You are here
Home > Business > એક્સિસ બેંકે 50 થી વધુ મધ્ય-સ્તરના મેનેજરોને છોડવા કહ્યું – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

એક્સિસ બેંકે 50 થી વધુ મધ્ય-સ્તરના મેનેજરોને છોડવા કહ્યું – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

એક્સિસ બેંકે 50 થી વધુ મધ્ય-સ્તરના મેનેજરોને છોડવા કહ્યું – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

મુંબઈ:

એક્સિસ બેન્ક

તેણે 50 કરતાં વધુ મિડ-લેવલ મેનેજરોને સમાપ્ત કર્યા છે કારણ કે તે તેના વ્યવસાયનું પુનર્ગઠન કરે છે અને નવી ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ હેઠળ ખર્ચ ઘટાડે છે. એક્ઝિક્યુટિવ ઉપ-રાષ્ટ્રપતિઓ અને વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ્સ તરીકે, અસરગ્રસ્ત અધિકારીઓએ કોર્પોરેટ અને રિટેલ બેન્કિંગમાં વિવિધ નિરીક્ષક કાર્યોની આગેવાની લીધી.

નવા સીઈઓએ કારોબારની સમીક્ષા કર્યા પછી આ ભૂમિકા નિરર્થક બની ગઈ, અને શાહુકાર યોગ્ય શોધી શકાયો નહીં

નોકરીઓ

તેમના માટે વંશવેલોમાં બેન્કોના કર્મચારીઓના પુનર્ગઠનથી પરિચિત બે લોકોએ ઇટીને જણાવ્યું હતું. ફરીથી કબજે કરાયેલા એક્ઝિક્યુટિવ્સની ચોક્કસ સંખ્યા સ્વતંત્ર રીતે નક્કી કરી શકાતી નથી.

“ત્યાં વ્યવસાયનું ઓવરહેલ રહ્યું છે અને કેટલાક મિડ-લેવલ લોકો નવી યોજનાની જગ્યામાં સ્થાન શોધી શક્યા નથી. તેઓને બીજી નોકરી શોધવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે. પુનર્નિર્માણ સાથે પરિચિત વ્યક્તિએ જણાવ્યું હતું કે, આ બેંકમાં ઘણા જૂના-ટાઇમર્સને બગડે છે.

ઇટીના પ્રશ્નોના જવાબ આપતા એક્સિસ બેન્કે એક મેઇલમાં જણાવ્યું હતું કે ‘ઉત્પાદકતા અને કાર્યક્ષમતા’ વધારવા માટે બેન્કમાં પરિવર્તન આવે છે. ધિરાણકર્તા ખાસ કરીને ગુમ નોકરીઓનો ઉલ્લેખ કરતા ન હતા, તેના બદલે તે કહે છે કે માનવ શક્તિ ઘટાડવા તેની પુનર્ગઠન યોજનાઓ માટે કેન્દ્રિય નથી.

કૉર્પોરેટ સેન્ટરના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર રાજેશ દહિયાએ જણાવ્યું હતું કે, “બૅન્ક ઘણી બધી પહેલ પર કાર્ય કરી રહ્યું છે જેનો હેતુ પ્રક્રિયાને સુવ્યવસ્થિત કરવા અને સમગ્ર સંગઠનાત્મક માળખાને સરળ બનાવવાનું છે.” “જ્યારે કેટલાક કર્મચારીઓએ આ પ્રક્રિયાના પરિણામે પ્રારંભિક નિવૃત્તિ માટે પસંદગી કરી છે, ત્યારે બેંક પાસે માનવ શક્તિ ઘટાડવાની કોઈ યોજના નથી.”

જાન્યુઆરીમાં સીઇઓ તરીકે કાર્યરત હોવાથી, અમિતાભ ચૌધરીએ સંગઠનાત્મક માળખું બદલ્યું છે, નવા લોકોમાં લાવ્યા છે અને વ્યવસાયિક વ્યૂહરચનાને ઓછા જોખમે, ઉચ્ચ વૃદ્ધિવાળા અભિગમમાં બદલ્યા છે. બેંકના ઓપરેશન્સ એવી રીતે વિભાજિત કરવામાં આવે છે કે ઉત્પત્તિ, જોખમ અને દેખરેખ વિવિધ મથાળા હેઠળ છે. ટેક્નોલૉજી અને રિસ્ક મેનેજર્સ સહિત પ્રત્યેક ડિપાર્ટમેન્ટલ હેડ સીધા સીઇઓને અહેવાલ આપે છે.

“નવા લોકો લાવવામાં આવ્યા છે તે રીતે કેટલાક અવરોધ છે જ્યારે વૃદ્ધ ટાઈમરોમાંથી વરિષ્ઠ મેનેજમેન્ટમાંના કેટલાકને છૂટી કરેલા પોર્ટફોલિયોના માધ્યમથી છોડી દેવામાં આવ્યા છે. કેટલાક બાકી રહ્યા છે અને કેટલાક અન્યો ગંભીરતાથી આગળ વધવાનું વિચારી રહ્યા છે. તેના નવા ભાગમાં નવા સીઈઓ દ્વારા લાવવામાં આવતી સાંસ્કૃતિક પરિવર્તન છે, જ્યારે નેતૃત્વ પરિવર્તન થાય ત્યારે અપેક્ષિત છે. ચૌધરીએ અંકુશ મેળવ્યો છે અને તમામ નિર્ણયો લે છે, “ઉપર જણાવેલા બીજા વ્યક્તિએ જણાવ્યું હતું.

જાન્યુઆરીના અંતમાં ઈટી સાથેના એક મુલાકાતમાં ચૌધરીએ કહ્યું હતું કે આઇટી, ડિજિટલ, કવરેજના વડા અને ચીફ ક્રેડિટ ઑફિસરની નવી પોસ્ટ દ્વારા તેમને અહેવાલ આપીને, તેઓ નિવેદન કરી રહ્યા છે કે ભવિષ્ય માટે આ વર્ટિકલ્સ મહત્વપૂર્ણ છે.

“અમે આંતરિક રીતે ટેક્નોલૉજી અને રિસ્ક-મેનેજમેન્ટ પર ભારે રોકાણ કરવાનું ચાલુ રાખ્યું છે કારણ કે અમને ત્યાં સંસાધનોને વધારવાની જરૂર છે. અમે પહેલેથી જ ઘણું કામ કર્યું છે (જોખમ સંચાલન પર), પરંતુ કેટલાક નવા ક્ષેત્રોમાં રોકાણ કરવા માંગીએ છીએ, “એમ ચૌધરીએ કહ્યું હતું.

Top