You are here
Home > Technology > ટોમ ક્લાન્સીસનું ધ ડિવીઝન 2 પીસી પરફોર્મન્સ એનાલિસિસ – ડીએસઓજીમિંગ

ટોમ ક્લાન્સીસનું ધ ડિવીઝન 2 પીસી પરફોર્મન્સ એનાલિસિસ – ડીએસઓજીમિંગ

ટોમ ક્લૅન્સીનું ડિવીઝન 2, યુબીસોફ્ટનું તાજેતરનું ઑનલાઇન લૂટર શૂટર, ફક્ત પીસી પર જ રીલીઝ થઈ ગયું છે. સ્નોડ્રોપ એન્જિન દ્વારા સંચાલિત, આ નવું શીર્ષક સૌથી ઑપ્ટિમાઇઝ પીસી રમત છે જે Ubisoft એ છેલ્લાં કેટલાંક વર્ષો પ્રદાન કર્યા છે. જેમ કે, હવે તે બૅંચમાર્ક કરવા માટે સમય છે અને તે પીસી પ્લેટફોર્મ પર કેવી રીતે કરે છે તે જુઓ.

આ પીસી પરફોર્મન્સ એનાલિસિસ માટે, અમે ઇન્ટેલ આઇ 7 4930 કે (16 ગીગાહર્ટ્ઝ પર 16 ક્લિઝ) 1633 ડીડીઆર 3 રેમ સાથે 2133 મેગાહર્ટ્ઝ, એએમડીના રેડિયન આરએક્સ 580 અને આરએક્સ વેગા 64, એનવીડીઆયાની આરટીએક્સ 2080Ti, GTX980Ti અને GTX690, વિન્ડોઝ 10 64-બીટ, જીઇએફઓએસએસ ડ્રાઈવરનો ઉપયોગ કર્યો હતો. 419.35 અને રેડેન સૉફ્ટવેર એડ્રેનાલિન 2019 આવૃત્તિ 19.3.2. એનવીઆઇડીઆઇએ હાલમાં એક જ જી.પી.યુ. મોડ પર તેના નવીનતમ ડ્રાઇવરોમાં ગેમ સેટ કરી છે, જેનો અર્થ છે કે અમારા જીટીએક્સ 690 એ એક જીટીએક્સ 680 જેવું જ વર્તન કર્યું છે.

ભારે મનોરંજનમાં ટ્વીક કરવા માટે અસંખ્ય ગ્રાફિક્સ સેટિંગ્સ ઉમેરવામાં આવી છે. પીસી ગેમરો શેડોઝ, સ્પોટ શેડોઝ, સ્પોટ શેડો રિઝોલ્યુશન, સંપર્ક શેડોઝ, કણ વિગતવાર, વોલ્યુમેટ્રીક ફૉગ, રિફ્લેક્શન્સ, સ્થાનિક પ્રતિબિંબ, વનસ્પતિ, ઑબ્જેક્ટ વિગતવાર, એમ્બિયન્ટ ઓક્યુઝન, વિશેષ સ્ટ્રીમિંગ અંતર, પાણી, ભૂપ્રદેશ અને પ્રોજેક્ટેડ ટેક્સચર રિઝોલ્યુશનની ગુણવત્તાને સમાયોજિત કરી શકે છે. અને શાર્પેનિંગ, ક્રોમેટિક એબર્રેશન, વિગ્નેટ, હાઇ રિઝોલ્યુશન સ્કાય ટેક્સચર, ક્ષેત્રની ઊંડાઈ, લંબન મેપિંગ અને ઉપ-સપાટી સ્કેટરિંગ માટે વિકલ્પો પણ છે. કમનસીબે, અને અન્ય ઉબીસોફ્ટ રમતોથી વિપરીત, દરેક અને દરેક વિકલ્પ વિશે કોઈ વધારાની વિગતો અને ઑન-સ્ક્રીન પ્રદર્શનો નથી.

વિભાગ 2 બિલ્ટ-ઇન બેન્ચમાર્ક ટૂલ સાથે આવે છે જે ઇન-ગેમ પ્રદર્શનના પ્રતિનિધિ છે. આ ઉપરાંત, રમત DX11 અને DX12 બંનેને સપોર્ટ કરે છે અને જેમ આપણે પહેલાથી બતાવી દીધી છે, DX12 DX11 કરતા નોંધપાત્ર રીતે ઝડપથી ચાલે છે. તેથી, અમે અમારા બેંચમાર્ક્સ માટે DX12 નો ઉપયોગ કરીશું. અમારા સીપીયુ બેંચમાર્ક્સ માટે, અમે અમારા રિઝોલ્યુશનને 1280 × 720 સુધી ઘટાડી દીધું છે (તેથી અમે કોઈપણ સંભવિત GPU મર્યાદાને ટાળી શકીએ છીએ) પરંતુ અલ્ટ્રા સેટિંગ્સનો ઉપયોગ કરવાનું ચાલુ રાખ્યું છે (કેટલાક વિકલ્પો GPU અને CPU બંનેને અસર કરે છે).

ગેમ વિવિધ પ્રકારના સીપીયુ પર કેવી રીતે કાર્ય કરે છે તે શોધવા માટે, અમે ડ્યુઅલ કોર અને ક્વાડ-કોર CPU નું અનુકરણ કર્યું છે. હાયપર થ્રેડીંગ વિના, રમત અમારી સિમ્યુલેટેડ ડ્યુઅલ કોર સિસ્ટમ પર લોડ પર ભાંગી પડતી હતી. હાયપર થ્રેડિંગ સક્ષમ સાથે, અમારી સિમ્યુલેટેડ ડ્યુઅલ-કોર સિસ્ટમ ઓછામાં ઓછી 34fps અને 48fps ની સરેરાશ (જોકે બેન્ચમાર્ક ચલાવતી વખતે નોંધપાત્ર દૃશ્યો હતા) ઓફર કરવામાં સક્ષમ હતી. બીજી તરફ, અમારા છ-કોર અને સિમ્યુલેટેડ ક્વાડ-કોર 60fps કરતા વધુ સાથે રમત ચલાવવા માટે સમર્થ હતા, જો કે, અમારી બંને સિસ્ટમ્સ પર હાયપર થ્રેડિંગ સક્ષમ હોવાનું પ્રદર્શનમાં વધારો થયો છે. આ રીતે, અમે આ વિશિષ્ટ શીર્ષક માટે તેને સક્ષમ બનાવવાનું સૂચન કરીએ છીએ.

અલ્ટ્રા સેટિંગ્સ પર, ડિવીઝન 2 એ સૌથી વધુ માંગતી પીસી રમતોમાંની એક છે. અમારું એએમડી રેડિઓન આરએક્સ 580 1080 પી પર એક સરળ ગેમિંગ અનુભવ ઓફર કરવામાં અસમર્થ હતું, અને અમારા એનવીડીઆઇએ જીટીએક્સ 980 ટી 2560 × 1440 પર સતત 60 એફપીએસ અનુભવને દબાણ કરવામાં સક્ષમ ન હતા. 4K સુધી, અમારા એનવીઆઇડીઆઇએ જીફોર્સ આરટીએક્સ 2080Ti સરળ ગેમિંગ અનુભવ ઓફર કરવામાં અસમર્થ હતા. આ વિશિષ્ટ GPU ના માલિકો માટે, અમે તમારા રિઝોલ્યુશનને 3325 × 1871 પર ઘટાડવાનું સૂચન કરીએ છીએ. 1871p પર અમે ઓછામાં ઓછા 62fps અને 72fps ની સરેરાશ સાથે સરળ ગેમિંગ અનુભવ મેળવી શક્યા.

આપનો આભાર, ડિવીઝન 2 સ્કેલેબલ છે અને તેના અસંખ્ય ગ્રાફિક્સ સેટિંગ્સને કારણે પીસી રૂપરેખાંકનોની વિશાળ શ્રેણી પર માણવામાં આવી શકે છે. જ્યારે અમારા એનવીઆઇડીઆઈઆ આરટીએક્સ 2080 ટી 4 કે / અલ્ટ્રા પર એક સરળ ગેમિંગ અનુભવ ઓફર કરવામાં અસમર્થ હતા, ત્યારે અમે હાઇ સેટ પર અમારી સેટિંગ્સ ઘટાડ્યા ત્યારે તે ઓછામાં ઓછા 64fps અને 74fps ની સરેરાશને દબાણ કરવામાં સમર્થ હતું. મધ્યમ સેટિંગ્સ પર, અમે 10 એફપીએસ ગેઇન જોયું અને લો સેટિંગ્સ પર અમે વધારાના 20 એફપીએસ પ્રભાવ વધારો જોયો.

ગ્રાફિક્સ અનુસાર, વિભાગ 2 સુંદર લાગે છે. કારણ કે આ એક ખુલ્લી-વિશ્વની રમત છે, તમારે વિવેચકોની અપેક્ષા રાખવી જોઈએ નહીં જે ડેવિલ મે ક્રાય 5 જેવા રેખીય રમતોમાં હરાવ્યું શકે. આ વિભાગ 2 માં લાઇટિંગ સિસ્ટમ અને વાતાવરણ મહાન લાગે છે, જો કે હું સારી ત્વચાની અપેક્ષા રાખું છું મુખ્ય પાત્રો માટે શેડોર્સ અને 3 ડી મૉડેલ્સ (ઉદાહરણ તરીકે ફાર ક્રાય ન્યૂ ડોનમાં આપણે જે જોયું છે તે નજીકના કોઈ સ્થળે નથી). પર્યાવરણીય વિનાશ મર્યાદિત છે અને ખેલાડીઓ કેટલાક પદાર્થો જેવા કે કેન અને ટ્રાફિક શંકાઓ (હું ધારું છું તેના કરતાં વધુ સારું) સાથે વાતચીત કરી શકું છું, ત્યાં ઠંડી હવામાન અસરો છે, ત્યાં ઘંટડી ઘાસ છે, પ્રતિબિંબ મહાન છે (ભારે મનોરંજનએ સ્ક્રીન સ્પેસ પ્રતિબિંબનો ઉપયોગ કર્યો છે તેથી તેઓ રે-ટ્રેસ્ડ પ્રતિબિંબ તરીકે સચોટ નથી), ત્યાં કેટલીક ભવ્ય ભગવાન કિરણો સાથે ગતિશીલ વૈશ્વિક પ્રકાશ અને વોલ્યુમેટ્રિક લાઇટિંગ છે. તે આગલા-સામાન્ય અનુભવ નથી પરંતુ ડિવીઝન 2 આજના ધોરણો માટે એકદમ સરસ લાગે છે.

અંતે, મેસિવ એન્ટરટેઇનમેન્ટે એક અવિશ્વસનીય પીસી સંસ્કરણ ઓફર કર્યું છે અને અમે સલામત રીતે કહી શકીએ છીએ કે ડિવીઝન 2 એ 2019 ની સૌથી વધુ ઑપ્ટિમાઇઝ પીસી રમતોમાંની એક છે. આ રમત ટ્વિક કરવા અસંખ્ય ગ્રાફિક્સ સેટિંગ્સ સાથે આવે છે અને પીસી રૂપરેખાંકનોની વિશાળ શ્રેણી પર સ્કેલેબલ છે. . ઉપરાંત, અને ડીએક્સ 12 નો આભાર, આ રમત બહુવિધ CPU કોરોનો યોગ્ય રીતે લાભ લઈ શકે છે. કેટલાક વપરાશકર્તાઓએ DX12 સાથે ક્રેશેસની જાણ કરી હતી, જો કે અમે આ રમત રમવા દરમિયાન અમને અનુભવ કર્યો ન હતો (રમત શરૂ કરતી વખતે અમને કેટલાક ક્રેશેસની નોંધ થઈ હતી, જો કે, બધું જ રમી રહ્યું હતું ત્યારે). અમે કોઈ પણ માઉસની સરળતા અથવા પ્રવેગક સમસ્યાઓનો અનુભવ કર્યો નથી, અને આ રમત કે & એમ સાથે સરસ રમત રમે છે!

Top