You are here
Home > World > ઇરાનના તાણ વચ્ચે ઇરાક છોડવા માટે બિન-કટોકટી કર્મચારીઓને આદેશ આપતા રાજ્ય ખાતાએ આદેશ આપ્યો છે

ઇરાનના તાણ વચ્ચે ઇરાક છોડવા માટે બિન-કટોકટી કર્મચારીઓને આદેશ આપતા રાજ્ય ખાતાએ આદેશ આપ્યો છે

ઇરાનના તાણ વચ્ચે ઇરાક છોડવા માટે બિન-કટોકટી કર્મચારીઓને આદેશ આપતા રાજ્ય ખાતાએ આદેશ આપ્યો છે

વૉશિંગ્ટન (સીએનએન) દ્વારા વિદેશ મંત્રાલયે ઈરાનથી બિન-કટોકટીના યુએસ સરકારી કર્મચારીઓને ઇરાનમાં તણાવ વધતા બુધવારે આદેશ આપ્યો હતો અને “નાગરિકોને અપહરણ અને અપહરણ માટેના ઊંચા જોખમ” નો ઉલ્લેખ કરતા અમેરિકાના નાગરિકોને દેશમાં મુસાફરી ન કરવાની ચેતવણી આપી હતી.

ડિપાર્ટમેન્ટે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે બગદાદમાં યુ.એસ. દૂતાવાસ અને ઇરબિલના યુ.એસ. કૉન્સ્યુલેટમાં કામ કરતા કર્મચારીઓને ઇરાક છોડવાની સૂચના આપવામાં આવી હતી અને “સામાન્ય રીતે વિઝા સેવાઓ બંને પોસ્ટમાં અસ્થાયી રૂપે સસ્પેન્ડ કરવામાં આવશે.”
તે ઉમેરે છે કે બગદાદમાં દૂતાવાસમાં કામ કરતા અમેરિકન નાગરિક સેવાઓ કર્મચારીઓ “બસરામાં યુ.એસ નાગરિકોને કોન્સ્યુલર સેવાઓ પ્રદાન કરશે.”
વિભાગએ જણાવ્યું હતું કે અચાનક પરિવર્તન આવ્યું છે કારણ કે યુ.એસ. સરકારની “ઇરાકમાં યુ.એસ. નાગરિકોને નિયમિત અને કટોકટી સેવાઓ પૂરી પાડવાની ક્ષમતા અત્યંત મર્યાદિત છે” અને તેના પરિણામે, “આતંકવાદ, અપહરણ અને સશસ્ત્ર સંઘર્ષ” નો ધ્યેય અમેરિકનોમાં છે. દેશ ખૂબ જ જોખમી હતો.
સેક્રેટરી ઓફ સ્ટેટ માઇક પોમ્પોએ ઈરાન સાથેના તણાવ વધવાના છેલ્લા અઠવાડિયામાં ઇરાકની અજાણી મુલાકાત લીધી હતી.
જ્યારે ત્યાં, પોમ્પોએ કહ્યું કે તેણે ઇરાકીના અધિકારીઓ સાથે વાત કરી હતી કે “ઇરાકના મહત્વ વિશે તે ખાતરી કરે છે કે તે તેના દેશમાં અમેરિકનોને પૂરતી સુરક્ષિત રીતે સુરક્ષિત કરી શકે છે.”
યુ.એસ.ના અધિકારીઓએ સીએનએનને કહ્યું છે કે યુ.એસ. પાસે “વિશિષ્ટ અને વિશ્વસનીય” ગુપ્ત માહિતી હતી જેણે ઇરાનના સૈન્ય અને પ્રોક્સીઓ ઇરાક સહિતના સ્થળોએ યુ.એસ. દળને લક્ષ્ય બનાવવાની યોજના બનાવી હતી. તે બુદ્ધિએ પેન્ટાગોનને કેરિઅર હડતાલ જૂથને પ્રદેશમાં ખસેડવાની ભલામણ કરી.
સ્ટેટ ડિપાર્ટમેન્ટે બુધવારે જણાવ્યું હતું કે અમેરિકનોને “સશસ્ત્ર સંઘર્ષમાં જોડાવા માટે ઈરાકથી સીરિયા સુધી મુસાફરી કરવી જોઈએ નહીં” કારણ કે તેઓ સીરિયામાં સમાન ધમકીઓનો સામનો કરી શકે છે અને યુએસ અને સીરિયા બંનેમાંથી “કાનૂની જોખમો” નો સામનો કરી શકે છે.
યુ.એસ. સેન્ટ્રલ કમાન્ડના મધ્યભાગમાં યુ.એસ. સેન્ટ્રલ કમાન્ડની દેખરેખ રાખતા એક દિવસ પછી રાજ્ય વિભાગના આદેશો આવે છે, જે એક નિવેદનમાં જણાવાયું છે કે પેન્ટાગોને ઇરાક અને સીરિયામાં યુ.એસ. સૈનિકો માટેના ધમકીઓના જોખમમાં વધારો કર્યો છે.
“યુ.એસ. સેન્ટ્રલ કમાન્ડ, ઓપરેશન ઇનહેંટન્ટ રીઝોલ્વ સાથે સંકલનમાં, ઇરાક અને સીરિયામાં ઓઆઇઆરને સોંપવામાં આવેલા તમામ સેવા સભ્યો માટે બળ મુદ્રા સ્તરમાં વધારો થયો છે. પરિણામે, ઓઆઇઆર હવે ઉચ્ચ સ્તરની ચેતવણી પર છે કારણ કે અમે સતત વિશ્વાસપાત્ર દેખરેખ રાખી રહ્યા છીએ અને ઇરાકમાં યુ.એસ. દળોને સંભવતઃ ભયજનક ધમકી, “યુએસ નૌસેનાના કેપ્ટન બિલ અર્બન, સેન્ટ્રલ કમાન્ડના પ્રવક્તાએ મંગળવારે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું.
યુ.એસ.એસ., યુ.કે.ના યુ.એસ.એસ. મેજર જનરલ ક્રિસ ઘિકા સામેના યુ.એસ.ના નેતૃત્વ હેઠળ લશ્કરી ગઠબંધનના ડેપ્યુટી કમાન્ડર દ્વારા મંગળવારે અગાઉ કરેલી ટિપ્પણીઓ સામે શહેરીના નિવેદનમાં પણ દબાણ આવ્યું હતું, જેમણે કહ્યું હતું કે “ઇરાક અને સીરિયામાં ઇરાની ટેકો ધરાવતી સૈન્યથી કોઈ વધારો થયો નથી.”

Top