You are here
Home > World > જોન સ્ટુઅર્ટ 9/11 પ્રતિસાદીઓની સુનાવણી સુધી દર્શાવતા ન હોવાના કારણે ધારાસભ્યોને રીપોર્ટ કરે છે

જોન સ્ટુઅર્ટ 9/11 પ્રતિસાદીઓની સુનાવણી સુધી દર્શાવતા ન હોવાના કારણે ધારાસભ્યોને રીપોર્ટ કરે છે

જોન સ્ટુઅર્ટ 9/11 પ્રતિસાદીઓની સુનાવણી સુધી દર્શાવતા ન હોવાના કારણે ધારાસભ્યોને રીપોર્ટ કરે છે

(સીએનએન) ભૂતપૂર્વ મોડી રાતના યજમાન અને 9/11 ના પ્રથમ પ્રતિસાદકર્તાઓના વકીલ જોન સ્ટુઅર્ટે 11 મી સપ્ટેમ્બરે આતંકવાદી હુમલાને પ્રતિક્રિયા આપનારાઓ માટે સ્વાસ્થય સંભાળ ઉપર કોંગ્રેસને તોડીને મંગળવારે રદ કર્યો હતો.

સ્ટુઅર્ટ હાઉસ હાઉસિસિયરી કમિટિ દરમિયાન સ્ટુઅર્ટે કહ્યું હતું કે, “હું આજે અહીં બેસું છું, પરંતુ હું વિચાર કરી શકું છું કે, 9/11 ના પ્રથમ પ્રતિભાવ આપનારાઓ માટે સ્વાસ્થ્ય સંભાળ અને લાભો મેળવવાની આખી પ્રક્રિયા માટે આ રૂમ શું અદ્ભુત રૂપ છે.” 11 મી સપ્ટેમ્બરના વિકીમ વળતર ભંડોળના પુનઃધિકૃતકરણ પર સુનાવણી .
પેનલ પરના ઘણા ઘડવૈયાઓ સુનાવણી માટે દેખાતા નહોતા, કેમ કે સમિતિ ખંડ મોટેભાગે ખાલી રહે છે.
સ્ટીવર્ટે કહ્યું હતું કે, “મારી પાછળ, 9/11 ના પ્રથમ પ્રતિસાદીઓનો ભરેલો ઓરડો, અને મારી સામે, લગભગ ખાલી કૉંગ્રેસ”.
તેમણે 9/11 ના પ્રથમ પ્રતિસાદકર્તાઓએ તેમની સામે હાજર થવા માટે વ્યક્તિગત બલિદાનની અપમાન કરવા બદલ કૉંગ્રેસના તે ગેરહાજર સભ્યોની ટીકા કરી હતી.
તેમણે કહ્યું, “બિમાર અને મરી જતા, તેઓ કોઈની સાથે વાત કરવા માટે પોતાને નીચે લાવ્યા,” તેમણે કહ્યું. “શરમજનક, આ દેશ માટે શરમજનક છે અને આ સંસ્થા પર ડાઘ છે અને અહીં જે નથી તે માટે તમારે પોતાને માટે શરમ અનુભવવી જોઈએ પરંતુ તમે નહીં, કારણ કે જવાબદારી કંઈક એવું દેખાતું નથી કે આ ચેમ્બરમાં થાય છે. ”
આ ફંડ 2020 માં સમાપ્ત થઈ જશે, અને ખાસ માસ્ટર જેણે અગાઉ ચલાવ્યું છે તે જાહેરાત કરે છે કે ચૂકવણીની ચૂકવણી 50% અને 70% વચ્ચેની ચૂકવણીની ખાતરી કરવા માટે થાય છે. મૂળ રૂપે 2001 થી 2003 સુધીમાં સંચાલિત કરવામાં આવેલા ફંડને $ 7 બિલિયન ચૂકવ્યા હતા, 2011 માં ફરીથી ખોલવામાં આવ્યું હતું અને 2015 માં તે પાંચ વર્ષ સુધી વિસ્તૃત થયું હતું.
ન્યૂ યોર્ક ડેમોક્રેટિક રેપ. કેરોલિન મલોનીએ પ્રોગ્રામને કાયમી રૂપે ભંડોળ આપવા ફેબ્રુઆરીમાં કાયદો રજૂ કર્યો હતો.
મંગળવારે સ્ટુઅર્ટે બિલ લંબાવવા માટે કેટલાક ધારાસભ્યોની સ્પષ્ટ અચકાતા સંબોધન કર્યું હતું.
સુનાવણી દરમિયાન, તેણે યાદ અપાવ્યું કે પ્રથમ પ્રતિસાદીઓ સામે જે અન્યાય થયો હતો તેનાથી તે ગુસ્સે થઈ ગયો હતો, જેમ કે “બીજા વ્યવસાય કાર્ડે યુવાનોની જેમ યુક્તિઓ અથવા યુક્તિઓ કરતા અમને હાંકી કાઢવાની રીત તરીકે અમારી રીતે ફેંકી દીધી, અને હંમેશા રહેશે. ”
ન્યૂ યોર્ક સિટીના અગ્નિશામક રેફિફેટર રેફેફેર , જે ગ્રાઉન્ડ ઝીરોમાં તેના બચાવ મિશનના પરિણામ રૂપે 2017 માં ટર્મિનલ કેન્સરથી મૃત્યુ પામ્યા હતા, તે કહેશે, ‘શાંત થવું, જોન, શાંત થઈ જવું, મને જરૂરી બધા કાર્ડ્સ મળ્યાં છે.’ અને તે પોતાની ખિસ્સા ટેપ કરશે, “સ્ટુઅર્ટ જણાવ્યું હતું કે, દેખીતી રીતે લાગણીશીલ અને પોતાને કંપોઝ કરવા માટે થોભો,” જ્યાં તેણે 343 અગ્નિશામકોની પ્રાર્થના કાર્ડ રાખ્યા. ”
તેમણે કૉંગ્રેસના સભ્યોને વાસ્તવિક ધારાસભ્ય પગલાં સાથે તેમના જાહેર નિવેદનોનો બેક અપ લેવામાં નિષ્ફળતા દ્વારા પ્રથમ પ્રતિસાદકર્તાઓને દગો દેવાનો આરોપ મૂક્યો હતો.
“અહીં કોઈ વ્યક્તિ નથી, તે સ્ટેજ પર ખાલી ખુરશી નથી, જે ચીંચીં કરી ન હતી, ‘9/11 ના નાયકોને ક્યારેય ભૂલશો નહીં,'” સ્ટુઅર્ટે કહ્યું.
“સારું, અહીં તેઓ છે! અને તેઓ ક્યાં છે?”
“તમારી ઉદાસીનતા આ પુરુષો અને સ્ત્રીઓને તેમની સૌથી મૂલ્યવાન કોમોડિટી – સમય છે!” તેણે કીધુ.
સ્ટુઅર્ટ ફરીથી જોડાઈને એક ક્ષણ લેતા, સ્ટીવર્ટ ઉમેર્યું, “તે એક વસ્તુ છે જે તેઓ બહાર નીકળી છે.”
સીએનએનના સુઝાન માલવેક્સે જ્યારે મંગળવારે પૂછ્યું ત્યારે ભંડોળના અભાવમાં ડેમોક્રેટ્સ, રિપબ્લિકન્સ અથવા વહીવટમાં દોષ છે કે નહીં, ત્યારે સ્ટુઅર્ટ જવાબ આપ્યો, “હું તેમાં પ્રવેશ કરવા માંગતો નથી – કૉંગ્રેસને અમને ભંડોળ આપવાની જરૂર છે, અને તેમને ભંડોળની જરૂર છે.” અમને આ પુરુષો અને સ્ત્રીઓના જીવન માટે અનિશ્ચિતપણે, પાંચ વર્ષ સુધી નહીં, તે જ છે, તે તેમનું કામ છે. ”
સ્ટુઅર્ટે માલવેક્સને કહ્યું, “અમે બધાએ આમાં ઘણી વખત શંકાસ્પદ ન હોવાને લીધે કર્યું છે.” “જ્યારે તે બને છે ત્યારે અમે તેને માનતા હશો, પણ મને વિશ્વાસ છે કે તે ઉજવણી નહી થાય, તે માત્ર એક હાસ્ય બનશે.”
સ્ટુઅર્ટ એ ટીકા પર પણ ટીકા કરી કે પીડિત ભંડોળ સંપૂર્ણપણે ન્યૂયોર્ક ઇશ્યૂ છે કારણ કે ગ્રાઉન્ડ ઝીરો – અગ્નિશામકો અને અન્ય પ્રથમ પ્રતિસાદકર્તાઓમાં કામ કરતા ઘણા લોકો ન્યૂયોર્કર્સ હતા.
“અલ-કાયદાએ ટ્રાઇબેકાને મૃત્યુની ના પાડી દીધી – તેઓએ અમેરિકા પર હુમલો કર્યો, અને આ પુરુષો અને સ્ત્રીઓ અને તેના પ્રતિભાવો એ આપણા દેશને પાછો લાવ્યો,” તેમણે જણાવ્યું હતું.
“તેઓએ હિંમત, ગ્રેસ, ટેનસીટી, વિનમ્રતા સાથે તેમની નોકરીઓ કરી,” સ્ટુઅર્ટ ઉમેર્યા, ફાટી નીકળ્યો.
ઉત્સાહી રીતે સમાપ્ત થતાં, સ્ટુઅર્ટએ પોકાર કર્યો, “18 વર્ષ પછી, તમારું કરો!”

Top