You are here
Home > Business > બજાજ ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર જાસૂસ વિડિઓ – શહેરી બ્રાન્ડ – રશલેન હેઠળ શરૂ કરો

બજાજ ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર જાસૂસ વિડિઓ – શહેરી બ્રાન્ડ – રશલેન હેઠળ શરૂ કરો

બજાજ ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર જાસૂસ વિડિઓ – શહેરી બ્રાન્ડ – રશલેન હેઠળ શરૂ કરો

સ્કૂટર સેગમેન્ટથી દૂર રહેવા પછી, બજાજ ઑટો, શહેરી નામે ઓળખાતા તેમના નવા બ્રાંડ સાથે સ્કૂટરના આકર્ષક / ઉચ્ચ વોલ્યુમ સેગમેન્ટમાં પ્રવેશ કરવા માટે તૈયારી કરી રહી છે. બજાજે આ વર્ષના પ્રારંભમાં એક પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં પુષ્ટિ કરી હતી.

અગાઉ આજે , સ્કૂટરનું પરીક્ષણ મુલ પોસ્ટ કરવામાં આવ્યું હતું, જે નવા બજાજ સ્કૂટર તરીકે માનવામાં આવે છે. તેમાં એક્ઝોસ્ટ સિસ્ટમ દર્શાવવામાં આવી હતી, જે જાસૂસ ફોટોમાં દૃશ્યમાન હતી. આ સંભવિત રૂપે સૂચવે છે કે તે પેટ્રોલ એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે અને તે ઇલેક્ટ્રિક નથી.

પરંતુ હવે, ઓટોમોટિવ ઉત્સાહી વ્યક્તિ અજીથ મેથ્યુ જ્યોર્જનો આભાર, બજાજનો પ્રથમ ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર જોવા મળ્યો છે. બજાજ ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર જાસૂસ વિડિઓ નીચે જોઈ શકાય છે.

વિડીયો વિશે બોલતાં, મિસ્ટર અજીત કહે છે – “બાજજોટોથી પ્રથમ + ઇલેક્ટ્રિક # મોટરસાઇકલ આગામી બજાજ શહેરીમાં રસ્તાની તપાસમાં નવી ઇલેક્ટ્રીક બાઇકની તપાસ કરશે! # ઇવી ઝીરો ઉત્સર્જન વાહન માટે ખરેખર આની રાહ જોવી. આકર્ષક, સરસ લાઇટ રમત, સરળ ચાલી રહેલ! # બાયબેક # ઇલેકટ્રીક વ્હીકલ્સ # મોટરબાઈક. ”

બજાજએ પુષ્ટિ ન કરી હોવા છતાં, અહેવાલો સૂચવે છે કે બજાજના નવા ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટરમાં ટેસ્લા જેવી સુવિધાઓ હશે . તેમાં ઇએસઆઇએમ એમ્બેડેડ ઇન્ટરનેટ ટેકનો સમાવેશ થઈ શકે છે, જે યુઝર્સને તેમના સ્માર્ટફોન એપ્લિકેશન દ્વારા તેમના સ્કૂટર વિશેની વિવિધ વિગતો પર ચેક રાખવા દેશે. તેઓ કેવી રીતે સ્કૂટરને સવારી કરી રહ્યા છે, કેટલી બેટરી બાકી છે, સંપૂર્ણ ચાર્જ માટે કેટલો સમય, સ્કૂટરનું સ્થાન વગેરે વગેરેનું ધ્યાન રાખવામાં સમર્થ હશે.

બજાજ ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટરને શક્તિ આપવી તે ઇલેક્ટ્રિક મોટર હશે જે લગભગ 80 કિલોમીટરની ડ્રાઇવિંગ રેન્જ આપી શકે છે. તે જરૂરિયાતને આધારે પાવર પહોંચાડવા માટે ડ્રાઇવ મોડ્સ પણ દર્શાવશે. એકવાર લોન્ચ થયા પછી, તે એથર 340, 450 ની પસંદ સાથે સ્પર્ધા કરશે, જે આશરે રૂ. 1.1 લાખ થી રૂ. 1.25 લાખ સુધી વેચાય છે.

બજાજ ઑટો લિમિટેડ, સ્કોટર્સ સેગમેન્ટમાં પ્રવેશ કરશે અને કહેશે કે તેઓ મોટરસાઇકલ ઉત્પાદકો હોવાથી સ્કૂટર લોંચ કરવાનો કોઈ ઇરાદો નથી અને તેઓ વૈશ્વિક મોટરસાઇકલ બ્રાન્ડ બનવાના તેમના લક્ષ્યથી વિચલિત થવાની ઇચ્છા ધરાવતા નથી.

બજાજ ઓટો પણ ત્રણ પૈડાવાળા રીક્ષાના નવા ઇલેક્ટ્રિક સંસ્કરણ તેમજ નવા ક્યુટ ક્વાડ્રાયકલ પર કામ કરી રહ્યું છે. આ તમામ નવા શહેરી બ્રાન્ડ હેઠળ લોન્ચ થવાની ધારણા છે. બજાજ અર્બનાઇટ યુનિટ, ખાસ કરીને ઇલેક્ટ્રિક વાહનો બનાવવા માટે સમર્પિત છે, તેનું અધ્યક્ષ શ્રી સુમિત નારંગ છે. 2019 ના નાણાકીય વર્ષ માટે પ્રોબિકિંગ બિઝનેસ એકમના વડા શ્રી અમિત નંદી તેમની મદદ કરશે.

અગાઉ, આજે એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે ભારતીય સરકાર 1 લી એપ્રિલે 2025 સુધીમાં તમામ પેટ્રોલ (150 સીસી) સંચાલિત ટુ વ્હીલર્સ પર પ્રતિબંધ મૂકવાની યોજના ધરાવે છે . તે તારીખના ઇલેક્ટ્રિક ટુ વ્હિલર્સ માત્ર વેચાણ પોસ્ટ પર હશે. અન્ય લોકોએ ઇલેક્ટ્રિક ટેક પર કામ કરવાનું શરૂ કરી દીધું છે.

હિરો મોટોકોર્પ એથર એનર્જી સાથે 205 કરોડ રૂપિયાની રોકાણ સાથે આ ક્ષેત્રમાં પ્રવેશી ચૂક્યો છે. ટૉર્ક મોટર્સે તાજેતરમાં ભૂતપૂર્વ યામાહા ઇન્ડિયા વી.પી. સેલ્સ અને માર્કેટિંગની ભરતી કરી હતી. ટીવીએસ મોટર્સ ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર પર પણ કામ કરે છે, જ્યારે એમ્ફક્સ મોટર્સે મેઇડ ઇન ઈન્ડિયા ઇલેક્ટ્રિક સ્પોર્ટ્સ બાઇકનું પ્રદર્શન કર્યું છે. મહિન્દ્રા પાસે પહેલેથી ઇલેક્ટ્રિક ડિવિઝન છે અને તેથી હોન્ડા કરે છે.

Top