You are here
Home > World > ઑરેગોન રિપબ્લિકન એ ક્લાઇમેટ બિલ ઉપર લેમ પર છે

ઑરેગોન રિપબ્લિકન એ ક્લાઇમેટ બિલ ઉપર લેમ પર છે

ઑરેગોન રિપબ્લિકન એ ક્લાઇમેટ બિલ ઉપર લેમ પર છે

ઑટોગોન સ્ટેટ કેપિટોલની આસપાસ એક ટ્રક ચાલે છે જે આબોહવા બિલ સામેના વિરોધ દરમિયાન કરે છે, જે ટ્રકર્સ કહે છે કે તેઓ તેમને બિઝનેસમાંથી બહાર કાઢશે. કાયદા પર મત ટાળવા માટે રાજ્ય સેનેટ રિપબ્લિકન્સે કેપિટોલ છોડી દીધી છે. સારાહ ઝીમર્મન / એપી કૅપ્શન છુપાવો

ટૉગલ કૅપ્શન

સારાહ ઝીમર્મન / એપી

ઑટોગોન સ્ટેટ કેપિટોલની આસપાસ એક ટ્રક ચાલે છે જે આબોહવા બિલ સામેના વિરોધ દરમિયાન કરે છે, જે ટ્રકર્સ કહે છે કે તેઓ તેમને બિઝનેસમાંથી બહાર કાઢશે. કાયદા પર મત ટાળવા માટે રાજ્ય સેનેટ રિપબ્લિકન્સે કેપિટોલ છોડી દીધી છે.

સારાહ ઝીમર્મન / એપી

ઓરેગોનમાં રિપબ્લિકન રાજ્ય સેનેટર ગુરુવારથી કામ માટે દેખાવાથી ઇનકાર કર્યો છે. તે જ દિવસે, ડેમોક્રેટિક ગોવ. કેટ બ્રાઉને સાલેમમાં રાજ્ય કેપિટલમાં રિપબ્લિકનને ટ્રૅક કરવા અને પાછા ફરવા માટે રાજ્ય પોલીસને મંજૂરી આપી.

ચોંકાવનારો મુદ્દો એ એક મોટી નીતિ છે જે દરેક ઓરેગોનિયનને અસર કરી શકે છે અને આવનારા દાયકાઓ સુધી ઑરેગોન કેવી રીતે આબોહવા પરિવર્તનને લડશે તે નિર્દેશ કરે છે.

સ્ટેટ સેન. ટિમ નોપ, જે બેન્ડ, ઓ.આર.નું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે, ઇડહો રાજ્યમાં એક અજાણ્યા સ્થાનથી સોમવારે એનપીઆરના મોર્નિંગ એડિશન સાથે વાત કરી હતી. “અમે વિરોધમાં છીએ,” તેમણે જણાવ્યું હતું.

“હાઉસ બિલ 2020 કાર્બન ટેક્સની સ્થાપના કરે છે અને તેનું પરિણામ ગેસના ટેક્સમાં 22 સેન્ટ જેટલું વધારો કરે છે,” તેમણે ઉમેર્યું હતું કે કુદરતી ગેસના ભાવમાં પણ વધારો થશે. “તે અમને નોકરીના ઉત્પાદનમાં અસંગત બનાવે છે અને અમે હજારો ઉત્પાદન નોકરી ગુમાવશે.”

સોમવાર સુધીમાં, ઑરેગોનના ઘડવૈયાઓએ શનિવાર ફરી વાતચીત કરવાનું શરૂ કર્યું હોવા છતાં હજી પણ કોઈ સમાધાન થયું નથી. રિપબ્લિકન સેનેટના લઘુમતી નેતા હર્મન બાર્ટશિગેર જુનિયરએ કહ્યું હતું કે ડેમોક્રેટ સેનેટ પ્રમુખ પીટર કર્ટની સાથે “ખૂબ જ લાંબા” ફોન વાતચીત હતી. બાર્ટશિગરે વાર્તાલાપની વિગતોનું વર્ણન કરવાનું ઇનકાર કર્યો.

“હું વાતચીતને અવરોધવા માટે કંઈ પણ કરવા માંગતો નથી,” તેમણે કહ્યું. તેમણે તેમના આગ્રહને પુનરાવર્તન કર્યું કે કેપ-એન્ડ-ટ્રેડ બિલ મતદારોને તેમનો કહેવાનો મતદાન સીધી મતદાનમાં દર્શાવવો જોઈએ.

“તે હમણાં વાટાઘાટમાં છે,” તેમણે જણાવ્યું હતું. “જ્યાં તે જાય છે મને કોઈ ખ્યાલ નથી.”

સેનેટ પ્રજાસત્તાક લોકો જ્યાં તે લોકો માટે જાણીતા નથી, પરંતુ મોન્ટાના, વોશિંગ્ટન અને ઇડાહોમાં છુપાયેલા કાયદાકારો વિશે કેપિટોલમાં અટકળો છે.

આઇડહોના મિલિટિયા જૂથ રીઅલ થ્રી પર્સેન્સર્સ સાથે એરિક પાર્કે ઓપીબીને કહ્યું કે તે ઇડાહોમાં કેટલાક સેનેટ રિપબ્લિકન સાથે સંપર્કમાં છે.

જ્યારે અફવાઓ અંગે પૂછવામાં આવ્યું કે જમણેરી મિલિટીયાના સભ્યોએ રિપબ્લિકન સેનેટરને રાજ્યમાંથી બહાર કાઢવામાં મદદ કરી હતી, ત્યારે બાર્ટશિગરે કહ્યું હતું કે તેમને લાગતું નથી કે તેમને “કોઈપણ માન્યતા” છે. “મિલિટીયાના લશ્કર,” તેમણે કહ્યું. “મારા જિલ્લામાં તે ઘણા લોકો છે. મેં તેમની સાથે વાત કરી નથી.”

ઑરેગોન સ્ટેટ પોલીસ કહે છે કે એજન્સી ઘણા રિપબ્લિકન સેનેટર સાથે સંપર્કમાં છે પરંતુ તેણે કોઈ વિગતો જાહેર કરી નથી.

કેલિફોર્નિયા યુટિલિટી પી.જી. એન્ડ ઈ દ્વારા જંગલી આગના નુકસાન માટે સ્થાનિક સરકારોને $ 1 બિલિયન ચૂકવવાનો

વોકઆઉટના એક દિવસ પહેલાં, રિપબ્લિકન સેન બ્રાયન બોક્વિસ્ટે ગોવિ બ્રાઉન અને સેનેટ પ્રમુખ કર્ટનીના વિચારને ગુસ્સો આપ્યો હતો, જે રાજ્યના સૈનિકોનો ઉપયોગ કરીને રિપબ્લિકનને કેપિટોલમાં પાછા ફરવાની ફરજ પાડે છે.

“જો તમને લાગે કે આ બૂટ્સ વૉકિંગ માટે નથી, તો તમે સાદા છો, શ્રી રાષ્ટ્રપતિ. અને તમે મને મેળવવા માટે રાજ્ય પોલીસ મોકલો છો? હેલ તમને વ્યક્તિગત રીતે મુલાકાત લેવા આવે છે,” બોક્વિસ્ટ જણાવ્યું હતું.

ઓપીબી સાથેના એક મુલાકાતમાં , બોક્વિસ્ટે કહ્યું હતું કે જો રાજ્યના સૈનિકો તેમના માટે આવે છે, તો તેઓ સશસ્ત્ર હોવા જોઈએ.

પોર્ટલેન્ડના ગૃહ અધ્યક્ષ ટીના કોટેક અને સેનેટના પ્રમુખ પીટર કર્ટનીએ શુક્રવારે બોક્વિસ્ટની ટિપ્પણીની નિંદા કરી હતી.

“આ અઠવાડિયે ઑરેગોન સ્ટેટ કેપિટલમાં કરેલી ટિપ્પણીઓની આપણે નિંદા કરીએ છીએ, સેન. બ્રાયન બોક્વિસ્ટ દ્વારા ધારાશાસ્ત્રીઓ અને ઑરેગોન સ્ટેટ પોલીસ સૈનિકોને ધમકી આપતી ધમકી,” એમ નિવેદનમાં જણાવાયું છે. “કાયદો અમલીકરણ અધિકારીઓ ઑરેગોનિયનના રક્ષણના નામ પર દરરોજ તેમની જીંદગી મૂકી દે છે અને આ પ્રકારનાં ધમકીઓને આધીન હોવું જોઈએ નહીં, જાહેર અધિકારી પાસેથી એકલા રહેવા દો.”

“તેમની ટિપ્પણીઓએ અમારા કાર્યસ્થળના કર્મચારીઓ વચ્ચે ભય પેદા કર્યો છે. અમે હંમેશાં મફત ભાષણની રક્ષા કરીશું અને નિશ્ચિત નીતિ ચર્ચાઓનું સ્વાગત કરીશું, પરંતુ આના જેવી ધમકીઓ અસ્વીકાર્ય છે.”

ઓરેગોન પબ્લિક બ્રોડકાસ્ટિંગના મેરાહ પોવેલએ આ અહેવાલમાં ફાળો આપ્યો.

Top