You are here
Home > Business > ટાઇમ ઑફ ઈન્ડિયા – ભારતમાં ડેટિંગ ડેટિંગમાં લગ્નજીવન કરતાં ઝડપી વૃદ્ધિ થાય છે

ટાઇમ ઑફ ઈન્ડિયા – ભારતમાં ડેટિંગ ડેટિંગમાં લગ્નજીવન કરતાં ઝડપી વૃદ્ધિ થાય છે

ટાઇમ ઑફ ઈન્ડિયા – ભારતમાં ડેટિંગ ડેટિંગમાં લગ્નજીવન કરતાં ઝડપી વૃદ્ધિ થાય છે

બેંગલુરુ: ડેટિંગ, લગ્નજીવન નથી, તે ભારતમાં “વસ્તુમાં” લાગે છે

ગુગલ

તેના શોધ પ્રશ્નોના વિશ્લેષણના આધારે એક અહેવાલમાં. વર્ષ 2018 ની સરખામણીએ 2018 માં ડેટિંગ-સંબંધિત પ્રશ્નો અને શોધમાં 40% વૃદ્ધિ થઈ હતી. આ ઉપરાંત, 37% વધુ ભારતીય ભારતીયોએ સમાન સમયગાળા દરમિયાન ડેટિંગ વેબસાઇટ્સ શોધવા માટે Google ને લીધો હતો, જ્યારે લગ્નની બ્રાન્ડ્સ માટે શોધમાં ફક્ત 13% વૃદ્ધિ હતી. અને વેબસાઇટ્સ.

ગૂગલે સંપૂર્ણ સંખ્યાઓ પૂરા પાડ્યા નથી, પરંતુ સંભવિત છે કે ‘ડેટિંગ વૃદ્ધિ’ એ લગ્નની સરખામણીમાં નાનો આધાર છે. ગૂગલની અંતઃપ્રેરણાઓ ભારપૂર્વક જણાવે છે કે ભારત મેટ્રિમોનીએ આ ફેબ્રુઆરીમાં કેટલો અભ્યાસ કર્યો તે દર્શાવે છે – સામાન્ય રીતે ભારતીયો વધુ મશ્કરી કરે છે. 6,000 ભારતીયોના એક સર્વેક્ષણમાં 92% જેટલા ઉત્તરદાતાઓએ જણાવ્યું હતું કે તેઓ પ્રેમ શોધવાનું વિચારી રહ્યાં છે.

આ સર્વેક્ષણમાં એમ પણ કહેવાયું છે કે 24% ભારતીયો શબ્દોથી પ્રેમ વ્યક્ત કરે છે, રોમેન્ટિક ડિનર સાથે 21%, ગિફ્ટીંગ દ્વારા 34% અને રજાઓની આયોજન કરીને 15%. આ સર્વેક્ષણમાં જાણવા મળ્યું છે કે લગ્ન પછી પણ વેલેન્ટાઇન ડે ઉજવવા માંગે છે. Google સર્વેક્ષણમાં જાણવા મળ્યું છે કે 2018 માં ખોરાક માટે શોધ ક્વેરી બમણી કરતા વધુ છે, પરિણામે સ્વિગી,

ઝામેટો

અને અન્ય ડિલિવરી બ્રાન્ડ્સ વધતી જતી.

આ કેટેગરીમાં ટોચની શોધેલી આઇટમ “પિઝા” હતી અને નહીં, કેટલાકએ અપેક્ષિત, “બિરયાની”. વિજ્ઞાન, શોખ, રસોઈથી સૌંદર્ય સૂચનો,

યુ ટ્યુબ

2018 માં વિડિઓ શોધમાં ત્રણ ગણો વધારો થયો હતો. ગૂગ ઇન્ડિયાએ જણાવ્યું હતું કે સોશિયલ મીડિયા એ ખરીદીના નિર્ણયોને માર્ગદર્શિત કરવા માટેનો એક ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ સાધન બની ગયો છે. 79% જેટલા ઇન્ટરનેટ સર્ફર્સે જણાવ્યું હતું કે તેઓ નવી કાર મોડેલ નક્કી કરતાં પહેલાં YouTube વિડિઓઝ તપાસે છે. 81% વપરાશકર્તાઓ ઑનલાઇન પોસ્ટ કરેલ સ્વતંત્ર ઓટો સમીક્ષા વિડિઓઝમાં વિશ્વસનીયતા જુએ છે.

# પસંદગીઓવિશ્વ ટાઇમ્સ

મોદી મીટર

Top