You are here
Home > Politics > દિલ્હીમાં ચંદ્રબાબુ નાયડુ, પી.એમ.ના “સૂચનાઓ” પર મતદાન બોડી વર્કસ કહે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

દિલ્હીમાં ચંદ્રબાબુ નાયડુ, પી.એમ.ના “સૂચનાઓ” પર મતદાન બોડી વર્કસ કહે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

દિલ્હીમાં ચંદ્રબાબુ નાયડુ, પી.એમ.ના “સૂચનાઓ” પર મતદાન બોડી વર્કસ કહે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

સામાન્ય ચૂંટણીઓ 2019: ચંદ્રબાબુ નાયડુ દિલ્હીમાં ચૂંટણી પંચના અધિકારીઓને મળ્યા.

નવી દિલ્હી:

આંધ્રપ્રદેશના મુખ્યમંત્રી એન. ચંદ્રબાબુ નાયડુ તેમના રાજ્યમાં 30 થી 40 ટકા મતદાન મશીનો ગુરુવારે યોગ્ય રીતે કામ ન કરતાં રાષ્ટ્રીય ચૂંટણીના પ્રથમ દિવસે આરોપ લગાવવા બદલ ચૂંટણી પંચના અધિકારીઓને મળવા દિલ્હી આવ્યા હતા. . જો ચૂંટણી વૉચડોગથી કોઈ સકારાત્મક પ્રતિભાવ ન આવે તો તેણે સીટ-ઇન ધમકી આપી છે.

ઇલેક્ટ્રોનિક વોટિંગ મશીનો (ઇવીએમ) ના બિન-કાર્યવાહીને કારણે લગભગ 150 મતદાન મથકોમાં ફરીથી ચૂંટણીની માગણી કરનાર શ્રી નાયડુએ સરકારની સૂચનાઓ પર કામ કરવાની ચૂંટણી સંસ્થા પર આરોપ મૂક્યો હતો.

મીટિંગ પછી પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે, “ચૂંટણી પંચ એક સ્વાયત્ત સંસ્થા છે. તે જ સમયે તેઓ (પીએમ) મોદી અને ભારત સરકારની સૂચનાઓ પર કામ કરી રહ્યા છે.” “ચૂંટણી પંચ અમારી સાથે સહકાર આપતો નથી,” તેમણે જણાવ્યું હતું.

શ્રી નાયડુ તેમની સાથે સાથે તેલુગુ દેશમ પાર્ટી (ટીડીપી) ના વકીલો અને વરિષ્ઠ નેતાઓ સાથે હતા.

શ્રી નાયડુએ શુક્રવારે કહ્યું હતું કે, “આ એક મોટો ઉપાય છે. રાષ્ટ્ર માટે આપત્તિ . હું કહી શકું છું કે તે એક મોટી મૂંઝવણ, મોટી વાસણ, મોટી દુર્ઘટના છે .” તેમણે દાવો કર્યો કે “સત્તાવાર માહિતી” પ્રમાણે 4,583 ઇવીએમ રાજ્યમાં અટવાઇ ગયાં અને કહ્યું કે તે “મોટી કટોકટી” છે.

મતદાનના દિવસે, નાયડુએ ચૂંટણી પંચને ફરીથી પરાગનયનની માગણી કરી હતી . તેમણે અગાઉ દાવો કર્યો હતો કે મતદાન મથકમાં મતદાન મશીનો પણ છે જ્યાં રાજ્યના મુખ્ય ચૂંટણી અધિકારી ગોપાલ કૃષ્ણ દ્વિવેદીએ મત આપ્યા હતા, તે કાર્યરત નથી.

રાજ્યના ચીફ સેક્રેટરીની નિમણૂંક ઉપર મુખ્યમંત્રીએ ચૂંટણી પંચ પર પણ આક્ષેપ કર્યો હતો કે આરોપી અસંતુલિત સંપત્તિ કેસમાં “જગન (રેડ્ડી) સાથે સહ-આરોપી” છે.

જગાન રેડ્ડીની કઠોર લડાઈનો સામનો કરનાર ટીડીપીના વડાએ એમ પણ કહ્યું હતું કે તેઓ વીવીપીએટી સ્લિપ્સની ગણતરી પર સુપ્રીમ કોર્ટમાં તેની સમીક્ષા અંગે એક સમીક્ષા અરજી દાખલ કરશે.

આંધ્રપ્રદેશમાં 25 સંસદીય બેઠકો અને 175 વિધાનસભા બેઠકોએ રાષ્ટ્રીય ચૂંટણીના પ્રથમ તબક્કામાં મતદાન કર્યું હતું. 66.8 ટકાના પ્રમાણમાં ઓછા પ્રમાણમાં 78.8 ટકાનો ઉછાળો નોંધાયો હતો.

લોકસભા ચૂંટણી 2019 માટે ndtv.com/elections પર નવીનતમ ચૂંટણી સમાચાર , જીવંત અપડેટ્સ અને ચૂંટણી શેડ્યૂલ મેળવો. અમને 2019 ની ભારતીય સામાન્ય ચૂંટણીઓ માટે 543 સંસદીય બેઠકોમાંથી દરેક માટે ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા Twitter અને Instagram પર અમને અનુસરો.

Top