You are here
Home > World > ટીકા: યુ.એસ.નો 45 મો પ્રમુખ રાષ્ટ્રને ઝેર આપી રહ્યો છે

ટીકા: યુ.એસ.નો 45 મો પ્રમુખ રાષ્ટ્રને ઝેર આપી રહ્યો છે

ટીકા: યુ.એસ.નો 45 મો પ્રમુખ રાષ્ટ્રને ઝેર આપી રહ્યો છે

<લેખ id = "article-content">

અહેવાલો સૂચવે છે કે યુ.એસ. દક્ષિણી સરહદ પરના શરણાર્થીઓ આ વર્ષે 1 મિલિયન ચિહ્ન સુધી પહોંચી શકે છે, અને ટ્રમ્પ વહીવટ પાસે આ સંકટને સંબોધવાની કોઈ યોજના નથી. કોઈ યોજના નથી.

આ ભયંકર, થાકેલા અને ગરીબ લોકોને અટકાવીને મેક્સિકોને સમસ્યાનો ઉકેલ લાવવા અને અમેરિકન કાયદાની આદર વિના કોઈપણ શરણાર્થીઓને દરવાજા બંધ કરવા સિવાય, આ પ્રમુખે કર્યું છે ખાનગી અને સાર્વજનિક રીતે તેમની પોતાની નિષ્ફળતા વિશે કંઇ પણ નથી.

તાજેતરમાં જ, તેણે હોમલેન્ડ સિક્યોરિટી સેક્રેટરી કિર્સ્ટજેન નિલ્સન કારણ કે તે કોઈપણ કાયદાનું શાસન વિરુદ્ધ નીતિઓ હાથ ધરવાનું ચાલુ રાખતી વખતે કાયદાનો ભંગ કરશે નહીં. તે કહેવું હાયપરબોલ નથી કે રાષ્ટ્ર, તેના ટોચના વહીવટીતંત્ર દ્વારા, નિરાશાવાદ તરફેણમાં કાયદા અને હુકમને અલગ પાડ્યો છે. સમસ્યા એ છે કે આ રાષ્ટ્રપતિ પણ એક સારા નિષ્ઠાવાન નથી.

ટ્રિમ્પનની બાકીની નેતૃત્વ ટીમ, જેમાં સ્ટીફન મિલર (જે “પ્રમુખના વરિષ્ઠ સલાહકાર” નું શીર્ષક ધરાવે છે) નો સમાવેશ થાય છે, તેની પાસે તેમને સહાય કરવાની કોઈ યોજના નથી સંકટ. ઉત્તરીય ત્રિકોણ રાષ્ટ્રોને સહાય બંધ કરીને, વેનેઝુએલા અને અલ સાલ્વાડોર જેવા દેશો તેમના નાગરિક બનવામાં નિષ્ફળ રહેશે અને આંતરિક નોટિસ જીતી જશે, જે એલ નોર્ટમાં ભાગી જવાનું પણ અનુસરશે. અમેરિકામાં તેના પોતાના ફેસ્ટિવિંગ નાગરિકતા દ્વારા ફાટી નીકળવું કે વિસ્તૃત કરવું તે હજી સુધી નિર્ધારિત છે.

તાજેતરમાં પોલિટિકોથી:

“ગયા અઠવાડિયે, ટ્રમ્પને ફરી એકવાર ધમકી આપી સરહદ બંધ કરવા માટે … મિલરે વહીવટીતંત્રની સ્થિતિ સમજાવવા અને પ્રશ્નોના જવાબ આપવા માટે ઇમિગ્રેશન કાર્યકરો સાથે એક કોન્ફરન્સ કૉલ કર્યો હતો.

“તેમણે સાથીઓને કહ્યું છે કે વહીવટી ભરતીને કેવી રીતે અટકાવવું તે વિશે વહીવટ વિચારોની બહાર છે. આ વાતચીતો સાથે સંકળાયેલા આંતરિક સ્ત્રોત અનુસાર, સરહદ. “

આ રાષ્ટ્રપતિ અને રાષ્ટ્ર માટે લોકોને થ્રેશોલ્ડ ક્ષણ તરીકે સમજવું જોઈએ. તેમછતાં પણ ઘણા લોકો દૂર થઈ જશે અને તેમના અનુકૂળ, મધ્યમ- ક્લાસ જીવે છે અને કહે છે, “હું સમજી શકું છું કે તેઓ કંટાળાજનક છે અને તેઓ ગરીબ છે, તેઓ યુદ્ધના અધિકારીઓ અને ખૂબ જ સુવ્યવસ્થિત ગુના ચલાવી રહ્યા છે, પરંતુ યુએસ અર્થતંત્ર ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ અને ઇમીગ્રેશનના બિનઅનુભવી પૂર હેઠળ ખૂબ સારી કામગીરી કરી રહ્યું છે. તે વિનાશ કરી શકે છે, “ઈન્ડી લાગે છે કેટ કે જો બારણું બંધ છે, તો સમસ્યા દૂર થઈ જશે.

સિવાય કે તે નહીં કરશે.

પ્રમુખ આંતરિક અને આંતરરાષ્ટ્રીય અશાંતિને ઉત્તેજન આપે છે અને તે સાથે સાથે તે અસંતુલિત થાય છે કોંગ્રેસની તરફેણ કરીને તેમની પોતાની સરકાર તેમના શાસનકાળમાં ચેક અને બેલેન્સ આપવાનો હતો. તેમના વહીવટની અંદરની ઘણી વરિષ્ઠ પોસ્ટ્સ ભરાઈ ગયાં છે, અથવા જ્યારે તેમના અધિનિયમમાં અન્ય પ્રતિસ્પર્ધીઓની જરૂર હોય છે, ત્યારે તેઓ તેમના હાસ્યને સંચાલિત કરવા અને વધુ નિષ્ફળતા માટે દોષ લે છે, તે “અભિનય” ખુરશીની નિમણૂંક કરે છે, જે સેનેટની પુષ્ટિ દ્વારા જાહેર નિરીક્ષણની ગેરહાજરી છે.

અસંખ્ય, સંભાળ રાખતા એકાઉન્ટ્સમાં અમારા પછીના જાગરૂકતા અને વાતચીતો સુધી પહોંચવા માટે નિષ્ફળ અને હાનિકારક પ્રમુખપદના આ સૂચકાંકો છે. રાષ્ટ્રના વ્હાઇટ હાઉસ રિયાલિટી શો હવે રાજકીય પ્રાથમિક મોસમ તરફ આગળ વધે છે અને આખરે એક વાર મહાન રાષ્ટ્રના ભવિષ્ય માટે મતદાન કરવામાં આવે છે. શું અમેરિકાના રાજકીય પક્ષો આ ક્રૂરતાના દુઃખની ઉપદ્રવ રજૂ કરી શકે છે? શું રાજકીય ઝેરના ગંભીર વપરાશ અને ગંભીર ગુના દ્વારા રાષ્ટ્રને વધુ ત્રાસ આપવા માટે અદાલતો વધુ રાહત આપી શકશે? વધુ મહત્ત્વની વાત એ છે કે, આ સામાજિક પેથોલોજીમાંથી રાષ્ટ્ર કેવી રીતે ઉભરી શકે છે?

આ બિંદુએ, તે ખૂબ સરળ હોઈ શકે છે અને તે સૂચવવા માટે પણ સમયનો સમય હશે. કારણ કે ચોક્કસ સમયે, અમેરિકાએ લોકશાહી તરીકે જે કહેવાયું છે તેના માટે મહત્વપૂર્ણ સિસ્ટમ્સ દ્વારા થતી નુકશાન અનિવાર્ય બની શકે છે, જે અન્ય, બાહ્ય પેથોજેન્સને કામ સમાપ્ત કરવા દે છે.

કેટલાક ઝડપી ટ્રાયેજ અને અસરકારક હસ્તક્ષેપ વિના, આ દુ: ખ વિશ્વ ક્યારેય જાણીતી લોકશાહી અને મૂડીવાદના મહાન પરીક્ષણમાં ચાલુ રહે તે માટે ખાતરી છે.

<બી> માઇકલ ઓર્ટન સ્વતંત્ર છે મધ્ય યુતામાં રહેનાર લેખક અને નિર્માતા.

Top