You are here
Home > Business > તમે ઊંઘતા હતા ત્યારે બજાર માટે શું બદલાયું? ટોચના 10 વસ્તુઓ જાણવા – Moneycontrol

તમે ઊંઘતા હતા ત્યારે બજાર માટે શું બદલાયું? ટોચના 10 વસ્તુઓ જાણવા – Moneycontrol

તમે ઊંઘતા હતા ત્યારે બજાર માટે શું બદલાયું? ટોચના 10 વસ્તુઓ જાણવા – Moneycontrol

નિફ્ટી 11,300 સુધી બંધ રહ્યો હતો કારણ કે બેંચમાર્ક સૂચકાંકો 10 મી સળંગ સળંગ સળંગ સત્ર માટે પડ્યા હતા. સેન્સેક્સ આશરે 100 પોઇન્ટ નીચી સપાટીએ બંધ રહ્યો હતો, જ્યારે નિફ્ટી 11,278 પર બંધ રહ્યો હતો.

ટાટા સ્ટીલ, એચસીએલ ટેક, યસ બેન્ક, ઇન્ડસઇન્ડ બેન્ક અને આઇઓસી સૌથી વધુ ઇન્ડેક્સ ગુમાવનારા હતા, જ્યારે ઝી એન્ટરટેઇનમેન્ટ, ટાઇટન કંપની, ભારતી એરટેલ, એસબીઆઈ અને ઇન્ડિયનબુલ્સ હાઉસિંગમાં લાભ થયો હતો.

મેટલ, આઇટી, ફાર્મા, એનર્જી, એફએમસીજી અને ઓટોના વેચાણમાં દબાણ જોવા મળ્યું હતું, જ્યારે બેંકો અને ઇન્ફ્રા કંપનીઓમાં કેટલીક ખરીદી જોવા મળી હતી. મિડકેપ અને સ્મોલકેપ ઇન્ડેક્સ માર્જિનલ ગેઇન્સ સાથે બંધ રહ્યો હતો.

પિવોટ ચાર્ટ્સ અનુસાર, કી સપોર્ટ લેવલ 11,238 પર છે, ત્યારબાદ 11,197.1 છે. જો ઇન્ડેક્સ ઉપર વધવાનું શરૂ કરે છે, તો જોવા માટે કી પ્રતિકાર સ્તર 11,332.8 અને 11,386.7 છે.

નિફ્ટી બેન્ક ઇન્ડેક્સ 10 મી મેના રોજ 155.9 પોઈન્ટ વધીને 29,040.5 પર બંધ રહ્યો હતો. મહત્ત્વનો પીવોટ સ્તર, જે ઈન્ડેક્સ માટે નિર્ણાયક ટેકો તરીકે કાર્ય કરશે, 28,845.1 પછી અનુક્રમે 28,845.1 પર છે. ઉલટા પર, કી પ્રતિકાર સ્તર 29,195.5, ત્યારબાદ 29,350.5 પર મૂકવામાં આવે છે.

આજે ચલણ અને ઇક્વિટી બજારોમાં શું થાય છે તે શોધવા માટે મંગળવારે ટ્યૂન રહો. અમે સમગ્ર સમાચાર એજન્સીઓમાંથી મહત્વપૂર્ણ હેડલાઇન્સની સૂચિને સંકલિત કરી છે.

ટ્રમ્પની અપબેટ ટ્રેડ ટિપ્પણીઓ પછી વોલસ્ટ્રીટ સ્ટ્રેક ગુમાવશે

અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ અને ટ્રેઝરી સેક્રેટરી સ્ટીવન મનુચિનએ કહ્યું હતું કે અમેરિકા અને ચીન વચ્ચેની વેપાર મંત્રણા “રચનાત્મક” હોવાના પછી ચાર દિવસની ખોટની હારને તોડવા માટે શુક્રવારે યુએસ શેરોમાં પ્રારંભિક ખોટથી પાછો ફરી ગયો હતો.

ડાઉ જોન્સ ઔદ્યોગિક સરેરાશ 114.01 પોઇન્ટ અથવા 0.44% વધીને 25, 9 42.37 થયો હતો, એસએન્ડપી 500 એ 10.68 પોઈન્ટ, અથવા 0.37%, 2,881.4 વધ્યું હતું અને નાસ્ડેક કોમ્પોઝિટ 6.35 પોઇન્ટ અથવા 0.08% વધીને 7, 9 16.94 થઈ ગયું.

યુ.એસ.-ચીન વેપારના તણાવને પગલે એશિયન શેરોમાં ઘટાડો નોંધાયો છે

યુ.એસ. સ્ટોક ફ્યુચર્સમાં ઘટાડો થયો છે અને સોશિયાની શરૂઆતમાં એશિયન શેરોમાં ઘટાડો થયો છે, કેમ કે અમેરિકા અને ચીન વોશિંગ્ટન દ્વારા ટેરિફમાં તીવ્ર વધારો કર્યા પછી તેમના વેપાર યુદ્ધને સમાપ્ત કરવા માટે સોદા સુધી પહોંચી શકશે કે કેમ તેના પર અનિશ્ચિતતા વધી રહી છે.

જાપાનની બહાર એશિયા-પેસિફિક શેર્સનું એમએસસીઆઈનું વ્યાપક ઇન્ડેક્સ 0.2 ટકા ઘટ્યું છે, જે ગુરૂવારે બે મહિનાની નીચી સપાટીએ છે. જાપાનની નિક્કી સરેરાશ 28 માર્ચથી અત્યાર સુધીમાં સૌથી નીચો સ્તરએ 1 ટકા જેટલો ઘટાડો થયો છે. તે છેલ્લા 0.6% ની નીચે ટ્રેડ થઈ ગયું છે,

એસજીએક્સ નિફ્ટી

એસજીએક્સ નિફ્ટીના વલણો ભારતના વ્યાપક સૂચકાંકમાં 30 પોઇન્ટ અથવા 0.27 ટકાનો ઘટાડો દર્શાવે છે. નિફ્ટી ફ્યુચર્સ સિંગાપુરના એક્સ્ચેન્જ પર આશરે 11,253-સ્તરનું ટ્રેડિંગ કરી રહ્યા હતા.

યુએસ-ચીનની વેપારની અસર વચ્ચે તેલના ભાવમાં ઘટાડો થયો છે

સોન-યુએસ વેપાર મંત્રણાના વલણ વચ્ચે વૈશ્વિક આર્થિક વૃદ્ધિ ઉપરના ભયથી સોમવારે ઓઇલ ફ્યુચર્સનું દબાણ ઘટ્યું હતું. બ્રેન્ટ ક્રૂડ ફ્યુચર્સ તેમના છેલ્લા બંધથી, 0013 જીએમટી ખાતે બેરલ 70.49 ડોલર, 12 સેન્ટ અથવા 0.2 ટકા નીચે હતા. બ્રેન્ટ પાછલા સત્રમાં થોડો ફેરફાર થયો હતો.

યુ.એસ. વેસ્ટ ટેક્સાસ ઇન્ટરમિડિયેટ (ડબલ્યુટીઆઇ) ક્રૂડ ફ્યુચર્સ અગાઉના બેલેલથી 27 સેન્ટ, અથવા 0.4 ટકા નીચે બેરલ દીઠ 61.31 ડોલર હતું. ડબ્લ્યુટીઆઈએ દિવસે સત્રને સ્થિર રાખ્યો.

ટ્રમ્પ કહે છે કે યુ.એસ. ‘અધિકાર છે જ્યાં આપણે ચીન સાથે રહેવા માંગીએ છીએ’

રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે રવિવારે કહ્યું હતું કે યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ “જ્યાં આપણે ચાઇના સાથે રહેવા માંગીએ છીએ ત્યાં જ છે,” બેઇજિંગે “અમારી સાથે સોદો તોડી નાખ્યો” અને પછી ફરીથી વાટાઘાટો કરવાની માંગ કરી. “અમે ચાઇનાના ટેરિફ્સમાં ડૉલર્સના દસ લાખમાં ભાગ લઈશું. ઉત્પાદનના ખરીદદારો પોતાને યુ.એસ.એ. (આદર્શ) માં બનાવી શકે છે, અથવા બિન-ટેરિફ્ડ દેશોમાંથી તે ખરીદી શકે છે, “ટ્રમ્પે Twitter પર જણાવ્યું હતું.

ટ્રમ્પ ઉમેરે છે: “અમે પછી આપણા મહાન દેશભક્ત ખેડૂતો (કૃષિ) સાથે ચીનનો ખર્ચ કરી શકતા પૈસા (મેચ અથવા વધુ) ખર્ચ કરીશું, જે કુલ ટેરિફ પ્રાપ્ત કરવામાં આવે છે, અને રાષ્ટ્રોમાં ભૂખે મરતા લોકો માટે ખોરાકનું વિતરણ કરે છે. વિશ્વભરમાં!”

રૂપિયો 2 પૈસા વધીને 69.92 યુએસ ડોલર થયો છે

ચાર સત્ર ગુમાવ્યાના ઘટાડાને કારણે રૃપિયા 2 પૈસા વધીને 69.92 ની સપાટીએ બંધ રહ્યો હતો. ફોરેક્સ ટ્રેડરોએ જણાવ્યું હતું કે દિવસના પાછલા ભાગમાં ઘરેલું એકમ રિપોર્ટમાં આવ્યું છે કે અમેરિકા તેની ચલણ મેનીપ્યુલેશન વૉચ સૂચિમાંથી ભારતને દૂર કરવાની અપેક્ષા રાખે છે.

ઇન્ટરબેંક ફોરેન એક્સચેન્જ (ફોરેક્સ) માર્કેટમાં, સ્થાનિક એકમ 70.04 પર ખોલ્યું. તે 69.92 ના અંતે પૂરા થતાં પહેલાં તેના અગાઉના બંધ કરતાં 2 પૈસા વધીને 70.07 થી 69.76 ની રેન્જમાં આવી ગયો.

ફોરેક્સમાં 171.9 મિલિયન ડોલરથી 418.7 અબજ ડોલરનો વધારો

વિદેશી ચલણ અસ્કયામતોમાં વધારો થવાને લીધે, વિદેશી ચલણ સંપત્તિમાં વધારો થવાને કારણે, દેશના વિદેશી વિનિમય અનામતો સપ્તાહમાં વધીને 171.9 મિલિયન ડૉલર વધીને 418.687 અબજ ડૉલર થઈ ગયા છે, આરબીઆઇના આંકડા 10 મે સુધી દર્શાવે છે. અગાઉના સપ્તાહમાં અનામતમાં 4.368 અબજ ડૉલરથી 418.515 ડૉલરનો વધારો થયો હતો. 23 મી એપ્રિલના રોજ યોજાયેલી બીજી ડૉલર-રૂપિયાની સ્વેપ હરાજી દ્વારા મદદ કરી હતી.

અહેવાલ સપ્તાહમાં, વિદેશી ચલણ સંપત્તિ, જે સમગ્ર અનામતના મુખ્ય ઘટક છે, 448.3 મિલિયન ડોલર વધીને 390.869 અબજ ડોલર થઈ હતી.

અત્યાર સુધીમાં મે મહિનામાં એફપીએ રૂ. 3,207 કરોડ બનાવ્યા છે

ત્રણ મહિનાની ખરીદીની લીટીને પાછો ખેંચીને, વિદેશી રોકાણકારોએ મેના પ્રથમ સાત ટ્રેડિંગ સત્રોમાં ભારતીય મૂડી બજારોમાંથી 3,207 કરોડ રૂપિયાનો ચોખ્ખો નફો ખેંચી લીધો હતો, જે ચૂંટણી પરિણામો પર યુએસ-ચીન વેપારના તણાવ અને અનિશ્ચિતતા વચ્ચે છે. આ પહેલા, વિદેશી પોર્ટફોલિયોના રોકાણકારો (એફપીઆઈ) એ એપ્રિલમાં રૂ. 16,093 કરોડ, માર્ચમાં રૂ. 45,981 કરોડ અને ફેબ્રુઆરીમાં રૂ. 11,182 કરોડનું સ્થાનિક મૂડી બજારો (ઇક્વિટી અને દેવા બંને) માં રેડ્યું હતું.

2-10 મેના સમયગાળા દરમિયાન, એફપીઆઇએ ઇક્વિટીમાં 1,344.72 કરોડ રૂપિયાનું ચોખ્ખું રોકાણ કર્યું હતું, પરંતુ ડેટ માર્કેટમાંથી રૂ. 4,552.20 કરોડની ચોખ્ખી રકમ લીધી હતી, જે કુલ ચોખ્ખો પ્રવાહ રૂ. 3,207.48 કરોડ લઈ ગયો હતો, એવું તાજેતરના ડિપોઝિટરીઝના આંકડા દર્શાવે છે.

68 કંપનીઓ આજે માર્ચ ક્વાર્ટર નંબરોની જાણ કરશે

માર્ચમાં પૂરા થયેલા ક્વાર્ટરમાં 68 જેટલી કંપનીઓ તેમના પરિણામ જાહેર કરશે જેમાં આંધ્ર બેન્ક, સીસીએલ પ્રોડક્ટ્સ, ગોદરેજ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ, એચડીએફસી, વોડાફોન આઈડિયા, આઇટીસી, કર્ણાટક બેન્ક, મુથૂટ ફાયનાન્સ, ઓબીસી અને યુનાઈટેડ બેન્ક ઑફ ઇન્ડિયા જેવા અન્ય લોકોનો સમાવેશ થાય છે.

એનએસઈ પર પ્રતિબંધ સમયગાળા હેઠળ એક સ્ટોક

13 મેના રોજ, જેટ એરવેઝ પ્રતિબંધ હેઠળના શેરોની યાદીમાં છે. એફએન્ડઓ સેગમેન્ટ હેઠળ પ્રતિબંધ સમયગાળા દરમિયાનની સિક્યોરિટીઝમાં એવી કંપનીઓ શામેલ છે જેમાં સલામતીએ બજારની પહોળાઈની મર્યાદાના 95 ટકાથી વધી ગઈ છે.

રોઇટર્સ અને અન્ય એજન્સીઓના ઇનપુટ્સ સાથે

Top