You are here
Home > Business > શા માટે એરિક્સનને 580 કરોડ રૃપિયા પરત આપવા માટે કહેવામાં આવી શકે છે; આ બધું અત્યાર સુધી થયું છે, અને તે પછીનું છે – ધી ફાઇનાન્સિયલ એક્સપ્રેસ

શા માટે એરિક્સનને 580 કરોડ રૃપિયા પરત આપવા માટે કહેવામાં આવી શકે છે; આ બધું અત્યાર સુધી થયું છે, અને તે પછીનું છે – ધી ફાઇનાન્સિયલ એક્સપ્રેસ

શા માટે એરિક્સનને 580 કરોડ રૃપિયા પરત આપવા માટે કહેવામાં આવી શકે છે; આ બધું અત્યાર સુધી થયું છે, અને તે પછીનું છે – ધી ફાઇનાન્સિયલ એક્સપ્રેસ
વિશ્વાસ સંચાર, અનિલ અંબાણી એનસીએલએટી 30 એપ્રિલ 2019 ના રોજ સ્ટેક ખાલી કરવા માટે આરકોમની અરજી સાંભળવાની અપેક્ષા રાખે છે.

અનિલ અંબાણીના રિલાયન્સ કોમ્યુનિકેશન્સે તાજેતરમાં જ 580 કરોડ રૂપિયાના એરિક્સનની ચૂકવણી કરવી પડી હતી, જે તેના ચેરમેનને જેલમાં જવાથી બચાવવામાં આવી હતી, જો તે નાદારી કાર્યવાહીમાં આગળ વધશે તો પૈસા પાછા મળી શકે છે, એનસીએલએટી (નેશનલ કંપની લો અપીલ ટ્રિબ્યુનલ) અગાઉ છેલ્લામાં જણાવ્યું હતું અઠવાડિયા નાણાકીય શાહુકારોને નાદારી અને નાદારી કોડ 2016 ની અંતર્ગત ઓપરેશનલ લેણદારોની પસંદગી કરવામાં આવે છે, અને એરિક્સન ઓપરેશનલ લેડિટર હોવાથી, તે બાકી રકમમાં પરત આવવાની અપેક્ષા રાખશે.

આ એટલા માટે છે કારણ કે આરકોમ સામે એરિક્સન દ્વારા શરૂ કરાયેલી નાદારીની પ્રક્રિયા ટ્રાયબ્યુનલ દ્વારા રહી હતી, અને રોકાણ દરમિયાન રોકાણ દરમિયાન જ્યારે બંને વચ્ચે રોકાણ સમાધાનની જોગવાઈઓ બહાર આવ્યું હતું, ત્યારે વકીલ દાઝી ચાવલાએ જણાવ્યું હતું. હવે, જો નાદારી કાર્યવાહી ફરીથી શરૂ કરવાની પરવાનગી આપવા માટે મુકત થવું પડ્યું હોય, તો વચગાળાની ચુકવણીની ચુકવણી પરત કરવી પડશે, ડાઇઝી ચાવલા, સિનિયર અને એસોસિએટ્સના વરિષ્ઠ ભાગીદાર, ફાઇનાન્શિયલ એક્સપ્રેસ ઓનને જણાવ્યું હતું.

એનસીએલએટી 30 એપ્રિલ 2019 ના રોજ સ્ટેક ખાલી કરવા માટે આરકોમની અરજી સાંભળવાની અપેક્ષા રાખે છે.

એરિક્સન માટે આગળ શું છે?

જ્યારે મુંબઈ એનસીએલટીએ આરકોમ વિરુદ્ધ નાદારી કાર્યવાહી માટે પૂછ્યું હતું, ત્યારે એરિકસનને તેની સાથે આગળ વધવું જોઈએ, ડાઇઝી ચાવલાએ ફાઈનાન્સિયલ એક્સપ્રેસ ઓનલાઈનને જણાવ્યું હતું. “ન્યાયમૂર્તિ મુખપધાયે સમાધાનની આરકોમની દરખાસ્ત માટે સંમત થયા હતા, જે ક્યારેય જોગવાઈમાં ન હતી.” હવે આરકોમ પાસે કોઈ વિકલ્પ નથી, તે દલાલની કાર્યવાહી સાથે આગળ વધવા માંગે છે.

બીજી બાજુ, નાદારીની અરજી પાછો ખેંચવાની કોઈ અરજી નથી. આરકોમના કિસ્સામાં, હજી સુધી રચાયેલ ક્રેડિટર્સની કોઈ સમિતિ નથી, તેથી ઉપાડને અધિકૃત કરવાની કોઈ વ્યક્તિ નથી. “જો સમિતિ હોત તો પણ, એરિકસનને નાણાંકીય લેણદારો સમક્ષ ચુકવણી મળી ન હોત, કોઈએ તેને સ્વીકારી ન હોત,” ડેબી ચાવાલાએ આઇબીસીના જોગવાઈઓનો ઉલ્લેખ કરતાં જણાવ્યું હતું.

દાઝી ચાવલાની કંપની આરકોમથી બાકી બાકીના અન્ય એક ઓપરેશનલ લેણદારોને રજૂ કરે છે.
હવે, એરિક્સનને એનસીએલટી સાથે નાદારીની અરજી પાછું ખેંચવાની અરજી દાખલ કરવાની જરૂર છે. દરમિયાન, આરકોમ અદાલતની નાદારી કાર્યવાહી પરના રોકાણને છૂટા કરવા માટે શોધ કરશે. એનસીએલએટી, નાદારી પર રોકાણ પાછું ખેંચવાની અથવા કાર્યવાહી પાછો ખેંચવાની એરિક્સનની અરજી માટે આરકોમની અરજીને મંજૂરી આપે છે તેના પર ખૂબ આધાર રાખે છે. ડાઇઝી ચાવલા કહે છે કે ક્રેડિટર્સ કમિટિ (CoC) ની રચના થાય તે પહેલાં નાદારી કાર્યવાહી પાછો ખેંચી લેવાનો કોઈ નિર્ણય હોઈ શકતો નથી.

દરમિયાન, એરિક્સને રિપોર્ટ પર ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો કે તેણે તાજેતરમાં રિલાયન્સ કોમ્યુનિકેશન્સ પાસેથી વસૂલવામાં આવેલા 580 કરોડ રૂપિયાનું વળતર ચૂકવવું પડશે, જો અનિલ અંબાણીની આગેવાની હેઠળ કંપનીની નાદારી કાર્યવાહી ફરીથી શરૂ થઈ શકે. જ્યારે આરકોમ કેસ અંગે એરિક્સનનું આગામી પગલું શું હશે તે પૂછવામાં આવે ત્યારે, એરિક્સન ઇન્ડિયાના વડા નિતિન બંસલે આ બાબતનો સબ-ચુકાદો દર્શાવતા ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો.

એરિક્સન-આરકોમ કેસ: સંબંધો તોડ્યો

આરકોમ અને એરિકસને આરકોમના નેટવર્ક્સ માટે સેવાઓ પૂરી પાડવા માટે 2013 માં તેમના વ્યવસાય વ્યવહારો શરૂ કર્યા હતા. જ્યારે આરકોમે 2016 માં એરિક્સનને સમય આપવાનું નિષ્ફળ કર્યું હતું અને ઘણા મહિના રાહ જોતા અને ખાતરી પછી, એરિક્સન સપ્ટેમ્બર 2017 માં એનસીએલટીને ખસેડવાનો પ્રથમ લેણદાર હતો. એનસીએલટીએ આરકોમ માટે નાદારીની કાર્યવાહી શરૂ કરવાની મંજૂરી આપી હતી, જે આરકોમના વચન સાથે રહી હતી. નાદારી ટાળવા માટે એરિક્સનને 550 કરોડ રૂપિયા સેટલમેન્ટ ફી તરીકે ચુકવવા.

19 માર્ચ 2019 ના રોજ, આરકોમે સુપ્રીમ કોર્ટમાં આ મુદ્દો ઉભો કર્યા પછી ચેરમેનને જેલમાં જવાથી બચાવવા રૂ. 580 કરોડ ચૂકવ્યા હતા.

બીએસઈ અને એનએસઈમાંથી લાઇવ સ્ટોક કિંમતો મેળવો અને મ્યુચ્યુઅલ ફંડના પોર્ટફોલિયો, નવીનતમ એનએવી, આવકવેરા કેલ્ક્યુલેટર દ્વારા તમારા કરની ગણતરી કરો , બજારના ટોચના લાભકારો , ટોચના ગુમાવનારાઓ અને શ્રેષ્ઠ ઇક્વિટી ફંડ્સને જાણો. અમને ફેસબુક પર પસંદ કરો અને Twitter પર અમને અનુસરો.

Top