You are here
Home > Entertainment > દે દે પ્યાર દે મૂવી રીવ્યૂ: અજય દેવગણ ફિલ્મમાં નોઝ એસ્કેપમાંથી લેઝી સ્ટિરિયોટાઇપ્સ – ન્યૂઝ 18

દે દે પ્યાર દે મૂવી રીવ્યૂ: અજય દેવગણ ફિલ્મમાં નોઝ એસ્કેપમાંથી લેઝી સ્ટિરિયોટાઇપ્સ – ન્યૂઝ 18

દે દે પ્યાર દે મૂવી રીવ્યૂ: અજય દેવગણ ફિલ્મમાં નોઝ એસ્કેપમાંથી લેઝી સ્ટિરિયોટાઇપ્સ – ન્યૂઝ 18
દે દે પ્યાર દે
કાસ્ટ: અજય દેવગન, તબુ, રાકુલ પ્રિતસિંહ, જીમી શેરગિલ
દિગ્દર્શક: અકીવ અલી

દે દે પ્યાર દે માં, અજય દેવગન એક માણસ ભજવે છે જે તેની ઉંમર અડધી છોકરી સાથે રોમેન્ટિક રીતે સંકળાયેલો છે, અને તે વિશે મોટાભાગના ભયંકર લાગવા માટે ફિલ્મનો મોટા ભાગનો ખર્ચ કરે છે. લાંબા સમયના સંપાદક અકિવ અલી દ્વારા દિગ્દર્શિત, આ ફિલ્મનું નિર્માણ અને લુવ રંજન દ્વારા સહ-લેખિત છે, જેમણે આધુનિક સંબંધો પર નિશ્ચિતપણે ખોટી રીતે જોરદાર નજરે જોતાં બે પ્રેમ પંચનામા ફિલ્મો અને સોન કે કેતુ કી સ્વીટી જેવા ફિલ્મો બનાવ્યા છે.

અજય લંડનમાં એક ઇન્વેસ્ટમેન્ટ બેન્કર આશિષનું પાત્ર છે, જે 50 વર્ષનો છે. મને લાગે છે કે તે જે પાત્ર ભજવે છે તે 50 છે, જે આટલો મોટો સોદો ન હોવો જોઈએ, ખાસ કરીને અજય પોતે થોડા અઠવાડિયા પહેલા 50 થઈ ગયો હતો. પરંતુ તે ઉદ્યોગમાં એક મોટો સોદો છે જ્યાં અગ્રણી પુરુષો ભાગ્યે જ તેમની ઉંમર ભજવે છે, ખૂબ જ ઓછા વર્ષોથી પસાર થતા હોય છે – વિશેષાધિકાર આપણી લિંગ માટે વિશેષાધિકૃત છે. અને આપણે જાણીએ છીએ કે ફિલ્મમાં તે અન્ય અક્ષરો દ્વારા “બુધ્ધ” તરીકે વર્ણવવામાં આવેલી સંખ્યાથી માત્ર એક મોટો સોદો છે.

આશીષ તેના મિત્રના લગ્ન સમારંભ દરમિયાન આયશા (રકુલ પ્રીતસિંહ) ને મળે છે, અને સ્પાર્ક્સ ફ્લાય કરે છે. તે 26 વર્ષની છે અને ફિલ્મનો આખો ભાગ અડધો ક્રિંગી ટુચકાઓ જેવી લાગે છે. તેમની વચ્ચેની ઉંમરની માત્રા જ નથી (અથવા આશિષના ચિકિત્સક મિત્રની પેઢીનો તફાવત તે વર્ણવે છે), પરંતુ સંબંધોથી આલ્કોહોલ વપરાશ અને સેક્સ પ્રત્યેના પ્રત્યેક વસ્તુ પ્રત્યે તેમના વિરોધાભાસી વલણ વિશે. તેણીના ઘરમાં દારૂ પીવા પછી સવારે ઊઠીને, જો તેમની વચ્ચે કાંઈ બન્યું હોય તો એશા યાદ કરી શકશે નહીં. “જો હુઆ હોગ એચા હૂ હુઆ હોગા.” કીસી ને ફરિયાઈન નહીન કિયા અબ અક, “તેણી કહે છે. જ્યારે તેણી આગ્રહ રાખે છે કે તે નશામાં રહેલી સ્ત્રીઓ સાથે સૂઈ જાય છે – “જો માઇલ હોશ મેઇન માઇલ” – તેણી આશ્ચર્ય પામી છે કે તે તેની સાથે રસ્તો કરી શક્યો હોત પરંતુ નહીં.

દિલથી આ ફિલ્મ પોસ્ટ ઇન્ટરમિશનમાં સુધારો કરે છે, મોટેભાગે હંમેશાં વિશ્વસનીય તબુની હાજરીને લીધે. બીજા અર્ધમાં ક્રિયા મનાલી તરફ સ્થળાંતર કરે છે જ્યાં આશીષે તેના પરિવારને મળવા માટે આિશાને લાવ્યા છે. તબુ તેમની પત્ની મંજુ ભજવે છે, જેમની પાસેથી તેઓ 18 વર્ષથી અલગ થયા છે, તેમના મોટા બાળકોની માતા છે.

દે દે પ્યાર દે લુવ રંજનની લૈંગિકવાદી ફિલ્મો સાથે તેના ડીએનએ વહેંચે છે, પરંતુ આ વખતે પુરૂષોને સ્ત્રીઓને નીચે મૂકવાને બદલે, તેમને ચળકાટ અથવા ડાઇટિઝ એરહૅડ્સ તરીકે ઓળખાવતા, તે મહિલા વિરુદ્ધ મહિલાને દોષિત બનાવે છે, પ્રત્યેક વ્યકિત તેમની ઉંમર, દેખાવ સાથે સંબંધિત બાબતો પર શરમ અનુભવે છે. , અને ડ્રેસિંગ. હું કબૂલ કરું છું કે રાજકીય રીતે ખોટા હોવા છતાં, ઘણા મજાક જમીન પર ઉતરે છે, અને ત્યાં કેટલાક હાસ્યાસ્પદ છે જે તબુ અને રાકુલ પ્રીતના પાત્રો વચ્ચે એક ઉન્નતિની રમત જોવાનું છે. જૂના મોડ્સ વિરુદ્ધ જૂની કારોના રૂપકો ઓછા ફાંસીવાળા ફળ છે, પરંતુ દાળને લગતા મજાકમાં સૌથી વધુ ઉત્સાહ મળે છે. તબુ, ખાસ કરીને, વારંવાર મૂર્ખ સામગ્રી પર તેની શ્રેષ્ઠ ક્રેક લે છે અને આશ્ચર્યજનક રીતે તેનાથી ઘણું કામ કરતું નથી.

આશિષના પુત્રને આશીષા પર કચડી નાખવાના આશ્વાસન અને જીમી શેરગિલ અને કુમુદ મિશ્રાના પાત્રોથી હસવા માટેના મોટા પળનો સમય, આશીષની પ્રતિક્રિયા વિશે ચાલી રહેલી મજાક જેવી કેટલીક તીવ્ર બીટ્સ છે. પરંતુ સંપૂર્ણ પ્રમાણિક બનવા માટે, કૉમેડી હેઠળ દફનાવવામાં આવે છે અને કેટલાક શામક મેલોડ્રામ દે દે પ્યાર દે વિચારણા કરવા માટે રસપ્રદ પ્રશ્નો પ્રદાન કરે છે: લગ્ન સમાપ્ત થાય ત્યારે ખરેખર કોણ જવાબદાર છે? શું એકબીજા સાથે પ્રેમ ન હોવા છતાં પણ ભૂતપૂર્વ પત્નીઓ એકબીજા માટે પ્રેમ કરી શકે છે? 50 વર્ષીય મહિલા ફરીથી પ્રેમ શોધવાની તક શું છે?

ફિલ્મના શ્રેષ્ઠ દ્રશ્યોને હાથમાં રાખીને, અને તબુ નુ સંપૂર્ણ રીતે નખમાં, આપણે વિચારવું જોઈએ કે તે હંમેશાં શા માટે સ્ત્રી છે જે મજબૂત બનવાની અને વસ્તુઓને એક સાથે રાખવાની અપેક્ષા રાખે છે, ભાગ્યે જ જવાબદાર હોવાને લીધે બ્રેક લેવાની પરવાનગી આપવામાં આવે છે. આ ફિલ્મ – વારંવાર એક મૂર્ખ કોમેડી – પણ આવા સ્થાનો પર જાય છે તે એક નાની સિદ્ધિ છે.

કાસ્ટમાંથી, જિમ્મી શેરગીલ મન્જુના પડોશી અને પ્રશંસક તરીકે અંડરલિક્ટેડ ભૂમિકામાં નકામા છે, અને આલોષના અશ્લીલ પિતા તરીકે આલોચનાત્મક રીતે આલોક નાથ ફિલ્મના સૌથી નકામા રમૂજને તોડી નાખે છે. લીડ્સ વધુ સારી ભાડે આપે છે. અજય દેવગન કોમિક ભાગો અને નાટકીય બિટ્સ બંનેમાં સારા સ્વરૂપે છે, તેની સ્પષ્ટ ભૂલો હોવા છતાં આશિષને કંઈક સાપેક્ષ સાથી બનાવવા માટે પ્રતિબદ્ધતા માટે ભેટ પર આધાર રાખે છે. રાકુલ પ્રેટ તેના દ્રશ્યો પર આત્મવિશ્વાસ સાથે હુમલો કરે છે, પોતાની જાતને પોતાના અનુભવી સહ-તારાઓ સાથે સારી રીતે પકડી રાખે છે. પરંતુ તે તબુના શો છે અને તે ફિલ્મમાં સરળતાથી શ્રેષ્ઠ વસ્તુ છે. તે પછી ફિટિંગ કરવું કે તેણીને ફિલ્મમાં ચીકણી રેખા મળી શકે – મોટાભાગના વૃદ્ધ-પુરુષ-નાના-સંબંધ સંબંધો કેવી રીતે જાય છે તે વિશે.

આખરે, દે દેય પ્યાર દેને જોવું એ નિરાશાજનક અનુભવ છે કારણ કે પ્રશંસા કરવા માટેની કેટલીક બાબતો છે, જેમાં બિનપરંપરાગત સમાપ્તિ સહિત, આળસુ સ્ટિરિયોટાઇપ્સ, સરળ નૈતિકતા અને એપિસોડિક, સિટકોમ-શૈલીની પટકથામાંથી કોઈ છટકી નથી. હા હું હાંસી ઉડાવી, અને તે મને લાગે છે. કેટલાક બિટ્સ પણ ક્રેકલે છે, પરંતુ ફિલ્મને વધુ જરૂર છે. હું પાંચમાંથી દોઢ સાથે જઈશ.

રેટિંગ: 2.5 / 5

Top