You are here
Home > World > લોરી લાઇટફૂટ: નાના શહેરની છોકરીથી મોટા શહેરના મેયર સુધી

લોરી લાઇટફૂટ: નાના શહેરની છોકરીથી મોટા શહેરના મેયર સુધી

લોરી લાઇટફૂટ: નાના શહેરની છોકરીથી મોટા શહેરના મેયર સુધી

જ્યારે તેણીએ વર્ગમાં બી ગ્રેડ મેળવ્યો ત્યારે તેણીનો વિનાશ થયો હતો.

તે બાસ્કેટબોલ ટીમ પર એક પ્રખ્યાત પોઇન્ટ રક્ષક હતી, તેણે ગીતકારમાં ગાયું હતું, બૅન્ડમાં ટ્રમ્પેટની ભૂમિકા ભજવી હતી અને સળંગ ત્રણ વખત તેણીના વર્ગના અધ્યક્ષ તરીકે ચૂંટાયા હતા, તેણીએ દર્શાવ્યું હતું કે તેણી વોશિંગ્ટન હાઇ સ્કૂલના વિદ્યાર્થીઓ વચ્ચેનો એક ભાગ હતો. માસિલોન, ઓહિયોમાં.

તેથી, જ્યારે તે “મિસ મસ્સીલોનિયન” પસંદ કરવાનો સમય હતો – તે યુવાન સ્ત્રી જે ઓહિયોના નાનાં શહેરનું પ્રતિનિધિત્વ કરશે અને જેને ઘણી વખત સૌથી સફળ બનવા માટે નિયુક્ત કરવામાં આવી હતી – લોરી લાઇટફૂટના સહપાઠીઓએ વિચાર્યું કે તે ઇતિહાસ બનાવશે અને માત્ર બીજી આફ્રિકન- પેજન્ટ ટાઇટલ ધરાવતી અમેરિકન મહિલા.

1977 માં લાઇટફૂટ સાથે હાઇસ્કુલમાં હાજરી આપી રહેલા જેનિફર બ્રાઉન ગ્રિઝાર્ડે જણાવ્યું હતું કે, “તે સ્થિતિમાં કોઈ શંકા નથી કે તેણીએ તે સ્થિતિમાં રહેવાનું મુશ્કેલ હતું.” 1980 સુધી. “લોરી ખૂબ ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું હતું. … તેણી જીતી હોવી જોઈએ. ”

પેજન્ટ ન્યાયાધીશોએ તેને પસંદ ન કર્યો, અને લાઇટફૂટએ તે વર્ષે તેના વતનમાં ઇતિહાસ બનાવ્યો ન હતો.

પરંતુ આશરે 40 વર્ષ પછી, તેણીએ ઇતિહાસ પર ખૂબ મોટી ચિન્હ બનાવી છે. મંગળવાર, તેણીએ પ્રથમ કાળા મહિલા બન્યા, અને શિકાગોની આગેવાની માટે ચૂંટાયેલા પ્રથમ ખુલ્લા ગે રાજકારણી . શિકાગોમાં જન્મેલા દાયકાઓમાં તેણી પ્રથમ ચૂંટાયેલા મેયર પણ હશે.

તેના વતનમાં લાઇટફૂટના મિત્રો અને કુટુંબીજનોના નજીકના સમુદાય માટે, તેણી ટોચ પર તેણીની યોગ્ય સ્થિતિ લઈ રહી છે. અને પ્રમાણમાં અજ્ઞાત વકીલ પાસેથી મેયર સુધી તેમની ઝડપી વૃદ્ધિ એ લોકો માટે આશ્ચર્યજનક નથી કે જેઓ તેમના રચનાત્મક વર્ષોમાં તેમને જાણતા હતા.

57 વર્ષીય ડાર્લેન સ્ટેનફોર્ડ, જે મેસિલોનમાં લાઇટફૂટથી ખૂણામાં ઉછર્યા હતા અને કિન્ડરગાર્ટનથી તેણીને ઓળખી હતી, તે કહે છે કે “લોરી તે જે કંઇ પણ કરી શકે છે તે કરી શકે છે.” “તેણી હંમેશા જેથી નિર્ધારિત કરવામાં આવી છે. તે ખૂબ જ બુદ્ધિશાળી છે. તેણી આ પાત્ર છે … તેણીએ તેના માટે કામ કર્યું છે. ”

ગરમ ઝુંબેશ દરમિયાન, પ્રતિસ્પર્ધી ટોની પ્રેક્વિંકલે લાઇટલાઇટને શ્રીમંત, કોર્પોરેટ એટર્ની તરીકે રજૂ કરવાની માંગ કરી હતી.

વાસ્તવમાં, લાઇટફૂટ, 56 વર્ષીય, ઓહાયોમાં નાના, મજૂર-વર્ગના શહેરમાં શિકાગોના પૂર્વમાં 400 માઈલ ઉછર્યા હતા, જે સામાન્ય, લાકડાના ફ્રેમવાળા ઘરો દ્વારા દોરવામાં આવ્યું હતું. મસિલોનના રહેવાસીઓમાંના ઘણા – તેની હાલની વસ્તી લગભગ 32,000 છે – એકવાર સ્ટીલ મિલો અને ફેક્ટરીઝમાં કામ ન થાય ત્યાં સુધી તેઓ બંધ થઈ ગયા. ત્યજી વેરહાઉસ અને ખાલી વેપારી ઇમારતો સમુદાયને કચડી નાખે છે, જેમાં રેલરોડ ટ્રેકનો સમૂહ છે અને તે ટસ્કકાવાસ નદી દ્વારા વિભાજિત કરવામાં આવે છે.

તે એક એવું સ્થાન છે જ્યાં ફક્ત થોડું વિચિત્ર, સ્થાનિક માલિકીની રેસ્ટોરન્ટ્સ અને બાર છે; જ્યાં હરણ અને જંગલી મરઘી બેકયાર્ડમાં મુક્તપણે ભટકતા રહે છે; જ્યાં રહેવાસીઓ સરળતા અને વેવર્સ દ્વારા વેવ સાથે ઉમંગ શુભકામનાઓ કરે છે.

સમુદાયની મોટાભાગની સામાજિક પ્રવૃત્તિઓ હાઈ સ્કૂલ ફૂટબોલ અને વાર્ષિક સૌંદર્ય સ્પર્ધકની આસપાસ કેન્દ્રિત છે. હાઈ સ્કૂલ ફૂટબોલ સ્ટેડિયમમાં લગભગ 16,400 લોકો છે અને શુક્રવારે રાતે લોકો પણ સ્ટેડિયમથી પાર્કિંગની જગ્યામાં ફરે છે.

લાઇટફૂટની વાર્તા એક રૂઢિચુસ્ત અને ધાર્મિક પરિવારની નાની નગરની છોકરીની મુસાફરી છે જેણે પોતાને માટે ખૂબ મોટી જીંદગીની કલ્પના કરી. તે એવા સમુદાયમાંથી આવે છે જ્યાં ઘણા વિદ્યાર્થીઓ કૉલેજ માટે લક્ષ્ય રાખતા નથી અને તે ધીમે ધીમે શિકાગોમાં એક મોટી પ્રભાવશાળી શક્તિ તરીકે ઉભરી આવી છે.

“તેણી જન્મના નેતા હતા,” તેમની માતા એન લાઇટફૂટ, જે 90 વર્ષની છે અને હજુ પણ મસિલોનમાં રહે છે. “જે પણ તે છે તે 100 ટકા આપે છે. તે વ્યક્તિનો પ્રકાર છે જે તેને પસંદ ન કરે અને તેના શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કરવાની યોજના બનાવતી હોય. ”

‘માય પપ્પા … તૂટી જશે’

ચૂંટણી દિવસમાં તેણી શિકાગોની આસપાસ સવારી કરતી હોવાથી, લાઇટફૂટે કહ્યું હતું કે તેના મન ક્યારેક પ્રસંગોપાત વિજયી ઐતિહાસિક સ્વભાવમાં ભટકતા હતા જે થોડા કલાકો પછી જ આવશે. તેના મોટાભાગના ભાગમાં તેના મિત્રો અને પરિવારને ઘરે પાછા ફરવાનો સમાવેશ થાય છે.

“હું મારા માતા-પિતા વિશે વિચારું છું, અને મને લાગે છે કે તેઓએ કરેલા બલિદાન વિશે ઘણું બધું છે,” લાઇટફૂટે કહ્યું. “મને લાગે છે કે મારા પપ્પા વિશે ઘણું બધું છે, જે આ સંજોગોમાં સંપૂર્ણપણે તૂટી જશે.” તેમના પિતાનું 2009 માં અવસાન થયું હતું.

શિકાગોના લોકોએ મંગળવારે તેમના મતદાન કાપીને, લાઇટફૂટ તેના મિત્રો સાથે ઓહિયોમાં પાછા સંપર્કમાં હતો.

“હું તે ઘણાં લોકો પાસેથી સાંભળી રહ્યો છું. થોડા સમય પહેલા મેં મારી માતા સાથે વાત કરી હતી અને મને પ્રાથમિક શાળાના મિત્રો, હાઈ સ્કૂલના મિત્રો દૂર અને નજીકથી ટેક્સ્ટ સંદેશાઓ મળી રહ્યાં છે, “લાઇટફૂટ જણાવ્યું હતું. “સ્થાનિક સમાચારમાં ઘણું કવરેજ રહ્યું છે. લોકો અહીંથી રિપોર્ટિંગ જોતા રહ્યાં છે, તેથી મને એવા લોકો પાસેથી ઘણો પ્રેમ મળી રહ્યો છે જેનો હું શાબ્દિક રીતે મારું આખું જીવન જાણું છું. ”

શિકાગોના ચૂંટણીના પરિણામો: શહેર અને ઉપનગરોએ મતદાન કેવી રીતે કર્યું તે અહીં એક તૂટી ગયું છે »

ઘણા આફ્રિકન-અમેરિકનોની જેમ, લાઇટફૂટના માતાપિતા દક્ષિણમાંથી સ્થાયી થયા, જાતિવાદથી ભાગી ગયા અને વધુ સારા તકો શોધી રહ્યાં. તેઓ ઓહિયોમાં સ્થાયી થયા. નાના પરિવાર-લક્ષિત નગરમાં, લાઇટફૂટની માતાને નર્સિંગ સહાયક તરીકે કામ મળ્યું, અને તેના પિતા, શેરક્રોપર્સના પુત્રને, જૅનિટર તરીકે નોકરી મળી.

1 9 50 ના દાયકામાં, દંપતીને ઝડપથી બે બાળકો થયા હતા. પછી લાઇટફૂટના પિતા, એલિજા લાઇટટફને મેનિન્જાઇટિસનું નિદાન થયું હતું, જે એક બીમારી હતી જેણે લગભગ તેને મારી નાખ્યો હતો. તે પાછો આવ્યો પરંતુ તેની સુનાવણી ગુમાવ્યો, તેની પત્ની, એન લાઇટફૂટ, તેણે કહ્યું.

એકવાર તે પાછો આવ્યો, તે અને તેની પત્નીના બે બાળકો હતા – ભાઈ-બહેનો વચ્ચે ચાર વર્ષનું અંતર છે. લોરી લાઇટફૂટ તેમના છેલ્લા જન્મ થયો હતો.

“લૉરીએ બીજા બાળકો કરતા વધુ સમય પસાર કર્યો,” એન લાઇટફૂટે કહ્યું. “તેણીએ અહીં આવા સુંદર ઉછેર હતી. હું મારા ચાર બાળકોનો વિશ્વાસ કરું છું, લોરી સૌથી વધુ આઉટગોઇંગ બની ગઈ. ”

લોરી લાઇટફૂટ નિમ્ન આવક ધરાવતા સમુદાયમાં સુંદર, બે-માળનું ઘર હતું. નગર અલગ પાડવામાં આવ્યું હતું, અને લાઇટફૂટના માતા-પિતાએ સફેદ વિસ્તારમાં રહેવાનું પસંદ કર્યું હતું કારણ કે તેઓ ઇચ્છતા હતા કે તેમના બાળકો મુખ્ય પ્રવાહની સંસ્કૃતિ સાથે સંપર્કમાં આવે, એન લાઇટફૂટે કહ્યું.

તેના પ્રારંભિક વર્ષોમાં, લોરી લાઇટફૂટ તેના વર્ગોમાં એકમાત્ર કાળો વિદ્યાર્થી હતો. તે હાઇ સ્કૂલમાં દાખલ થઈ ત્યાં સુધી, તેની આસપાસનો વિસ્તાર વધુ વૈવિધ્યસભર હતો.

તેમના સમુદાયમાં, લાઇટફૂટ મૈત્રીપૂર્ણ છોકરી તરીકે ઓળખાય છે, જેણે અવરોધો તોડ્યા, ચાર્જ લીધો અને પોતાને પ્રાપ્ત કરવા માટે દબાણ કર્યું.

10 મી ગ્રેડમાં પ્રવેશ્યા તે સમયે, લાઇટફૂટને ખબર હતી કે તેણી 437 વિદ્યાર્થીઓના સ્કૂલ ક્લાસના નેતા બનવા ઇચ્છે છે, જેઓ તેણીને જાણતા હતા. તેણીએ વર્ગના અધ્યક્ષ બનવાની ઝુંબેશ કરી અને સહેલાઇથી જીતી લીધું કારણ કે તે ખૂબ લોકપ્રિય હતી.

71 વર્ષની ડેવિડ હાર્ડીંગે કહ્યું કે, “તે લોકો સાથે મળીને મળી શકે છે, અને તેઓ તેમની વાત સાંભળી શકે છે.” 71 વર્ષના, હાલમાં નિવૃત્ત થયેલા અંગ્રેજી સાહિત્ય શિક્ષક જેમણે ક્લાસ એડવાઇઝર તરીકે સેવા આપી હતી. “તે એક મોટી વ્યક્તિ ન હતી, અને તે કદ સાથે ભરાઈ ન શકે. તેથી તેણીએ ઉદાહરણ દ્વારા આગેવાની લીધી, અને તેણીએ ક્યારેય હવા પર મૂકવાનો પ્રયાસ કર્યો નહીં. (ઓથોરિટી) તમારા માથા પર જઈ શકે છે, તેણે ક્યારેય તેને મંજૂરી આપી નથી. તે બધી રીતે સુસંગત હતી. ”

ક્લાસના પ્રમુખ તરીકે, કિશોરવયના લાઇટફૂટ કાફેટેરિયાની બ્લાન્ડ ફૂડનો દિવસભર બહિષ્કાર કર્યો. તેના પ્રયાસોને વધુ સ્વાદિષ્ટ પિઝા સાથે પુરસ્કાર આપવામાં આવ્યો હતો.

“પીત્ઝા બહિષ્કાર હવે રમૂજી લાગે છે, પરંતુ તે પછી એક મોટો સોદો હતો,” સ્ટીફની કોક્સ માર્કોવિક, 56, એક હાઇ સ્કૂલ ક્લાસમેટ, જે વર્ગ અધિકારી હતો. એક સમયે, એક યુવાન લાઇટફૂટએ સ્કૂલ બોર્ડ સમક્ષ તેની શાળામાં શિક્ષકની બચાવ કરવા પહેલાં જુબાની આપી હતી, માર્કોવિક યાદ કરે છે.

“હાઇ સ્કૂલમાં બોર્ડ મીટિંગમાં કિશોર કિશોરો શું કરે છે? તેણીએ કહ્યું કે, લોરી સિવાય કોઈ નહીં.

વિદ્યાર્થી સરકારની બહાર, લાઇટફૂટ પોતાની જાતને ઘણી બધી અભ્યાસેતર પ્રવૃત્તિઓ સાથે વ્યસ્ત કરે છે: તેણીએ ગીતકારમાં ઓલ્ટો ગાયું હતું, બૅન્ડમાં ટ્રમ્પેટ ભજવ્યો હતો અને તે લેટિન ક્લબ અને સ્કૂલની કલ્ચર ક્લબનો સભ્ય હતો, જે વિદ્યાર્થી ભાગીદારીને પ્રોત્સાહિત કરવા માટે જવાબદાર છે. તેણીએ વોલીબોલ રમી અને હાઈ સ્કૂલની બાસ્કેટબોલ ટીમના નેતા તરીકે ઉભરી આવી.

તેણીના ભૂતપૂર્વ સહપાઠીઓ અને જેનિફર બ્રાઉન ગ્રીઝર્ડના પતિ, બોબી ગ્રીઝર્ડ, 59 વર્ષના “તેણી પાસે ઘણી ગતિ અને બોલ નિયંત્રણ હતી.” “તેણી ઝડપી હતી. તે સમગ્ર ટીમ ચાલુ રાખી શકે છે. ”

એક કિશોર તરીકે પણ, લાઇટફૂટ સ્ટેન્ડઆઉટ હતો, ગ્રીઝર્ડે કહ્યું હતું.

“અમે વિચાર્યું કે લોરી તેજસ્વી તારો હતો,” તેમણે જણાવ્યું હતું. “જો તમે માનતા હો કે તે ત્રણ વર્ષ સુધી વર્ગ પ્રમુખ છે, તો તે બતાવે છે કે તેના ખૂણામાં કેટલા લોકો હતા.”

એક સમયે, એન લાઇટફૂટે તેના પતિને કહ્યું હતું કે તેઓને તેમની દીકરીને એક કાર ખરીદવી પડશે, કારણ કે તેની પાસે તેની બધી પ્રવૃત્તિઓ માટે તેને શાંત કરવાની શક્તિ નહોતી.

એન લાઇટટફ્ટે કહ્યું, “દિવસના બધા કલાકો સુધી પહોંચવું, તેને અહીં લઈ જવું, તેને ત્યાં લઈ જવું, તે એક ટોલ લઈ રહ્યો હતો.”

જ્યારે લોરીને તેની કાર મળી, ત્યારે તેણે તેના મિત્રોને કહ્યું કે તેણી તેમને સવારી આપશે, પરંતુ જો તેઓ તેણીને ટેકો આપે તો જ, તેની માતાને યાદ આવી.

“તેણીએ છોકરીઓને કહ્યું, ‘જો તમે મારા બાસ્કેટબોલ રમતોમાં આવશો નહીં, તો જો તમે મારા સોફ્ટબોલ રમતોમાં આવો નહીં, તો હું તમને સવારી આપીશ નહીં’ ‘એન લાઇટફૂટ જણાવ્યું હતું કે, મેમરીમાં હસવું . “આ છોકરીઓ, સવારી મેળવવા માટે, તેઓ તેના દ્વારા બેસે છે.”

લોરી લાઇટફૂટના ઘણા મિત્રોએ પૂર્ણ-સમયના કામ માટે હાઇ સ્કૂલ બંધ કર્યું. જે લોકો કૉલેજ ગયા હતા તેઓ નજીક હતા.

પરંતુ લાઇટફૂટ યુનિવર્સિટી ઓફ મિશિગન ગયા .

મિશિગન ખાતે તેના નવા વર્ષ દરમિયાન, લાઇટફૂટના મોટા ભાઈ બ્રાયન લાઇટફૂટને બેંક લૂંટી લેવા અને સુરક્ષા ગાર્ડની શૂટિંગ કરવા બદલ ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. તે પરિવાર માટે એક ક્ષણિક ક્ષણ હતી, પરંતુ એક કિશોરવયના લાઇટફૂટે તેના માતાપિતાને ટેકો આપ્યો હતો કારણ કે તેઓએ મુશ્કેલ નિર્ણય લીધો હતો કે તેઓ તેમના ઘરને બહાર કાઢવા માટે જોખમમાં ન આવે.

“લોરી તે સમયે ઘરે નહોતી અને તેણે તેના વિશે ક્યારેય વાત કરી ન હતી. પરંતુ સમય પસાર થતાં, અમે તેમની વાતચીતમાં જોયું, ‘મમ્મી, શું તમે બ્રાયનથી સાંભળ્યું છે? બ્રાયન બરાબર થશે. ‘ તેણી વધુ લાગતી હતી કે તેણી મને કહેતી હતી કે તેનો ભાઈ સરસ હશે. તેનાથી દૂર રહેવું એ તેના પર અસર કરે છે, “એન લાઇટફૂટે જણાવ્યું હતું.

કોલેજ પૂર્ણ કર્યા પછી, લાઇટફૂટ કાયદાનું પાલન કરે છે, પરંતુ તેના ભાઈના કારણે નહીં. તેણીના પિતા વકીલ બનવાની ઇચ્છા ધરાવે છે, અને તે નાણાકીય વ્યવસ્થિત વ્યવસાય પસંદ કરવા માંગતી હતી, તેણીએ ઇન્ટરવ્યુમાં જણાવ્યું હતું.

તેણીએ યુનિવર્સિટી ઓફ શિકાગો લો સ્કૂલમાંથી સ્નાતક થયા અને ત્યારબાદ શિકાગોમાં રહ્યા.

‘તર્કસંગત, વ્યવહારિક, શાંત’

લાઇટફૂટના મોટા ભાઈએ ફોજદારી ન્યાય પ્રણાલી સાથે સંઘર્ષ કર્યો હોવા છતાં, તે વધતી જતી હતી.

બ્રાયન લાઇટફૂટે જેલમાં સમય આપ્યો, પરંતુ હવે તે મસિલોનમાં પાછો આવ્યો છે. ઝુંબેશના પગલે, લોરી લાઇટફૂટે તેમના પુનર્વસન માટે તેમને વખાણ કર્યા છે.

અને તેણે શિકાગોમાં પોતાને માટે નામ બનાવ્યું હતું અને એક પ્રતિષ્ઠા બનાવી હતી, તેમ છતાં તેણે એક હાથ મસિલોન સુધી પહોંચ્યા. તેણી મોટા ફૂટબોલ રમતો અને ટેગગેટ્સમાં હાજરી આપતી હતી, અને વારંવાર જોડાણો દરમિયાન તેણીના સહપાઠીઓ સાથે ફરીથી જોડાતી હતી. કારણ કે તે ક્લાસ પ્રેસિડેન્ટ હોવાથી, તેણી દર પાંચ વર્ષે લગભગ પાંચ વર્ષમાં મુખ્ય પ્રવચન આપતી હતી, તેમ તેના ભૂતપૂર્વ સહપાઠીઓએ જણાવ્યું હતું.

પરિણામે, કેટલીક રીતે, તેણીની જીત પણ તેના વતનની જીત છે.

“તેણી વફાદાર હતી. તેણી હાઈ સ્કૂલના સહપાઠીઓ પૈકી અન્ય એક ચક રિચાર્ડ્સે કહ્યું હતું કે તે હજી પણ વફાદાર છે. “જ્યારે લોરી એક રૂમમાં જાય છે, ત્યારે તેની કરિશ્મા વ્યક્તિત્વ નિયંત્રણ લે છે. તેણી તર્કસંગત, વ્યવહારિક, શાંત છે. ”

આ ઝુંબેશના પગલે, લાઇટફૂટ ઘણીવાર પોતાને અલગ-અલગ આવકવાળા કુટુંબના એક છોકરી તરીકે વર્ણવે છે, જેથી તે મૂળથી અમેરિકાના ત્રીજા સૌથી મોટા શહેરના મેયર બનવાની શક્યતાઓને સમજાવે.

તેણીએ તેના વતનને એક સ્થળ તરીકે વર્ણવ્યું છે “જ્યાં આપણે સંઘર્ષ કર્યો, તે એક મુશ્કેલ સ્થળ છે. તે મારા માટે મોટા થવાનું મુશ્કેલ હતું, પરંતુ ત્યાં ઘણું ગૌરવ છે, “લાઇટફૂટે કહ્યું. “આ થોડું મસિલોન, ઓહિયોથી કોઈક માટે એક મહાન સિદ્ધિ છે.”

શિકાગોમાં તેમની કારકીર્દિની કારકિર્દી સાથે, લાઇટફોટ સરળતાથી તેમના વતનમાંથી અલગ થઈ શકે છે, 74 વર્ષીય મારવા ડોડસન, જે લોરી લાઇટફૂટથી ચર્ચ દ્વારા લાઇટફૂટ કુટુંબને ઓળખે છે તે શાળામાં ભાગ્યે જ હતી. પરંતુ તેણી સામેલ રહી હતી.

2013 માં, ડોડસનને વૉશિંગ્ટન હાઇસ્કુલના વિશિષ્ટ નાગરિક પુરસ્કારથી સન્માનિત કરવા માટે લાઇટફૂટ નામાંકિત કરવામાં આવ્યા હતા.

“તેણી ખૂબ જ સ્માર્ટ, આરક્ષિત અને ઉચ્ચ પ્રાપ્ત કરનાર કિશોર વયે હતી, અને પછી તે પરિપક્વ, સફળ, પ્રેક્ટિસિંગ પ્રોસિક્યુટીંગ એટર્ની બની ગઈ,” ડોડસનએ જણાવ્યું હતું.

મસ્સીલોનમાં, લાઇટફૂટની માતાએ તેણીના અભિયાનની નિશાની તેના ઘરની આગળની વિંડોમાં ટેપ કરી હતી. તેણીના સારા મિત્ર ડાર્લેન સ્ટેનફોર્ડને તેણીના “લાઇટફૂટ ફોર મેયર” ટી-શર્ટ અને તેમના લિવિંગ રૂમમાં ટેબલ પર પિન મૂકી હતી.

તેમ છતાં, તેઓ મોટી કમાણી કરતા નથી, તેમ છતાં લાઇટફૂટના ભૂતપૂર્વ સહપાઠીઓએ ઘરે પાછા ફર્યા હોવાનું જણાવ્યું હતું કે તેઓએ તેમના અભિયાનમાં દાન કર્યું હતું.

જ્યારે માર્કોવિકને ખબર પડી કે તેના ભૂતપૂર્વ સહપાઠીઓ શિકાગોના મેયર માટે દોડતા હતા, ત્યારે તેમને આઘાત લાગ્યો ન હતો કારણ કે લાઇટફૂટ હંમેશા મહત્વાકાંક્ષી હતો.

“તેમ છતાં તે પ્રતિભાશાળી અને ચપળ હોવા છતાં, મારો પહેલો વિચાર હતો, ‘કોઈએ તેમની પ્રથમ ચૂંટણી જીતી નથી,’ એમ માર્કોવિકે જણાવ્યું હતું. “ત્યારે અચાનક બધાએ મતદાનમાં ઝંપલાવ્યું. પછી ચૂંટણી આવી હતી, અને તે આગળ હતી. ”

જેમ જેમ લાઇટફૂટ વિજયની તરફેણ કરે છે તેમ, તે માર્કોવિક માટે પરિચિત લાગણી પાછું લાવ્યું – તેણીને હાઇ સ્કૂલથી યાદ કરાયું.

“મને આશ્ચર્ય થયું, પણ મને આશ્ચર્ય થયું નહીં,” તેણીએ કહ્યું. “કારણ કે તે લોરી છે.”

શિકાગો ટ્રિબ્યુન રિપોર્ટર બિલ રુથહાર્ટે ફાળો આપ્યો.

lbowean@chicagotribune.com

પક્ષીએ @ લોલીબોન

વધુ આવરણ

Top