You are here
Home > Health > કેટલી કોફી ખૂબ છે? – શિલૉંગ ટાઇમ્સ

કેટલી કોફી ખૂબ છે? – શિલૉંગ ટાઇમ્સ

કેટલી કોફી ખૂબ છે? – શિલૉંગ ટાઇમ્સ

<લેખ id = "પોસ્ટ -271256">

તાજેતરના એક અભ્યાસમાં જણાવાયું છે કે દરરોજ છ કે તેથી વધુ કપ પીવાથી હાનિકારક થઈ શકે છે અને હૃદય બિમારીના જોખમમાં 22 ટકાનો વધારો થઈ શકે છે.

આ અભ્યાસ અમેરિકન જર્નલ ઓફ ક્લિનિકલ પોષણમાં પ્રકાશિત થયો હતો.

ઑસ્ટ્રેલિયામાં, છ લોકોમાંનો એક કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર રોગથી પ્રભાવિત થાય છે. દર 12 મિનિટમાં આ રોગથી મૃત્યુ પામેલા એક વ્યક્તિ સાથે તે મૃત્યુનું મુખ્ય કારણ છે.

વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશન અનુસાર, કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર બીમારી એ મૃત્યુનું અગ્રણી કારણ છે, હજી સુધી સૌથી વધુ રોકવા યોગ્ય છે.

લાંબા ગાળાના કોફી વપરાશ અને કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર રોગના સંશોધનની તપાસ કરતાં, સંશોધકો ડો. એંગ ઝૌઉ અને ઓસ્ટ્રેલિયન સેન્ટર ફોર પ્રીસિન્સ હેલ્થના એલિના હાયપોનેનએ જણાવ્યું હતું કે તેમના સંશોધનમાં એવા મુદ્દાને સમર્થન આપવામાં આવ્યું છે કે જેના પર વધારે કેફીન હાઇ બ્લડ પ્રેશર બની શકે છે, જે હૃદયરોગની બિમારી તરફ આગળ વધે છે.

સલામત કોફી વપરાશ અને કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર સ્વાસ્થ્ય પર ઉપલી મર્યાદા પહેલી વખત આવી છે.

“કૉફી એ વિશ્વમાં સૌથી વધુ વપરાતી ઉદ્દીપક છે – તે આપણને ઉઠે છે, આપણી ઊર્જાને વેગ આપે છે અને ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવામાં મદદ કરે છે – પરંતુ લોકો હંમેશાં પૂછે છે કે ‘કેટલું કેફીન વધારે છે?’,” હાયપોનેને કહ્યું.

“મોટાભાગના લોકો સહમત થશે કે જો તમે ઘણી કૉફી પીતા હો, તો તમને દુ: ખી, ચિંતિત અથવા કદાચ ઉબકાદાયક લાગશે – કારણ કે કેફીન તમારા શરીરને ઝડપી અને સખત કામ કરવામાં મદદ કરે છે, પરંતુ તે સૂચવવાની પણ શક્યતા છે કે તમે તમારી પાસે પહોંચી શકો છો સમય માટે મર્યાદા, “હાયપોનેન ઉમેર્યું.

હીપોપેને જણાવ્યું હતું કે, “આપણે એ પણ જાણીએ છીએ કે હાઈ બ્લડ પ્રેશર સાથે કાર્ડિયોવાસ્ક્યુલર રોગનું જોખમ વધે છે, વધુ કેફીન વપરાશના જાણીતા પરિણામો”.
હાયપ્પોને જણાવ્યું હતું કે, “તંદુરસ્ત હૃદય અને તંદુરસ્ત લોહીના દબાણને જાળવવા માટે, લોકોએ તેમના કોફીને દિવસ કરતાં ઓછા 6 કપ સુધી મર્યાદિત કરવું જોઈએ – અમારા ડેટા છના આધારે કેફીન નકારાત્મક રીતે કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર જોખમને અસર કરે છે.” br>
37-73 વર્ષથી 347,077 સહભાગીઓના યુકે બાયોબૅન્ક ડેટાનો ઉપયોગ કરીને, અભ્યાસમાં કેફીન-મેટાબોલાઇઝિંગ જનીન (સીવાયપી 1 એ 2) ની ક્ષમતા વધુ સારી રીતે કેફીનની પ્રક્રિયા માટે શોધવામાં આવી, જેમાં કોફી વપરાશ અને આનુવંશિક વિવિધતાના લીધે કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર રોગના વધતા જોખમોની ઓળખ કરવામાં આવી.

હાયપોનેને જણાવ્યું હતું કે કેફીનની ચયાપચયની પ્રક્રિયામાં ઝડપી પ્રોસેસિંગ જનીન વિવિધતાના વાહકો ચાર ગણા ઝડપી હોવા છતાં, આ સંશોધન માન્યતાને સમર્થન આપતું નથી કે આ લોકો હાનિકારક સ્વાસ્થ્ય અસરો વિના વધુ કેફીન વધુ સલામત રીતે ઉપયોગ કરી શકે છે.

“તમારા માટે શું સારું છે અને શું નથી તે મર્યાદાની જાણ કરવી આવશ્યક છે. ઘણી વસ્તુઓ સાથે, તે બધું મધ્યસ્થતા વિશે છે; અતિશયોક્તિયુક્ત અને તમારા આરોગ્ય માટે તે ચૂકવણી કરશે, “Hypponen જણાવ્યું હતું. (ANI)

Top