You are here
Home > Uncategorized > ભૂલી ગયેલા ભૌગોલિક જાતિઓ પરના દિના ઉપપાલ ડાયરેક્ટસ ડોક્યુમેન્ટરી – વર્લ્ડ ન્યૂઝ નેટવર્ક

ભૂલી ગયેલા ભૌગોલિક જાતિઓ પરના દિના ઉપપાલ ડાયરેક્ટસ ડોક્યુમેન્ટરી – વર્લ્ડ ન્યૂઝ નેટવર્ક

મિસ ઈન્ડિયા યુકેના દિના ઉપપાલ વિજેતા, અભિનેત્રી અને બિઝનેસ ઉદ્યોગસાહસિક હાલમાં રાજસ્થાનમાં છે, ગદ્દી લોહર સમુદાયના જીવન પરની એક વિગતવાર દસ્તાવેજી ફિલ્મ નિર્દેશિત અને નિર્માણ કરે છે. દેના એક બ્રિટીશ ભારતીય છે, તેણે ગદ્દી લોહાર સમુદાય સાથે ઘણો સમય પસાર કર્યો છે અને લાગે છે કે તે અત્યંત રસપ્રદ, રસપ્રદ લોકો છે જે અવાજની જરૂર છે.

 

 

દિના કહે છે, ‘ગદ્દી લોહર સમુદાયની સંશોધન અને મુલાકાત પછી હું જે જીવનશૈલી જીવી રહ્યો છું તે જોઈને મને આઘાત લાગ્યો, આ લોકો કામ માટે કોઈ ગંતવ્ય વિના મુસાફરી કરે છે, તેઓ આધુનિક વિશ્વમાંથી સંપૂર્ણપણે કાપી ગયા છે, સદીઓ પહેલાં પણ તે જ રીત જીવતા હતા પરંતુ તેઓ અત્યંત પ્રકારની અને કુટુંબ આધારિત. ભીડ લોકો ભૂલી ગયા છે, લોકો. તેમનો ઇતિહાસ ઇતિહાસ પાઠયપુસ્તકોમાં નથી જ્યાં તેમનો પૂર્વજો શાહી મહારાણા પ્રતાપથી થયો હતો. કારણ કે તેઓ મુસાફરી કરે છે તેઓ સરકારના ટેકોથી લાભ મેળવે છે અને ગંભીર ગરીબીમાં જીવે છે. આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે જાગૃતિ લાવવા માટે હું આ ફિલ્મમાં સત્ય બતાવવાનો ઇરાદો રાખું છું. હું ખૂબ જ રસપ્રદ લોકો તરફ આવ્યો અને તેમના જીવનમાં ઊંડા ઉતર્યા. તેમની જીંદગીનો સરળ રસ્તો આપણને નમ્ર પાઠ શીખવે છે.

દિનાની યોજના છે કે વાસ્તવિક જીવનની ફિલ્મ ગદ્દ લોહર્સને ટેકો આપવા અને પોતાને વિશ્વાસ બનાવવા માટે વધુ એનજીઓ આકર્ષશે. ફિલ્મ દાખલ કરવામાં આવશે

 

 

કાન અને સેન સેબાસ્ટિયન ફિલ્મ તહેવાર જેવા સૌથી મોટા ફિલ્મ તહેવારો માટે.

દિના કહે છે ‘દિગ્દર્શકોની દૃષ્ટિએ આ ફિલ્મ ઘણા કારણોસર મારવા માટે અત્યંત મુશ્કેલ છે. સૌ પ્રથમ, ગદ્દી લોહર સમુદાય બહારના લોકો સાથે ભેળસેળ કરવાનું પસંદ કરતો નથી, કારણ કે હું ભારતમાંથી બહાર આવ્યો છું તેથી મને વિશ્વાસ મેળવવા માટે ઘણો સમય પસાર કરવો પડ્યો. અમે રાજસ્થાનની ખૂબ જ ખરાબ પરિસ્થિતિઓમાં શૂટિંગ કરતી એક નાની ટીમ હતી, અમે શૂટિંગ કરતી કેટલીક જીવંત પરિસ્થિતિઓમાં હાઈજિનિક પરિસ્થિતિઓમાં અત્યંત ખરાબ હતા, જોકે, આનાથી મને તેમના રાજ્યને વિશ્વને બતાવવાનું વધુ નિર્ધારિત થયું.

દિના કહે છે, ‘આ દસ્તાવેજી ફિલ્મનો મારો હેતુ ફક્ત મૂવી બનાવવા માટે જ નથી, મારો હેતુ આ લોકોને મદદ કરવાનો છે. નમ્ર આદિવાસીઓ સરળતાથી ભૂલી ગયા છે કારણ કે તેઓ એક જ સ્થાને નથી. હું શક્ય એટલા બધા પરિવારોને સ્થાયી કરવામાં મદદ કરવા માંગું છું જેથી તેઓ સરકારની યોજનામાંથી લાભ મેળવી શકે. ‘

રાકેશ બંઝારા, ગાડ્ડી લોહર ગામનું એક ગામ કહે છે, ‘મને આશા છે કે આ ફિલ્મ વિશ્વભરમાં જાગૃતિ ઊભી કરશે, હું મારા ભવિષ્ય માટે હવે ડરી ગયો છું કારણ કે લોકો ભૂલી ગયા છે કે અમે અહીં છીએ અને અમને મૂળભૂત જરૂરિયાતો આપતા નથી.’

સ્રોત: વર્લ્ડ ન્યૂઝ નેટવર્ક

Leave a Reply

Top