You are here
Home > Sports > સ્પેસ ફરીથી શાઇન્સ; પેક્વિઆઓ પછી? ઇએસપીએન

સ્પેસ ફરીથી શાઇન્સ; પેક્વિઆઓ પછી? ઇએસપીએન

સ્પેસ ફરીથી શાઇન્સ; પેક્વિઆઓ પછી? ઇએસપીએન
6:40 AM ET

  • સ્ટીવ કિમ ઇએસપીએન

ઇરોલ સ્પેન્સ જુનિયર, મિકી ગાર્સિયા કરતા મોટું અને મજબૂત ન હતું, તે પણ વધુ સારું હતું.

હા, બોક્સિંગમાં કદની બાબતો – પરંતુ કુશળતા પણ.

તેમના આઈબીએફ વેલ્ટરવેઇટ ટાઇટલની સફળતાપૂર્વક બચાવમાં , સ્પેન્સ (25-0, 21 કેઓએસ) એ દરેક રીતે મૂળ રૂપે ગિફ્ટેડ ગાર્સિયાને સંપૂર્ણ રીતે બહાર પાડ્યો. આ ફક્ત ગાર્સિયા કરતાં સખત મારતી ન હતી – જેનો શ્રેષ્ઠ વજન 135 પાઉન્ડ છે – સ્પેન્સ તકનીકી રીતે અવાજયુક્ત અને પ્રપંચી સાબિત થયો.

ગાર્સિયા (39-1, 30 કેઓએસ) ભૂતકાળમાં તેણે કાઉન્ટર-પંચિંગ તકોને ખરેખર ક્યારેય શોધી શક્યા નહીં. આ ચોક્કસ રાતે, એર્લિંગ્ટન, ટેક્સાસના એટીએન્ડટી સ્ટેડિયમમાં, રમતમાં સૌથી ચોક્કસ અને ચોક્કસ પંચર્સ એક લક્ષ્યાંક પર સ્વિંગિંગ રાખતા હતા જે હવે ત્યાં ન હતું. સ્પૅનજ માત્ર સ્લેજહેમર્સ સાથે તમને ફટકારવા માટે નથી, તેના પગલાને પગલે પણ તે 12 ગાર્ડિયાના એક તરફના રાઉન્ડમાં ગાર્સીયાથી આગળ એક પગલું બનવા દે છે.

ગાર્સિયાને કેટલાક ધિરાણ આપો, તેમણે સ્પૅન્સ સાથેના અંતરને લઈને થોડી વાસ્તવિક ગતિ બતાવી, પરંતુ રાતના અંત સુધીમાં, તે ખરેખર તે જ હતું.

પાછલા રાઉન્ડમાં, તમે આશ્ચર્ય પામ્યા કે જો ટ્રેનર રોબર્ટ ગાર્સિયા તેના ભાઈની વતી ટૉવેલમાં ફેંકી દેશે કારણ કે લડાઇ વધુને વધુ લપસી ગઈ હતી. ગાર્સિયાએ અંતિમ ઘંટડી જોયું અને તે માટે જે એક મનોહર વિજય છે, પરંતુ તે એક જે ભારે ભૌતિક ખર્ચમાં આવ્યો. જ્યારે તે આ પગલાના બધા 36 મિનિટ માટે તેમના પગ પર ઊભા હતા, ત્યારે તેણે શરીર અને માથા પર બંને પાઉન્ડિંગ લીધી.

સ્પૅન્સ એ બે-મુક્કાબાજીવાળી વેરિંગ બોલ છે, પરંતુ જે કોઈ પણ ફાઇટર જે તમે જોશો તે માળખાગત રૂપે અવાજવાળા અને સારી રીતે ગોળાકાર છે. તેણે ગાર્સીયાને હરાવ્યું ન હતું, ઘણી વખત, તેણે તેને આઉટબોક્સ કરી હતી.

“જો તમને લાગે છે કે સ્પેન્સને ગાય્સને તેની સામે લડવામાં મુશ્કેલી પડતી હતી, તો તેને ખરેખર સમસ્યા આવી રહી છે,” રિચર્ડ સ્કેફરએ કહ્યું. અને તે સાચું છે, જ્યારે કીર્ક થરમેન, શોન પોર્ટર, ડેની ગાર્સિયા અને એડ્રીન બ્રોનર જેવી અન્ય માર્કી પ્રિમીયર બોક્સિંગ ચેમ્પિયન્સ વેલેટરવેટ્સ, તેને મિશ્રિત કરી છે, તેઓએ સભાનપણે ટેક્સનને ટાળ્યું છે.

અને આ શા માટે છે. તે તમને ફક્ત હરાવ્યું નથી – તે તમને સેરેબ્રલ ફેશનમાં સજા આપે છે.

“પ્રશિક્ષણ શિબિર દરમ્યાન, ઘણા ટીકાકારોએ વિચાર્યું કે તે ખૂબ જ સ્માર્ટ છે અને હું તેમ જ તેની સાથે બૉક્સ પણ કરી શકતો નથી,” સ્પેન્સે જણાવ્યું હતું. “મેં બતાવ્યું કે હું બૉક્સ કરી શકું છું અને હું ઇચ્છું છું કે મારૂ માથું ખસેડી શકું.

અત્યારે, એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે 147 માં તેમની પાસે એકમાત્ર સાચી પડકાર ટેરેન્સ ક્રોફોર્ડ (34-0, 25 કેઓએસ) ના નામે એક વ્યક્તિ છે જે ડબ્લ્યુબીઓ પટ્ટો ધરાવે છે. ક્રોફોર્ડ ગાર્સિયા કરતા મોટો ફાઇટર છે, અને તે ખૂબ પગની ફ્લૅટર છે. સંપૂર્ણ વિશ્વમાં આ બે એટી એન્ડ ટી સ્ટેડિયમમાં મળશે અને શનિવારે બહાર આવતા 47,525 કરતા નોંધપાત્ર મોટી ભીડમાં રમશે. સ્પેન્સ-ક્રોફોર્ડ બનાવવા માટે વેલ્ટરવેઇટ લડાઈ છે.

કમનસીબે, આપણે એક સંપૂર્ણ વિશ્વમાં જીવીએ છીએ, આપણે એક એવા સ્થાને રહે છે જે ખૂબ ભંગાણ ધરાવે છે, અને વાસ્તવિકતા એ છે કે તે બે સંભવિત રૂપે રિંગમાં અંદર જતા નથી કારણ કે તે વિવિધ પ્રમોશન / નેટવર્ક્સથી જોડાયેલ છે .

સ્પેસ-ગાર્સિયા જોનારા લોકોમાં સુપ્રસિદ્ધ મેની પેક્વિઆઓ હતા, જે લડાઈ પછી રિંગમાં આવ્યા હતા.

સ્પેન માટે પૅક્વિઆઓ આદર્શ નૃત્ય ભાગીદાર હશે. તે હજી પણ એક માન્ય બ્રાન્ડ છે જે પ્રત્યક્ષ પગાર દીઠ દૃશ્ય ઇતિહાસ સાથે આવે છે. તે સ્ટાર-બિલ્ડિંગ લડતનો બરાબર પ્રકાર છે જે સ્પેન્સને તેની વેચાણક્ષમતાને આગળ વધારવાની જરૂર છે.

સમસ્યા એ છે કે તે પૅકક્વિઆઓના આ સંસ્કરણ માટે એક અવિશ્વસનીય કાર્ય હશે.

બધા યોગ્ય આદર સાથે, 40 વર્ષીય પેક્વિઆઓએ આવા દરખાસ્ત અંગે લાંબા અને સખત વિચાર કરવો જોઈએ.

ત્યાં એવો સમય હતો જ્યારે પૅક્વિઆઓ રમતમાં ખૂબ જ શ્રેષ્ઠ હતા, ખાસ કરીને 2008 થી 2012 દરમિયાન તેમના જાદુઈ દોડ દરમિયાન, જ્યારે તેમણે વેઇટ ડિવિઝન દ્વારા વેરવિખેર કરી અને ભવિષ્યના હૉલ ફેમર્સને વિનાશક ફેશનમાં ભાંગી નાખ્યો.

તે રમતમાં સૌથી વધુ સતત વિદ્યુતપ્રવાહ રજૂ કરનાર હતો. પૅકક્વિઆઓનું હાલનું સંસ્કરણ એક અથવા વધુ અસરકારક છે, અને એકવાર તે એક લાવણ્ય સ્વરૂપ બતાવશે.

તેની કારકિર્દીના આ તબક્કે બ્રોનર જેવા દોષિત, એક-પરિમાણીય ફાઇટરને હરાવવા તે એક વાત છે. સ્પેસનો સામનો કરવામાં કંઈક વધુ મુશ્કેલ છે.

ફક્ત માઇકી ગાર્સિયાને પૂછો.


બેનાવીડ્ઝ ટીકોની જીત સાથે પાછો ફર્યો

ભૂતપૂર્વ ડબ્લ્યુબીસી 168-પાઉન્ડ ચેમ્પિયન ડેવિડ બેનાવિડેઝ પર પોકેટની અંદર રહો, તમારા પોતાના જોખમે, જેમ કે જેલન લવ જે કો-મુખ્ય ઇવેન્ટમાં બે રાઉન્ડમાં રોકવામાં આવ્યો હતો .

કોકેઈનની છેલ્લી પતન માટે હકારાત્મક પરીક્ષણ માટેના તેમના સસ્પેન્શન પછી પ્રથમ વખત લડાઈ, પ્રતિભાશાળી 22 વર્ષના ફાઇટરએ ભારે પ્રેમમાં તેમના પ્રભાવશાળી આક્રમક શસ્ત્રાગારને દર્શાવ્યું હતું. પ્રથમ રાઉન્ડમાં તેને દુઃખ પહોંચાડ્યા પછી, તેણે તેને બીજા સ્થાને બૂઝ પાડ્યો અને ફટકો મારતા શૉટ્સની શ્રેણીને છૂટી કરી દીધી જેના કારણે રેફરી લોરેન્સ કોલને પગથિયું લગાડવાનું અને લડાઇને વેગ આપવાનું કારણ આપવામાં આવ્યું.

“હું તેને બહાર ફેંકી દેવાની આશા રાખું છું, પરંતુ જ્યારે મેં તેને પ્રથમ શૉટ શૉટ સાથે ફટકાર્યો હતો, ત્યારે મને ખબર હતી કે તે છેલ્લા સ્થાને રહેશે નહીં. મેં જાતે ગતિ કરવાની કોશિશ કરી હતી, પરંતુ આજની રાતની જરૂર નથી,” બેનવિડેઝે જણાવ્યું હતું કે, 21-0 (18 કેઓએસ).

બેનાવીડ્ઝ સ્પષ્ટપણે તેના ડબલ્યુબીસી શીર્ષકને ફરીથી મેળવવાની ડિઝાઇન ધરાવે છે, જે એન્થોની ડર્રેલે જીતી હતી, કેમ કે તેને છેલ્લાં છ મહિનામાં બાકાત રાખતા “ચેમ્પિયન ઇન રેસીસ” નામ આપવામાં આવ્યું હતું.


નરી એક વાસ્તવિક પ્રતિભા છે

આ જ વસ્તુ જેણે બૅન્ટમવેટ લુઈસ નેરીને અત્યાર સુધી બંધ કરી દીધી છે – તે લુઇસ નેરી છે.

અને તેણે બતાવ્યું કે તે પ્રભાવશાળી ફાઇટર છે જે સામાન્ય રીતે મજબૂત મેજે જોરેરો (18-3, 8 કેઓએસ) પર પ્રભુત્વ ધરાવે છે. આઘાત માં આવી, એરોયિયો ક્યારેય બંધ કરી દેવામાં આવ્યો ન હતો. શનિવાર પર તે ફક્ત દરેક રીતે બહાર નીકળ્યો હતો.

એનરી, ભૂતપૂર્વ ડબલ્યુબીસી બેન્ટમવેઇટ ચેમ્પિયન, વાસ્તવમાં રિંગમાં તેનું ટાઇટલ ગુમાવ્યું નહોતું. તેણે જાપાનમાં ચાર રાઉન્ડમાં પ્રતિષ્ઠિત શિનસુક યમનકાને હરાવ્યો હતો. પરંતુ સમસ્યા એ હતી કે તેણે પ્રતિબંધિત પદાર્થ માટે હકારાત્મક પરીક્ષણ કર્યું હતું. ડબલ્યુબીસીએ એક રિમેચનો આદેશ આપ્યો હતો, અને બે લડાઇઓ પછી તેણે ફરીથી યમનકાનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, અને તે પછી ત્રણ પાઉન્ડનો વજન ઓછો કરવામાં નિષ્ફળ ગયો હતો, આમ તે તેના પટ્ટા પર ભરાઈ ગયો હતો. જ્યારે તેણે યમનકાને બે રાઉન્ડમાં પરાજય આપ્યો હતો, તે હંમેશાં તેની પ્રતિષ્ઠા પર ચમક્યો હતો.

પરંતુ નેરી વાસ્તવિક પ્રતિભા છે, અને હજુ પણ માત્ર 24. ડાબા હાથના વલણમાંથી બહાર નીકળવું, તે એક આક્રમક બઝસો છે, જે પેક્વિઆઓ સાથે તુલના કરે છે – જેમણે રિંગ્સાઇડથી લડાઈ જોવી.

2019 માં કેટલાક સમયે નોર્ડિન ઓબાબાલીનો સામનો કરવા માટે લાઇનમાં રહેલી નરીએ જણાવ્યું હતું કે, “હું સરખામણી કરવા માટે ખુશ છું અને તે પણ વધુ ખુશ છું.” ઉઉઆલીએ રોઉશે વોરેનને હરાવીને ખાલી ડબલ્યુબીસી પટ્ટી કબજે કરી. જાન્યુઆરી 19.

ના, તે “પેકમેન” નું મેક્સીકન સંસ્કરણ હોઈ શકે નહીં, અને તે પ્રકારની તુલનાઓ ખૂબ જ અકાળ હોય છે, પરંતુ આ એક ભયંકર લડાઈ મશીન છે.


એરેરોલા હજી પણ એક સેવાયોગ્ય હેવીવેઇટ છે

જોકે 38 વર્ષીય હેવીવેઇટ ક્રિસ એરેઓલા ચોક્કસપણે તેના શારીરિક વડામાં નથી, તેણે દર્શાવ્યું હતું કે તે હજી પણ ટાંકીમાં થોડો બાકી છે કારણ કે તેણે અગાઉ ગેરફાયદા – અને જીન પીઅરે ઓગસ્ટિન (17-1) -1, 12) ત્રણ એક બાજુના રાઉન્ડમાં.

ખૂબ જ શરૂઆતથી ઓગસ્ટિન તેની ઊંડાણમાંથી બહાર નીકળ્યા. દક્ષિણપશ્ચિમે એરેબલા (38-5-1, 33 કેઓએસ) પ્રારંભિક રાઉન્ડમાં ઉતર્યા હતા તે પહેલા જબ્સથી ચમકતા હતા. એરેરોલા સતત ઓગસ્ટિનની જમીન બંધ રહ્યો હતો, અને ત્રીજા રાઉન્ડમાં તેણે તેને પછાડી દીધી અને પછી તેને છોડી દીધી. ઑગસ્ટિન તેના પગ સુધી પહોંચ્યા, ત્યારબાદ તેને પંચની બીજી બેરજ સાથે ફટકારવામાં આવ્યો જેણે રેફરી નીલ યંગને કોઈ અન્ય પસંદગી આપી ન હતી પરંતુ લડાઇને વેગ આપવા માટે.

ફરી, એરેઓલાએ ચોક્કસપણે વધુ સારા દિવસો જોયા છે – અને તેના વડા દરમિયાન પણ તે ક્યારેય શિસ્તબદ્ધ અથવા ધ્યાન કેન્દ્રિત ફાઇટર નહોતો – પરંતુ ચોક્કસ સ્તર પર તે હજી પણ એક સક્ષમ હેવીવેઇટ છે.

ચાલો પ્રમાણિક બનો, વર્લ્ડ ક્લાસ હેવીવેઇટ હોવાના તેના દિવસો રીઅરવ્યુ મિરરમાં છે, પરંતુ તે હજી પણ એક પ્રખ્યાત કોમોડિટી છે, અને એક એવા યુગમાં જ્યારે ત્રણ શ્રેષ્ઠ જાણીતા હેવીવેઇટ્સ અલગ પ્લેટફોર્મ પર તેમના વેપારને ચલાવે છે, વિરોધીઓ પ્રીમિયમમાં હોય છે. ખૂબ જ ઓછા સમયે, એરેઓલા, આનંદ લડવાની તક આપે છે.

સંભવતઃ સાથી પીબીસી હેવીવેઇટ, ચાર્લ્સ માર્ટિન (જેમણે અંડરકાર્ડ પર આઠ રાઉન્ડમાં ગ્રેગરી કોર્બીન પર અયોગ્યતા દ્વારા જીત મેળવી હતી) સાથે મેચઅપ, તે સમજણ આપે છે. વિજેતા સુસંગત રહે છે અને મોટી અને વધુ સારી વસ્તુઓ તરફ આગળ વધે છે. વ્યાવસાયિક કુસ્તીમાં, તેઓ તેને “ગુમાવનારા પાંદડાવાળા નગર” મેચ કહેશે.

Top