આક્રમક હતો, કારણ કે નિન્ટેન્ડોએ નિર્ણય લીધો હતો કે હેડફોન જેકને ખોદવાનો મોટો રસ્તો નહીં. જો તમે વાજબી વફાદારીમાં સોરો સાઉન્ડટ્રેકનો Aria સાંભળવા માગતા હો, તો તમારે ડોંગલ ખરીદવું પડશે.

આ આજે પણ તેના કરતાં ઓછું અનુકૂળ હતું – ગેમ બોય એરપોડ્સ હંમેશાં એક વસ્તુ જેવું નહોતું – અને નિન્ટેન્ડોએ 2005 ગેમ ગેમ માઇક્રો સાથેનો રસ્તો પાછો વાળ્યો હતો, એક નાનો, ઉચ્ચ ગુણવત્તાવાળી સ્ક્રીન અને હા, એ હેડફોન જેક. પરંતુ માઈક્રો પાસે તેની પોતાની મોટી ખામી હતી કારણ કે તેણે મૂળ ગેમ બોય અને ગેમ બોય કલર ગેમ્સની સંપૂર્ણ લાઇબ્રેરી સાથે સુસંગતતા તોડ્યો હતો.

ગેમ બોય એડવાન્સ એસપીના હેડફોન ડોંગલ.

તે જ વર્ષે બહાર પાડવામાં આવેલ નિન્ટેન્ડો ડીએસ, એડવાન્સ-બાય ગેમ બોય સુસંગતતાની સમાન ડિગ્રી હતી. 2006 ની ડી.એસ. લાઇટ એ એકદમ સરળ સુધારણા હતી, જેમાં સમાન તેજસ્વી સ્ક્રીનો અને સમાન ઇન્ટરનલ્સની આસપાસ ભારે ડિઝાઇન હતી. પરંતુ 200 9 માં ડીએસઆઈ વધુ જટિલ અપગ્રેશન દરખાસ્ત હતી.

એક બાજુ, ડીસીઆઈ અત્યાર સુધીમાં સૌથી વધુ મધ્યમ-જનરેશન અપગ્રેડ દ્વારા નિન્ટેન્ડોને બહાર પાડ્યું હતું. તેમાં બે (ખૂબ ખરાબ) કેમેરા, 256MB આંતરિક સ્ટોરેજ, અને ઑનલાઇન સ્ટોરમાંથી ડીએસઆઈવેર રમતો ડાઉનલોડ કરવાની ક્ષમતા, જ્યારે તેની મોટી સ્ક્રીન, ઝડપી પ્રોસેસર અને ડીએસ લાઇટ કરતાં વધુ RAM હતી. ડિઝાઇન ડી.એસ. લાઇટની તુલનામાં આકર્ષક પણ હતી, અને ઓનબોર્ડ ઓએસ વધુ સંપૂર્ણ ફીચર્ડ હતું.

બીજી બાજુ, ડીએસઆઈએ ગૌણ કાર્ટ્રિજ સ્લોટને સંપૂર્ણપણે દૂર કરીને ગેમ બોયને નિન્ટેન્ડોની લિંકને સંપૂર્ણપણે તોડી નાખ્યો હતો. આ માત્ર પાછળની સુસંગતતાને અસર કરતું નથી. (સમકાલીન ડી.એસ. રમતોની યોગ્ય સંખ્યામાં ગેમ બૉય સ્લોટ એક્સેસરીઝ માટે વપરાય છે, જેમ કે રમ્બલ પક અને ગિટાર હિરો સીરીઝ ‘અસામાન્ય ગિટાર ગ્રિપ.) ડીએસઆઈ અને તેનું વિશાળ વેરિયેન્ટ, ડીએસઆઈ એક્સએલ, વધુ સક્ષમ સિસ્ટમ્સ હતા, પરંતુ આ ખામીઓનો અર્થ એ થયો કે તેઓ ડીએસ લાઇટ માટે સીધા બદલવાની જરૂર નહોતી.

નિન્ટેન્ડો 2 ડી.

3DS એ ઘણી બધી નવી સુવિધાઓ સાથેનું એક સંપૂર્ણપણે નવું પ્લેટફોર્મ હતું અને તે તેના જીવનકાળથી ઘણા ગુમાવ્યું ન હતું. 3DS XL એ ફક્ત મોટું સંસ્કરણ હતું, જ્યારે ન્યૂ 3 ડી એસ મધ્ય-પેઢીનું પુનરાવર્તન હતું જે તકનીકી ક્ષમતાઓને સુધારે છે અને કંઈપણ દૂર કર્યા વગર વધુ નિયંત્રણો ઉમેરે છે. જ્યારે સમય કંઈક દૂર કરવા આવ્યો, તેમ છતાં, તે બોમ્બધડાકા હતી.

2 ડી.એસ.એસ. માત્ર વિચિત્ર લાગતું નથી, પરંતુ તે એક એવું નામ હતું જે એપ્રિલ ફૂલના ઠગ જેવું લાગે છે. કન્સોલનો 2 ડી સંસ્કરણ જેણે તેનો પ્રાથમિક વેચાણ બિંદુ તરીકે 3 ડીનો ઉપયોગ કર્યો? જોક્સે પોતાને લખ્યું. પરંતુ અંતે, નિન્ટેન્ડો સાબિત થયું. ઘણા ઉચ્ચ-પ્રોફાઇલ શીર્ષકોએ 3D ને સમર્થન આપવાનું બંધ કર્યું છે, અને અંતિમ 3DS પુનરાવર્તન – 2DS XL – તે સુવિધા માટે અત્યાર સુધી શ્રેષ્ઠ હતું જેણે આ સુવિધા વિશે કાળજી ન લીધી.

પ્લેસ્ટેશનના પ્રારંભિક દિવસોથી સોનીએ તેની કન્સોલની ક્ષમતાઓ સાથે પણ ઝંપલાવ્યું છે. મૂળ પ્લેસ્ટેશનની વિવિધ આવૃત્તિઓ આંતરિક આંતરિક મિકેનિઝમ્સ અને એવી આઉટપુટ સાથે જારી કરવામાં આવી હતી. સૌથી વધુ પરિણામરૂપ તે કદાચ પ્રથમ મોડેલના આરસીએ જેકને દૂર કરવાનું હતું, જે પછીથી તેને ઓડિયોફાઇલ સર્કલમાં અનુસરવામાં આવ્યું. 2000 માં નાના પીએસઓને ફરીથી ડિઝાઇન કરવાથી સીરીયલ પોર્ટ દૂર થયું હતું, જે પ્લેસ્ટેશનની લિંક કેબલ માટે ઉપયોગમાં લેવાતું હતું, પરંતુ અન્યથા, તે કંઈપણ પર ચૂકી ન હતી; થોડો ઉપયોગ થતો સમાંતર પોર્ટ પહેલાથી જ અગાઉના સંશોધનમાં દૂર કરવામાં આવ્યો હતો.

મૂળ સોની પ્લેસ્ટેશનનું પુનરાવર્તન.

પ્લેસ્ટેશન 2 એ નાના ટ્વિક્સનો ટોળું પણ પસાર કર્યો – શું તમે જાણો છો કે લોંચ પર ફાયરવાયર પોર્ટ છે? – વધુ નોંધપાત્ર ફરીથી ડિઝાઇન પર ઉતરાણ પહેલાં. આ વખતે, જોકે, આ પરિવર્તન વધુ સખત હતું. 2004 ના “પીએસ 2 સ્લિમ” તરીકે ઓળખાતું તે કદમાં અકલ્પનીય ઘટાડો હતું, જેનો અર્થ એ થયો કે મૂળ મોડેલની ભારે 3.5-ઇંચ ડ્રાઇવ બે માટે કોઈ જગ્યા ન હતી જે નેટવર્ક એડેપ્ટર રાખવામાં આવી હતી.

તે ઑનલાઇન પ્લે માટે એક સમસ્યા ન હતી, કારણ કે પીએસ 2 સ્લિમ પાસે ઇથરનેટ પોર્ટનો અધિકાર હતો. પરંતુ તેનો અર્થ એ થયો કે કન્સોલ એ PS2 હાર્ડ ડિસ્ક ડ્રાઇવ માટે સમર્થન ઘટાડ્યું હતું, 40GB ડ્રાઇવ કે જે કેટલીક રમતોમાં લોડ ટાઇમ્સને ઝડપી કરી શકે છે અને તે કેટલાક માટે જરૂરી છે – ખાસ કરીને અંતિમ ફૅન્ટેસી XI . એચડીડી સુસંગતતાના અભાવનો પણ અર્થ એ થયો કે પીએસ 2 સ્લિમ લિનક્સના પીએસ 2 વર્ઝનને ચલાવવામાં અસમર્થ હતો, જેણે સોનીને PS3 માંથી બહાર ફેંકી દીધી તેના કરતાં નોંધપાત્ર રીતે ઓછા વિવાદાસ્પદ સાબિત થયા હતા.

હકીકતમાં, પ્રારંભિક PS3 મોડેલ વિશે ઘણું બધું વિવાદાસ્પદ હતું. સોનીએ પ્રખ્યાત રીતે 599 ડોલરની મહત્વાકાંક્ષી સિસ્ટમ શરૂ કરી, અને ઝડપથી ખર્ચમાં કાપ મૂકવા માટે તે બધું કરવાની જરૂરિયાતની સ્થિતિમાં પોતાને શોધી કાઢ્યું. યુ.એસ. લોંચ મૂળ મોડલ કરતાં ઓછા સક્ષમ હોવાના ચાર મહિના પછી યુરોપમાં પણ કન્સોલ છૂટી ગયું હતું.

મૂળ પ્લેસ્ટેશન 3.

સૌ પ્રથમ, પીએસ 3 એ સિસ્ટમના ઇમોશન એન્જિન સીપીયુ અને ગ્રાફિક્સ સિન્થેસાઇઝર GPU ને મધરબોર્ડ પર એકીકૃત કરીને PS2 સાથે સંપૂર્ણ હાર્ડવેર-આધારિત બેકવર્ડ સુસંગતતા પ્રાપ્ત કરી. યુરોપીયન લોંચ માટે, ઇમોશન એન્જિનને દૂર કરવામાં આવ્યું હતું, જેમાં સોફ્ટવેર ઇમ્યુલેશન કેટલાકને અપનાવી રહ્યું હતું – પરંતુ નકામા તમામ – નહીં. પરિણામે, યુરોપીયન પીએસ 3 ફક્ત PS2 લાઇબ્રેરીની 72 ટકા જેટલી રમત રમી શક્યો હતો, અને તે જ યુ.એસ. માં રજૂ કરાયેલા 80 જીબી મોડેલની વાત સાચી હતી.

આ વર્ષમાં પછીથી 40GB ની PS3 ની વૈશ્વિક લોંચ સાથે વસ્તુઓ વધુ ખરાબ થઈ ગઈ. આ મોડેલ 399 ડોલરમાં વેચાયું હતું, જે સોની આંશિક રીતે સેલ પ્રોસેસરને વધુ પાવર-કાર્યક્ષમ અને ખર્ચ-કાર્યક્ષમ 60 એનએમ સુધી ઘટાડીને હાંસલ કરવામાં સક્ષમ રહી હતી. પરંતુ મશીનને કેટલાક ગંભીર રીતે પાછું કાપી નાખવામાં આવ્યું: તેમાં બે યુએસબી સ્લોટ્સ, ફ્લેશ કાર્ડ વાચકો, સુપર ઑડિઓ સીડી સપોર્ટ અને PS2 ની પાછળની સુસંગતતા હારી ગઈ. 40 જીબી PS3 માં હવે ગ્રાફિક્સ સિન્થેસાઇઝર શામેલ નથી, અને તેથી PS2 ડિસ્ક રમવાની ક્ષમતાને સંપૂર્ણપણે ગુમાવ્યું. બે મુખ્ય સ્લિમ રીડિઝાઇન્સ સહિતના અનુગામી PS3 એકમો, 40GB ની સુવિધા સેટ પર આધારિત હતા.

લગભગ તે જ સમયે, સોની તેના પ્રથમ વાસ્તવિક હેન્ડહેલ્ડ કન્સોલ, પ્લેસ્ટેશન પોર્ટેબલના વિવિધ પુનરાવર્તનોને ક્રેન્ક કરી રહી હતી. 2008 ના પીએસપી -2000 થોડા સ્વાગત સ્વિક્સ સાથે નાનું “નાજુક” અપડેટ હતું, જ્યારે પછીના વર્ષના PSP-3000 એ વધુ સારી સ્ક્રીન લાવી. જોકે, મોડેલે પહેલા પણ PSPs માંથી નોંધની કંઈપણ દૂર કરી નહોતી, જો કે – તે 200 9 માં આવશે.

પીએસપી ગો.

પીએસપી ગો એ હંમેશાં સૌથી વધુ ક્રાંતિકારી કન્સોલ રીડિઝાઇન્સમાંની એક હતી. તે અન્ય PSP મોડલો કરતાં ઘણી ઓછી હતી, બટનો મિકેનિઝમ પાછળ છુપાયેલા બટનો સાથે, અને મોટાભાગના વિવાદાસ્પદ રીતે યુએમડી ડિસ્ક ડ્રાઇવ દર્શાવવામાં આવતી નહોતી. તેનો અર્થ કોઈ શારીરિક રમતો અને યુએમડી મૂવીઝ નથી: ડિજિટલ પ્લેસ્ટેશન સ્ટોરથી બધું જ આવવું પડ્યું હતું. આ હોવા છતાં, સોનીએ અન્ય PSP મોડલ્સ કરતા PSP Go માટે નોંધપાત્ર રીતે ઊંચી કિંમત વસૂલ કરી. તે આશ્ચર્યજનક રીતે ન હતું, અને સોનીએ કેટલાક મફત રમતો સાથે તેને બંડ કરવાનું શરૂ કર્યું. તે એક પ્રાયોગિક ડિવાઇસ હતો જે તેના કેટલાક સમયથી આગળ હતો: કન્સોલ ઉત્પાદકે ડિજિટલ રૂપે સંપૂર્ણ રિટેલ રમતો વેચવાનો પ્રથમ વખત સંકેત આપ્યો હતો.

જોકે, અંતિમ PSP મોડેલ, સંપૂર્ણ વિરોધી દિશામાં ગયા. PSP-E1000 માત્ર યુરોપમાં 2011 માં જ બહાર પાડવામાં આવ્યું હતું, અને તે મોનો સ્પીકર અને કોઈ વાઇ-ફાઇ સપોર્ટ સાથે સસ્તું બજેટ મોડેલ હતું. જો તમે ખરેખર ઇચ્છો તો તમે હજી પણ PS3 માંથી ડિજિટલ રમતોને ડાઉનલોડ અને સ્થાનાંતરિત કરી શકો છો, પરંતુ વ્યવહારમાં, આ એક PSP ભૌતિક ડિસ્ક પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું હતું.

પી.એસ. વીટા, પી.એસ.પી.ની સોનીની ફોલો-અપ, એક જ રીડિઝાઇન મેળવવા માટે પૂરતા સમય સુધી ચાલ્યો, અને તે સમયે તે એક રસપ્રદ પ્રસ્તાવ હતો. તેના વિશે લગભગ બધું જ સુધારણા હતી: કદ, વજન, બેટરી જીવન. પરંતુ મૂળ મોડેલની વિશિષ્ટ OLED સ્ક્રીનથી એકદમ સારી પરંતુ કંટાળાજનક એલસીડી પર સ્વિચ કરવાનો અર્થ એ થયો કે બિલ્ડ ગુણવત્તા વધુ સારી હોવા છતાં, તે થોડું સસ્તું લાગ્યું. તે ખરેખર કોઈ સુવિધા ગુમાવવાનું એક કેસ નથી, તે એક વિષયવસ્તુ પરિવર્તન જેવું હતું જેણે તમને તમારા રેટિનામાં સાયકાડેલિક લુમાઇન્સ તબક્કામાં બેઠેલા દિવસો માટે આતુર બનાવી હતી.

સુધારેલા પીએસ વીટા.

માઈક્રોસોફ્ટે વિવાદાસ્પદ કન્સોલ સંશોધનના ઇતિહાસનો પણ સમાવેશ કર્યો છે, તેમ છતાં તે જવા માટેનો સમય લાગ્યો. પ્રથમ એક્સબોક્સને વિશ્વસનીયતા સુધારવા અને મોડિડીંગ સામે રક્ષણ આપવાના હેતુથી આંતરિક ટેવક્સ મળી ચૂક્યા છે, જોકે માઇક્રોસોફ્ટે ઝડપથી નાના એસ મોડલ પર સ્વિચ કરીને તેના અનિશ્ચિત મૂળ નિયંત્રક પર બેકટ્રેક કર્યું હતું.

2010 માં Xbox 360 એ નાનું એસ મોડેલ મેળવ્યું હતું, જેમાં બિલ્ટ-ઇન Wi-Fi અને કેટલાક વધારાના USB પોર્ટ્સ સાથે નવા પ્રકાશિત કરેલા સેનેટર માટે સમર્પિત માલિકીનું પોર્ટ ઉમેરવામાં આવ્યું હતું. 360 એસ એ કોઈપણ મુખ્ય લાક્ષણિકતાઓને દૂર કરી નથી, પરંતુ તે નિયમિત એસએટીએ ખાડી તરફેણમાં મેમરી એકમો અને માઇક્રોસૉફ્ટની કિંમતી ક્લિપ-હાર્ડ હાર્ડ ડ્રાઈવોને દૂર કરીને સ્ટોરેજ પરિસ્થિતિમાં મોટા ફેરફારો કરે છે.

બાદમાં નવી ડિઝાઇન, 2013 એક્સબોક્સ 360 ઇ, એક યુએસબી પોર્ટ તેમજ ઘટક અને એસ-વિડિઓ આઉટપુટને દૂર કરી, અને ટૂંક સમયમાં જ રિલીઝ થતાં Xbox One ની દ્રશ્ય સમાનતા માટે જાણીતી હતી. એકંદરે, માઇક્રોસોફ્ટે 360 પેઢીમાંથી હાર્ડવેર રીવિઝિઝન્સ પર વિવાદ વિના ઘણા મેળવ્યા. અત્યાર સુધીમાં, તેની સૌથી મોટી સમસ્યા એ અસફળ મૂળ મોડેલ હતી.

એક્સબોક્સ 360 ઇ.

પરંતુ આપણે બધા જાણીએ છીએ કે Xbox One સાથે શું થયું. તેના UI અને રમતો લાઇનઅપના આગળના ભાગમાં કિનેક્ટ સાથે 2013 માં લોંચ કરવામાં આવ્યું હતું, પ્લેટફોર્મ નાના, ઝડપી, સસ્તું PS4 ની બાજુમાં ફૉપ્પ થયું હતું.

માઈક્રોસોફ્ટે જહાજને જમણી બાજુએ ઝડપથી કામ કર્યું હતું, યુ.એસ.ના કિનેક્ટ પર વિશ્વાસ અને પછી, 2014 માં, બૉક્સમાં સેન્સર વિના Xbox One ના સંસ્કરણો વેચ્યા હતા. જ્યારે તે કન્સોલના ફરીથી ડિઝાઇનવાળા સંસ્કરણને છોડવાનો સમય આવ્યો, ત્યારે Xbox One S માં કીનેક્ટ પોર્ટ પણ શામેલ થયો ન હતો, અને ગયા વર્ષે, માઇક્રોસોફ્ટે હાર્ડ-ટુ-સર્ચ કીનેક્ટ યુએસબી ઍડપ્ટરને એકસાથે બંધ કર્યું.

Xbox એક એસ માઇક્રોસૉફ્ટની અસલ Xbox One પ્રસ્તુતિને જોતા પ્રેક્ષકોમાંના કોઈપણ માટે સંપૂર્ણપણે અશક્ય છે. તે પ્રકાશમાં, તે હંમેશાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ કન્સોલ સંશોધનમાંનું એક છે. પરંતુ જ્યારે એસને છોડવામાં આવ્યો ત્યારે તે સહેજ વિવાદાસ્પદ નહોતો.

તે અંશતઃ કારણ કે તે અન્યથા એક મહાન અપડેટ હતું, દૂરના નાના અને વધુ આકર્ષક બૉક્સમાં 4K બ્લુ-રે ડ્રાઇવ અને HDR સપોર્ટ મૂક્યો. (તે જ સમયે, સોનીએ સહેજ નાજુક પ્લેસ્ટેશન 4 બહાર પાડ્યું જે ઓપ્ટિકલ ઑડિઓ પોર્ટને દૂર કરે છે.) પરંતુ તે મોટેભાગે છે કારણ કે કેટલાક લોકો, પછી ભલે ગ્રાહકો અથવા વિકાસકર્તાઓને ખરેખર પહેલેથી જ કીનેક્ટ ગમે છે. માઇક્રોસોફ્ટે ટેક્નોલૉજી સાથેના ઇન્ટ્યુએશનને કંપનીએ ખોટી રીતે ખોટી રીતે સમજ્યા તે પહેલાં પ્લેટફોર્મને લગભગ ડૂબી ગઈ.

એક્સબોક્સ વન એસ.

નિન્ટેન્ડો સ્વિચ લાઇટ જેવા ઉત્પાદનોનું મૂલ્યાંકન કરતી વખતે તે ધ્યાનમાં રાખવાની વાત છે. નોંધપાત્ર કાર્યક્ષમતા ખોવાઈ ગઈ છે, હા, પણ શું ત્યાં ઘણા લોકો છે જેમણે પહેલા સ્થાને ન હોત?

સ્વિચના કિસ્સામાં, મને લાગે છે કે જવાબ ખરેખર હા છે. તે હોમ સિસ્ટમ કરતાં વધુ પ્રભાવશાળી હેન્ડહેલ્ડ છે, અને તેની પોર્ટેબલ પ્રકૃતિ એ છે કે નિન્ટેન્ડો આધુનિક કન્સોલ ધોરણો દ્વારા આવા સામાન્ય હાર્ડવેર માટે $ 299 ચાર્જ કરી શક્યા છે. જે લોકો તેને હેન્ડહેલ્ડ મોડમાં ઉપયોગ કરશે, તે માટે વધુ બેટરી જીવન સાથે વધુ પોર્ટેબલ-કેન્દ્રિત ઉપકરણ મેળવવાની અને 100 ડોલરની બચત કરવાની તક ખૂબ જ આકર્ષક રહેશે.

અન્ય કોઈને માટે, સારું, તેઓ સ્વિચ લાઇટ ખરીદવાની જરૂર નથી. અફવા છે કે નિન્ટેન્ડો વધુ શક્તિશાળી મોડેલ પર પણ કામ કરે છે. તેના બદલે રાહ જુઓ.

જ્યાં સુધી તેની પાસે ઉપયોગી કંઈપણ ન હોય ત્યાં સુધી.

ઇવાન એમોસ દ્વારા ફોટોગ્રાફી, જેની વિડિઓ ડોમેન વિડિઓ વિડિઓ હાર્ડવેર પર કામ કરે છે તે વિશ્વ માટે એક અદ્ભુત ભેટ છે.

Top