You are here
Home > World > જસ્ટિસ ડિપાર્ટમેન્ટ મેમોને ટેમ્પને કૉંગ્રેસને ટ્રમ્પના કરવેરા પાછા આપવાનો ઇનકાર કરતા મન્ચિનને ​​ટેકો આપે છે

જસ્ટિસ ડિપાર્ટમેન્ટ મેમોને ટેમ્પને કૉંગ્રેસને ટ્રમ્પના કરવેરા પાછા આપવાનો ઇનકાર કરતા મન્ચિનને ​​ટેકો આપે છે

જસ્ટિસ ડિપાર્ટમેન્ટ મેમોને ટેમ્પને કૉંગ્રેસને ટ્રમ્પના કરવેરા પાછા આપવાનો ઇનકાર કરતા મન્ચિનને ​​ટેકો આપે છે

ડેવલિન બેરેટ

રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા અને કાયદા અમલીકરણ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરનાર રિપોર્ટર

મેટ ઝેપોટોસ્કી

ન્યાય વિભાગને આવરી લેતા રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા પત્રકાર

પ્રમુખ ન્યાયમૂર્તિએ રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પના કરવેરાના વળતરને કૉંગ્રેસને પ્રદાન કરવાની ના પાડીને શુક્રવારે જસ્ટિસ ડિપાર્ટમેન્ટે તેનું કાનૂની તારણ બહાર પાડ્યું હતું, દલીલ કરી હતી કે હાઉસ ડેમોક્રેટ્સ દસ્તાવેજો જાહેર કરવા માંગે છે, જે “કાયદેસર કાયદેસર હેતુ નથી.”

ટ્રેઝરી સેક્રેટરી સ્ટીવન મનુચિનએ ગયા મહિને દસ્તાવેજો હાથ ધરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો, હાઉસ વેઝ અને મીન્સ કમિટીના ચેરમેન રિચાર્ડ ઇ. નીલ (ડી-માસ.) ને પત્ર લખીને જણાવ્યું હતું કે સમિતિની માગ “અભૂતપૂર્વ” હતી અને તેના માટે કાયમી પરિણામો હોઈ શકે છે. બધા કરદાતાઓ. “જસ્ટિસ ડિપાર્ટમેન્ટ તરફથી કાનૂની સલાહ મેળવ્યા પછી, મુંચિનએ કહ્યું કે તેણે નક્કી કર્યું છે કે વિનંતી નકારવી જોઈએ.

રીપ. ડોન બેયર (ડી-વા.), જે સમિતિમાં સેવા આપે છે, આ મતભેદ વિવાદિત કરે છે કે કાયદા ઉત્પાદકો સામગ્રીની માગણી માટે – “શંકાસ્પદ” આધાર – અથવા શંકાસ્પદ સમર્થનનો ઉપયોગ કરી રહ્યા હતા.

“વાસ્તવમાં શું છે ” પૂર્વગામી ‘- રાષ્ટ્રપતિ કેબિનેટ સેક્રેટરીને તેમની સુરક્ષા માટે કાયદાની અવગણના કરવા માટે સેક્રેટરીને કહે છે, સચિવ તે કરવા માટે આઇઆરએસ કમિશનરની કાયદેસર જવાબદારીઓનો ઉપયોગ કરે છે, અને ઓએલસી આ ત્રાસદાયક, બગડેલા બહાના સાથે આવતી’ ટ્વિટર પર લખ્યું હતું કે, કોર્ટમાં ઉભા થવું નહીં.

કાયદાકીય વિશ્લેષકોએ કહ્યું છે કે મંચિનના નિર્ણયમાં આ બાબતને આવરી લેતા કાયદાની ભાષાને આધારે ખૂબ જ અસામાન્ય ચાલ છે, અને કેટલાક હાઉસ ડેમોક્રેટ્સે કહ્યું છે કે તેઓ અદાલતમાં હસ્તક્ષેપ કરવા માટે કાનૂની પગલાં લેવાની અપેક્ષા રાખે છે. વૉશિંગ્ટન પોસ્ટ દ્વારા મેળવવામાં આવેલી ગોપનીય આંતરિક આવક સેવા કાયદેસર મેમો કૉંગ્રેસને કરવેરાના વળતર આપવી આવશ્યક છે – જ્યાં સુધી રાષ્ટ્રપતિએ એક્ઝિક્યુટિવ વિશેષાધિકારો પર ભાર મૂક્યો ન હોય, તેણે આ દાખલામાં તે કર્યું નથી .

[ આઇઆરએસ ડ્રાફ્ટ મેમો કહે છે કે કૉંગ્રેસને ટેક્સ રીટર્ન આપવું આવશ્યક છે ]


ટ્રેઝરી સેક્રેટરી સ્ટીવન મનુચિનએ ગયા મહિને રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પના ટેક્સ રિટર્ન હાઉસ ડેમોક્રેટ્સને સોંપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. (લ્યુક મૅકગિગર / બ્લૂમબર્ગ ન્યૂઝ)

રાષ્ટ્રપતિના ટેક્સ રેકોર્ડ્સ પરની લડાઇ કૉંગ્રેશનલ ડેમોક્રેટ્સ અને વ્હાઇટ હાઉસ વચ્ચે દસ્તાવેજો અને સાક્ષીઓની ઍક્સેસ પર ચાલી રહેલી કેટલીક લડાઈઓમાંથી એક છે, જે અદાલતમાં સમાપ્ત થાય તેવું લાગે છે.

ટ્રમ્પના નાણાકીય રેકોર્ડ માટે કોંગ્રેસની માગણીઓ સામે વહીવટ ખાસ કરીને સખત લડ્યું છે. ટ્રમ્પે હાઉસ ઓવરસાઇટ કમિટીને તેના હિસાબી પેઢીમાંથી રેકોર્ડ મેળવવાથી રોકવાના પ્રયાસમાં દાવો કર્યો હતો, જોકે ફેડરલ ન્યાયાધીશએ ગયા મહિને રાષ્ટ્રપતિ સામે શાસન કર્યું હતું. કેસની અપીલ થઈ રહી છે.

ટ્રમ્પના ટેક્સ પરના મેમો ભાગ્યે જ અપેક્ષિત અદાલત લડાઇ તરફ નજર રાખીને લખવામાં આવે છે, અને એક સમયે તેના લેખક, સહાયક એટર્ની જનરલ સ્ટીવન એ. એન્ગલએ સૂચવ્યું હતું કે આવા વિવાદોમાં દખલ કરવા માટે ન્યાયાધીશોએ તિરસ્કાર કરવો જોઈએ.

“લોકશાહી પ્રક્રિયાથી અલગ, સંઘીય અદાલતો તેમની પ્રેરણાઓની નજીક તપાસ દ્વારા રાજકીય શાખાઓના પગલાની બીજી ધારણા માટે સારી રીતે સજ્જ નથી,” એંગલે 33-પૃષ્ઠના મેમોમાં લખ્યું હતું. “આ જ મર્યાદાઓ એક્ઝિક્યુટિવ બ્રાન્ચને લાગુ પડતી નથી, જે લેજિસ્લેટિવ શાખા પર રાજકીય જવાબદાર જવાબદારી તરીકે કાર્ય કરે છે.”

વેઝ એન્ડ મીન્સ કમિટી 2013 થી 2018 સુધી ટેક્સ રીટર્ન અને અન્ય ટ્રમ્પ વ્યવસાયની માહિતી માંગે છે, તે કહે છે કે ટ્રૅઝ્યુરી ડિપાર્ટમેન્ટ તે પેનલના ચેરમેન પાસેથી “લેખિત વિનંતી” પર ટેક્સ રીટર્ન માહિતી “રજૂ કરશે”. સમિતિએ ગયા મહિને રેકોર્ડ માટે સબપોનેસ જારી કર્યા હતા.

યુ.એસ. સરકારની અંદર સૌથી વધુ કાળજીપૂર્વક સુરક્ષિત રહસ્યો પૈકીના લોકોનું કરવેરા વળતર, આંશિક રીતે 1976 ના કાયદાના પરિણામે નિકસન વહીવટ દ્વારા દુરુપયોગને રોકવા માટે રચાયેલ છે, જેમાં રાજકીય હેતુઓ માટે ટેક્સ રીટર્નનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો.

જસ્ટીસ ડિપાર્ટમેન્ટની અભિપ્રાય દલીલ કરે છે કે સમિતિની વિનંતી ફક્ત પક્ષપાતી રાજકારણ છે જે 2016 ની રાષ્ટ્રપતિની ઝુંબેશ દરમિયાન જાહેરમાં તેમના ટેક્સ રીટર્નને છોડવા માટે ટ્રમ્પના ઇનકારથી લેવામાં આવી હતી. દાયકાઓથી, પ્રમુખ પ્રમુખપદના ઉમેદવારોએ તેમના ટેક્સના વળતર જાહેર કર્યા છે.

મેમોએ ઝુંબેશ દરમિયાન અગ્રણી ડેમોક્રેટ્સ દ્વારા નિવેદનો આપ્યા હતા અને ટ્રમ્પ પ્રમુખ બન્યા બાદ એવી દલીલ કરી કે ડેમોક્રેટ્સ ટૂંકા ગાળાના રાજકીય લાભ માટે એક્ઝિક્યુટિવ અને કાયદાકીય શાખાઓ વચ્ચે મહત્વપૂર્ણ સીમાઓનું ઉલ્લંઘન કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે.

“અધ્યક્ષની વિનંતી કે ટ્રેઝરીએ રાષ્ટ્રપતિના કરવેરાના વળતરની ફેરબદલ, જાહેર જનતા બનાવવાના સ્પષ્ટ હેતુ માટે, સમિતિના સત્તાના અભૂતપૂર્વ ઉપયોગની ગણના કરી અને દુરુપયોગનો ગંભીર જોખમ ઉભો કર્યો,” એન્ગેલે મેમોમાં લખ્યું હતું, જે ગુરુવારની તારીખે છે. . “કાયદેસરના કાયદેસરના હેતુસર સેવા આપતી ગુપ્ત માહિતીની એક્ઝિક્યુટિવ શાખા દ્વારા જાહેર કરાયેલી જાહેરાતને કૉંગ્રેસ પોતાને બંધારણીય રીતે આપી શકશે નહીં.”

એંગેલે કહ્યું કે જ્યારે એક્ઝિક્યુટિવ શાખા “કોંગ્રેસની વિનંતીઓ માટે યોગ્ય નિર્ણય અને સન્માનની સમજૂતી આપે છે,” ત્યારે તેને “નિશ્ચિત તરીકે” તેની સારવાર કરવાની જરૂર નથી.

રાષ્ટ્રપતિ, એન્જેલે લખ્યું, “સરકારની સહ સમાન શાખાના મથાળે રહે છે, અને તે લોકોની જવાબદારીઓના વફાદાર પ્રદર્શન માટે જુદા જુદા જવાબદાર છે. ટ્રેઝરીએ પોતાની જાતની ખાતરી કરવાની જવાબદારી લીધી હતી કે ચેરમેનની વિનંતી કાયદેસરના કાયદેસરના અંતમાં સેવા આપે છે. ”

Top