You are here
Home > Business > પોઝિટિવ જર્મન ડેટા ટેમ્પર્સ ઇક્વિટી વેચેફ, બોન્ડ ઉપજમાં વધારો કરે છે – Investing.com

પોઝિટિવ જર્મન ડેટા ટેમ્પર્સ ઇક્વિટી વેચેફ, બોન્ડ ઉપજમાં વધારો કરે છે – Investing.com

પોઝિટિવ જર્મન ડેટા ટેમ્પર્સ ઇક્વિટી વેચેફ, બોન્ડ ઉપજમાં વધારો કરે છે – Investing.com
© રોઇટર્સ. ફ્રેન્કફર્ટમાં શેરબજારમાં જર્મન શેર પ્રાઇસ ઇન્ડેક્સ ડીએક્સ ગ્રાફ © રોઇટર્સ. ફ્રેન્કફર્ટમાં શેરબજારમાં જર્મન શેર પ્રાઇસ ઇન્ડેક્સ ડીએક્સ ગ્રાફ

કેરિન સ્ટ્રોહેકર દ્વારા

લંડન (રાયટર્સ) – સોમવારે વૈશ્વિક શેરોમાં 12 દિવસનો ઘટાડો નોંધાયો હતો, કારણ કે આર્થિક વૃદ્ધિના ભયથી રોકાણકારો સલામત રોકાણની સંપત્તિમાં ડૂબી ગયા હતા, પરંતુ જર્મનીના અપેક્ષિત આંકડા કરતાં વેચેલો વેગ ઓછો થયો હતો.

ઇફો ઇન્સ્ટિટ્યુટના માર્ચ બિઝનેસ ક્લાયમેટ ઇન્ડેક્સે અણધારી રીતે ગુલાબ, શુક્રવારે નિરાશાજનક જર્મન મેન્યુફેકચરિંગ ડેટા પછી સુખદાયક ચેતા વધાર્યા હતા, જેણે વૈશ્વિક બજારોને વેગ આપ્યો હતો જેણે શેરબજારોને ધક્કો પહોંચાડ્યો હતો અને શૂન્યથી કી બેન્ચમાર્ક બોન્ડ ઉપજને ધકેલ્યો હતો.

ક્રાંતિકારી, શુક્રવારે યુ.એસ. બોન્ડ ઉપજ વળાંકમાં બદલાવથી ભયભીત થઈ ગયો છે કે વિશ્વનું સૌથી મોટું અર્થતંત્ર મંદી તરફ દોરી ગયું છે.

પરંતુ જો ઇફૉ અહેવાલમાં કંઈક ઉત્સાહ છે. તે યુરોપીયન શેર પ્રારંભિક નીચા સ્તરે વધારો થયો હતો. પોરિસ ફ્લેટનું વેચાણ કરે છે, લંડનનું 0.2 ટકા ઘટ્યું છે, અને ફ્રેન્કફર્ટ આ સંખ્યા પછી 0.14 ટકા વધ્યું છે. યુરોપની બેંકિંગ તેમજ ઔદ્યોગિક ચીજવસ્તુઓ અને સેવાઓ ક્ષેત્રે એક ટકાનો ઘટાડો થયો હતો, જેણે 950 જીએમટી દ્વારા ફ્લેટ વેપારમાં નુકસાન પહોંચાડ્યું હતું.

પરંતુ ઝિટર ખૂબ દૂર હતા.

જીનીવાના સીએ ઇન્ડોસોઇઝના મુખ્ય અર્થશાસ્ત્રી મેરી ઓવેન્સ થોમ્સને જણાવ્યું હતું કે, “અમને 2018 નું ભયાનક અંત આવી ગયું હતું, જેનો પોર્ટફોલિયો પાછો લેવાનું તમારું એક સરસ કારણ છે.” યુરોપિયન યુનિયનથી વિદાયથી ચિત્ર વધુ ઢંકાઈ ગયું.

“ઘણા લોકોએ વર્ષ માટે તેમના અપેક્ષિત વળતરનો મોટો ભાગ સમજી લીધો છે, તેથી તાજેતરના લાભોના લીધે રોકાણકારોને જોખમમાં હળવા થવું જોઈએ.”

યુરોપમાં આવેલા ધોધ એશિયામાં ભારે કચરાને અનુસરે છે. ડિસેમ્બરના અંતથી જાપાનની સૌથી મોટી એક-દિવસીય ટકાવારીમાં 3.1 ટકાનો ડાઇવિંગ પછી પાંચ સપ્તાહનો નીચો ઘટાડો નોંધાયો છે. દક્ષિણ કોરિયાના કોસ્પિ ઇન્ડેક્સમાં 1.7 ટકાનો ઘટાડો થયો છે, જ્યારે ચાઇનાના શેર્સમાં પણ બ્લુ-ચિપ સીએસઆઇ 300 ઇન્ડેક્સ 1.4 ટકાની નીચે હતો.

વિશ્વભરમાં શેરોમાં એમએસસીઆઇનો ગેજ 0.5 ટકા ઘટ્યો છે. 0.2 ટકા ગુંચવણ સાથે ગમગીન મૂડ યુએસ બજારોમાં ફેલાવાની ધારણા હતી. જોકે, તે દિવસમાં અગાઉ 0.5 ટકા જેટલું નીચે હતું.

જર્મનીના ડેટાએ જર્મનીના બેંચમાર્ક 10-વર્ષીય બોન્ડ યીલ્ડને હકારાત્મક ક્ષેત્ર તરફ પાછા ખેંચવામાં મદદ કરી.

યુએસ ત્રણ મહિના અને 10-વર્ષ ટ્રેઝરી ઉપજ વચ્ચે ફેલાવો હકારાત્મક બની. 2007 થી શુક્રવારે 2007 પછી પ્રથમ વખત ઉપજની ઉપજ પછી 10 વર્ષીય ટ્રેઝરી ઉપજમાં 2.7240 ટકાનો વધારો થયો હતો. ઐતિહાસિક રીતે, ઊલટું વળતર વળાંક – જ્યાં લાંબા ગાળાના દરો ટૂંકા ગાળાની નીચે આવે છે – તે આગામી મંદીને સંકેત આપે છે.

જેપી મોર્ગન (એનવાયએસઇ 🙂 ના વિશ્લેષકોએ ગ્રાહકોને એક નોંધમાં જણાવ્યું હતું કે, “બોન્ડ માર્કેટ પ્રાઈસ એક્શન શેરોમાં આશાવાદી બનવાનો પ્રયાસ કરી રહેલા કોઈપણ વ્યક્તિ માટે એક અત્યંત અસ્પષ્ટ સિરન છે.”

“વૃદ્ધિ, અને બોન્ડ્સ / યીલ્ડ કર્વ્સ, એક માત્ર વસ્તુ શેરોમાં આગળ વધવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ, અને કોઈપણ પ્રકારની રેલીની કલ્પના કરવી મુશ્કેલ છે જ્યાં સુધી આર્થિક આત્મવિશ્વાસ સ્થિર થતું નથી અને બોન્ડ્સ પાછું આવે છે.”

યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ અને બ્રિટનમાં રાજકારણ પણ ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું હતું.

એટર્ની જનરલ વિલિયમ બાર દ્વારા રવિવારે રજૂ કરાયેલા એક સારાંશ અનુસાર, યુ.એસ. સ્પેશિયલ કાઉન્સેલ રોબર્ટ મ્યુલરે લાંબા સમય સુધી તપાસ કરી હતી કે રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પની ઝુંબેશ સાથે જોડાયેલા કોઈ પણ વ્યક્તિએ 2016 ની રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણી દરમિયાન રશિયા સાથે કાવતરું કર્યું નથી.

યુરોપિયન યુનિયનથી દેશના બહાર નીકળતા બ્રિટનમાં રાજકીય અસ્થિરતા પણ જોખમી સંપત્તિ પર ખેંચાય છે.

પ્રધાનમંત્રી થેરેસા મેના વરિષ્ઠ સાથીદારો અને કઠિન બ્રેક્સાઇટર્સ સાથે સંસદીય વાટાઘાટો યોજાઇ હતી, જે રવિવારના રોજ તેના કેબિનેટની નિંદા કરવાના કાવતરાનો અહેવાલ આપતાં તેના બે વાર હારનારા યુરોપીયન છૂટાછેડા સોદામાં જીવન શ્વાસ લેવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો.

રુપર્ટ મર્ડૉકના સન અખબારએ ફ્રન્ટ પેજ એડિટિઅલિયલ મેમાં જણાવ્યું હતું કે મે સોમવારે જાહેર થવું જોઈએ, જેમ કે બ્રેક્સાઇટ સોદો મંજૂર થાય તે જ રીતે તેણી સ્થાયી થઈ જશે.

બ્રિટીશ પાઉન્ડ જંગલી ગુરુઓના ત્રણ સીધા દિવસ પછી 0.2 ટકા નીચું હતું. ગયા સપ્તાહમાં ચલણ 0.7 ટકા ઘટ્યો હતો.

જાપાનિયન યેન – માનવામાં આવેલો સલામત હેવન – 0.25 ટકા નરમ ડોલર દીઠ 110.18 પર ટ્રેડ થયો હતો, જે અગાઉના છ-સપ્તાહની ઊંચાઈએ બંધ રહ્યો હતો.

કોમોડિટીઝમાં 13 સેન્ટ ઘટીને 58.91 ડૉલર પ્રતિ બેરલ થયું હતું. ફ્યુચર્સ 22 સેન્ટ ઘટીને 66.81 ની સપાટીએ આવી ગયો છે.

Top