You are here
Home > Business > રિવોલ્ટે એઆઈ-એનેબલ ઇલેક્ટ્રિક મોટરસાઇકલ જૂન 2019 ની શરૂઆતથી આગળ વધી ગઈ – રશલેન

રિવોલ્ટે એઆઈ-એનેબલ ઇલેક્ટ્રિક મોટરસાઇકલ જૂન 2019 ની શરૂઆતથી આગળ વધી ગઈ – રશલેન

રિવોલ્ટે એઆઈ-એનેબલ ઇલેક્ટ્રિક મોટરસાઇકલ જૂન 2019 ની શરૂઆતથી આગળ વધી ગઈ – રશલેન

ભારતમાં ઘણા ઇલેક્ટ્રિક વ્હીકલ સ્ટાર્ટઅપ્સ ઉદ્ભવતા રિવોલ્ટ ઇન્ટેલિકોર્પ એક બીજાથી સહેલાઇથી 400-500 કરોડ રૂપિયાના ભંડોળનો વપરાશ કરી શકે છે, કારણ કે તે ભારતમાં અન્ય ઘણા લોકોની ધારણા ધરાવે છે. ઇવી એન્ટિટીની સ્થાપના માઇક્રોમેક્સના સહ-સ્થાપક રાહુલ શર્મા દ્વારા કરવામાં આવે છે. આ મહિનાની શરૂઆતમાં, રિવોલ્ટે જાહેરાત કરી હતી કે તેની પ્રથમ મોટરસાયકલને આર્ટિફિશિયલ ઇન્ટેલિજન્સ દ્વારા સમર્થન આપવામાં આવશે અને જૂન 2019 સુધીમાં તે બજારમાં તૈયાર થશે.

એક છૂટાછવાયા ઇલેક્ટ્રિક મોટરસાઇકલ પ્રોટોટાઇપને તાજેતરમાં જ જોવામાં આવ્યું છે અને અહેવાલો સૂચવે છે કે પ્રશ્નની મોટરસાઇકલ એ રેવોલ્ટનું પ્રથમ ઉત્પાદન છે. પ્રોટોટાઇપમાં ઉત્પાદન-તૈયાર બોડીવર્ક સૂચવે છે કે શેડ્યૂલ મુજબ લોંચ યોજના પ્રગતિ કરી રહી છે.

રિવોલ્ટ ઇલેક્ટ્રિક મોટરસાઇકલ પરંપરાગત ડિઝાઇનનું આયોજન કરે છે જે કેટીએમ ડ્યુક પરિવાર (ખાસ કરીને એલઇડી ઇન્ફ્યુઝ્ડ પ્રોજેક્ટર હેડલેમ્પસ ક્લસ્ટર) દ્વારા ભારે પ્રેરણા ધરાવે છે. બળવાએ રૂઢિચુસ્ત ડિઝાઇનની પસંદગી કરી છે જે સ્થાયી થતાં ધ્યાન ખેંચવાની જગ્યાએ વર્તમાન ટ્રાફિક સાથે મર્જ કરશે. એક ટુકડોની બેઠક અને એર્ગોનોમિક્સ કમ્યુટર મૈત્રીપૂર્ણ જુઓ.

બેટરી સ્થિત છે જ્યાં એન્જિન પરંપરાગત મોટરસાઇકલમાં હશે. ઇલેક્ટ્રિક મોટર પાછળની વ્હીલ હબ પર માઉન્ટ થયેલ છે. વિશિષ્ટતાઓ હજી સુધી જાહેર કરવામાં આવ્યા નથી પરંતુ કંપનીએ જાહેર કર્યું છે કે મોટરસાઇકલમાં સ્થાનિક બેટરી મેનેજમેન્ટ સિસ્ટમ અને ઇસીયુ સાથે આયાત કરેલ મોટર અને લિથિયમ-આયન બેટરી પેક (સ્વેપ-પ્રકાર) હશે. બાઇકમાં 150 કિલોમીટરનો દાવો કરવામાં આવ્યો છે અને તેની ટોચની ગતિ 85 કિલોમીટર સુધીની છે.

મોટરસાઇકલ ઇનવર્લ્ડ ટેલિસ્કોપિક ફ્રન્ટ ફોર્ક અને રીઅર મોનોશોકથી સજ્જ છે. ફ્રન્ટ વ્હિલ ડિસ્ક દ્વારા સંભાળી શકાય છે (સંભવતઃ સિંગલ-ચેનલ એબીએસ સાથે) જ્યારે પાછળનો ભાગ બ્રેક ટોર્ક (સામાન્ય રીતે હબ-માઉન્ટેડ મોટર ગોઠવણી સાથેનો કેસ) આપવા માટે ઇલેક્ટ્રિક મોટર પર આધાર રાખે છે.

રિવોલ્ટ ઇલેક્ટ્રિક મોટરસાઇકલ તેના એઆઈ સુવિધા સાથે શહેરી મુસાફરોને લક્ષ્યાંક બનાવશે, જે કાર્યક્ષમતા વધારવા માટે સવારી શૈલી અને ઉપયોગની પેટર્નને સ્વીકારવાની અપેક્ષા રાખે છે. ઇવી કનેક્ટીવીટી સુવિધા માટે એક એમ્બેડેડ 4 જી એલટીઇ સિમ સાથે પણ આવશે.

રિવોલ્ટ ઇન્ટેલિકર્પ દેશભરમાં તેના નેટવર્કને તબક્કાવાર રીતે વિસ્તૃત કરતા પહેલા શરૂઆતમાં દિલ્હીમાં તેનું ઉત્પાદન શરૂ કરશે. કંપની પાસે હાલમાં માનેસરમાં વાર્ષિક 1.2 લાખ એકમોની ઉત્પાદન ક્ષમતા સાથે ઉત્પાદન સુવિધા છે. એનસીઆરમાં ઇવી ચાર્જિંગ સ્ટેશન સ્થાપવાની યોજના પણ આગળ છે. છબીઓ – થ્રોસ્ટ ઝોન .

Top