You are here
Home > World > નાખુશ મ્યુઅલર ટીમના સભ્યો તરફથી અનામી અહેવાલોથી સાવચેત રહો

નાખુશ મ્યુઅલર ટીમના સભ્યો તરફથી અનામી અહેવાલોથી સાવચેત રહો

નાખુશ મ્યુઅલર ટીમના સભ્યો તરફથી અનામી અહેવાલોથી સાવચેત રહો

ખાસ સલાહકાર રોબર્ટ મ્યુલરની ટીમના સભ્યોએ જણાવ્યું હતું કે એટર્ની જનરલ વિલિયમ બારએ 2016 ની ચૂંટણી દરમિયાન ટ્રમ્પ અભિયાન રશિયા સાથેના કાવતરાખોરીમાં કે પછી પ્રમુખે અવરોધ-ન્યાયનો ગુનો કર્યો છે કે કેમ તેની તપાસની નરમ તપાસ કરી છે, ન્યૂ યોર્ક ટાઇમ્સ અને વોશિંગ્ટન પોસ્ટ.

આ અહેવાલોથી સાવચેત રહો. અમે છેલ્લા બે વર્ષમાં એકદમ મહત્વપૂર્ણ રશિયન જોડાણ “સ્કૂપ્સ” સિવાય અને ચોક્કસ સમાન ન્યૂઝરૂમ્સથી જુએ છે.

ટાઇમ્સની રિપોર્ટ , “મ્યૂઅલર્સ ટીમ ટીમ રિપોર્ટ ઉપર કેટલાક લોકોએ વધુ પડતા નુકસાનકારક વર્ણન કર્યું છે,” તેમાં કોઈ વાસ્તવિક અવતરણ, અજ્ઞાત અથવા અન્યથા શામેલ નથી. તેના બદલે, આખી વાર્તા લેખકના અધિકારીઓની આસપાસ ફરે છે, “સરકારી અધિકારીઓ અને [મ્યુલર ટીમના] નિરાશાજનક લોકો સાથે પરિચિત અન્ય, [અનામી જનરલ વિલિયમ બારના] વિચારસરણીથી પરિચિત” અજ્ઞાત “સરકારી અધિકારીઓ, અને” અજ્ઞાત “સરકારી અધિકારીઓ સાથે પરિચિત તપાસ. ”

પોસ્ટનું હેડલાઇન વાંચે છે, “મર્યાદિત માહિતી બારએ મુલરની ટીમ પર રશિયાની તપાસ વિશે શેર કર્યું છે, તે કેટલાકને મુલરની ટીમ પર નિરાશ કરે છે.” ટાઇમ્સથી વિપરીત, પોસ્ટ અવતરણ પૂરા પાડે છે, તેમ છતાં પણ તેઓ અજ્ઞાત રૂપે સોર્સ કરવામાં આવે છે.

એક વ્યક્તિએ કાગળને કહ્યું, “બાર સૂચવે તે કરતાં તે વધુ તીવ્ર હતું.” “યુએસ અધિકારી” જેણે “આ બાબતે સંક્ષિપ્ત” હોવાનું પણ કહ્યું હતું, “જ્યારે એટર્ની જનરલએ તેના કાર્યને કેવી રીતે વર્ણવ્યું હતું તે જોયું ત્યારે ટીમ તરફથી તાત્કાલિક નફરત આવી હતી.”

મ્યુલર રિપોર્ટ તૈયાર કરવામાં આવ્યો હતો જેથી “દરેક વિભાગમાંથી આગળનો ભાગ તાત્કાલિક રજૂ થઈ શકે – અથવા ખૂબ ઝડપથી,” “યુએસ અધિકારી” ઉમેર્યું. “તે રીતે કરવામાં આવ્યું હતું કે ન્યૂનતમ પ્રતિક્રિયાઓ, જો કોઈ હોય, તો જરૂરી હોત, અને તે કાર્ય પોતાને માટે બોલાય હોત.”

ટાઇમ્સની જેમ, પોસ્ટનો લેખ સીધો જ મુઅલરની ટીમના સભ્યોને પ્રત્યુત્તર આપતો નથી અથવા તેના પર પણ પ્રકાશ પાડે છે. તેના બદલે, આ લેખ તેના તારણોને “આ બાબતથી પરિચિત લોકો”, “તેમની પ્રતિક્રિયાઓથી પરિચિત બે લોકો” અને “તેમના પ્રતિભાવોથી પરિચિત લોકો” ને વિશિષ્ટ કરે છે.

તમે મારા નાસ્તિકતાને માફ કરશો. કોઈ વ્યક્તિ રેકોર્ડ પર જાય ત્યાં સુધી રાહ જોવી છું અથવા આ નામ વગરના “સરકારી અધિકારીઓ” સૂચવે છે તે માટે પુરાવા પ્રદાન કરે છે. તે આવા અનામી મ્યુઅલર બોમ્બશેલ્સના ટ્રૅક રેકોર્ડ પર આધારિત છે, જે અગાઉ અગાઉ કાર્યવાહીની ખાતરી આપે છે અથવા તો અમલ પણ કરે છે.

બારએ 24 માર્ચના રોજ જાહેર કર્યું કે વિશિષ્ટ સલાહકાર “સ્થાપિત થવામાં નિષ્ફળ ગયો છે કે ટ્રમ્પ ઝુંબેશના સભ્યોએ તેની ચૂંટણી દખલગીરી પ્રવૃત્તિઓમાં રશિયન સરકાર સાથે સંકળાયેલી અથવા સંકલન કરી.” બારએ તપાસમાં 2,800 પેટાજૂથો, 500 શોધ વોરંટ અને 500 સાક્ષી પણ કહ્યું ઇન્ટરવ્યૂમાં પૂરતા પ્રમાણમાં પુરાવા મળી શક્યા ન હતા કે “રાષ્ટ્રપતિએ અંતરાય-ન્યાયનો ગુનો કર્યો છે.” મુલેરની ધરપકડની કોઈપણ ફરિયાદોની ધારણા હોઈ શકે છે, ત્યાં આગળ કોઈ કાર્યવાહી કરવામાં આવશે નહીં.

ઉપરાંત, ચોકસાઈ માટે બારનો ટ્રેક રેકોર્ડ પોસ્ટ અથવા ટાઇમ્સ કરતા ઓછો સારો છે. એટર્ની જનરલે તેનું નામ તેમના મૂલ્યાંકન પર મૂક્યું છે, પ્રતિષ્ઠિત જોખમ લે છે, જ્યારે ટાઇમ્સ અને પોસ્ટના સ્રોત અનામ રહે છે. વધુમાં, હું એ હકીકત ઓફ leery કે અનામી આક્ષેપો પૂરતું અસ્પષ્ટ તરીકે સ્પષ્ટ અને સરળ ખંડન માટે ખુલ્લો છે, પરંતુ નથી તેથી અસ્પષ્ટ છે કે તેઓ એક મુખ્ય નિંદ્ય વિકાસ જેવા ધ્વનિ નથી છું.

“ઉપનામના પરિચિત” સ્ત્રોત ઝીણવટભર્યાં શું છે, ખાસ કરીને, બારે downplayed ઇનકાર કર્યો હતો. આપણે એ પણ જાણીએ છીએ કે ખાસ સલાહકારની ટીમના કેટલા સભ્યો આ રીતે માનતા હોય છે. આ અહેવાલમાં કાંઈ પણ નથી કે સૂચવે છે કે આ સ્રોતોએ પણ આ અહેવાલને ઝળહળ્યો છે. આપણે જાણીએ છીએ કે “સરકારી અધિકારીઓ” જે અન્ય લોકોની વિચારસરણીથી “પરિચિત” છે, ખાસ આરોપની ટીમના કેટલાક સભ્યોએ બરના તેમના કાર્યના મૂલ્યાંકન સાથે માનવામાં આવે છે. આપણે શું જાણતા નથી, તે વિશે અસ્વસ્થ છે.

દરમિયાન, મ્યુલરે પોતે બારના મૂલ્યાંકન અંગે વિવાદ કર્યો નથી. અને મ્યુલર તેની ટીમના તારણોની ગેરસમજણોને રદ કરવા પહેલાં રેકોર્ડ પર ગયો હતો. જો બારે વિશિષ્ટ સલાહકારની તપાસને નબળો પાડ્યો હોય, તો મ્યુલરે ચૂપ રહેવા માટે એક રમૂજી સમય પસંદ કર્યો છે.

Top