You are here
Home > World > પીટ બુટીગિગ સત્તાવાર રીતે 2020 પ્રમુખપદની ઝુંબેશની જાહેરાત કરે છે

પીટ બુટીગિગ સત્તાવાર રીતે 2020 પ્રમુખપદની ઝુંબેશની જાહેરાત કરે છે

પીટ બુટીગિગ સત્તાવાર રીતે 2020 પ્રમુખપદની ઝુંબેશની જાહેરાત કરે છે

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ ઇમેઇલ્સ

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ ચેતવણીઓ અને વિશેષ અહેવાલો મેળવો. અઠવાડિયાના સવારે વહેંચાયેલા સમાચાર અને વાર્તાઓ જે મહત્વપૂર્ણ છે.

આદમ એડલમેન દ્વારા

સાઉથ બેન્ડ, ઇન્ડ. – દક્ષિણ બૅન્ડ, ઇન્ડિયાનાના 37 વર્ષના મેયર પીટ બુટીગિગ, સત્તાવાર રીતે તેમની રાષ્ટ્રપતિની બિડ રવિવારે બપોરે જાહેરાત કરી હતી, ઇતિહાસને સૌથી નાનો અને અત્યાર સુધી ખુલ્લો ગે, કમાન્ડર તરીકે જાહેર કરવાની આશા છે. મુખ્ય.

એક ડાઉનટાઉન ટેક હબની અંદર સ્થાયી રૂપે એકમાત્ર ભીડ સાથે વાત કરતા કે જે એક વખત સ્ટુડબેકર કાર ફેક્ટરીના લાંબા સમય પહેલા બંધાયેલું ઘર હતું, બટિગીગે દેશને લાવવાનું વચન આપ્યું હતું કે તે કેવી રીતે પરિવર્તન અને નવીનતા વિકસાવવા માટે મદદ કરશે. તેના મૂળ દક્ષિણ બેન્ડ માં.

“મારું નામ પીટ બટિગીગ છે, તેઓ મને મેયર પીટ કહે છે. હું દક્ષિણ બેન્ડ, ઇન્ડિયાનાનો ગૌરવશાળી પુત્ર છું અને હું યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના રાષ્ટ્રપતિ માટે દોડું છું,” એમ તેમણે કહ્યું હતું. “હું મધ્યપશ્ચિમ સહસ્ત્રાબ્દિના મેયર તરીકે આ કરવા માટેની શ્રદ્ધાને ઓળખું છું. થોડો બોલ્ડ કરતાં – 37 વર્ષની ઉંમરે – દેશમાં ઉચ્ચતમ ઑફિસ શોધવા માટે.”

તેમના નેતૃત્વ હેઠળના નેતૃત્વ હેઠળના તેમના મૂળ શહેરને આગળ ધપાવતા – પુનર્જીવિત ડાઉનટાઉન અને બેરોજગારીને કાપીને – બટિગીએ જાહેર કર્યું કે “દક્ષિણ બેન્ડ પાછો છે.”

અને રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ પર તેણે થોડીક ખોદડીઓ મેળવી, ભીડને કહ્યું કે તે ‘અમેરિકા ગ્રેટ અગેન’ કરતા અલગ વાર્તા કહેવાની છે. ”

“ઔદ્યોગિક અને ગ્રામીણ સમુદાયોને એક દંતકથા વેચી દેવામાં આવી છે: દંતકથા કે આપણે ઘડિયાળને બંધ કરી અને તેને પાછું ફેરવી શકીએ છીએ,” તેમણે જણાવ્યું હતું. “તે એવા લોકો પાસેથી આવે છે જેઓ વિચારે છે કે આપણા જેવા સમુદાયો સુધી પહોંચવાનો એકમાત્ર રસ્તો ગુસ્સા અને નોસ્ટાલ્જીયા દ્વારા છે, જે પહેલાના યુગમાં પાછા આવવાની અશક્ય વચન વેચી રહ્યું છે જે જાહેરાતથી શરૂ થવાની ક્યારેય મોટી નથી.”

“વોશિંગ્ટનમાં ભયાનક શો મોજમજાકાર છે, તે તમામ વપરાશકાર છે,” તેમણે ઉમેર્યું. “પરંતુ આજેથી શરૂ કરીને, અમે ચેનલ બદલવાની તૈયારીમાં છીએ. ક્યારેક એક અંધકારમય ક્ષણ આપણામાં શ્રેષ્ઠ લાવે છે, આપણામાં શું સારું છે, હું કહું છું કે, આપણામાં મહાન શું છે. ”

બટિગિગે ત્રણ-પ્રચાર અભિયાનનું અનાવરણ કર્યું હતું કે તે આયોવા, ન્યૂ હેમ્પશાયર અને દક્ષિણ કેરોલિનાના પ્રારંભિક મતદાન રાજ્યોમાં તાજેતરના મતદાન રાજ્યોમાં વસવાટ કરતા રૂમમાં બારમાં વહેંચી રહ્યો છે: સુરક્ષા (“આ વિચાર કે સલામતી અને દેશભક્તિ એ એક રાજકીય પક્ષની જરૂરિયાતથી સંબંધિત છે હવે સમાપ્ત થાય છે “) અને લોકશાહી (” અમે કોઈ મુદ્દો નથી, બંદૂક સલામતીથી ઇમીગ્રેશન સુધી, આબોહવાથી શિક્ષણથી પેઇડ ફેમિલી રજા સુધી, જ્યાં સુધી આપણું લોકશાહી સારી સ્થિતિમાં ન આવે ત્યાં સુધી સારી રીતે હાથ ધરવામાં આવશે. “)

અને સ્વતંત્રતા.

તેમણે જણાવ્યું હતું કે, “અમારા રૂઢિચુસ્ત મિત્રો સ્વતંત્રતા વિશે કાળજી રાખે છે, પરંતુ તે માત્ર મુસાફરીનો ભાગ બનાવે છે.” તેઓ માત્ર ‘સ્વતંત્રતા’, કરમાંથી સ્વતંત્રતા, નિયમનથી સ્વતંત્રતા જુએ છે … તેમ છતાં સરકાર માત્ર એક જ વસ્તુ છે જે તમને અનફળ કરી શકે છે. .

“પરંતુ તે સાચું નથી. તમારા પાડોશી તમને અપૂર્ણ કરી શકે છે. તમારી કેબલ કંપની તમને અનફ્રી કરી શકે છે. તમારી સરકારના કદ કરતાં તમારી સ્વતંત્રતા માટે ઘણું બધું છે. ”

છેલ્લા ડેમોક્રેટિક પ્રેસિડેન્ટ બરાક ઓબામાને ઓફિસમાં પકડવામાં આવેલા સંદેશાને સ્પર્શવામાં, બટિગિગે તૈયાર કરેલી ટિપ્પણી અનુસાર, “બદલાવ” શબ્દનો ઓછામાં ઓછો 10 વખત ઉલ્લેખ કર્યો છે, “એક તબક્કે બદલાવું, તૈયાર છે કે નહીં તેવું જાહેર કરવું.” ”

“આપણા સમયનો પ્રશ્ન એ છે કે શું નીચેનાં ફેરફારો દ્વારા કુટુંબો અને કાર્યકરો હારશે કે પછી આપણે તેમને માસ્ટર બનાવીશું અને તેમને આપણા માટે રોજિંદા જીવનમાં આગળ વધારવા માટે કામ કરીશું.”

સૌથી અપેક્ષિત ઘોષણાએ રાષ્ટ્રના 17 મા સૌથી વધુ વસ્તીવાળા રાજ્યના ચોથા ક્રમના સૌથી વધુ વસ્તીવાળા શહેરના મેયર પાસેથી કાયદેસર રાષ્ટ્રપતિ દાવેદારને બટિગિગના ઉષ્ણકટિબંધીય પ્રગતિમાં તાજેતરના પ્રકરણને ચિહ્નિત કર્યા.

બટ્ટીગિએ અગાઉ જાન્યુઆરીમાં રાષ્ટ્રપતિની શોધખોળ સમિતિની રજૂઆત કરી હતી, જેના કારણે ટેલિવિઝન ઇન્ટરવ્યૂ અને અખબારના વિવિધ લેખો તેમના વિવિધ રિઝ્યુમ પર પ્રકાશ પાડતા હતા. બટ્ટીગીગ, બે નોટ્રે ડેમ યુનિવર્સિટીના પ્રોફેસરોના પુત્ર, હાર્વર્ડમાં હાજરી આપી હતી; રહોડ્સ વિદ્વાન બનવા માટે ગયા; પ્રતિષ્ઠિત કન્સલ્ટિંગ કંપની મેકકીંસી એન્ડ કંપની ખાતે એક કાર્ય કર્યું; 29 વર્ષની ઉંમરે સાઉથ બેન્ડના મેયર તરીકે ચૂંટાયા હતા; નૌકાદળના ગુપ્તચર અધિકારી તરીકે અફઘાનિસ્તાનમાં સેવા આપવાના તેમના પ્રથમ કાર્યકાળ દરમિયાન ગેરહાજરીની રજા લીધી હતી; તેમના સ્થાનિક અખબારમાં એક કૉલમમાં ફરીથી ચૂંટાયા તેના થોડા મહિના પહેલા ગે તરીકે બહાર આવ્યા; લગભગ 80 ટકા મત સાથે ફરીથી ચૂંટાયા હતા; તેમના પાર્ટનર ચેસ્ટનને ચર્ચ સમારંભમાં લગ્ન કર્યા હતા જે ઇન્ટરનેટ પર જીવંત-પ્રસારિત હતી; અને એક શ્રેષ્ઠ વેચાણ પુસ્તક લખ્યું.

રવિવારના રોજ, બટિગીગે તેના રેઝ્યૂમના આ દરેક ભાગનો વારંવાર ઉલ્લેખ કર્યો હતો, પરંતુ તેણે પોતાની લશ્કરી સેવાને સંબોધિત કરવા માટે અને સમયાંતરે વ્યક્તિગત રીતે સંબોધવામાં સમય પસાર કર્યો હતો – અને ઘણી વખત તેના જીવનના દરેક ભાગની કથાઓ સાથે મળીને આકર્ષક યાર્ન ઉત્સાહપૂર્વક ઉશ્કેરવું.

“મારા વહનમાં આવતા પુરુષો અને સ્ત્રીઓ, તેઓ ડેમોક્રેટ અથવા રિપબ્લિકન હોવા પર ધ્યાન આપતા ન હતા,” બટિગિગે અફઘાનિસ્તાનમાં નેવી ગુપ્તચર અધિકારી તરીકે તેમનો સમય વિશે જણાવ્યું હતું.

તેમણે જણાવ્યું હતું કે, “મેં જ્યારે ઓછામાં ઓછા આઈ.ઈ.ડી. ધમકીઓ સાથે રસ્તો પસંદ કર્યો હતો કે નહીં તે અંગે તેઓ કાળજી રાખતા હતા કે નહીં, મારા પિતાએ જ્યારે અહીં સ્થાનાંતરિત કર્યા હતા અથવા દસ્તાવેજો રદ કર્યા હતા કે નહીં, તે અંગે તેમણે કહ્યું હતું.” તેઓ એમ માને છે કે મારો એમ -4 લૉક થયો છે અને લોડ થયો છે, નહીં કે નહીં. એક ગર્લફ્રેન્ડ અથવા બોયફ્રેન્ડ ઘરે જઈ રહ્યો હતો. ”

Buttigieg તેના તપાસ સમિતિ લોંચ થયા પછી મહિના પસાર દેશ crisscrossing , આયોવા, ન્યૂ હેમ્પશાયર, સાઉથ કારોલિના અને નેવાડા પ્રારંભિક મતદાન રાજ્યોમાં ટોળાં પોતે રજૂઆત વિશે કેવી રીતે એક અત્યંત વ્યક્તિગત સંબોધન તેમણે તેમના જાતીય નિર્ધારણ કુસ્તી , અને લેતી ગે લગ્ન અને એલજીબીટીક્યુ સમાનતાની સમાનતા અંગે વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ માઇક પેન્સના શોટ .

તેઓ તેમના પક્ષના નામાંકન માટેના ઉમેદવારોના અપવાદરૂપે ભીડવાળા ક્ષેત્રમાં જોડાયા . રેસમાં ઓછામાં ઓછા 14 મોટા ઉમેદવારો છે – 17 જો તમે ત્રણ અન્ય અર્ધ-પ્રસિદ્ધ દાવેદાર ગણતા હો અને લગભગ અડધા ડઝન જેટલા અન્ય લોકો પણ જાહેરાત કરી શકે.

ડેમોક્રેટીક મતદારો અને રાજકારણના વાચકોએ, હજાર વર્ષની ભાષા બોલવાની તેમની ક્ષમતા પર પ્રશંસા વ્યક્ત કરીને, હજાર વર્ષના મેયરની નોટિસ ઝડપી લીધી છે, જેમણે “આંતરરાજ્ય ન્યાય” જેવા તેમના બૌદ્ધિક વિચારોની પ્રશંસા કરી અને ચૂંટણીને નાબૂદ કરવા જેવા મહત્ત્વાકાંક્ષી નીતિ દરખાસ્તોનો સ્વીકાર કર્યો. કોલેજ.

સ્ટુડબેકર બિલ્ડીંગ 84 ની અંદર – જે સ્ટુડબેકર કાર ફેક્ટરી તરીકે ઉપયોગમાં લેવાતી હતી જે 1960 ના દાયકામાં બંધ થઇ હતી પરંતુ બટિગીગ દ્વારા ટેક અને ડેટા હબ તરીકે પુનર્નિર્દિત કરવામાં આવી હતી – કેટલાક હજાર ટેકેદારો (કેટલાક કે જેઓ કેલિફોર્નિયા સુધી મુસાફરી કરતા હતા) ભૂતપૂર્વ દ્વારા ઉચ્ચારવામાં આવેલા દરેક શબ્દને ગોબલ્ડ કરે છે. રહોડ્સ વિદ્વાન, વારંવાર કઠોર ચીસોમાં ભંગ કરે છે.

ક્ષમતા પર પહોંચ્યા પછી સેંકડો ટેકેદારો ઇવેન્ટમાંથી પાછા ફર્યા, અને ઠંડી વરસાદને ઠંડુ કરવા ઇમારતની બહાર પ્રક્ષેપણ સ્ક્રીન પર ઇવેન્ટ જોવાની જગ્યાએ પસંદ કર્યું.

તેમણે ભાષણ આપ્યું તે પહેલાં, બટિગીગે બહારના પ્રવાહની ભીડને સંબોધીને કહ્યું કે “કોઈ પણ વ્યક્તિને ઓફિસમાં દોડવામાં મદદ કરવાથી વરસાદમાં ઉભા રહેવાની આશા એ એક આશા છે.”

રવિવારે હાજરી આપનારાઓમાંના એક, ઇન્ડિયાનાપોલીસના 57 વર્ષીય ટેરી બર્ન્સે જણાવ્યું હતું કે બટિગીગ “એક લાક્ષણિક રાજકારણી જેવું લાગતું નથી, તે પ્રમાણિક અને વિચારશીલ લાગે છે, જે સારા સ્તરના અધ્યક્ષ પ્રમુખ બનશે.”

61 વર્ષની તેની પત્ની લિસા બર્ન્સે કહ્યું હતું કે તેણે વિચાર્યું હતું કે “વ્હાઈટ હાઉસમાં પરિવર્તન માટે કોઈ એક સ્માર્ટ હોવું સારું રહેશે,” મેં ઉમેર્યું હતું કે, “મેં તેનો ટેકો આપવાનું નક્કી કર્યું છે અને કંઇ પણ તેને બદલી શકશે નહીં.”

પૈસા પણ આવી રહ્યો છે.

આ મહિનાની શરૂઆતમાં, બટિગીએ જાહેરાત કરી હતી કે તેની શોધખોળ સમિતિ લોન્ચ કર્યા પછી તેણે 7 મિલિયન ડોલરથી વધુ રકમ ઉભા કરી દીધી છે – અત્યાર સુધી સંબંધિત સાપેક્ષ અજાણ્યા વ્યક્તિ માટે એક મોટી રકમ અને તેણે તેને ડેમોક્રેટિક રેસમાં દરેકને કુલ દ્રષ્ટિએ આગળ વધાર્યો છે. વર્મોન્ટ સ્વતંત્ર સેન બર્ની સેન્ડર્સ, ભૂતપૂર્વ ટેક્સાસ રેપ બેટો ઓ’રોર્કે અને કેલિફોર્નિયા સેન કમલા હેરિસને બાદ કરતાં નાણાં એકત્ર થયા હતા.

ગયા અઠવાડિયે, ચૂંટણીના એક જોડીએ બૉટિગીગને આયોવામાં ત્રીજી સ્થાને મૂકી દીધી હતી ( મોનમાઉથ યુનિવર્સિટીના મતદાનમાં તેમને 9 ટકા સંભવિત કૉકસ-ગોર્સનો ટેકો મળ્યો હતો, સેન્ડર્સ માટે 16 ટકા પાછળ અને ભૂતપૂર્વ વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ જો બિડેન માટે 27 ટકા, જેણે છે આ મહિને પછીથી રેસમાં જોડાવાની અપેક્ષા રાખવામાં આવી હતી) અને ન્યૂ હેમ્પશાયરમાં ( સેન્ટ એન્સેલમ કૉલેજ પોલે તેમને 11 ટકા દર્શાવ્યા હતા, સેન્ડર્સને પાછળ રાખીને 16 ટકા અને બિડેનને 23 ટકા મળ્યા હતા).

નવા સ્થગિત ઉમેદવાર પર બટ્ટીગિગની ઉત્સાહની ઝડપ ગુમાવી નથી.

“એક મહિના અગાઉ,” તેમણે ગયા અઠવાડિયે “ધ એલેન ડીજેનેર્સ શો” પર દેખાવ દરમિયાન મજાક કરી હતી, “અમે ફક્ત લોકોને મારું નામ કહેવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા હતા.”

એડમ એડલમેન એનબીસી ન્યૂઝ માટે રાજકીય પત્રકાર છે.

Top