You are here
Home > World > જૉ બિડેન, લ્યુસી ફ્લોર્સ, અને “ક્રેપી અંકલ જૉ” સમસ્યા

જૉ બિડેન, લ્યુસી ફ્લોર્સ, અને “ક્રેપી અંકલ જૉ” સમસ્યા

જૉ બિડેન, લ્યુસી ફ્લોર્સ, અને “ક્રેપી અંકલ જૉ” સમસ્યા

જો બિડેનની રાષ્ટ્રપ્રમુખની ઝુંબેશ હજી સુધી શરૂ થઈ નથી, પરંતુ તે સ્ત્રીઓ સાથેની તેમની ક્રિયાપ્રતિક્રિયાના સમર્થન વિશે લાંબા સમયથી વિવાદથી વિવાદિત થઈ ગઈ છે.

લ્યુસી ફ્લોરેસ નામના ભૂતપૂર્વ નેવાડા રાજ્ય ધારાસભ્યએ એક વ્યક્તિગત નિબંધ લખ્યો હતો જે શુક્રવારે ન્યૂયોર્ક મેગેઝિન પ્રકાશિત થયો હતો, જેમાં તેણીએ 2014 ની ઝુંબેશ ઇવેન્ટમાં બિડેન સાથે એન્કાઉન્ટરનું વર્ણન કર્યું હતું. ફ્લોર્સ કહે છે કે તત્કાલિન વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ તેણીની પાછળ આવ્યા, તેના ખભાને સ્પર્શ કર્યો અને તેના માથાના પાછળ ચુંબન કર્યું. તેણી કહે છે તે વર્તન ગુનાહિત નથી, પરંતુ તે તેને અસ્વસ્થતા અનુભવે છે. એમી લેપ્પોસ, ભૂતપૂર્વ કોંગ્રેસનલ સહાયક, જેણે 2009 ની ફંડરાઇઝર વખતે તેના સાથે બિડેન નાકમાં નાકની યાદ અપાવી હતી, તેવી જ રીતે આ બનાવ કહે છે કે આ ઘટના “જાતીય ન હતી” પરંતુ તે પણ છે કે “સંપૂર્ણપણે નિર્દયતાની એક લાઇન” અને “આદરની રેખા” છે જે બિડેન ઓળંગી ગઈ છે .

ફ્લોરેસના ખાતાએ બરાબર શું થયું અને જેની મેમરી સાચી છે તે વિશેના કેટલાક સામાન્ય પ્રશ્નો ઉભા કર્યા છે. પરંતુ બિડેન સાથેનો વાસ્તવિક મુદ્દો હકીકતો નથી. આ મુદ્દો એ છે કે સત્તાના માણસો માટે આચારનો ધોરણ સ્વીકાર્ય છે.

ડુંગળી ના પેરોડી પાત્ર “ડાયમંડ જો” Biden, જેની આત્મકથામાં શિર્ષક આપવામાં આવ્યું હતું વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ , અલબત્ત, ટુચકો હતી. પરંતુ મજાક એ હતી કે બિડેન ખરેખર ઓબામા વ્હાઇટ હાઉસમાં જૂની શાળાના હાજરી હતી.

તે ઉપસ્થિતિ મહિલાઓની દેખભાળ અને વારંવાર શારીરિક સંપર્કો વિશેની સાર્વજનિક રીતે ટિપ્પણી કરવા માટેની ટેવને વિસ્તૃત કરે છે, જે કોઈપણ આધુનિક એચઆર વિભાગ સંભવતઃ સામે ચેતવણી આપે છે. વર્ષો સુધી, તે મુખ્યત્વે મજાક – “જૉ બી જો જો” તરીકે રમ્યો હતો – પ્રગતિશીલ લેખકોની કેટલીક ફરિયાદો અને રૂઢિચુસ્ત લેખકો તરફથી મોટી ફરિયાદો સાથે જોડાયેલી હતી કે પ્રગતિશીલ લોકો બિડેન વિશે ફરિયાદમાં ઢોંગ કરતી નથી.

ડેમોક્રેટિક પાર્ટી અને # મીટૂ ચળવળમાં મહિલાઓના ઉન્નત ગતિવિધિને પગલે, તે અનિવાર્ય હતું કે જો બિડેન પ્રમુખ માટે દોડશે તો તે એક સમસ્યા બની જશે. અને તેમ છતાં તે હજી સુધી રેસમાં નથી, તેમ છતાં તે અને તેના શિબિર ખૂબ જ હિંમત આપે છે કે તે ટૂંક સમયમાં જ આવશે.

આરોપ એ નથી કે તેની પાસે ઘાટા રહસ્યો છે, પરંતુ અમે કેમેરા પર જોયેલી સામગ્રી અને હાંસી ઉડાવેલી સામગ્રીને ગંભીરતાથી લેવામાં આવવી જોઈએ કારણ કે જાહેર જીવન મહિલાઓ માટે જોખમી છે. વિવેચકોને ડર છે કે આ તેમના લાંબા સમય સુધી # મેટૂ ઓવર્રેચનો દુઃખદ જીવન લાવશે, જેમાં જાણીતા અને સારી રીતે ગમતાં ડેમોક્રેટ દ્વારા લાંબા સમયથી જાહેર વર્તનનો વિચાર અચાનક ગેરવાજબી છે.

લ્યુસી ફ્લોરેસ કહે છે કે બિડેને તેને અસ્વસ્થતા આપી હતી

લ્યુસી ફ્લોરેસ 31 વર્ષની ઉંમરે નેવાડા હાઉસ ઓફ રિપ્રેઝન્ટેટિવ્ઝમાં ચૂંટાયા અને 2014 માં લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર માટે ડેમોક્રેટિક નોમિનેશન મેળવતા રાજ્ય પક્ષમાં ઝડપથી વધતા તારો તરીકે ચિહ્નિત થયા. તેણીએ એકંદરે વિનાશક ચૂંટણી વર્ષમાં ખૂબ જ ખરાબ રીતે ઘાયલ થયા. ડેમોક્રેટ્સ, અને ત્યાર બાદ બર્ની સેન્ડર્સના રાષ્ટ્રપ્રમુખની ઝુંબેશને સમર્થન આપવા માટે 2016 ની ચક્રમાં કોંગ્રેસની બેઠક માટે પ્રાથમિક અભિયાન ચલાવતા હતા. (તેણીએ રૂબેન કિહ્યુનને ગુમાવ્યું હતું, જે પાછળથી જાતીય સતામણીના કૌભાંડ દ્વારા કોંગ્રેસમાંથી બહાર નીકળ્યો હતો .) તે પછી સેન્ડર્સની રાષ્ટ્રીય રાજકીય સંસ્થા, અવર રેવોલ્યુશનના અધ્યક્ષ બોર્ડ સભ્ય હતા, પરંતુ પ્રારંભિક રાજીનામું આપ્યા હતા .

તે બધા કહે છે કે જ્યારે તે હવે ડેમોક્રેટિક રાજકારણમાં થોડોક હાસ્યાસ્પદ છે, 2014 માં તે વસ્તુઓની મધ્યમાં ઘણી હતી – નેવાડા ડેમોક્રેટિક પાર્ટીના ભવિષ્યમાં મોટી ભૂમિકા માટે હેરી રીડ દ્વારા ટેકો આપ્યો હતો અને અભિયાનની મુલાકાતો મેળવી હતી બિડેનથી અત્યંત લોકપ્રિય સરોગેટ.

પરંતુ ફ્લૉર્સે જણાવ્યું છે કે તેની તરફેણમાં બિડેનની ઝુંબેશની રેલી એક અનિશ્ચિત વળાંક લેતી હતી:

મને સ્પીકરો માટે હોલ્ડિંગ રૂમમાં જવાનો રસ્તો મળ્યો, જ્યાં દરેક જણ ચેટ કરી રહ્યાં હતાં, ફોટા લેતા હતા અને પ્રેક્ષકોમાં સેંકડો મતદારો સાથે વાત કરવા તૈયાર હતા. ભાષણોની થોડી જ પહેલા, અમારે સ્ટેજની બાજુ તરફ દોરી જતા હતા જ્યાં રજૂઆતના આધારે અમારું રેખા બનાવવામાં આવ્યું હતું. જ્યારે હું ઊંડા શ્વાસ લઈ રહ્યો હતો અને ભીડમાં મારો કેસ બનાવવા માટે મારી જાતને તૈયાર કરતો હતો, ત્યારે મને મારા ખભા પર બે હાથ લાગ્યાં. હું ફ્રોઝ. “યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ મને કેમ સ્પર્શ કરે છે?”

મને લાગ્યું કે તેને પાછળથી મારી નજીક આવવા દો. તેણે મારા વાળ આગળ વધ્યા અને શ્વાસ લીધા. હું મોર્ટિફાઇડ થયો હતો. મેં મારી જાતને વિચાર્યું, “મેં આજે મારા વાળ ધોયા નથી અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ તેને ગંધી રહ્યા છે. અને, વાસ્તવિક વાહિયાતમાં શું? યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ કેમ મારા વાળ સુગંધિત કરે છે? “તેણે મારા માથાના પાછળના ભાગમાં એક ધીમું ચુંબન કર્યું. મારું મગજ શું થઈ રહ્યું છે તેની પર પ્રક્રિયા કરી શક્યું નથી. હું ખુબ વ્યાકુળ હતો. હું આઘાત લાગ્યો. હું મૂંઝવણમાં હતો. એક સ્પેનિશ કહેવત છે, ” ટ્રૅગેમ ટિએરા, ” એટલે કે, “પૃથ્વી, મને સંપૂર્ણ ગળી જાય છે.” હું ખસી શક્યો ન હતો અને હું કંઇ પણ બોલી શક્યો ન હતો. મને બીડેનને મારાથી દૂર કરવા સિવાય બીજું કંઇ ન હતું. મારું નામ કહેવાતું હતું અને પ્રેક્ષકોની સામે સ્ટેજ પર જવા માટે હું ક્યારેય ખુશ ન હતો.

તે બધા ત્યાં છે. ફ્લોરે એવો આક્ષેપ કર્યો નથી કે બિડેને કંઈ પણ ગેરકાયદેસર કર્યું છે, કોઈપણ રીતે અપનાવ્યું છે, કોઈ પણ રીતે અથવા તેણીની કારકિર્દીમાં ધમકી આપી છે અથવા તેને પછાડી દીધી છે. તેણી માત્ર એમ કહી રહી છે કે તે ત્યાં હતી, એક યુવાન મહિલા પ્રોફેશનલ વૃદ્ધ પુરુષ સાથીદાર સાથે તેની નોકરી કરતી હતી. તેને ત્યાં મદદ કરવા માટે ત્યાં રહેવાનું હતું, અને તેના બદલે, તેણીએ તેના વાળ સુંઘીને અને તેના માથાના પાછળ ચુંબન કરીને તેણીને અસ્વસ્થતા કરી.

અને જ્યારે ચોક્કસ ઘટના નવી હોય ત્યારે, બિડેન કેટલીક વખત કહે છે કે મૂળભૂત વિચાર અને તેમની કેટલીક હાજરીમાં સ્ત્રીઓને અસુવિધાજનક બનાવતી વસ્તુઓ ખરેખર એક ગુપ્ત બાબત નથી.

જૉ બિડેન હંમેશાં સહેજ અયોગ્ય સામગ્રી કરે છે

2016 ની ચૂંટણીના પગલે બિડેને નવા સેનેટરોની શપથ લેવાની જોગવાઈ કર્યા બાદ, પોલિટિકોએ સમારંભમાંથી “13 અણઘડ ક્ષણો” નું વિડિઓ સંકલન પોસ્ટ કર્યું.

પહેલો ક્ષણ બિડેન કહે છે કે જ્યારે તે યુવાન હતો, ત્યારે તેની એક સુંદર બહેન હતી અને તેના પિતાએ તેમને કહ્યું હતું કે “ગાય્સને તમારી બહેનથી દૂર રાખવા” તેમનું “નંબર વન જોબ” હતું; પછી તે ભાઈ-બહેન જોડીને વળગે છે અને યુવાનને કહે છે, “તમે મુશ્કેલીમાં છો.” પછી, તે નવી ચૂંટાયેલી સેનેટરની પુત્રીને પૂછે છે કે તે કેટલી જૂની છે. તેણી કહે છે કે તે 16 વર્ષની અને બિડેનની મજાક કરે છે, “હું આશા રાખું છું કે તમે ઘરની આસપાસ મોટા કુતરાઓ મેળવો,” છોકરાઓને તેનાથી દૂર રાખવા.

આ દેખીતી રીતે મજાક છે. બીડેન મૈત્રીપૂર્ણ છે અને કોઈને પણ દુઃખ પહોંચાડવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો નથી, અને અમે આ સામાન્ય શૈલીના મજાકથી પરિચિત છીએ.

તે જ સમયે, આ ટુચકાઓ શૈલીમાંથી બહાર નીકળી ગઈ છે કારણ કે તેનું મુખ્ય પાસું એ છે કે સ્ત્રીની લૈંગિકતા તેમના બદલે તેમના પુરુષ સંબંધીઓ દ્વારા નિયંત્રિત હોવી જોઈએ. તેઓ ક્યારેક એવું સૂચવે છે કે યુવાનોને આકર્ષક સ્ત્રીઓની આસપાસ યોગ્ય રીતે વર્તવાની શીખવવામાં ન આવે. તેમની સત્તાવાર ભૂમિકામાં, બિડેન ઇટ્સ ઓન અમા ઝુંબેશનો એક ભાગ છે, જેની માન્યતા એ છે કે પુરુષોને પુરૂષના જાતીય ગેરવર્તનને તપાસવામાં નેતાઓ હોવા જોઈએ. પરંતુ મજાકમાં, પુરૂષો માટે સંમતિની સંભાવના અને મહિલાઓ પ્રત્યેના આદરની રચના કરવા માટે પુરૂષો સાથે કામ કરતા પુરૂષો કરતાં, મોટા ભાગનાં કૂતરાઓને વ્યક્તિગત રીતે કાળજી લેવા માટે તમે જે મહિલાઓની સંભાળ રાખો છો તે સુરક્ષિત રાખવા માટે છે, જ્યારે છોકરાઓ સ્વીકારશે નહીં .

ફેબ્રુઆરી 2015 માં, ન્યુયોર્ક સામયિકે “નવ વખત જૉ બિડેનને લોકોના કાનમાં કચડી નાખેલી” ના સ્લાઇડ શો બનાવ્યા હતા અને બાયરોન યોર્કએ નોંધ્યું હતું કે “હેન્ડી” બિડેન ફોટાઓનો વિશાળ સાર્વજનિક ટ્રૅક રેકોર્ડ છે જે ઉદારવાદીઓ સંભવિત છે કે સમસ્યાકારક છે તે ગુનેગાર હતા એક લોકપ્રિય ડેમોક્રેટિક વાઇસ પ્રેસિડન્ટ.

આ સમય દરમિયાન વિવાદ મોટાભાગે રૂઢિચુસ્ત વર્તુળોમાં ઉગ્ર રહ્યો હતો. જીઓપી ઓપરેટિવ કારોલ મોર્કૉવિક્સે ફેબ્રુઆરી 2015 માં લખ્યું હતું કે ટાઇમ લેખ કે “અમેરિકાને સહન કરવું જોઈએ નહીં” બિડેન બિડેન બનવું. “

પરંતુ આલાના લેવિન્સને આ સમયે ટી.પી.એમ. માટે લખ્યું હતું કે રૂઢિચુસ્ત ટીકાકારો મૂળરૂપે યોગ્ય હતા અને પ્રગતિશીલ લોકોએ બિડેનને પાસ થવું જોઈએ નહીં કારણ કે તેઓ નીતિ પરના તેમના વલણથી સંમત થયા હતા.

તેણીએ લખ્યું હતું કે, મહિલાઓને ટેકો આપતી જાહેર વ્યક્તિ હોવાનો અર્થ ફક્ત રાજકીય કારણોને સમર્થન કરતાં વધુ છે. “તેનો અર્થ એ પણ છે કે તેમને ખાસ કરીને જાહેરમાં, આદર સાથે સારવાર કરવી. જો પ્રગતિશીલ લોકો લૈંગિકવાદનો સામનો કરવા માટે ખરેખર પ્રતિબદ્ધ હોય, તો તેઓને તેનો બોલાવવા વિશે અનિશ્ચિત રહેવું જોઈએ – પછી ભલે તેનો મતલબ એ છે કે તેનો પોતાનો દાવો છે. ”

બિડેનના સાથીઓ કહે છે કે તે ખરાબ રૅપ મેળવે છે

કાર્ટરના શપથવિધિ-સમારંભ દરમિયાન, બચાવ સચિવ બનવા માટે, એસ્ટન કાર્ટરની પત્ની સ્ટેફની કાર્ટરના ખભાને ખભાથી પકડનારા મોટાભાગના કુખ્યાત બિડેન ફોટાઓમાંથી એક હજુ પણ તેની મોટી વિડિઓમાંથી લેવામાં આવ્યો છે.

ફ્લૉર્સની વાર્તાના પગલે, કાર્ટરએ મીડિયમ પોસ્ટમાં છબીઓને સંબોધિત કરી હતી , જેમાં બાયડેન દ્વારા કરવામાં આવેલી કોઈ સમસ્યા નહોતી અને તે તેના મત મુજબ, વાયરલ છબી એક ક્ષણથી બહારની સંદર્ભ ધરાવતી ફ્રેમ હતી વિડિઓ પર વધુ નિર્દોષ (મૂળમાં ભાર):

અમે અમારી છૂટી પડી ગયેલા કબરોની મુલાકાત લઈને સેક્શન 60 માં આર્લિંગ્ટન કબ્રસ્તાનમાં ઠંડી, બરફીલા દિવસ શરૂ કર્યો હતો. તે અસ્થિર અને શાંત હતું અને એશની નવી જવાબદારીનું વજન સ્પષ્ટ હતું. પેન્ટાગોન ખાતે પહોંચ્યા પછી, હું ફસાઈ ગયો હતો અને બરફ પર પડી ગયો હતો – જે થોડા પત્રકારો ચીંચીં કરવા માટે પૂરતી સરસ હતા. પાછળથી, અમે શપથ લેવા માટે વ્હાઇટ હાઉસમાં ગયા અને પતન વિશે અને કદાચ આપણા જીવનમાં કેટલું પરિવર્તન થઈ શકે તે વિશે હું સ્વ-સભાન અને સ્વસ્થ (જે લોકો મને ઓળખે છે) માટે લાગતા હતા. અમે રૂમમાં ગયા ત્યારે, પત્રકારોનું આયોજન કરવામાં આવ્યું અને હફિંગ્ટન પોસ્ટની એક યુવાન મહિલાએ મને પૂછ્યું કે હું સાચી રીતે કરી રહ્યો છું કે નહીં તે પૂછવા માટે – મને થોડો ફેંકી દેવામાં આવ્યો હતો ( શું હું બધુ બરાબર નથી લાગતો? ) પરંતુ મારા પતનની સમાચાર ઝડપથી યાદ આવી બરફ મુસાફરી કરી હતી. તે સમય પછી – વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ બિડેન આવ્યા હતા, તે સમજી શક્યા હતા કે હું બિનઅસરકારક રીતે નર્વસ હતો અને ઝડપથી મને ગુંચવણ આપી. શપથ લીધા પછી, જેમ જેમ એશ ટિપ્પણી આપી રહ્યો હતો, તેમ તેણે મને કહ્યું કે “તેને આમ કરવા દેવા બદલ આભાર” અને મારા હાથને તેના સમર્થન આપવાના સાધન તરીકે મારા ખભા પર રાખ્યો. પરંતુ એક વિડિઓમાંથી હજી એક શોટ લેવામાં આવ્યો – એક ગાઢ મિત્રતા વચ્ચે લાંબી ક્ષણથી જે ગેરમાર્ગે દોરતી હતી તેમાંથી બહાર કાઢવામાં આવ્યો – જે તે દિવસની છેલ્લી છબી બની.

કેટલાક લોકો જેમણે મેં વિડિઓ વિશે કાર્ટર સાથે સંમત થવાનું કહ્યું છે તે હજુ પણ પ્રશ્ન છે, અને અન્યો નથી. જોકે, નીચેનો વાક્ય એ છે કે કાર્ટર કહે છે કે તેને તેની સાથે કોઈ સમસ્યા નથી – જે અલબત્ત સારું છે – પરંતુ ફ્લોરેસ કહે છે કે તેને બિડેન દ્વારા કરવામાં આવેલી સમસ્યામાં સમસ્યા હતી.

લેટિનો વિજય પ્રોજેક્ટના હેન્રી મ્યુનોઝે આ દરમિયાન, એક નિવેદન બહાર પાડ્યું હતું કે તેણે “ઇવેન્ટમાંથી ફોટોગ્રાફિક દસ્તાવેજોની સંપૂર્ણ સમીક્ષા કરી હતી” અને ત્યાં હતા તેવા અન્ય લોકો સાથે વાત કરી હતી અને “અમારા સ્મૃતિના શ્રેષ્ઠમાં, લ્યુસી ફ્લોર્સ અને વાઇસ હતા એકલા પ્રમુખ બિડેન. ”

આનો અર્થ એ છે કે ફ્લોરેસ તેની વાર્તા બોલી રહી છે (અથવા કદાચ ગેરસમજ કરી રહી છે), પરંતુ જો તમે તેણીનું એકાઉન્ટ વાંચો છો, તો તે સ્પષ્ટપણે કહે છે કે તે નથી બીડેન સાથે એકલા. અને અલબત્ત બિડેન વિશેની મોટી વાર્તાઓ તે નથી કે તે આ વસ્તુઓ ગુપ્ત બંધ દરવાજા પાછળ કરે છે – તે તેમને સાર્વજનિક ઇવેન્ટ્સમાં સી-સ્પાન કેમેરા સાથે રોલ કરે છે. પ્રશ્ન એ છે કે તે ખરાબ છે.

બીડેને એક નિવેદન જારી કર્યું હતું કે તે વધુ અવિભાજ્ય હતો – ફ્લોરોસને માફી માગી ન હતી અને તેને જૂઠ્ઠાણું પણ કહેવામાં આવ્યો ન હતો, જ્યારે તે મોટા પ્રશ્નને સંબોધ્યા વિના ખરેખર તેના વિશે કંઇપણ કહેતો હતો:

મારા ઘણા વર્ષો દરમિયાન ઝુંબેશના પગલે અને જાહેર જીવનમાં, મેં અસંખ્ય હેન્ડશેક, ગમ્મત, અભિવ્યક્તિની અભિવ્યક્તિ, ટેકો અને આરામ આપ્યો છે. અને એકવાર – ક્યારેય નહીં – મને વિશ્વાસ છે કે મેં અયોગ્ય રીતે કામ કર્યું છે. જો સૂચવવામાં આવે તો મેં આમ કર્યું, હું આદરપૂર્વક સાંભળીશ. પરંતુ તે મારો હેતુ ક્યારેય ન હતો.

હું આ ક્ષણોને એક જ રીતે યાદ કરી શકતો નથી, અને હું જે સાંભળો તેનાથી આશ્ચર્ય થઈ શકે છે. પરંતુ અમે એક મહત્વપૂર્ણ સમયે આવી ગયા છીએ જ્યારે સ્ત્રીઓને લાગે છે કે તેઓ તેમના અનુભવોને સંબંધિત કરી શકે છે અને જોઈએ, અને માણસોએ ધ્યાન આપવું જોઈએ. અને હું કરીશ.

હું મહિલા અધિકારો માટેના મજબૂત સમર્થક પણ રહીશ. હું મારી કારકીર્દિમાં જે કાર્ય કર્યું છે તેના પર નિર્માણ કરવા માટે લડવું પડશે, મહિલાઓ વિરુદ્ધ હિંસા સમાપ્ત કરવા અને સ્ત્રીઓને તેમની સમાનતા સાથે સારવાર આપવામાં આવે છે તેની ખાતરી કરવામાં આવશે. હું મારી જાતને વિશ્વસનીય મહિલા સલાહકારો સાથે રાખવાનું ચાલુ રાખું છું જેણે મારા કરતા જુદા જુદા દ્રષ્ટિકોણને જોવા માટે મને પડકાર આપ્યો છે. અને હું આ અત્યંત મહત્વપૂર્ણ મુદ્દાઓ પર બોલવાનું ચાલુ રાખું છું જ્યાં વધુ પ્રગતિ કરવામાં આવે છે અને નિર્ણાયક ઝઘડાઓ થાય છે અને તે જીતવું અને જીતવું આવશ્યક છે.

આ બધી સરસ ભાવના છે, અને તેઓ એક કારણને આગળ ધપાવે છે કારણ કે પ્રગતિશીલ રાજકારણમાં કોઈ પણ આને લાવવા માટે ખાસ કરીને આતુર છે. બિડેન ડેમોક્રેટિક પાર્ટીની સ્થાપનાના અંગત રીતે ખૂબ જ ગમ્યું સભ્ય છે, કોઈ પણ ખરેખર એવું માનતો નથી કે તેનો કોઈ અર્થ થાય છે, અને તે શાંતિથી એક મોટી રાજકારણીની ભૂમિકામાં નિષ્ફળ ગયો છે, દરેક જણ એકલા પૂરતી સારી રીતે છોડી શકે છે. પરંતુ, હાલમાં બિડેન પોતાને રાજકીય નેતા તરીકે આગળ મૂકે છે, અને તેનું આચરણ અદ્યતન પ્રગતિશીલ મૂલ્યોમાં ખરેખર યોગ્ય નથી. તમે સ્પષ્ટ રીતે જોઈ શકો છો કે આ નિવેદનમાં પણ, જે મહિલાના અનુભવોને બદલે તેના વિષયક ઇરાદાને કેન્દ્રિત કરે છે.

દરમિયાન, પ્રવક્તા બિલ રુસોએ કાર્ટરના મધ્યમ ભાગ અને સેન. ક્રિસ કોન્સ (ડી-ડે) ના નિવેદનોની નોંધ કરતા ઘણાં વોશિંગ્ટન પત્રકારોને “તાજેતરના કવરેજ પર નોંધ” ને ઇમેઇલ કરીને વધુ બળપૂર્વક દબાણ કર્યું છે. કોન્સની પુત્રી સાથે બિડેનની ખોટી રજૂઆત કરવામાં આવી છે. રુસો જણાવે છે કે “આ બે ફોટાઓની પરિચિત લાક્ષણિકતાઓને અનિશ્ચિત રીતે અમલમાં મુકવામાં આવી છે, તે ખૂબ જૂઠ્ઠું બની ગયું છે” અને પત્રકારોને સંકેત આપે છે કે તેઓ કોન્સ સાથેના વોશિંગ્ટન પોસ્ટ ઇન્ટરવ્યુમાં છે , જેમાં તેઓ કહે છે “મારા ત્રણ બાળકોને જૉ તેમના સમગ્ર જીવનને ઓળખે છે” અને તેમને દાદા જેવા જુઓ.

શું સ્ત્રીઓ ખરેખર “તેમના અનુભવોને જોડે છે”?

બીડેનના નિવેદન દ્વારા ઉઠાવવામાં આવતો એક મહત્વપૂર્ણ પ્રશ્ન એ છે કે શું તે સાચું છે કે આપણે હવે એવા યુગમાં પ્રવેશ કર્યો છે કે જ્યાં “સ્ત્રીઓ અનુભવે છે કે તેઓ તેમના અનુભવોને સંબંધિત કરી શકે છે અને તેવું જોઈએ.”

તે સ્પષ્ટ સાચી છે કે કેટલીક સ્ત્રીઓને તેમના અનુભવો લગતા કરવામાં આવે છે. પરંતુ બ્રેટ કાવાનહો સુપ્રીમ કોર્ટમાં છે જ્યારે ક્રિસ્ટીન બ્લેસી ફોર્ડને ઘણાં ધમકીનો સામનો કરવો પડ્યો છે. જસ્ટિન ફેરફેક્સ વર્જિનિયાના લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર છે. ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના પ્રમુખ છે. યુ.એસ. લૅટિનો રાજકારણમાં ચાવીરૂપ મૂવર્સ અને શેકર ફ્લોરેસને ખોટી રીતે ખોટી રીતે બોલતા કહેતા હતા કે તેણીએ જે કહ્યું હતું તે ખૂબ જ ખરાબ છે. Flores પોતાને રાજકીય રીતે એક વિચિત્ર સ્થિતિમાં ઉતર્યા છે, 2016 ચક્ર દરમિયાન સ્થાપના અલગ પાડે છે અને પછી સેન્ડર્સ સાથે ભંગ અને કેલિફોર્નિયા ખસેડવાની, જ્યાં તે હવે ચૂંટણી રાજકારણ બહાર છે. તેણી બોલીને બોલીને આમાં ગુમાવી બેસે છે.

પરંતુ રેન્ડમ મિડલેવલ ઓબામા વહીવટી કર્મચારી, કિશોરવયના સેનેટરની પુત્રી, અથવા ભૂતપૂર્વ ઉમેદવાર કે જેને બિડેન રમૂજ દ્વારા અસ્વસ્થતા પ્રાપ્ત કરવામાં આવી હતી અથવા નિરાશ થઈ ગઈ છે તે ખરેખર લાગે છે કે વાર્તાના નૈતિકતાને તેણીને મનમાં બોલવા માટે મફત લાગે છે? અથવા તે સમજી શકશે કે જીવનમાં આગળ વધવું તે એક સહાયક ટીમ ખેલાડી તરીકે જોવામાં આવે છે અને પાતળા-ચામડીવાળા મુશ્કેલીનિર્ધારક તરીકે જોવામાં આવે તેવું ખરાબ છે અને તે કરવાની શ્રેષ્ઠ વસ્તુ એ છે કે તેને બાયડેનની સંરક્ષણમાં બોલવું કે બોલવું? શું ડેમોક્રેટિક પાર્ટીની રાજકારણમાં કારકિર્દી બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહેલા કોઈ પણ ખરેખર “જૉ બિડેન આરોપી” બનવાની સ્થિતિમાં છે, જે મોર્નિંગ જૉ પેનલ દ્વારા તેમના આચરણને લેવામાં આવે છે?

ફ્લોરેસ પ્રત્યેની અસંખ્ય પ્રતિક્રિયાઓ, જે તેમની વાર્તાના વાસ્તવિક વિષયવસ્તુને વિવાદિત કરતી નથી, અમેરિકન જીવનમાં કેટલીક વૈચારિક દોષોની રેખાઓનું કેન્દ્ર કેવી રીતે કેન્દ્રિત કરે છે તે દર્શાવે છે. પુરૂષો સાથે બળાત્કાર ન કરવો જોઈએ કે જે સ્ત્રીઓએ બળાત્કાર કર્યો ન હોય તેમને કોઈ પણ રીતે અસંમત ન કરવુ જોઇએ કે તેઓ બળાત્કાર કરનાર પુરુષોની ખોટી રીતે દોષી ઠરાવે નહીં. પરંતુ અમેરિકન સંસ્કૃતિને મુખ્ય રીતે બદલવું જોઈએ અથવા વાસ્તવિક સમસ્યા “સહસ્ત્રાબ્દિ હિમવર્ષા,” નિયંત્રણની રાજકીય ચોકસાઈ, અને ઉત્સાહી નિયો-પ્યુરિટિઝમ કે જે પણ લઈ શકે નહીં તે અંગે ખરેખર મોટી અસંમતિ છે. મજાક કે જે તે છે તેના માટે એક સ્નેહયુક્ત હાવભાવ જુઓ.

બિડેનની સમસ્યા પણ તેમની અપીલ છે

બિડેનને પહેલી વાર વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ બનવાની વિચારણા સાથે વિચાર કરવો પડ્યો હતો કે તે ઓબામાને મતદાનકારોની અપીલ કરવામાં મદદ કરશે – જૂની, ઓછી શિક્ષિત સફેદ ઉત્તરીય જે ઇવેન્જેલિકલ ખ્રિસ્તીઓ નથી – જે આપણે જાણીએ છીએ ટ્રમ્પ માટે ખામીયુક્ત.

આ મતદારો જ્યોર્જ ડબ્લ્યુ. બુશ યુગના જી.ઓ.પી. સાથે ઓળખી શક્યા નહોતા અને ચોક્કસપણે રિપબ્લિકન્સની પ્રતિકૂળ આર્થિક નીતિઓને ચાહતા ન હતા. પરંતુ તેઓ મોટા કોસ્મોપોલિટન મેટ્રો વિસ્તારોમાં પ્રેક્ટિસ કરેલા ઉદારવાદના સ્વ સભાન રીતે જાગૃત બ્રાન્ડ સાથે પણ ખાસ ઓળખતા નથી. આ જૂથમાંથી મતો જીતવાના ઉદ્દેશ્યો માટે, બાઈડેનના 2008 ની પ્રચાર અભિયાનને જાતિવાદીઓ દ્વારા સતત ડરાવી દેવામાં આવ્યું હતું, તે સંભવતઃ તેમને મજબૂત દોડવીર બનાવી શક્યો હતો. સાંસ્કૃતિક ધોરણોને સ્થાનાંતરિત કરીને મતદારોને ગુંચવણભર્યું – અને ઘણી વખત ગુસ્સે થવા માટે, હકીકત એ છે કે ઓબામા જૂના શ્વેત વ્યક્તિને ઉન્નત કરશે જે સ્પષ્ટપણે તમામ નવીનતમ પી.સી. પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે સક્ષમ ન હતું તે એક શક્તિશાળી નિદર્શન હતું કે તે સારામાં સારો એક હતો. .

2016 માં, અલબત્ત, ઘણા મતદારો આ વિચારસરણી તરફ વળ્યા હતા અને ટ્રમ્પને ખામી આપી હતી. 2018 માં, ડેમોક્રેટ્સે મોટાભાગના લોકો પાસેથી વધુ મતો મેળવીને સારી કામગીરી બજાવી હતી, જેમની વિચારસરણી મહત્ત્વની ઓળખ સમસ્યાઓ પર સમકાલીન પ્રગતિશીલ રાજકારણ સાથે સુસંગત નથી.

ડેટ ફોર પ્રોગ્રેસના જોન રે બતાવે છે, ઉદાહરણ તરીકે, 2018 માં સ્વિંગ મતદારો ડેમોક્રેટ્સ જીત્યા હતા, જે કોન્ફેડરેટ ફ્લેગ પર રિપબ્લિકન્સના વિચારોની નજીક છે.

બીડેન કદાચ પોતાને ડેમોક્રેટ તરીકે જુસ્સાદાર બનાવશે નહીં, જે લોસ્ટ કોઝ પૌરાણિક કથાઓ માટે અપીલ કરવા માટે શ્રેષ્ઠ અનુકૂળ છે (જોકે તેણે એકવાર બડાઈ કરી હતી કે ડેલવેર એક ગુલામ રાજ્ય હતું ), પરંતુ આ વિચાર કે તે બાકીના કરતાં વધુ યોગ્ય છે પાછા જીતવા માટેનું ક્ષેત્ર મધ્યપશ્ચિમમાં ટ્રમ્પ મતદારો તેમની પ્રોટો-ઉમેદવારી નો અભિન્ન ઘટક છે.

અને એ વિચાર કે બીડેન તમારી સરેરાશ ડેમોક્રેટ કરતા ઉગ્ર ગડગડાટ ઓછું છે, એક ગડગડાટનું ગુંચવણ – જે વ્યક્તિ 16 વર્ષીય સદ્ગુણની રક્ષા કરવા માટે કુતરાઓનો ઉપયોગ કરવા વિશે મજાક તોડવા અથવા ખુશ પ્રસંગે થોડો પકડવા માટે ડરતો નથી. – તે દલીલનો એક અભિન્ન ભાગ છે.

આ વિવાદથી સંપૂર્ણપણે અલગ, બિડેન યુવાન, ઉચ્ચ શિક્ષિત, વધુ વૈચારિક ડેમોક્રેટ્સના જૂથમાં ખૂબ લોકપ્રિય નથી, જે ઑનલાઇન પ્રવચન પર પ્રભુત્વ ધરાવે છે, અને “ક્રેપી અંકલ જૉ” વ્યકિતત્વ માત્ર તે અસ્વસ્થતા માટે જાહેરાતો આપે છે. પરંતુ પાર્ટીમાં તેમનો આધાર જૂનો, વધુ કાર્યકારી વર્ગ અને વધુ મધ્યમ ડેમોક્રેટ્સ છે, જેના માટે વ્યક્તિને સારી પ્રકૃતિ અને સ્નેહભાવ માટે મુશ્કેલ સમય આપવાનું વલણ એ યુવાન પેઢીને ખોટું થયું છે. બિડેનના મોટાભાગના નાના વિવેચકોને, આ પ્રકારની વર્તણૂંકની સામાન્યતાનું પ્રમાણ કેટલું છે અને લોકો માત્ર ફરિયાદ વિના તેને સ્વીકારી લે છે તે જ બદલવાની જરૂર છે.

Top