You are here
Home > World > જુલિયન અસાંજેના સ્વયં-પ્રભાવિત ઇસોલેશનમાં સાત અજાણ્યા વર્ષો

જુલિયન અસાંજેના સ્વયં-પ્રભાવિત ઇસોલેશનમાં સાત અજાણ્યા વર્ષો

જુલિયન અસાંજેના સ્વયં-પ્રભાવિત ઇસોલેશનમાં સાત અજાણ્યા વર્ષો

<લેખ id = "story">

છબી
2016 માં એક્વાડોરિયન દૂતાવાસની અંદર, વિકિલિક્સના સ્થાપક, જુલિયન અસાંજે. ક્રેડિટ ક્રેડિટ બેન સ્ટાન્સલ / એજન્સ ફ્રાંસ-પ્રેસ – ગેટ્ટી છબીઓ

જુલિયન અસાંજેનો દેખાવ, દાઢીવાળો અને અણઘડ, લંડન પોલીસ અધિકારીઓએ તેને ખેંચીને રાખીને ધરપકડનો વિરોધ કર્યો શેરીમાં, ઇક્વાડોરિયન દૂતાવાસની અંદર સાત વિવાદાસ્પદ વર્ષોના અંતમાં વિરામચિહ્ન કર્યું, જ્યાં તે પોતાના બિલાડી સાથે વિશ્વના નાના પ્રખ્યાત સ્વયં જાહેર રાજકીય શરણાર્થી તરીકે નાના ખૂણે રૂમમાં રહેતા હતા.

શ્રી. અસાંજે, 47, રહસ્યો છતી કરવા માટે પોતાને ક્રુસેડર તરીકે લાંબી બનાવી દીધી છે. ઇન્ટરનેટ ગ્રૂપ, જે તેણે સ્થાપના કરી, વિકિલીક્સે પ્રકાશિત કર્યું વર્ગીકૃત અમેરિકન સરકાર સંદેશાવ્યવહારના કૅશેસ તેમજ રશિયન ગુપ્ત માહિતી દ્વારા હેક કરાયેલ ઇમેઇલ્સ સ્પષ્ટ રીતે હિલેરી ક્લિન્ટનની રાષ્ટ્રપતિની ઉમેદવારીને નુકસાન પહોંચાડવાનો હેતુ ધરાવે છે.

ગુરુવારે સવારે જામીનને છોડવા માટે બ્રિટીશ દ્વારા ધરપકડ કરવામાં આવી હોવા છતાં, શ્રી અસાંજે સરકારી કમ્પ્યુટરને હેક કરવાની ષડયંત્ર માટે યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં તાત્કાલિક આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો.

સમર્થકોને, શ્રી અસાંજે મફત ભાષણના શહીદ અને ચેમ્પિયન હતા. યુનાઈટેડ સ્ટેટસ સરકારે, તે પેરિયા અને ક્રેમલિનની ખામી . પરંતુ તે એક્વાડોરની સરકારની સખત અભિપ્રાય હતી જે કદાચ મોટાભાગનામાં પરિણમી હતી.

તે એક અનિચ્છનીય ઘરગથ્થુ બન્યું હતું.

નાના લાલ ઇંટના દૂતાવાસમાં, તેમણે પોતાના ઇન્ટરનેટ જૂથને ચલાવ્યું, એક અટારીમાંથી સેંકડો પ્રશંસકો પ્રશંસકોની સામે સમાચાર પરિષદો ચલાવ્યાં, તેમના સ્કેટબોર્ડને હોલમાં સવારી કરી, અને મુલાકાતીઓના પરેડમાં યજમાનની ભૂમિકા ભજવી, લેડી ગાગા અને પામેલા એન્ડરસન, એક અફવા પ્રેમી જેણે કડક શાકાહારી સેન્ડવીચ લાવ્યા હતા.

ગુરુવારે, એમ. એન્ડરસને ટ્વિટર સંદેશાઓનો એક બેચ બહાર કાઢો અન્યાય “કહેવામાં આવે છે અને બ્રિટન અને યુનાઈટેડ સ્ટેટસને” શેતાન અને જૂઠ્ઠાણા અને ચોરો “કહેવામાં આવે છે.

2016 માં ધ ન્યૂયોર્ક ટાઇમ્સ સાથેની મુલાકાતમાં, રશિયા સાથેના તેમના સંબંધો પર લાંબા નજરના ભાગ રૂપે, અસાંજેએ નકારી કાઢ્યા રશિયન ગુપ્ત માહિતી માટે કોઈપણ લિંક, પે લિકેટેડ ડેમોક્રેટિક ઇમેઇલ્સ સંબંધિત રિટિક્યુલર. શ્રીમતી ક્લિન્ટન અને ડેમોક્રેટ્સ “રશિયા વિશે નિયો-મેકાર્થિસ્ટ હિસ્ટરીયાને અપહરણ કરતા હતા,” તેમણે જણાવ્યું હતું. તેમણે જણાવ્યું હતું કે, “કોઈ નક્કર પુરાવા નથી” કે વિકિલીક્સ શું પ્રકાશિત કરે છે તે ગુપ્ત માહિતી એજન્સીઓમાંથી આવે છે, તેમ છતાં તેમણે સૂચવ્યું છે કે તેઓ આવી સામગ્રીને ખુશીથી સ્વીકારી લેશે.

તેઓ જેટલા નાના હતા, તે સમયે અસાંજેના જીવંત ક્વાર્ટર્સ એમ્બેસેડર, હેરોડ્સના પ્રપંચી આત્મહત્યાની નજીક, પ્રસિદ્ધ ડિપાર્ટમેન્ટ સ્ટોર, તેની લાઇફલાઇટમાં રહેવાની ઇચ્છાને બગડી ન હતી.

<આકૃતિ-એરેબ લેબલ = "મીડિયા" આઇટમિડ = "https://static01.nyt.com/images/2019/04/11 /world/11assange-tale2/merlin_153092571_268272ec-5079-429a-a26a-6b9a3867468a-articleLarge.jpg?quality=90&auto=webp "આઇટમપ્રૉપ =" સંકળાયેલ મીડિયા "આઈટમ્સકોપ =" "વસ્તુ પ્રકાર =" http://schema.org/ImageObject "ભૂમિકા = "જૂથ">

છબી
ગયા સપ્તાહે લંડનમાં ઇક્વાડોરિયન દૂતાવાસની બહારનું દ્રશ્ય. ક્રેડિટ પીટર નિકોલસ / રોઇટર્સ

મિ. અસાંજે પાસે બેડ, સનલેમ્પ, ફોન, કમ્પ્યુટર, રસોડામાં, સ્નાન, ટ્રેડમિલ અને બુકશેલ્વ્સથી સજ્જ એક ઑફિસ હતી. ત્રણ વર્ષ પહેલાં, સેટઅપથી પરિચિત એક વ્યક્તિએ તેને “બે કર્મચારીઓ સાથેના ગેસ સ્ટેશન” તરીકે ઓળખાવ્યા હતા.

વોન સ્મિથ, જેની પાસે શ્રી અસાંજેના લાંબા સમયથી ટેકો આપનારા અને તેમના જામીનના પૈસાને મદદ કરવામાં મદદ કરી હતી, જણાવ્યું હતું કે, “જુલીયન મોટી હાડકાની સાથે મોટો ધક્કો છે, અને તે ભૌતિક અને બુદ્ધિપૂર્વક રૂમ ભરે છે.”

“તે એક નાનું દૂતાવાસ છે નાના બાલ્કની સાથે, “તેણે ઉમેર્યું,” નાનું, ગરમ અને ભારે હવાનું પ્રવાહ નહી, અને ત્યાં દરેક માટે તે ખૂબ જ મુશ્કેલ હોવું આવશ્યક છે. “

પરંતુ ત્યાંથી, અસાંજે વર્ષોથી કોર્ટ માટે પ્રશંસકો અને વિખ્યાત જિજ્ઞાસા શોધનારાઓ, તેમનામાં સોકર સ્ટાર એરિક કેન્ટોના અને નિગેલ ફેરેજ, પ્રો-બ્રેક્સિટ રેડિયો યજમાન અને યુકે ઇન્ડિપેન્ડન્સ પાર્ટીના ભૂતપૂર્વ વડા હતા.

તેમ છતાં, શ્રી અસાંજેની અલગતા તેમના પર પહેરી હતી, એક મિત્રે ગુરૂવારે કહ્યું હતું કે, ખાસ કરીને લાંબા, એકલા અઠવાડિયાના અંતર્ગત ખાલી ખાલી એમ્બેસીમાં તે છોડી શકતો નથી.

પણ તેના મિત્રોએ તેને મુશ્કેલ તરીકે વર્ણવ્યું છે, એક આઉટસાઇઝ્ડ વી સાથે તેમનો મહત્વ અને વ્યક્તિગત સ્વચ્છતા જેવા ભૌતિક બાબતોમાં અસ્વસ્થતા.

તે ખૂબ જ હતાશ થઈ રહ્યો હતો અને આશ્ચર્યજનક રીતે આશ્ચર્ય પામી ગયો હતો, મિત્રે કહ્યું હતું કે, નામ વગરની સ્થિતિ અંગે બોલતા. અને તેના યજમાનો સાથેના સંબંધો ખૂબ જ વિખરાયેલા, વિરોધાભાસી પણ બની રહ્યા હતા.

જુઆન ફાલ્કોની પુગના 2014 ના પત્રની એક કૉપિ, પછી ધ ન્યૂયોર્ક ટાઇમ્સ દ્વારા જોવામાં આવેલા વિદેશ મંત્રાલયને બ્રિટનમાં ઇક્વાડોરના રાજદૂત, રાજદ્વારીઓએ તેમના વર્તન પર રાજદ્વારીઓ અને શ્રી અસાંજે વચ્ચે વધતી જતી અસંતોષની રજૂઆત કરી હતી.

<આકૃતિ aria-label = "media" itemid = "https://static01.nyt.com/images/2019/ 04/11 / વિશ્વ / 11assange-tale4 / merlin_141873969_f04448d1-2388-4eb4-ad1a-06d06c6ff2fa-articleLarge.jpg? ગુણવત્તા = 90 અને ઑટો = વેબપ "આઇટમપ્રોપ =" સંકળાયેલ મીડિયા "આઈટમ્સકોપ =" "આઇટમટાઇપ =" http://schema.org/ ImageObject "રોલ =" ગ્રુપ ">

image

મિ. ગયા વર્ષે લંડનમાં ઇક્વાડોરના દૂતાવાસની અટારી પર અસાંજેની બિલાડી. ક્રેડિટ પીટર નિકોલસ / રોઇટર્સ

મિ. ફાલ્કોનીની ટોચની ચિંતાઓમાં સ્કેટબોર્ડ પર સવારી કરવા અને મુલાકાતીઓ સાથે સોકર રમવા માટે શ્રી અસાંજેની કલ્પના હતી. તેમના સ્કેટબોર્ડિંગ, શ્રી ફાલ્કોનીએ જણાવ્યું હતું કે, “માળ, દિવાલો અને દરવાજાને નુકસાન પહોંચાડ્યું છે.”

એમ્બેસેડરએ કહ્યું હતું કે સોકર રમતોએ દૂતાવાસના સાધનોને નાશ કર્યો હતો. જ્યારે દૂતાવાસ સુરક્ષા એજન્ટે રમતને અટકાવ્યો અને બોલને દૂર લઈ ગયો, ત્યારે મિસ્ટર અસાંજેએ “એજન્ટને ધક્કો મારવો, અપમાન કરવો અને દબાણ કરવું શરૂ કર્યું,” બોલને ફરી દાવો કર્યો અને પછી “બૉલીવુડને તેના શરીરમાં લોંચ કર્યો.”

પત્રમાં જણાવાયું છે કે અસાંજેએ દૂતાવાસમાં તેમને ઇન્ટરવ્યુ આપવા માટે એક ટેલિવિઝન રિપોર્ટરને આમંત્રણ આપ્યું હતું અને મુલાકાતીને બિલ્ડિંગની ઑફ-સીમા ભાગો બતાવ્યાં હતા.

એક સમયે, પત્ર અનુસાર, શ્રી અસાંજેનો ઉપયોગ શો માટે રેકોર્ડ કરવા માટે “પોલીસને આકર્ષિત કરવા” મેગાફોન પરની અલાર્મ સેટિંગ.

“આ છેલ્લી ક્રિયા, રાત્રે મધ્યમાં, પોલીસને હેરાન કરવાનો એક સ્પષ્ટ પ્રયાસ હતો”. ફાલ્કોનીએ લખ્યું હતું.

બીજી વખત, પત્રમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, અસાંજેએ “એમ્બેસી કંટ્રોલ રૂમ બારણું” એક રક્ષક રીતે “રક્ષણાત્મક રીતે” માંગે છે કે રક્ષકોમાંના એક તેની સાથે વાત કરવા આવે છે.

રક્ષકો બહાર આવ્યા, માત્ર શ્રી અસાંજેએ તેમને પજવણી કરી, જેણે તેમને ચીસો અને શાંત કર્યા, શ્રી ફાલ્કોનીએ લખ્યું

શ્રી. અસાંજેની એમ્બેસીમાં લાંબા હાજરી, ઇક્વાડોર પ્રમુખ જેણે તેને રાજકીય આશ્રય આપ્યો હતો તેના સ્થાને લાંબા સમયથી સ્થાનાંતરિત થઈ ગયો હતો, આખરે એક્વાડોરિયન સરકાર માટે ખૂબ જ વધારે બન્યું. 2017 માં ચુંટાયેલા રાષ્ટ્રપતિ લેનિન મોરેનોએ ટ્વિટર અને વિડિઓમાં નિર્ણયની સમજાવી હતી.

< div data-testid = "ફોટોવ્યુઅર-બાળકો"> <આકૃતિ એરીઆ-લેબલ = "મીડિયા" આઇટમિડ = "https://static01.nyt.com/images/2019/04/11/world/11assange-tale3/merlin_153361935_d0cc1d8a-4047 -4c3e-b738-2a302417c95b-articleLarge.jpg? ગુણવત્તા = 90 અને ઑટો = વેબપ "આઇટમપ્રૉપ =" સંકળાયેલ મીડિયા "આઈટમ્સકોપ =" "વસ્તુ પ્રકાર =" http://schema.org/ImageObject "ભૂમિકા =" જૂથ ">

છબી

મિ. 2011 માં લંડનમાં તેની ધરપકડ પછી અસાંજે એ પગની મોનિટર પ્રદર્શિત કરી. ક્રેડિટ કિર્સ્ટી વિગલ્સવર્થ / એસોસિયેટેડ પ્રેસ

“એક સાર્વભૌમ નિર્ણયમાં ઇક્વાડોરે આંતરરાષ્ટ્રીય સંમેલનો અને દૈનિક જીવન પ્રોટોકોલોને વારંવાર ઉલ્લંઘન કર્યા પછી જુલિયન અસાંજેને આશ્રયની સ્થિતિ પાછી ખેંચી લીધી હતી, “તેમણે જણાવ્યું હતું.

તેમણે આરોપ મૂક્યો હતો કે અસાંજેએ” ઇલેક્ટ્રોનિક અને વિકૃતિ સાધનો “પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે, દૂતાવાસની સલામતી ફાઇલોને પરવાનગી વિના, દૂતાવાસના સુરક્ષા કૅમેરાને અવરોધિત કરીને અને તેના કર્મચારીઓને રક્ષકો સહિત દુરૂપયોગ કરવાના આરોપ મૂક્યા છે.

ગયા વર્ષે માર્ચમાં ઇક્વાડોરની સરકારે તેમની ઇન્ટરનેટ ઍક્સેસને ભંગ કરી હતી અને કહ્યું હતું કે તેણે અન્ય દેશોની રાજકારણ પર ટિપ્પણી કરવાનું રોકવા અથવા પ્રભાવિત કરવાનો પ્રયાસ ઉલ્લંઘન કર્યું છે.

<એક બાજુ>

સરકારે તેના મુલાકાતીઓને પણ મર્યાદિત કર્યા છે અને તેના બાથરૂમને સાફ કરવા અને દેખાવની જરૂર છે. તેની બિલાડી પછી. ત્યારબાદ અસાંજેએ ઓક્ટોબરમાં એક્વાડોરિયન સરકાર પર દાવો કર્યો હતો કે તે તેના હકોનું ઉલ્લંઘન કરી રહ્યો છે.

તેણે સ્પેનિશ માનવીય હક્કોના ન્યાયશાસ્ત્રી, બાલ્ટાસાર ગેઝોનને ભાડે રાખ્યા હતા, જેમણે ઇકોડોરિયન સરકારની વિરુદ્ધ પોતાની અદાલતોમાં દાવો દાખલ કર્યો હતો. અસાંજેના અધિકારોનું ઉલ્લંઘન કરાયું હતું. તેમણે આંતર-અમેરિકન હ્યુમન રાઈટ્સ કમિશન, એક આંતરરાષ્ટ્રીય સંસ્થા કે જે અધિકારોના પ્રશ્નોમાં મધ્યસ્થી કરે છે, સાથે બીજી ફરિયાદ નોંધાવી હતી.

બંને કેસ અધિકારીઓ દ્વારા નકારવામાં આવ્યા હતા, અને શ્રી મોરેનોની સરકારને વધુ ગુસ્સે કર્યા હતા.

< p> છેલ્લા મહિનામાં શ્રી મોરેનોને સરકારે વિકિલીક્સ પર દોષી ઠેરવ્યા હતા તેવા પેપરના તાજેતરના લીક, અસાંજેના નિધન પહેલાં અધિકારીઓને વધુ ગુસ્સે કર્યા હતા. ઇમેઇલ્સ, ટેક્સ્ટ મેસેજીસ અને ફોટા ઇક્વાડોરમાં આઇએનએના પેપર્સ તરીકે ઓળખાય છે, જે રાષ્ટ્રપતિના ભાઈ સાથે જોડાયેલી કંપનીના નામથી જાણીતા છે.

લિકેટેડ પેપર્સ, સૌપ્રથમ સ્વતંત્ર ઇક્વાડોરિયન સમાચાર સાઇટ દ્વારા પ્રકાશિત, વર્ણવેલ રાષ્ટ્રપતિ અને તેના પરિવારના એક અતિશય જીવનનો સમાવેશ થાય છે જેમાં આનંદી રાત્રિભોજન, ખર્ચાળ ઘડિયાળો અને વિશ્વભરના પ્રવાસનો સમાવેશ થાય છે.

તેઓએ રાષ્ટ્રપતિની પત્ની વચ્ચેના સંદેશાઓનો સમાવેશ કરીને સ્વીટ્ઝર્લેન્ડ અને ન્યૂયોર્ક અને ખાનગી ચિત્રો પરના મિત્રોની કૌટુંબિક મુસાફરી વિશે મિત્રોને શામેલ કર્યા છે. શ્રી મોરેનો, જેમાં લોબસ્ટર ભોજન સાથે હોટલ રૂમ બેડમાંનો એક સમાવેશ થાય છે. વિકિલીક્સે લીક્સમાં સંડોવણી હોવાનો ઇનકાર કર્યો હતો, જોકે તેણે તેની ટ્વીટર સાઇટ પર વાર્તાને પ્રોત્સાહન આપ્યું હતું.

<આકૃતિ એરીઆ-લેબલ = "મીડિયા" આઇટમિડ = "https://static01.nyt.com/images/2019/04/11/world/11assange-tale5/merlin_153105429_2e69c20d-e139- 4a50-9bd2-2c229b754149-articleLarge.jpg? ગુણવત્તા = 90 અને ઑટો = વેબપ "આઇટમપ્રૉપ =" સંકળાયેલ મીડિયા "આઈટમ્સકોપ =" "વસ્તુ ટાઇપ =" http://schema.org/ImageObject "રોલ =" ગ્રુપ ">

છબી

શ્રી અસાંજેના ટેકેદારોએ ક્વિટોમાં રાષ્ટ્રપતિના મહેલની સામે ગયા વર્ષે તેમને નાગરિકત્વ આપવાની તરફેણમાં દર્શાવ્યું હતું , એક્વાડોર. ક્રેડિટ ડેનિયલ ટેપિયા / રોઇટર્સ

થોડા દિવસો પછી, શ્રી મોરેનોએ કહ્યું કે અસાંજેએ તેમના આશ્રયની શરતોનો “વારંવાર ઉલ્લંઘન કર્યો હતો” અને અસાંજે “પ્રિને હેક કરી શક્યા નહીં” વેટ એકાઉન્ટ્સ અથવા ફોન્સ. “

<એક બાજુ>

” છેલ્લે, “શ્રી મોરેનોએ આશ્રય પાછો ખેંચવાની જાહેરાત કરતા તેમના નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે” બે દિવસ અગાઉ વિકીલિક્સ, અસાંજેની સંલગ્ન સંસ્થાએ ઇક્વાડોરની સરકારને ધમકી આપી હતી. મારી સરકાર પાસે ડરવાની કશું નથી અને તે ભય હેઠળ કામ કરતું નથી. “

મિ. મોરેનો વિકિલીક્સે દૂતાવાસમાં શ્રી અસાંજેની દેખરેખના સ્તરને જાહેર કરવાના પ્રયાસની વાત કરી હોવાનું જણાય છે.

વિકિલીક્સના અધ્યક્ષ ક્રિસ્ટિન હૅફન્સનને આ સપ્તાહે એક સમાચાર પરિષદમાં આક્ષેપ કર્યો હતો કે ત્યાં શ્રી અસાંજે પર “વ્યાપક જાસૂસી” હતા, અને ઇક્વાડોર તેમને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં સમાપ્ત કરવાના પ્લોટનો એક ભાગ હતો.

“આપણે જે સ્થાપિત કર્યું છે તે છે સુરક્ષાએ તેની દરેક ચાલ અને દરેક મીટિંગની દેખરેખ રાખી છે. મુલાકાતીઓ, “મિસ્ટર Hrafnsson જણાવ્યું હતું. “અમે એ પણ જાણીએ છીએ કે દૂતાવાસની અંદર મુલાકાત લોગ અને વિડિઓ રેકોર્ડિંગ હાથ ધરવા માટેની વિનંતી હતી.”

“અમને લાગે છે કે આ ટ્રમ્પ વહીવટને સોંપવામાં આવ્યું છે,” શ્રી હેફન્સનને ઉમેર્યું. <પી> મિસ્ટર. હૅફન્સનસે પણ એવો આરોપ મૂક્યો હતો કે આ જાસૂસી એસેન સામે લૈંગિક ટેપને સંડોવતા 3 મિલિયન યુરોની ગેરવસૂલી પ્લોટનો ભાગ હતો.

બ્રિટીશ પોલીસે ગુરુવારે અસાંજેને ધરપકડ કરી હોવાના આરોપસર ધરપકડ કરી હતી. સ્વીડિશ વૉરંટ પર 2010 માં ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

સ્વિડીશ્સે જાતીય ગેરવર્તન અને બળાત્કારના આરોપો પર શ્રી અસાંજેને પ્રશ્ન કરવા માગતા હતા; જૂન 2012 માં, અસાંજેએ પણ યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં પ્રત્યાર્પણનો ડર રાખીને, તેમના સમર્થકોને તેમના જામીન નાણાં ગુમાવવા છોડી દીધા હતા જ્યારે તેમણે સફળતાપૂર્વક ઇક્વાડોરિયન દૂતાવાસમાં રાજકીય આશ્રય માંગ્યો હતો.

<આકૃતિ aria-label = "media" itemid = "https://static01.nyt.com /images/2019/04/11/world/11assange-tale/merlin_153364995_09bbc91d-67e2-4750-982f-a2dc31305ed7-articleLarge.jpg?quality=90&auto=webp "itemprop =" સંકળાયેલ મીડિયા "આઈટમ્સકોપ =" "આઇટમટાઇપ =" http: / /schema.org/ImageObject "રોલ =" જૂથ ">

image

મિ. લંડનમાં ધરપકડ પછી ગુરુવારે એક્વાડોરિયન દૂતાવાસની બહાર પોલીસ વેનમાં અસાંજે. ક્રેડિટ હેન્નાહ મેકે / રોઇટર્સ

માત્ર મે 2017 માં, અસાંજેને સુરક્ષિત કરવાના ઘણા પ્રયત્નો કર્યા પછી અને છેલ્લે તે આરોપો પર તેની મુલાકાત લીધી, સ્વીડન છોડી દો અને તેની ધરપકડ વૉરંટ છોડી દો.

મિસ્ટર. અસાંજેએ તેના પ્રારંભિક કેટલાક સમર્થકોને ધીરે ધીરે નારાજ કર્યા જેમ કે એડવર્ડ સ્નોડેન અને હેરી જેમીમા ગોલ્ડસ્મિથ ખાન. તેમણે વિટામિન ડીની ઉણપ, ડેન્ટલ સમસ્યાઓ અને ડિપ્રેશનથી પીડાય છે. કેટલાક લોકો માટે, તે એક મજાક બની ગયો અને ઘણાએ પ્રત્યાર્પણનો ડર વ્યક્ત કર્યો.

પરંતુ એવા સમયે પણ હજારો સમર્થકોએ અસાંજેના કામનો આનંદ માણ્યો અને ઘણા લોકોએ તેના અધિકારોના નામમાં શાહરૂખ માન્યો અને ઇન્ટરનેટ સ્વતંત્રતા. અસાંજે તેમને નાના બાલ્કનીથી સંબોધતા સાંભળવા માટે સેંકડો દૂતાવાસ બહાર ભેગા કરશે.

બ્રિટીશ પોલીસ અધિકારીઓ ગુરુવારે 9:15 વાગ્યે દૂતાવાસમાં પહોંચ્યા હતા, જ્યાં એમ્બેસેડરએ અસાંજેની સેવા કરવાની ઓફર કરી હતી. તેમના આશ્રયને રદ કરતી દસ્તાવેજો. તે સહેલાઈથી ચાલતો નહોતો.

તેણે ધરપકડનો વિરોધ કર્યો અને અધિકારીઓએ તેને અટકાવવું પડ્યું, જેણે તેને પકડવાની લડત આપી અને એમ્બેસીની બહારના અધિકારીઓ પાસેથી સહાય પ્રાપ્ત કરી.

“આ ગેરકાનૂની છે વેસ્ટમિંસ્ટર મેજિસ્ટ્રેટસ કોર્ટમાં આપેલા ખાતા મુજબ, તેમણે કહ્યું હતું કે, હું જાઉં છું, જ્યાં અસાંજે પછીથી દેખાયા હતા, તેમના ચાંદીના વાળ એક બૂનમાં બાંધ્યા હતા, તેમના ચુસ્ત હોઠ લાંબા, સફેદ દાઢી પાછળ જોઇ શક્યા હતા, અને નેવી સ્યુટમાં કંપોઝ કરાય છે.

કોર્ટની બહાર, કૅમેરોનો ટોળું રક્ષક પ્રવેશ તરફ પોઇન્ટ કરે છે, અને વિરોધીઓના એક જૂથએ “મુક્ત, મફત, મુક્ત અસાંજે” ની નિંદા કરી.

શ્રી અસાંજે અદાલતમાં તેમની બેઠક લીધી, એક સ્ક્રુફી ફ્લોરોસન્ટ જેકેટ પહેર્યા એક સમર્થકએ તેમને જાહેરમાં ઉત્સાહી અંગૂઠો આપ્યો ગેલેરી.

શ્રી. અસાંજેએ ગિરિમાળામાં તબીબી રીતે પોતાનું માથું ફેરવ્યું, પોતાની આંગળી ઉભા કરી, અને હાવભાવ પાછો આપ્યો.

વકીલોની પ્રતીક્ષામાં રાહ જોતા, અસાંજેએ એક પુસ્તકમાંથી વાંચ્યું, જે તેણે મીડિયા માટે જોઈ હતી: ” ગોર વિદાલ દ્વારા “નેશનલ સિક્યુરિટી સ્ટેટનો ઇતિહાસ.”

અહેવાલ ઇલિયાના મેગરા પાલકો કારાઝ દ્વારા ફાળો આપ્યો હતો અને જોસ મારિયા લેન કેબ્રેરા.

Top