You are here
Home > World > તેમના એટર્ની જનરલ, ટ્રમ્પ કન્ફ્રોન્ટ્સ મ્યુઅલર રિપોર્ટ હેડ-ઓન દ્વારા એમ્બોલ્ડ્ડ

તેમના એટર્ની જનરલ, ટ્રમ્પ કન્ફ્રોન્ટ્સ મ્યુઅલર રિપોર્ટ હેડ-ઓન દ્વારા એમ્બોલ્ડ્ડ

તેમના એટર્ની જનરલ, ટ્રમ્પ કન્ફ્રોન્ટ્સ મ્યુઅલર રિપોર્ટ હેડ-ઓન દ્વારા એમ્બોલ્ડ્ડ

<લેખ id = "story">

છબી
પ્રમુખ ટ્રમ્પની યોજના એ આ અહેવાલ પોતે જ એટર્ની જનરલના સંક્ષિપ્ત પત્રમાં અજાણ્યા છે, એઇડ્સે જણાવ્યું હતું. ક્રેડિટ ક્રેડિટ erin શાફ / ધ ન્યૂયોર્ક ટાઇમ્સ

વૉશિંગ્ટન – 24 મી માર્ચના રોજ રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પ માટે આ કેસ બંધ કરવામાં આવ્યો હતો, તે દિવસે એટર્ની જનરલ વિલિયમ પી. બાર કૉંગ્રેસને તેના વિશિષ્ટ વકીલની 300-પ્લસ પૃષ્ઠની રિપોર્ટના ચાર-પૃષ્ઠ સારાંશ આપ્યા હતા.

“કોઈ સંમિશ્રણ, કોઈ અવરોધ, સંપૂર્ણ અને કુલ સમાપ્તિ,” શ્રી ટ્રમ્પ તે દિવસે Twitter પર લખ્યું. અને તેના પછીના અઠવાડિયામાં, રાષ્ટ્રપતિ દ્વારા તેમના રાજકીય વિરોધીઓ પર નિંદા અને બદલો લેવાનો સંદેશો જ તીવ્ર બન્યો છે, કારણ કે તેણે સંપૂર્ણ અહેવાલ વાંચવામાં અને ડેમોક્રેટિક ધારાસભ્યો વિરુદ્ધના રાજકારણના આરોપોના સ્તરમાં રસ દર્શાવ્યો નથી.

શ્રી . બરના પત્રકારે શ્રી ટ્રમ્પને અસરકારક રીતે પ્રોત્સાહન આપ્યું હતું, સાથીઓએ જણાવ્યું હતું કે, તેઓ આ અઠવાડિયે અપેક્ષિત નવા સંસ્કરણની તૈયારી કરે છે – આ અઠવાડિયે અપેક્ષિત – તે પ્રમુખ માટેના ફિટનેસ વિશેના પ્રશ્નોનું નવીકરણ કરી શકે છે, અને તેમાંના કેટલાંક લોકો શ્રી ટ્રમ્પની શબ્દ “એક્નોનેરેટ” ની પસંદગી પર. (અંગત રીતે, તેઓ સ્વીકારો છો, તેઓ ઇચ્છે છે કે તેઓ “વીંડિકેટ” શબ્દનો ઉપયોગ કરે.)

પરંતુ મિસ્ટર ટ્રમ્પનો મૂડ હળવા રહ્યો છે કારણ કે રિપોર્ટ ફાઇલ થયો હતો , તેમના નજીકના લોકોએ જણાવ્યું હતું કે, તેમ છતાં તેઓ અથવા તેમના વ્હાઇટ હાઉસના વકીલોએ સંપૂર્ણ દસ્તાવેજ જોઈ નથી, અથવા આ મુદ્દે કોંગ્રેસ અને જનતાને છોડવામાં આવે તે પહેલાં આ કરવાની યોજના છે. શ્રી ટ્રમ્પની નજીકના લોકોએ જણાવ્યું હતું કે તેઓ નિયંત્રણના નુકસાન દ્વારા માર્યા ગયેલા મહિનાઓ પસાર કર્યા પછી તેમના આત્મવિશ્વાસમાં વધારો નોંધ્યો છે.

“જ્યારે તેઓ લોકોની પાછળ ગયા ત્યારે તેઓ વ્યક્તિગત રીતે જાણતા હતા, જેમણે વર્ષોથી તેમની સાથે કામ કર્યું હતું, મને લાગે છે કે તેઓ તેમના પર નિંદા કરે છે, અને મને લાગે છે કે તેઓ અસંતુષ્ટ લાગે છે,” ભૂતપૂર્વ ગૃહ અધ્યક્ષ ન્યૂટ ગિંગરિચ અને શ્રી ટ્રમ્પનો વિશ્વાસપાત્ર.

પરંતુ શ્રી બારએ પત્ર લખ્યો ત્યારથી રાષ્ટ્રપતિએ મુક્તિ અનુભવી છે અને તેની સીમાઓની ચકાસણી કરી રહી છે. તેની પાસે જોસેફ આર પર મજા આવી છે. બિડેન જુનિયર., રાષ્ટ્રપતિની દોડમાં ભૂતપૂર્વ વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ, રાજકારણ પ્રત્યેના તેમના હેન્ડ્રી અભિગમ માટે, સ્ત્રીઓ સાથેના પોતાના મુશ્કેલીગ્રસ્ત ઇતિહાસ હોવા છતાં. તેની પાસે ક્ષમાના ખ્યાલને રજૂ કરે છે કેવિન મેકઆલેનન માટે, હવે તેના અભિનય માતૃભૂમિ સુરક્ષા સચિવ, જો તેને દક્ષિણપશ્ચિમ સરહદ બંધ કરવામાં કોઈ કાનૂની સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડ્યો હોય. અને તેણે “નકલી સમાચાર” ના સામાન્ય પ્રત્યાઘાતોથી તેમના પ્રેસ પરના હુમલાને વધારી દીધી છે, ખોટી રીતે એવો દાવો કરે છે કે પત્રકારો જાણી જોઈને “ સત્યને વળગી રહેવું.

હવે, જેમ કે મિસ્ટર બર અહેવાલની પુનઃરચનાવાળી આવૃત્તિ રજૂ કરવા તૈયાર છે, શ્રી ટ્રમ્પની આક્રમણની યોજના, સાથીઓએ જણાવ્યું હતું કે, આ રિપોર્ટ પોતે જ શ્રી બારના સંક્ષિપ્ત પત્રથી અલગ છે.

“નીચે લીટી: પરિણામ એ કોઈ જોડાણ નથી, કોઈ અવરોધ નથી, અને તે જે રીતે છે તે છે” રાષ્ટ્રપતિએ ગુરુવારે પત્રકારોને જણાવ્યું હતું. તેમણે કહ્યું હતું કે ડેમોક્રેટ્સ “જાણે છે કે તે એક મોટો કૌભાંડ છે, એક મોટો છેતરપિંડી” અને તે માને છે કે તેઓ જે કરી રહ્યા છે તે “વાસ્તવમાં રાજદ્રોહ” હતું. થોડા દિવસો પહેલાં, ટેક્સાસના માર્ગે શ્રી ટ્રમ્પે પત્રકારોને કહ્યું હતું કે: “મને કોઈ પરિશ્રમ નથી મ્યુલર અહેવાલ વિશે. હું સંપૂર્ણપણે ત્યજી દેવામાં આવ્યો છું. “

મિસ્ટર. ટ્રમ્પ ઉદ્દેશીને તેમની ભાષાને આગળ વધારી રહ્યું છે, લોકો તેમને જાણતા હતા, સ્પષ્ટપણે તેમના ટેકેદારોને આધાર આપવા અને તેમના રાજકીય પ્રતિસ્પર્ધી અને સમાચાર મીડિયાને ગુસ્સે કરવા માટે. તેમણે એક વિચારને પુનર્જીવિત કર્યો છે તે તેના વહીવટને નકારી કાઢ્યું – કહેવાતા અભયારણ્ય શહેરો પર ઇમિગ્રન્ટ અટકાયત મોકલી રહ્યા છે – ભાગમાં, તેમની નજીકના લોકોએ અહેવાલમાંથી ડગવા માટે કહ્યું હતું.

< div>

“તાજેતરમાં ફોક્સ ન્યૂઝ હોસ્ટના ભૂતપૂર્વ એરિક બિલીંગે કહ્યું કે,” મુલેર રિપોર્ટ પૂર્ણ થયું છે તેવું રાષ્ટ્રપતિ સ્પષ્ટ રીતે માને છે. “જેમણે તાજેતરમાં મિસ્ટર ટ્રમ્પ સાથે રેડિયો ઇન્ટરવ્યુ ટેપ કર્યું હતું. “તેઓ અમેરિકન લોકોને યાદ અપાવવાનું ચાલુ રાખશે કે તેઓ રશિયા સાથેના જોડાણની કોઈ પુરાવા નથી તે અંગે સાચું હતું.”

અન્ય બહારના સરોગેટ્સ શ્રી ટ્રમ્પની રેખાને રજૂ કરે છે – તે કથા પહેલાથી જ સ્થાપિત થઈ ગઈ છે અને તે નવા તથ્યો બદલવાની ખૂબ મોડું થઈ ગઈ છે – ખાસ સલાહકારની ટીમના સભ્યો ચિંતા વ્યક્ત કરી છે કે શ્રી બારના પત્રમાં અહેવાલના સમાવિષ્ટોને ચોક્કસ રીતે ચિત્રિત કરવામાં આવ્યા નથી.

” હકીકતો એ છે કે કોઈ ભેદભાવ નથી 2016 ની ટ્રમ્પ ઝુંબેશ અને રશિયા વચ્ચે, ન્યાયની કોઈ અવરોધ અને રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પની સંપૂર્ણ ખાતરી કરવામાં આવી નથી, “વ્હાઇટ હાઉસના ભૂતપૂર્વ સહાયક બોરિસ એફેટેન, જેઓ હવે સિનક્લેર બ્રોડકાસ્ટ ગ્રૂપના મુખ્ય રાજકીય ટીકાકાર તરીકે કામ કરે છે. “વિરોધીઓ દ્વારા કોઈ સ્પિન બદલાશે નહીં.”

પરંતુ ટીકાકારોએ કહ્યું હતું કે આ વ્યૂહરચના ક્લાસિક ટ્રમ્પ – સાંકડી પ્રેક્ષકો સાથે અસરકારક છે, પરંતુ અંતે આત્મ-મર્યાદિત છે. “તેઓ સંભવતઃ તેમના મૂળ ટેકેદારો માટેના વૃત્તાંતને સ્થાપિત કરવામાં અને તેમના વલણને સખત બનાવવા માટે સફળ થયા હશે, પરંતુ કોઈ પણ વ્યક્તિના ખર્ચે જ્યારે તેનો અહેવાલ આવશે ત્યારે તે વિશ્વાસ કરશે અને તે જે દાવો કરે છે તે અનિવાર્ય રીતે નુકસાન પહોંચાડે છે,” એમ ન્યાય વિભાગના પ્રવક્તા મેથ્યુ મિલરે જણાવ્યું હતું. ભૂતપૂર્વ પ્રમુખ બરાક ઓબામા હેઠળ. “તે જ વસ્તુ જે તેના આધારને મજબૂત બનાવે છે તેને ફક્ત તેને આગળ વધારવાથી અટકાવે છે.”

ઓલમા વહીવટીતંત્રમાં કાર્યકારી સોલિસિટર જનરલ તરીકે સેવા આપતા નીલ કે. કેતિયાલે જણાવ્યું હતું કે આવી અભિગમથી પીછેહઠ થઇ શકે છે. તેમણે કહ્યું હતું કે “બે અઠવાડિયા પહેલા કુલ વિખવાદનો દાવો કરતા ટ્રમ્પ ગમે તે વિચારી શકે છે, ત્યાર પછીની ઘટનાઓ મજબૂત રીતે સૂચવે છે કે દાવો તેના ચહેરા પર સપાટ પડી જશે.” “અને ટ્રમ્પે આ અહેવાલમાંથી કુલ નિવારણ હોવાનો દાવો કર્યો હોવાના કારણે, તેણે સંપૂર્ણ રિપોર્ટને પ્રકાશિત કરવા માટે મોટા પાયે જાહેર દબાણનું નિર્માણ કર્યું.”

વ્હાઇટ હાઉસની અંદર, કેવી રીતે માત્ર એક જ અસ્થિ-હાડકાની યોજના છે આ મુદ્દાથી પરિચિત લોકોએ જણાવ્યું હતું કે, રિડક્ટેડ રિપોર્ટને છૂટા કરવામાં આવશે. વ્હાઇટ હાઉસના સલાહકાર એમ્મટ ટી. ફ્લડને દિવસ વાંચવા માટે અહેવાલ વાંચવાની અને રાષ્ટ્રપતિને તેના નિષ્કર્ષ પર સંક્ષિપ્ત કરવાની અપેક્ષા છે.

વ્હાઇટ હાઉસે અગાઉથી અહેવાલ વાંચવા માટે કહ્યું નથી, અને સહાયકો વાંચવાની ઝડપ છે. તેઓ બધાને ઇરાદો ધરાવે છે પરંતુ સંભવિત ફોજદારી ષડયંત્રથી સંબંધિત વિભાગોને છોડી દે છે, અને તેના બદલે તેના બે ઉત્કૃષ્ટ પ્રશ્નો પર ઝૂમ કરો કે શ્રી ટ્રમ્પ પોતાને અવગણવા માંગે છે: શા માટે ખાસ સલાહકાર રોબર્ટ એસ. મ્યુલર ત્રીજો નિર્ણય લેતા હતા કે નહીં. ટ્રમ્પે ન્યાયને અવરોધિત કર્યો હતો અને એટર્ની સામાન્યનો અર્થ એ હતો કે જ્યારે તેમણે તેમના પત્રમાં લખ્યું હતું કે રાષ્ટ્રપતિના આચરણનું “ઘણું” જાહેર હતું – તેનો અર્થ એ છે કે તેમાંથી કેટલાક ન હતા.

પરંતુ ઘણા લોકો સ્વીકારે છે કે તેઓ અંધારામાં મોટેભાગે અંધારામાં કાર્યરત છે, આ અહેવાલમાં મિસ્ટર ટ્રમ્પના કાર્યાલયમાં વર્તન વિશેની માહિતીનો અંદાજ લગાવશે.

શ્રી. ટ્રમ્પના અંગત વકીલ, જય સેકુલો, કાનૂની ટુકડીએ આ અહેવાલને સંબોધિત કરવાની યોજના કેવી રીતે બનાવવી તે જાહેર કર્યું નહીં, પરંતુ તેમણે કહ્યું કે મિસ્ટર બારએ કોંગ્રેસને તેમનો સારાંશ મોકલ્યા પછી વ્હાઇટ હાઉસ કેવી રીતે પ્રતિક્રિયા આપે છે.

“અમારું ધ્યેય તેટલી ઝડપી જવાબ આપવો છે જે આપણે કરી શકીએ; રિપોર્ટની લંબાઈ આપવામાં આવે છે, તેમાં જવાબ આપવા માટે થોડો સમય લાગી શકે છે, “શ્રી સેકુલોએ જણાવ્યું હતું. “પરંતુ શક્ય તેટલી ઝડપથી અને યોગ્ય રીતે વ્યવસાયિક રીતે જવાબ આપવા માટે અમારી પાસે એક યોજના છે.”

મિસ્ટર. ટ્રમ્પના ટોચના સહાયકો અને કેટલાક સંબંધીઓ પણ તેમના પોતાના નિશ્ચય માટે આતુર છે. તેમના મોટે ભાગે ઓફ-સ્ક્રીપ્ટ ક્ષણો માટે પત્રકારો દ્વારા ઠરાવવામાં આવતા મહિનાઓ પછી, રાઉડોલ્ફ ડબ્લ્યુ. ગુલિયાની, પ્રમુખના વકીલોમાંના એક, તાજેતરમાં લખ્યું છે કે ફેડરલવાદમાં એક લેખ પત્રકારોની વિશાળ સૂચિમાં.

રાષ્ટ્રપતિના સાસુ અને વરિષ્ઠ વ્હાઇટ હાઉસ સલાહકાર, જેરેડ કુશ્નર, જે તપાસકર્તાઓનું ધ્યાન કેન્દ્રિત હોવાનું મનાય છે, ફોક્સ ન્યૂઝ પર છેલ્લે ભાગ્યે જ દેખાવ કર્યો અઠવાડિયામાં અને આગ્રહ રાખ્યો કે તેમને ક્યારેય કોઈ વાસ્તવિક ચિંતા ન હતી.

“હું ક્યારેય ચિંતિત ન હતો, કારણ કે અમે ક્યારેય એવું વિચાર્યું ન હતું કે અમે તે કર્યું છે,” શ્રી કુશનેરે કહ્યું કે આ અભિયાન રશિયા સાથે જીતવા માટે કાવતરું કરે છે કે કેમ 2016 ની પ્રમુખપદની ચૂંટણી. “અમે એક મહાન ઝુંબેશ ચાલી હતી. રાષ્ટ્રપતિ પાસે એક સરસ સંદેશ હતો, અને તેથી જ અમે જીતી ગયા. “

મિસ્ટર. કુશનેર, જેને મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો એક સલામતી ક્લિયરન્સ અને આખરે રાષ્ટ્રપતિના હુકમો પર એક આપવામાં આવ્યો હતો, ઉમેર્યું હતું કે, “છેલ્લા કેટલાક વર્ષોથી હું અહીં આવ્યો છું, મારા પર જુદા જુદા પ્રકારની વસ્તુઓનો આરોપ છે, અને તે બધી વસ્તુઓ છે ખોટા હોવાનું બહાર આવ્યું. “

વ્હાઇટ હાઉસના પ્રેસ સેક્રેટરી, સારાહ હકાબી સેન્ડર્સ, રવિવાર, “મિસ્ટર ટ્રમ્પને મિસ્ટર ટ્રૅમ્પ દ્વારા સમર્પિત કરવામાં આવ્યું હતું તે વિચારને વધુ મજબૂત બનાવ્યો હતો, શોના યજમાન ક્રિસ વૉલેસે પૂછ્યું હતું કે,” આ રિપોર્ટમાં બહાર આવવાના કેટલાક પુરાવા સાથે તમે કેવી રીતે વ્યવહાર કરશો? સ્પષ્ટપણે રાષ્ટ્રપતિને નુકસાન પહોંચાડશે? “

” મને નથી લાગતું કે તે નુકસાનકારક બનશે, “એમ સૅન્ડર્સે જણાવ્યું હતું. “અમે આ કેસને બંધ રાખવાનું વિચારીએ છીએ.”

એની કર્ની વોશિંગ્ટનથી અને ન્યૂથી મેગી હેબરમેન યોર્ક. ક્રિસ કેમેરોને વોશિંગ્ટન તરફથી અહેવાલ આપવાનું યોગદાન આપ્યું.

Top