You are here
Home > Politics > વધતા કશ્મીર સંપાદક સુજાત બુખારી 24 કલાકની અંદર – બીજા ધ હિન્દુમાં માર્યા ગયા

વધતા કશ્મીર સંપાદક સુજાત બુખારી 24 કલાકની અંદર – બીજા ધ હિન્દુમાં માર્યા ગયા

વધતા કશ્મીર સંપાદક સુજાત બુખારી 24 કલાકની અંદર – બીજા ધ હિન્દુમાં માર્યા ગયા

સુરક્ષા તંત્રના ભાગરૂપે ગંભીર કથનો ઉલ્લેખ, પત્રકારની હત્યાની તપાસ અને 2018 માં રાઇઝિંગ કાશ્મીર સુજાત બુખારીના સંપાદકની તપાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે 14 જૂનની ઘટના 24 કલાકની અંદર બીજો પ્રયાસ હતો.

એક વર્ષ ગુનો કર્યા પછી, પોલીસ તપાસ સૂચવ્યું કે બુખારી છ પુરુષો દ્વારા બે મોટરસાયકલો પર 7.15 PM પર પોસ્ટેડ આસપાસ 13 જૂન, 2018 ના રોજ શ્રીનગર પ્રેસ એન્ક્લેવ થી પીછો કરવામાં આવ્યો હતો.

આ હુમલાખોરોએ સંપાદકની એસયુવીની નજીક જઇને કોઠી બાગ પોલીસ સ્ટેશન અને પોલો વ્યૂને પાર કરી.

ઝડપ દ્વારા સાચવેલ

તપાસકર્તાઓના જણાવ્યા પ્રમાણે, ધ્યેય દૂરદર્શનના રોડ સાથે પોલો વ્યૂને જોડતા રસ્તાના વિશાળ વિસ્તાર પર પીઢ પત્રકારને મારી નાખવાનો હતો . જોકે, ગનમેન તેમની બંદુકો બહાર ખેંચી તરીકે બુખારી ડ્રાઇવર એક ઇફ્તાર Sonawar હોટેલ સરોવર દ્વારમંડપ ખાતે વેપારી દ્વારા આયોજીત સુધી પહોંચવા માટે ખૂબ જ ઝડપી ડ્રાઇવિંગ કરવામાં આવી હતી નિષ્ફળ રહ્યા હતા.

બંદૂકવાસીઓએ છોડી દીધું અને ડાલ્ગેટ વિસ્તાર તરફ જઇ ગયો.

એવી માન્યતા છે કે એક મોટરસાઇકલ પર ત્રણ સશસ્ત્ર પુરુષો Buhkari માર્યા વિપરીત, તપાસ સૂચવે છે કે બે મોટરસાયકલો ફરીથી તેની ખાતરી કરવા માટે “પ્લોટ 14 જૂને નિષ્ફળ નથી”, તે જ સમયે આસપાસ તે 24 કલાક પ્રયત્ન કરવામાં આવ્યો હતો ઇફ્તાર પ્રેસ એન્ક્લેવ નજીક દરમિયાન કાર્યરત હતા પહેલા

એક બાઇક પરના ત્રણ ગનમેને બુખારી અને તેના બે રક્ષકોને મારી નાખવામાં સફળ બન્યા અને તરત જ અન્ય બાઇક પર પુરુષોની સામેલગીરી અટકાવી, પોલીસ તપાસ સૂચવે છે. જોકે, તપાસ એ સુરક્ષા એજન્સીઓના ભાગ પર 13 જૂનના રોજ શ્રીનગરના કોમર્શિયલ હબ લાલ ચોકમાં છ સશસ્ત્ર માણસોને શોધવા અને 24 કલાકની અંદર બીજા પ્રયાસને નિષ્ફળ બનાવવાની નિષ્ફળતાને છૂપાવવા માટે સલામતી એજન્સીઓના ભાગ પર સંપૂર્ણ વિરામ દર્શાવે છે.

ચાર્જશીટ નથી

પોલીસે શ્રીનગરના નિવાસી તરીકે આ હુમલામાં ઉપયોગમાં લેવાયેલી વાદળી બાઇકના માલિકની ઓળખ કરી છે, જે ત્યારથી ગુમ થયેલ છે.

જોકે, લશ્કર-એ-તોઇબા (એલ.ટી.) ના ત્રણ ઓળખાયેલા આતંકવાદીઓ વિરુદ્ધ કોઈ ચાર્જશીટ દાખલ કરવામાં આવી નથી, પોલીસ હજુ પણ તેમને “મુખ્ય શંકાસ્પદ” ગણાવે છે.

અનંતનાગના એલટી કમાન્ડર નવાદ જાટ અને આઝાદ અહમદ મલિક ઉર્ફે દાદા સહિત ષડયંત્રમાંના પાંચ આરોપીઓ પૈકીના બે, ગયા વર્ષે બે જુદી જુદી કામગીરીમાં માર્યા ગયા હતા. કુલ્ગમના મુઝફફર ભાટ, ઉર્ફે અબુ તલાહ અને શ્રીનગરના શેખ સાજદ ગુલ રન પર છે. ગુલ પાકિસ્તાનમાં હોવાનું માનવામાં આવે છે.

ઘટનાના દિવસે એક પિસ્તોલ ચોરી કરતો એક શંકાસ્પદ ઝુબેર અહમદ ભાટ, આરોપ 379 આરપીસી અને 7/25 આર્મ્સ એક્ટ હેઠળ હથિયારોની ચોરી અને ગેરકાયદેસર કબજો લેવાનો આરોપ મુકાયો છે અને હાલમાં ટ્રાયલ કોર્ટમાંથી જામીન પર છે. .

જમ્મુ અને કે પોલીસ પોલીસે ટ્રાયલ કોર્ટને જણાવ્યું છે કે અંતિમ ચાર્જશીટ અન્ય આરોપીઓ સામે બાકી છે કારણ કે યુનાઈટેડ સ્ટેટસ દ્વારા મ્યુચ્યુઅલ લીગલ એસેસન્સ સંધિ (એમએલએટી) હેઠળ માંગવામાં આવેલી વિગતો અને ગુલ સામેની રેડ નોટિસ બાકી છે. આ ઉપરાંત, સ્પોટ પર મળેલા કારતુસ પરની ફોરેન્સિક રિપોર્ટ્સની રાહ જોઈ હતી.

પોલીસે ખાસ તપાસ ટીમને કોર્ટને જણાવ્યું છે કે “લોજિસ્ટિક્સની ગોઠવણમાં તેમની કથિત ભૂમિકા માટે” ત્રણ વધુ લોકોને ધરપકડ કરવામાં આવી છે.

Top