You are here
Home > Technology > લિનક્સ 5.1 મેમરી અને સુરક્ષા સુધારાઓ સાથે પ્રકાશિત – તકનીકીકરણ

લિનક્સ 5.1 મેમરી અને સુરક્ષા સુધારાઓ સાથે પ્રકાશિત – તકનીકીકરણ

લિનક્સ 5.1 મેમરી અને સુરક્ષા સુધારાઓ સાથે પ્રકાશિત – તકનીકીકરણ

લીનસ ટોરવાલ્ડ્સે આખરે 13,000 કમિટ્સ પછી લીનક્સ કેર્નલ 5.1 નું સ્થિર સંસ્કરણ બહાર પાડ્યું છે. જો કે કોડનામ ‘શરમાળ મગર’ નવીનતમ સંસ્કરણ સાથે રહ્યું છે, તે કેટલાક મુખ્ય સુધારાઓ અને ઘણી નવી સુવિધાઓ લાવે છે.

ફોરૉનિક્સ મુજબ, લિનક્સ 5.1 માં 17.8 મિલિયન રેખા કોડ અને 3.3 મિલિયન લાઇનની ટિપ્પણીઓ છે. લીનસ ટોરવાલ્ડ્સે કહ્યું હતું કે, “આખરે, 5.1 થી વધુ 13 કેમિટ્સ (જો તમે મર્જેસની ગણતરી કરો છો, તો બીજા 1 કે + + સાથે) ખૂબ જ સામાન્ય લાગે છે, જે આ દિવસોમાં ખૂબ સામાન્ય કદ છે.”

છેલ્લી-મિનિટની ખેંચવાની વિનંતીને લીધે અન્ય પ્રકાશનોની તુલનામાં લિનક્સ 5.1 થોડો મોડી થયો. લીનસે લખ્યું હતું કે “વિલંબની વસ્તુઓને વાજબી ઠેરવવા માટે વિનંતીઓ એટલી મોટી નથી અને આશા છે કે મર્જ વિંડો ટાઇમિંગ એ બધી પીડાદાયક હશે નહીં.”

વાંચો: ક્રોમ ઓએસ હવે લીનક્સ એપ્લિકેશંસમાં વી.પી.એન. સપોર્ટ લાવે છે

લિનક્સ કર્નલ 5.1: નવી સુવિધાઓ

લિનક્સ 5.1 કર્નલ

નવું લિનક્સ કર્નલ ઇન્ટેલ 22260 વાઇ-ફાઇ માટે આધાર આપે છે, રાસ્પબેરી પાઇ 3 મોડેલ એ + સપોર્ટ માટે મુખ્ય લાઇન કર્નલ સપોર્ટ, ઇન્ટેલ ફાસ્ટબૂટ માટે સપોર્ટ અને સિસ્ટમ રેમ તરીકે સતત મેમરીનો ઉપયોગ કરવાની ક્ષમતા.

કેટલાક મોટા ફેરફારો તરફ જવાનું, લિનક્સ 5.1 નું સૌથી મોટું હાઇલાઇટ એ ઉચ્ચ ઉચ્ચ પ્રભાવ આઇ / ઓ ઇન્ટરફેસ છે . નવું io_uring ઇન્ટરફેસ ઝડપી અને સ્કેલેબલ અસમકાલીન I / O ને Linux પર લાવશે. તે યુઝરસ્પેસ લાઇબ્રેરીને પણ ઉમેરે છે જે io_uring નાં ઇન્સ અને આઉટ્સની જરૂર વિના એપ્લિકેશન્સને io_uring ઉદાહરણ સેટ કરવાની મંજૂરી આપે છે.

નવીનતમ અપડેટ , સતત મેમરીની RAM તરીકે ઉપયોગ માટે સપોર્ટ લાવે છે. જો કે તે પહેલાથી જ સ્પષ્ટ કરવામાં આવ્યું છે કે તેના પ્રભાવ પર કેટલીક નકારાત્મક અસરો પડી શકે છે, ઓછામાં ઓછું લિનક્સ હવે એન.વી.ડી.આઇ.એમ.એમ.ને વધારાની RAM તરીકે વાપરવાનો વિકલ્પ આપે છે.

આ પણ વાંચો: સલામતી-જટિલ સિસ્ટમ્સમાં લિનક્સ માટે પ્રોજેક્ટ એલિસા લોંચ કર્યું

નવી પ્રકાશન એક સુધારેલા પ્રશંસક ઇન્ટરફેસ સાથે આવે છે જે તમને ફેરફારો માટે લીનક્સ ફાઇલ સિસ્ટમનું મોનિટર કરવા દે છે અને “સુપરબ્લૉક રૂટ વૉચ” સુવિધાના રૂપમાં ફેરફારોને ટ્રૅક રાખવા માટે ખૂબ સ્કેલેબલ રીત લાવે છે.

લિનક્સ 5.1 પણ રેવેન રીજ હાર્ડવેર માટે વધુ સારા સપોર્ટ લાવે છે. લિનક્સ 5.1 યુઝર્સ સાથે પણ તેઓ બીઆરટીએફએસ એફએસ પર પોતાના ઝેસ્ટડ કમ્પ્રેશન સ્તરને સેટ કરી શકે છે.

લિનક્સ કર્નલ 5.1: સુરક્ષા

છેલ્લે સુરક્ષા વિશે લીધા પછી, લિનક્સ 5.1 નવું સેફસેટિડ લીનક્સ સિક્યુરિટી મોડ્યુલ (એલએસએમ) સાથે આવે છે. આ વપરાશકર્તાને રૂટ પર ખસેડવા અને સિસ્ટમ-સ્તરને ચલાવવાની સંપૂર્ણ પ્રક્રિયાને વધુ સલામત બનાવશે. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે જ્યારે આદેશ રુટ વપરાશકર્તા તરીકે ચલાવવામાં આવે છે, ત્યારે તે રુટ વપરાશકર્તા કંઈપણ કરી શકે છે તે સંભવિત રૂપે કરી શકે છે, અને તે થોડું જોખમી છે.

જો તમે ડાઇવિંગને લીનક્સ કર્નલ 5.1 ની નવી સુવિધાઓની ઊંડાણપૂર્વક તપાસ કરી રહ્યા છો, તો તમે વધુ માટે kernel.org ની મુલાકાત લઈ શકો છો.

Top