You are here
Home > Technology > બ્રાઉઝર પ્રોફાઇલ માટે Chrome અવતરણને ટૂંક સમયમાં મંજૂરી આપી શકે છે – BleepingComput

બ્રાઉઝર પ્રોફાઇલ માટે Chrome અવતરણને ટૂંક સમયમાં મંજૂરી આપી શકે છે – BleepingComput

બ્રાઉઝર પ્રોફાઇલ માટે Chrome અવતરણને ટૂંક સમયમાં મંજૂરી આપી શકે છે – BleepingComput

ક્રોમ મથાળું

ટોચની વિનંતી કરેલ ગૂગલ ક્રોમ સુવિધાઓમાંની એક એ બ્રાઉઝરમાં ગોઠવેલ વિવિધ પ્રોફાઇલ્સ માટે કસ્ટમ અવતારનો ઉપયોગ કરવાની ક્ષમતા છે. લગભગ 8 વર્ષ પછી, આ ભૂલને બ્રાઉઝરના મલ્ટિપ્રોફાઇલ અનુભવને સુધારવા માટે ફિચર વિનંતી તરીકે Chromium ટીમ પર કોઈકને અસાઇન કરવામાં આવી છે.

“મલ્ટી-પ્રોફાઇલ્સ: કસ્ટમ અવતાર માટે સમર્થન ઉમેરો” શીર્ષક ધરાવતું Chromium બગ પોસ્ટ 2011 માં બનાવવામાં આવ્યું હતું અને તે Chromium બગ્સ સાઇટ પર ચોથા સૌથી વધુ તારાંકિત અને ખુલ્લી સમસ્યા છે. આ બગ રિપોર્ટ પ્રથમ Chromium ડેવલપર દ્વારા ખોલવામાં આવ્યો હતો જેણે જણાવ્યું હતું કે ક્રોમ વપરાશકર્તાઓ સ્થાનિક છબીને પસંદ કરી શકે છે અથવા બ્રાઉઝર પ્રોફાઇલના અવતાર માટે ઉપયોગમાં લેવાતા એક URL ને પૂરા પાડવામાં સમર્થ હોવા જોઈએ.

બગ પોસ્ટ

જો તમે Google માં લોગ ઇન હોવ તો ક્રોમ હાલમાં બંડલ કરેલ છબીઓ અથવા તમારા Google એકાઉન્ટ અવતારની સૂચિમાંથી પ્રોફાઇલ પર અવતારને જોડવાની મંજૂરી આપે છે.

ઉપલબ્ધ અવતાર

જો તમારી પાસે બહુવિધ પ્રોફાઇલ્સ છે, તો Chrome આ અવતારને વિન્ડોઝ ટાસ્કબાર આયકનમાં નીચે બતાવ્યા મુજબ પ્રદર્શિત કરશે જેથી કરીને તમે બ્રાઉઝર સત્રોને અલગ કરી શકો.

અવતાર સાથે ટાસ્કબાર ચિહ્નો
અવતાર સાથે ટાસ્કબાર ચિહ્નો

વપરાશકર્તાઓ, તેમ છતાં, Google એકાઉન્ટ છબીમાં લૉગ ઇન કરવા અથવા બંડલ કરેલી છબીઓમાંની એકનો ઉપયોગ કરવાની વર્તમાન કાર્યક્ષમતા પૂરતી સારી નથી અને માનવું નથી કે કસ્ટમ અવતાર શા માટે આવશ્યક છે.

મને એક ખાસ ઉદાહરણ છે જે મારા માટે અટવાઇ જાય છે તે કેવી રીતે એકાઉન્ટન્ટ દરેક તેમના ગ્રાહકો માટે અલગ પ્રોફાઇલ્સનો ઉપયોગ કરે છે. આ તેમને દરેક પ્રોફાઇલને માહિતી, બુકમાર્ક્સ અને કોઈ વિશિષ્ટ ક્લાયંટ માટે આવશ્યક અન્ય માહિતી સાથે ગોઠવવાની મંજૂરી આપે છે અને તેથી તે અન્ય ક્લાયંટ્સ સાથે મિશ્રિત થતા નથી. તેમના દરેક ક્લાયન્ટ માટે કસ્ટમ અવતારનો ઉપયોગ કરીને, તેઓ હાલમાં જે લોકો કાર્ય કરે છે તેના માટે ખુલ્લી બ્રાઉઝર વિંડોને શોધવું સરળ રહેશે.

એકાઉન્ટન્ટ પ્રોફાઇલ્સનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરશે તેનું ઉદાહરણ

સારા સમાચાર એ છે કે 26 મી માર્ચ, 2019 ના રોજ આ મુદ્દા પર આખરે ચળવળ આવી છે, આ ભૂલને એક ભૂલ વિનંતી તરીકે નિયંત્રિત કરવા માટે એક Chromium ટીમના સભ્યને અસાઇન કરવામાં આવી હતી. જ્યારે વધુ માહિતી ઉપલબ્ધ થાય છે અથવા વિકાસ શરૂ થાય છે, ત્યારે અમે આ પોસ્ટને અપડેટ કરીશું.

Top