You are here
Home > Entertainment > કંગના રણૌતે તાજેતરના હુમલામાં પત્રકારોને 'ત્રાસવાદીઓ' અને 'ટર્મિટ્સ' તરીકે વર્ણવ્યું – Scroll.in

કંગના રણૌતે તાજેતરના હુમલામાં પત્રકારોને 'ત્રાસવાદીઓ' અને 'ટર્મિટ્સ' તરીકે વર્ણવ્યું – Scroll.in

કંગના રણૌતે તાજેતરના હુમલામાં પત્રકારોને 'ત્રાસવાદીઓ' અને 'ટર્મિટ્સ' તરીકે વર્ણવ્યું – Scroll.in

બૉલીવુડ અભિનેતા કંગના રણૌતે ગુરુવારે તેના મેનેજર અને બહેન રંગોલી ચંદેલ દ્વારા ટ્વિટર પર વિડિઓ નિવેદનમાં “સ્યુડો-જર્નાલિસ્ટ્સ” અને “દેશના ત્રાસવાદીઓ” ઉપર હુમલો શરૂ કર્યો હતો. રાણાવત રવિવારના રોજ મુંબઇની તેમની આગામી ફિલ્મ જજગમેન્ટેલ હૈ કયા માટે પ્રમોશનલ ઇવેન્ટમાં એક પત્રકાર સામેની તેમની ટિપ્પણીના જવાબમાં એન્ટરટેઇનમેન્ટ જર્નાલિસ્ટ્સ ગિલ્ડ ઑફ ઇન્ડિયા દ્વારા બહિષ્કારની પ્રતિક્રિયા આપી હતી.

રણૌતે વીડિયોમાં કહ્યું હતું કે, “હું તમને વિનંતી કરું છું કૃપા કરીને મને પ્રતિબંધિત કરો, કારણ કે હું નથી ઇચ્છતો કે તમે મારાથી પૈસા કમાવી શકો.” “તમે મને કરી શકો છો તે સૌથી મોટી તરફેણ છે.”

અહીં કંગનાથી બધા મીડિયા માધ્યમોને જેણે તેના પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે તે વિડિઓનો સંદેશ અહીં છે, પીએસને તેને વાયરલ તાવ આવ્યો છે તેથી ભારે અવાજ છે … cont … (contd) pic.twitter.com/U1vkbgmGyq

– રંગોલી ચંદેલ (@ રાંગોલી_એ) જુલાઇ 11, 2019

(કોન્ટડ) …. 🙏🏻🙏🏻🙏🏻 pic.twitter.com/nzQoVN8llU

– રંગોલી ચંદેલ (@ રાંગોલી_એ) જુલાઇ 11, 2019

રણૌતે પત્રકારોને “સ્યુડો-ઉદારવાદી” અને “સમાધાન” તરીકે વર્ણવીને તેમના નિવેદનની શરૂઆત કરી. તેણીએ કહ્યું, “પત્રકારોનો એક ભાગ દેશની ગૌરવ, પ્રામાણિકતા અને સમાનતાને સમાપ્ત કરે છે જેમ કે ખોટી અફવાઓ અને રાષ્ટ્રીય રાષ્ટ્રના વિશ્વાસઘાતના મૂલ્યો ફેલાવીને. તેમ છતાં બંધારણમાં તેમના માટે કોઈ દંડ અથવા સજા નથી. આ વેચાયેલા પત્રકારો છે. જો તેઓ ખરેખર ધર્મનિરપેક્ષ હતા, તો તેઓ ધાર્મિક બાબતો પર દેશ પર હુમલો કરશે નહીં. ”

રણૌતે ત્યારબાદ પ્રેસ ટ્રસ્ટ ઓફ ઇન્ડિયા રિપોર્ટર જસ્ટીન રાવ તરફ ધ્યાન ખેંચ્યું, જેની સાથે તેણીએ રવિવારના રોજ રડતા. ભૂતકાળમાં રાવએ સોશિયલ મીડિયા પર તેણીનો આનંદ માણી લીધો છે – ચંદ્ર Twitter પર અઠવાડિયામાં વહેંચી રહ્યો છે તે પુરાવો – રાણાઉતએ કહ્યું હતું કે, “આ પત્રકાર ગંભીર કારણોસર આનંદ કરે છે, મને પ્લાસ્ટિક પ્રતિબંધ અને ગાય સામે અવાજ ઉઠાવવો કતલ પછી તે દેશની દેશભક્તિ પર મારી ફિલ્મનો આનંદ માણે છે. ”

આ ફિલ્મમાં રણૌતની જાન્યુઆરીની રજૂઆત મણિકર્નિકા: રાણી ઓફ ઝાંસી , ઓગણીસમી સદીના સ્વાતંત્ર્ય સેનાની રાની લક્ષ્મીબાઇના આધારે છે. પ્રકાશન સમયે, રાવને રાણાઉતે એક પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં પૂછ્યું હતું કે શા માટે આ ફિલ્મ પાકિસ્તાનમાં રિલિઝ થઈ રહી હતી જ્યારે રાણાતે ત્યાં કોઈ ઇવેન્ટ યોજવા માટે અન્યની ટીકા કરી હતી.

# પુલવામા હુમલા પછી, કંગનાએ ઉઝી હુમલા બાદ પાકિસ્તાનમાં એક ઇવેન્ટ યોજવા બદલ @ આઝમી શબાના અને અન્યને વખોડી કાઢ્યા હતા. મેં તેમને પૂછ્યું, તો પછી, તે જ યુરી હુમલા * હોવા છતાં, પાકિસ્તાનમાં # મણિકર્નિકાને બહાર પાડશે ? તેણીનો પ્રતિસાદ: pic.twitter.com/GMg1EF2sCF

જસ્ટીન રાવ (@ જસ્ટિનજેરાવ) 3 માર્ચ, 2019

રવિવારે, જજમેંમેન્ટલ હૈ કયા માટે પ્રમોશનલ ઇવેન્ટમાં, રાવએ એક પ્રશ્ન પૂછવા માંડ્યું . તેણીએ તેને રોક્યો અને તેના પર “ધૂમ્રપાન અભિયાન” ચલાવવાનો આરોપ મૂક્યો.

રણૌતે ગુરુવારે વહેંચેલા વિડિઓમાં જણાવ્યું હતું કે, “તમે મફત ભોજન ખાવા માટે પરિષદો પ્રેસ કરવા આવો છો”. “તમારા વિશે કંઇક હોવું જોઈએ જે પત્રકારત્વ છે. દેશના ત્રાસવાદીઓ માટે મારી પાસે શૂન્ય સહનશીલતા છે. તમે લોકો 50, 60 રૂપિયા વેચી શકો છો. મેં તમારા પિતા અને દાદાને મુશ્કેલ સમય આપ્યો છે, તેથી તમે કશું જ નથી. ”

પ્રકાશ કોવલલામુડી દ્વારા દિગ્દર્શિત, જજમેન્ટમેન્ટ હૈ કયા પણ રાજકુમાર રાવને રજૂ કરે છે અને 26 મી જુલાઈના રોજ બહાર આવશે. ફિલ્મના નિર્માતા, બાલાજી ટેલિફિલ્મ્સે બુધવારે ગિલ્ડને લેખિત માફી મોકલી હતી. રાણાતને નામ આપ્યા વિના, માફી માગીને કહ્યું, “જ્યારે તેમાં સામેલ લોકોએ પોતાનું પોતાનું દ્રષ્ટિકોણ રાખ્યું હતું, પરંતુ તે અમારી ફિલ્મની ઘટનામાં થયું હોવાને કારણે, ઉત્પાદકો તરીકે, આપણે આ અનૌપચારિક ઘટના માટે દિલગીર છીએ અને વ્યક્ત કરવા માંગીએ છીએ.”

ગિલ્ડે પીટીઆઈને કહ્યું કે જ્યારે તેઓએ માફી માગી હતી, ત્યારે રાણાત પરના પ્રતિબંધને “તમામ મીડિયા પ્લેટફોર્મ્સ પર” બહિષ્કાર કરવાનું ચાલુ રાખવામાં આવશે.

આ પણ વાંચો:

મીડિયા બહિષ્કારના અભિનેતા કંગના રાણાતને પત્રકારોએ ચેતવણી આપી પછી બાલાજી ટેલિફિલ્મ્સ માફી માગે છે

‘જજગમેંટલ હૈ કયા’ લેખક કાનિકા ઢિલ્લોન: ‘પ્રેક્ષકોની નૈતિક હોકાયંત્ર કેમ નક્કી કરો?’

Top