You are here
Home > World > હેલિકોપ્ટર ક્રેશ એનવાયસી: પાયલોટને દુર્ઘટનામાં ખરાબ હવામાનમાં ઉડાન માટે પ્રમાણિત કરાયું નથી

હેલિકોપ્ટર ક્રેશ એનવાયસી: પાયલોટને દુર્ઘટનામાં ખરાબ હવામાનમાં ઉડાન માટે પ્રમાણિત કરાયું નથી

હેલિકોપ્ટર ક્રેશ એનવાયસી: પાયલોટને દુર્ઘટનામાં ખરાબ હવામાનમાં ઉડાન માટે પ્રમાણિત કરાયું નથી

એનવાયસી હેલિકોપ્ટર ક્રેશ વિશે નવી વિગતો

પાઇલોટ સોમવારે માર્યો ગયો હતો જ્યારે તેના હેલિકોપ્ટર ન્યૂયોર્ક સિટી ગગનચુંબી ઇમારતની છતમાં ફસાયેલા હતા, તેમના પાયલોટ સર્ટિફિકેશન મુજબ, મર્યાદિત દૃશ્યતામાં ઉડાન માટે અધિકૃત નહોતા, કેમ કે તેમણે ધુમ્મસ અને સ્થિર વરસાદમાં શા માટે ઉતર્યા હતા તે અંગે પ્રશ્નો ઊભા કર્યા હતા. ફેડરલ એવિએશન એડમિનિસ્ટ્રેશન (એફએએ) અનુસાર, 58 વર્ષીય ટિમ મેકકોર્મૅકને દ્રશ્ય ઉડ્ડયન નિયમો તરીકે ઓળખાતા નિયમનો હેઠળ ઉડાન માટે પ્રમાણિત કરવામાં આવ્યું હતું, જે સામાન્ય રીતે સારા હવામાન અને સ્પષ્ટ સ્થિતિઓની જરૂર છે.

નિયમોને ઓછામાં ઓછા 3 માઇલની દૃશ્યતાની જરૂર છે અને દિવસની ફ્લાઇટ્સ માટે આકાશ વાદળોથી સ્પષ્ટ છે. સોમવારના ક્રેશના સમયે દૃશ્યતા નજીકના સેન્ટ્રલ પાર્કમાં આશરે 1 1/4 માઈલ હતી, જેમાં ઓછા વાદળો આકાશગંગાને ધાબળા કરતા હતા.

એફએએએ જણાવ્યું હતું કે મેકડોર્મૅકને વાદળો અથવા ખરાબ હવામાનથી ઉડવા માટે સાધનોનો ઉપયોગ કરવા માટે પ્રમાણિત કરવામાં આવ્યું નથી.

મિડટાઉન મેનહટનના કડક નિયંત્રણવાળા એરસ્પેસમાં થયેલા ક્રેશથી 750 ફૂટની એએક્સએ ઈક્વિટેબલ ઇમારતને ધક્કો પહોંચાડયો હતો, આગસ્ટા એ 10 9ઇ હેલિકોપ્ટરને નાબૂદ કરી દીધી હતી, આગ ફાડ્યો હતો અને ઓફિસ કર્મચારીઓને ભાગી જવાની ફરજ પડી હતી.

તે સંક્ષિપ્તમાં 9/11 નાં સ્મૃતિઓ અને આતંકવાદી હુમલાના ડરને પ્રેરણા આપી હતી, પરંતુ સત્તાવાળાઓએ જણાવ્યું હતું કે ક્રેશ ઇરાદાપૂર્વકની કોઈ સંકેત નથી. નેશનલ ટ્રાન્સપોર્ટેશન સેફ્ટી બોર્ડે મંગળવારે બ્રીફિંગ કરી, એર સેફ્ટી ઇન્વેસ્ટિગેટર ડોગ બ્રાઝીએ જણાવ્યું હતું કે મેકકોર્મૅક ન્યુયોર્ક શહેરની પૂર્વ નદી પર હેલિકોર્ટ પહોંચ્યા હતા, જે નજીકના વેસ્ટચેસ્ટર કાઉન્ટીથી એક પેસેન્જરને લઈને મુસાફરી કરી હતી.

પેસેન્જરે તપાસકર્તાઓને જણાવ્યું હતું કે, 15-મિનિટની ફ્લાઇટ વિશે સામાન્ય કંઈ જ નહોતું.

યુ.એસ.-અકસ્માત-હેલિકોપ્ટર
10 જૂન, 2019 ના રોજ ન્યૂયોર્કમાં મિડટાઉન મેનહટનમાં ઇમારતની ટોચ પર આવેલા હેલિકોપ્ટર પછી ફાયરમેનને જોવામાં આવે છે. જોહાન્સ ઇસલે / એએફપી / ગેટ્ટી

બ્રેક્સીએ જણાવ્યું હતું કે, મેકકોર્મૅક બે કલાક સુધી હેલીપોર્ટમાં રાહ જોતા હતા અને ન્યૂ જર્સીના લિન્ડન ખાતે હેલિકોપ્ટરના હોમ એરપોર્ટની મુસાફરી કરવાના હેતુથી હવામાનની સમીક્ષા કરી હતી.

તે પ્રવાસ શહેરના બંદર પર અને સ્ટેચ્યુ ઓફ લિબર્ટીની પાછળ, દક્ષિણમાં હેલિકોપ્ટર લઈ ગયો હોત.

તપાસકર્તાઓએ સોમવારે બપોરે સોશ્યલ મીડિયા પર પોસ્ટ કરવામાં આવેલી વિડિઓની સમીક્ષા કરી હતી, જે હેલિકોપ્ટર દર્શાવે છે કે તપાસકર્તાઓ માને છે કે વિનાશક હેલિકોપ્ટર એ હેલિકોર્ટના દક્ષિણમાં ટૂંકા અંતરને થોભીને અને હૉવરને ફેરવી રહ્યું છે અને પછી વરસાદ અને વાદળો દ્વારા ઉત્તર તરફ એક અણગમતી ફ્લાઇટ બનાવે છે.

હેલિકોપ્ટર એ મેનહટન ટાવરને બંધ કર્યાના 11 મિનિટ પછી, જ્યાં તે સ્થળોએ ફ્લાઇટ્સ થવાની ધારણા ન હતી તે વિસ્તારમાં ફટકો પડ્યો.

રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પ દ્વારા કાર્યવાહી કર્યા પછી ફ્લાઇટના પ્રતિબંધને ટ્રમ્પ ટાવરના 1-માઇલ ત્રિજ્યામાં 3,000 ફીટથી નીચે ઉડાનથી અવરોધિત કરવામાં આવે છે, જે ક્રેશ સાઇટથી ફક્ત થોડા જ બ્લોક્સ છે.

પૂર્વ 34 મી સ્ટ્રીટ પર, હેલીપોર્ટમાં અને બહાર હેલિકોપ્ટરોને પરવાનગી આપવામાં આવે છે, જો તેઓને પરવાનગી હોય અને તેઓ વાહનવ્યવહાર નિયંત્રણ સાથે સતત સંપર્કમાં હોય તો જ પ્રતિબંધિત વિસ્તારમાં ઉડાન ભરી શકે છે.

બ્રાઝીએ કહ્યું હતું કે પાઇલોટએ ક્યારેય આવી વિનંતી કરી નહોતી અને એર ટ્રાફિક કંટ્રોલનો સંપર્ક કર્યો ન હતો, જો કે તપાસકર્તાઓએ એવી અહેવાલો ચકાસવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા હતા કે મેકકોર્મકે ક્રેશ પહેલા કોઈને રેડિયો કૉલ્સ કર્યા હતા. બ્રેઝીએ કહ્યું હતું કે મેકડોર્મૅકના લિન્ડન માટેના આયોજનના માર્ગે તેને એર ટ્રાફિક નિયંત્રણનો સંપર્ક કરવો જરૂરી નથી.

પૂછવામાં આવ્યું કે શું હવામાન એક પરિબળ રમી શકે છે, બ્રાઝીએ કહ્યું હતું કે “તે ચોક્કસપણે અમારી પાસે સૌથી રસપ્રદ ચિંતા છે.”

“શું હેલિકોપ્ટર ઉડાન ભરી રહ્યું છે? મને હજુ ખબર નથી,” તેમણે જણાવ્યું હતું.

બ્રાઝીએ કહ્યું હતું કે હેલિકોપ્ટર ફ્લાઇટ ડેટા રેકોર્ડર અથવા કોકપીટ વૉઇસ રેકોર્ડરથી સજ્જ નથી.

મેકકોર્મૅક, અપસ્ટેટ ક્લિન્ટન કોર્નર્સ, ન્યૂ યોર્કમાં ભૂતપૂર્વ ફાયર ચીફ હતા. એફએએના રેકોર્ડ્સ મુજબ 15 વર્ષનો અનુભવ હેલિકોપ્ટર અને સિંગલ-એન્જિન એરપ્લેનનો ઉડ્ડયન સાથે, ગયા વર્ષે ફ્લાઇટ પ્રશિક્ષક તરીકે પ્રમાણિત કરવામાં આવ્યો હતો.

ઇસ્ટ ક્લિન્ટન સ્વયંસેવક ફાયર ડિપાર્ટમેન્ટે ફેસબુક પર પોસ્ટ કર્યું હતું કે મેકકોર્મૅકનું “તકનીકી જ્ઞાન અને કટોકટીની વ્યવસ્થા કરવાની ક્ષમતા અસાધારણ હતી.”

લિડેન એરપોર્ટના ડિરેક્ટર પૌલ ડુડલીએ મેકકોર્મૅકને “અત્યંત ઉદાર” અને “ખૂબ જ સારી રીતે માનવામાં આવતા” પાઇલટ તરીકે વર્ણવ્યું હતું.

બ્રાઝીએ જણાવ્યું હતું કે મકાનોની સાંજ અને એલિવેટરને ટુકડાઓથી લઈને મંગળવારની સાંજે છતમાંથી ગટરમાંથી બરબાદ કાઢી નાખવાની શક્યતા છે. તે આગળની પરીક્ષા માટે સુરક્ષિત સ્થળે ખસેડવામાં આવશે, એમ તેમણે જણાવ્યું હતું.

“શહેર – અને બિલ્ડિંગની છત ઉપરની જગ્યા – તે કદાચ તપાસમાં સૌથી મોટી પડકાર છે,” બ્રાઝીએ જણાવ્યું હતું.

Top