You are here
Home > Sports > ડેકો પરના બધા હાથ બચાવવા માટે જુનકોસ ઇન્ડી ક્વોલિફાઇંગ પ્રયાસ – રેસર

ડેકો પરના બધા હાથ બચાવવા માટે જુનકોસ ઇન્ડી ક્વોલિફાઇંગ પ્રયાસ – રેસર

ડેકો પરના બધા હાથ બચાવવા માટે જુનકોસ ઇન્ડી ક્વોલિફાઇંગ પ્રયાસ – રેસર

<લેખ id = "પોસ્ટ -193649" આઇટમ્સકોપ = "" વસ્તુ પ્રકાર = "http://schema.org/NewsArticle">

માર્શલ પ્ર્યુટ દ્વારા છબી

આના દ્વારા: માર્શલ પ્ર્યુટ | 3 કલાક પહેલા

“તેઓ પૂર્ણ થાય ત્યાં સુધી અમે તેમને પિઝા અને આઈસ્ક્રીમથી ભરવા જઈ રહ્યા છીએ,” જુનકોસ રેસિંગ એન્જિનિયર ટોમ બ્રાઉન જણાવે છે.

અઠવાડિયાની હાર્દિક વાર્તાની વાર્તા, ઇન્ડિયાનાપોલીસ 500 માં રસ્તો લડવાની કોશિશ કરતી ઓછી સ્પોન્સરલેસ વન-કાર ટીમ સાથે, “ફાસ્ટ ફ્રાઇડે” ની શરૂઆતમાં બદનામ વળાંક લીધો હતો, જ્યારે સોફોમર ડ્રાઇવર કાયલ કૈસરે ટર્ન 3 દ્વારા ખોટી લાઇન લીધી હતી. અને તેના નંબર 32 ચેવીનો નાશ કર્યો.

પ્રી-ક્વોલિફાઇંગ પ્રેક્ટિસ 8:00 વાગ્યે શરૂ થાય ત્યારે કૈસર માટે વધારાની ચેસિસ તૈયાર કરવા માટે ઑલ-નાઇટ માટે સેટ કરો, બ્રાઉન અને ટીમના માલિક રિકાર્ડો જુનકોસ ખાતરી કરશે કે તેમનો મિકેનિક્સ સામનો કરતી વખતે શક્ય હોય તેટલું સુખી અને સુખી છે. તેને 33 ના ક્ષેત્રમાં બનાવવા માટે મુશ્કેલ તકલીફો.

જ્યાં જુનકોસની વાર્તા એક અનન્ય પરિમાણ પર લે છે તે કર્મચારીઓમાં છે જે અયોગ્ય તકલીફોને દૂર કરવામાં મદદ કરી રહી છે. આઇએમએસએની વેધરટેક સ્પોર્ટ્સકૅર ચૅમ્પિયનશિપ અને જુનિયર ઓપન-વ્હીલ રોડ ટુ ઇન્ડી કેટેગરીઝમાં વધારાની ટીમો સાથે, જુનકોસ ક્રૂ સભ્યોનો સમુદ્ર ગેસોલિન એલી પર પીચ કરવા ઉતરી ગયો છે.

જુનકોસ આઇએમએસએ અને ઇન્ડી પ્રો 2000 ટીમના સભ્યો ટીમના ઇન્ડી પ્રોગ્રામને ટ્રેક પર પાછા મેળવવા માટે ભીડમાં જોડાયા છે. માર્શલ પ્રુટે દ્વારા છબી

“જ્યારે સુધી અમે પિટ લેનથી પાછા આવ્યા, બધા આઇએમએસએ ડીપીઆઈ ગાય્ઝ, ઇન્ડી પ્રો 2000 ના લોકો, ઇન્ડી લાઈટ્સ ગાય્સ – તેઓ દુકાનમાં શું કરી રહ્યા હતા તે ઘટી ગયા અને અપૂરતા સાથે અહીં પહોંચ્યા. કાર, નવું સસ્પેન્શન … “બ્રાઉન જણાવ્યું હતું. “અમે એવી ટીમ ધરાવીએ છીએ કે જ્યાં તે દરેકને ચીપ કરે છે. ત્યાં કોઈ નાટક નથી. શનિવારે સવારે અમને કારને ટ્રેક પર પાછા લાવવાની જરૂર છે, અને આ ગાય્સ પાસે તે કરવાની યોગ્ય ભાવના છે. “

બ્રાઉન અને કેઇસરને રજૂ કરાયેલું પડકાર સુપરસ્પેડવે પ્રદર્શન માટેના અમેરિકાના રસ્તાના સર્કિટ પર ઉપયોગમાં લેવાતી કારને રૂપાંતરિત કરીને આવે છે. જુનકોસે જણાવ્યું હતું કે વધારાની ચેસિસમાં સ્પીડવે બોડીવર્કનો ફીટ સેટ છે, જે તેને હવાથી કાપીને મદદ કરશે, પરંતુ વ્હીલ બેરિંગ્સ સાથેના ઘર્ષણને ઘટાડવા માટેના તમામ કાર્યો અને ગિયરબોક્સમાં બેરિંગ્સની સંખ્યામાં પરિવર્તન નંબર 32 2.5-માઈલ અંડાકારને ઢાંકતી વખતે ચેવી ઓછી કાર્યક્ષમ.

સરળ શબ્દોમાં, પ્રાથમિક કારમાં કૈસર દ્વારા બતાવવામાં આવતી પ્રભાવશાળી ગતિ બેકઅપ ચેસિસમાં મેચ કરવી અઘરું રહેશે.

“જ્યારે તમે તમારી પ્રાથમિક કાર ગુમાવશો ત્યારે તે મુશ્કેલ છે,” બ્રાઉન જણાવે છે. “બીજી કાર કોઈ પણ કાર દ્વારા ખરાબ કાર નથી, પરંતુ તે અઠવાડિયા અને મહિના માટે આપણે જેને પ્રેમ કર્યો તે તે નથી. આપણે કારના મેકેનિકલ ડ્રેગ પર કામ કરવાની જરૂર છે. અમે ઍરોડાયનેમિક ડ્રેગથી વધારે કંઇ કરી શકતા નથી, પરંતુ આપણે યાંત્રિક ડ્રેગને અમે જે શ્રેષ્ઠ કરી શકીએ તે મેળવવાની જરૂર છે. “

જો ત્યાં શેર કરવા માટે સમાચારનો હકારાત્મક ભાગ હોય, તો ક્રેશ કરતા પહેલા મોટી અને વધુ સફળ ટીમો કરતાં આગળ વધતા બધા સફેદ નંબર 32 ને જોવું એ એક મજબૂત પ્રતિક્રિયા છે. જો કે જુનકોસે કુલ ડોલરની રકમ સ્વીકારવાની ના પાડી, તો બે ડઝનથી વધુ કંપનીઓએ કારને પ્રાયોજક કરવા માટે બોલાવ્યા અને સોદા કર્યા.

<પી> બ્રાઉન ઉમેરે છે કે “જો હજી પણ પ્રાથમિક કાર હોય તો તે વધુ મુશ્કેલ બનશે.” “પરંતુ આપણે ત્યાં આવતીકાલે બહાર જઇશું, કાયલ ગેસ પર ઊભા રહેવા જઈ રહી છે, અને શોમાં તેને બનાવવા માટે અમે અમારા શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કરીશું.”

, જુનકોસ રેસિંગ , , ઇન્ડિકાર

માર્શલ પ્ર્યુટ

માર્શલ પ્ર્યુટ

2019 ની સિઝનમાં માર્શલ પ્ર્યુટ્ટ 33 મી વર્ષનો આ રમતમાં કામ કરે છે. આરએસીઇઆર માટે આજે તેમની ભૂમિકામાં, પ્રૂતે એક લેખક, પત્રકાર, ફોટોગ્રાફર, અને ફિલ્મ નિર્માતા તરીકે ઓપન વ્હીલ અને સ્પોર્ટ્સ કાર રેસિંગને આવરી લીધી છે. અગાઉના કારકિર્દીમાં, તેમણે ઇન્ડિકાર, આઇએમએસએ અને વર્લ્ડ ચેલેન્જ સહિત વિવિધ શ્રેણીઓમાં મિકેનિક, એન્જિનિયર અને ટીમ મેનેજર તરીકે સેવા આપી હતી.

વધુ …

Top