You are here
Home > Business > હ્યુવેઇ ઈચ્છે છે કે ભારત 5 જી સ્પેક્ટ્રમ – લાઈવમિંટ માટે અવરોધો દૂર કરશે

હ્યુવેઇ ઈચ્છે છે કે ભારત 5 જી સ્પેક્ટ્રમ – લાઈવમિંટ માટે અવરોધો દૂર કરશે

હ્યુવેઇ ઈચ્છે છે કે ભારત 5 જી સ્પેક્ટ્રમ – લાઈવમિંટ માટે અવરોધો દૂર કરશે

શેનઝેન: ચાઇનીઝ ટેલિકોમ સાધનોના વડા હુવાઇએ મંગળવારે જણાવ્યું હતું કે, 5 જી ટેકનોલોજી આધારિત સેવાઓને દેશમાં સફળ બનાવવા માટે સ્પેક્ટ્રમ પ્રાપ્યતામાં ભારતને અવરોધોનો સામનો કરવો જોઈએ.

હુઆવે ગ્લોબલ એનાલિસ્ટ્સ સમિટ 2019 ની સાથોસાથ આઇએનએને બોલતા હ્યુવેઇ એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર ડેવિડ વાંગ, જે કંપનીના આઇસીટી વ્યૂહરચનાના વડા પણ છે, એ પણ ધ્યાન દોર્યું હતું કે ભારતીય ટેલિકોમ માર્કેટ હાલમાં વધારે સ્પર્ધામાં છે.

“હુવેઇ 5 જીના સંદર્ભમાં વધુ આકર્ષક બનવા માંગે છે. અમે ભારતીય બજારમાં વધુ ફેરફારો જોવાની આશા રાખીએ છીએ. ત્યાં 5 જી ઓપરેટર્સ માટે સ્પેક્ટ્રમની અભાવ છે જે સેવાઓને અસર કરી શકે છે. જો 4 જીમાં હાજર અવરોધ ત્યાં છે 5 જીમાં પણ, આ અવરોધો વૃદ્ધિને અવરોધે છે, “વાંગે જણાવ્યું હતું.

હુવેઇના ડેપ્યુટી ચેરમેન કેન હુએ જણાવ્યું હતું કે ભારતના 4 જીના વિકાસના કેટલાક બળવાખોરોને પુનરાવર્તિત ન થવું જોઈએ. ટેલિકોમ સર્વિસીઝ માર્કેટમાં ભારે સ્પર્ધાના સામનોમાં આ સમસ્યાઓએ 4 જી સ્પેક્ટ્રમ સાથે નફો કરવા માટે ટેલિકોમ માટે મુશ્કેલી ઊભી કરી હતી.

“જો ઓપરેટરો 4 જી હેઠળ નફો મેળવવા માટે સંઘર્ષ કરી રહ્યા છે, તો મને આશ્ચર્ય થાય છે કે તેઓ 5 જીમાં કેવી રીતે નફાકારક બનશે. ભારતીય બજારમાં સ્પર્ધા વધુ પડતી થાય છે”, કેન જણાવે છે.

“મારો અંગત દૃષ્ટિકોણ એ છે કે 4 જી જમાવટ પછી ઘણા લાંબા સમય માટે, ઇએમબીબી મુખ્ય દૃશ્ય હશે. જો ઓપરેટરો 4 જી હેઠળની ઇએમબીબી દૃશ્ય પર નફો મેળવવા માટે પહેલાથી જ સંઘર્ષ કરી રહ્યા છે, તો મને આશ્ચર્ય છે કે તેઓ 5 જી હેઠળ નફો કેવી રીતે કરે છે, તે ઉમેર્યું.

ઇએમબીબી, અથવા ઉન્નત મોબાઇલ બ્રોડબેન્ડ, 5 જી માટે વ્યાખ્યાયિત ઉપયોગમાં લેવાતા કેસના ત્રણ સેટમાંનો એક છે.

હુવેઇએ યુરોપ અને અમેરિકાના કેટલાક ભાગોમાં સલામતીની ચિંતાઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે, એવું જણાવ્યું છે કે તે 5 જી ટ્રાયલ માટે ભારત સરકારની આમંત્રિત સૂચિમાં છે, જ્યારે આ થાય છે.

“ગયા વર્ષે ભારતીય સરકાર દ્વારા અમને 5 જી માટે ફિલ્ડ ટ્રાયલ કરવા માટે આમંત્રણ આપવામાં આવ્યું હતું અને ભારતમાં ઓપરેટરો સાથે ઉપયોગમાં લેવાતા કેસો અને સંશોધનોમાં પણ ભાગ લીધો હતો. હુવેઇ 5 જી પર ભારતીય બજાર સાથે ઊંડો સંકળાયેલ છે.”

“ભારત ચીન અને જરૂરિયાતો અને આઇસીટીના સંદર્ભમાં અન્ય વિકસતા બજારો જેવું જ છે અને તે આપણા માટે એક મહત્વપૂર્ણ બજાર છે”, તેમણે ઉમેર્યું.

હ્યુવેઇએ ભારતીય મોબાઇલ કોંગ્રેસ પર એરટેલ અને રિલાયન્સ જિયો સાથે 5 જી ડેમો ટ્રાયલ હાથ ધર્યા છે.

ભારતના ટેલિકોમ વિભાગ અત્યાર સુધી 5 જી ટ્રાયલ માટે કોઈ નિર્ણય લીધો નથી કારણ કે ટેલિકોમ ઓપરેટરો ફાળવવામાં આવેલા સ્પેક્ટ્રમના જથ્થા અને ક્ષેત્રના વ્યાયામની અવધિમાં તફાવત ધરાવે છે.

ઓપરેટરોએ એક વર્ષની ઓછામાં ઓછા સમયની અજમાયશની માંગ કરી છે, સરકાર કહે છે કે તે માત્ર 90 દિવસની અજમાયશ માટે સ્પેક્ટ્રમ ફાળવે છે.

રિલાયન્સ જિઓ દ્વારા જાહેર કરાયેલ ટેરિફ યુદ્ધ સાથે ટેલિકોમના તળિયેની લાઇન્સને અસર કરતાં પહેલા ભારતીય ટેલિકોમ સર્વિસીઝ માર્કેટમાં ભારે સ્પર્ધા આવી રહી છે. તેઓ આ વર્ષે પછીથી યોજાયેલી આગામી સ્પીકક્ટ્રમ હરાજીની ઊંચી ઊંચી અનામત કિંમત અંગે ફરિયાદ કરી રહ્યા છે.

હ્યુવેઇ ટેલિકોમ સાધનોના વ્યવસાયમાં છેલ્લા દાયકાથી ભારતમાં હાજર છે અને અત્યાર સુધી એરટેલ અને બીએસએનએલ સાથે કામ કર્યું છે. તે સાથી ચાઇનીઝ પ્રતિસ્પર્ધી ઝેડટીઇ, કોરિયાના મુખ્ય સેમસંગ અને યુરોપીયન કંપનીઓ એરિક્સન અને નોકિયાથી પૂર્ણ થાય છે.

આ વાર્તા વાયર એજન્સી ફીડમાંથી ટેક્સ્ટમાં ફેરફાર વિના પ્રકાશિત કરવામાં આવી છે.

Top