You are here
Home > Entertainment > બાંગ્લાદેશમાં 8 વર્ષ પછી, ચંકી પાંડે બોલીવુડ પર પાછા ફર્યા: 'લોકો ભૂલી ગયા હતા' – એનડીટીવી ન્યૂઝ

બાંગ્લાદેશમાં 8 વર્ષ પછી, ચંકી પાંડે બોલીવુડ પર પાછા ફર્યા: 'લોકો ભૂલી ગયા હતા' – એનડીટીવી ન્યૂઝ

બાંગ્લાદેશમાં 8 વર્ષ પછી, ચંકી પાંડે બોલીવુડ પર પાછા ફર્યા: 'લોકો ભૂલી ગયા હતા' – એનડીટીવી ન્યૂઝ
નવી દિલ્હી:

એક અભિનેતા માટે ખ્યાતિ મહત્વનું છે. કેટલાક તેના કારકિર્દીમાં શરૂઆતમાં અનુભવે છે જ્યારે અન્ય લોકો સ્પૉટલાઇટમાં પ્રવેશવા વર્ષો લાવે છે. સ્ટારડમ, જોકે, ફંકલે હોઈ શકે છે – ચંકી પાંડેને પૂછો. અભિનેતાએ ત્રણ દાયકાથી બોલીવુડની કારકિર્દીમાં “સફળતા” અને “નિષ્ફળતા” ને જોયું છે. “તે કદાચ મારા નસીબમાં લખ્યું હતું કે હું ઊઠું છું અને પડવું છું અને ઉદભવ્યો છું. મેં સફળતા અને જીવનમાં નિષ્ફળતા અનુભવી છે. પ્રમાણિક રહેવા માટે, મને કોઈ દિલગીર નથી. તમે હંમેશાં ટોચ પર ન હોઈ શકો છો.” આસી હાઈ અગ , તઝાબ અને ખટ્રોન કે ખિલાડી જેવી હિટ સાથે આઠમી સદીના અંતમાં કારકિર્દીની શરૂઆત શરૂ થયા પછી રેસમાં હારી જવાને કારણે આઇએનએને કહ્યું હતું .

1987 માં, પહલજ નિહલાની દ્વારા ઉત્પાદિત હિટ, અગ હાય અગમાં, મુખ્ય અભિનેતા તરીકે ચંકીની પ્રથમ ફિલ્મ બની. આ ફિલ્મમાં ધર્મેન્દ્ર અને શત્રુઘ્ન સિન્હાના અનુભવી દિગ્દર્શકો પણ હતા, પરંતુ ચંકીએ તેમની એક્શન હીરો ટર્ન સાથે ઇન્સ્ટન્ટ ફેન બેઝ જીત્યો હતો.

આઠમી સદીના અંત ભાગમાં મલ્ટિ-સ્ટાર્અર્સના યુગને ચિહ્નિત કર્યા હતા અને ચંકી તજાબ , પાપ કી દુનિયાની અને ગણાહોન કા ફૈસલા સહિતના અન્ય મોટા સ્ટાર સાથે ફિલ્મોની શ્રેણીમાં દેખાયા હતા, પરંતુ તેઓ તેમની જુસ્સાદાર સ્ક્રીન હાજરી અને સુંદર દેખાવ સાથે એક ચિહ્ન છોડી શક્યા હતા.

પ્રારંભિક સફળતા, જોકે, ટૂંકા ગણાવી હતી અને અભિનેતા ટૂંક સમયમાં જ ફ્લોપ્સ હેઠળ ચાલી રહ્યો હતો. તેમની 1993 ની રજૂઆત, ડેવિડ ધવનનું આખેન , એ યુગના સૌથી મોટા બ્લોકબસ્ટર્સમાંનું એક છે, પરંતુ તેમના સહ-અભિનેતા ગોવિંદા મોટાભાગના વખાણથી ચાલ્યા ગયા.

ઘણી રસપ્રદ ભૂમિકાઓ તેના માર્ગમાં આવી ન હોવાથી, ચંકી થોડો સમય માટે આકર્ષક બાંગ્લાદેશ ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં ગયો.

“જ્યારે હું બાંગ્લાદેશથી પાછો ફર્યો અને આશરે આઠ વર્ષ પછી ફરીથી અહીં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું, ત્યારે મને સમજાયું કે લોકો મને ભૂલી ગયા છે. એવા બાળકો હતા જેમણે મારું નામ પણ જાણ્યું ન હતું. તેથી, મેં ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું નક્કી કર્યું કે બાળકો જોશે અને ભૂમિકા કરશે તે તેમને મનોરંજન કરશે, “તેમણે આ તબક્કા દરમિયાન હાઉસફુલ ફિલ્મો જેવા સ્લેપસ્ટિક હિટ્સ પર હસ્તાક્ષર કરવાના તેમના નિર્ણયની સમજૂતી આપી. હાઉસફુલ શ્રેણીમાં અખરી પાસ્તાની તેમની ભૂમિકાએ તેમને 2010 ના દાયકામાં નવા પેઢીના ચાહકો જીતી લીધા.

શું તે સ્ટારડમ ચૂકી છે?

અભિનેતા કહે છે, “ખરેખર નહીં, હું નસીબદાર હતો, મારી પાસે તે હતું. ઘણા લોકોને સ્ટેડૉમનો અનુભવ કરવાની તક પણ મળી નથી. મને નસીબ લાગે છે કે મને જીવનમાં સારી તક મળી છે.”

તે પછી નિષ્ફળતા વિશે વાત, દાર્શનિક વલણ લે છે. “કોઈએ નિષ્ફળતા અનુભવવી જોઈએ, નિષ્ફળતા કરતાં સફળતા સાથે કામ કરવું વધુ મુશ્કેલ છે, કારણ કે જ્યારે તમે નિષ્ફળતાનો સામનો કરો છો ત્યારે ખૂબ જ ઓછા લોકો તમને ધ્યાન આપે છે, પણ જ્યારે તમે ટોચ પર હોવ ત્યારે, દરેકની પાસે તમારી આંખો હોય છે,” તે કહે છે.

આશરે 80 ફિલ્મોમાં કામ કર્યા પછી, 56 વર્ષીય કહે છે કે હવે તે પોતાની જાતને ફરીથી શોધવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે. તે કલાકારને સમય સાથે બદલાવ અને વધવા માટે મહત્વપૂર્ણ છે.

“જીવનમાં પરિવર્તન એકમાત્ર સ્થિતી છે. તમારે હંમેશાં તમારામાં પરિવર્તન લાવવા માટે તૈયાર રહેવું જોઈએ. પાછલા કેટલાક વર્ષોથી, હું વિવિધ પ્રકારની ભૂમિકાઓ અને શૈલીઓ બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છું,” તે કહે છે: “સમય સાથે, અમારી પ્રેક્ષકો પણ વિકસિત થયા છે. આજની તારીખે તેઓ કંઇક અલગ ઇચ્છે છે. તેથી, હવે હું અભિનયના વિવિધ ક્ષેત્રોની શોધ કરી રહ્યો છું. ”

ચંકીએ તાજેતરમાં પ્રવીણ ફર્નાન્ડિઝના ટેપ ટેપ સાથે શોર્ટ ફિલ્મ શૈલીને શૉટ આપ્યો હતો. તે આ વર્ષ પછી સાહો અને હાઉસફુલ 4 સાથે વધુ મુખ્યપ્રવાહના રોલમાં પાછો ફર્યો.

(હેડલાઇન સિવાય, આ વાર્તા એનડીટીવી સ્ટાફ દ્વારા સંપાદિત કરવામાં આવી નથી અને સિંડિકેટેડ ફીડમાંથી પ્રકાશિત થાય છે.)

એનડીટીવી.કોમ પર ભારત અને સમગ્ર વિશ્વમાં બ્રેકિંગ ન્યૂઝ , લાઇવ કવરેજ અને તાજેતરના સમાચાર મેળવો. એનડીટીવી 24×7 અને એનડીટીવી ઇન્ડિયા પરની તમામ લાઇવ ટીવી એક્શનને પકડી લો. અમને ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા નવીનતમ સમાચાર અને જીવંત સમાચાર અપડેટ્સ માટે ટ્વિટર અને Instagram પર અમને અનુસરો.

Top