You are here
Home > Business > ઓપેક સપ્લાય કટ્સ પર ઓઇલની કિંમતોમાં 4 મહિનાનો વધારો થયો, યુ.એસ. આઉટપુટમાં ઘટાડો – Investing.com

ઓપેક સપ્લાય કટ્સ પર ઓઇલની કિંમતોમાં 4 મહિનાનો વધારો થયો, યુ.એસ. આઉટપુટમાં ઘટાડો – Investing.com

ઓપેક સપ્લાય કટ્સ પર ઓઇલની કિંમતોમાં 4 મહિનાનો વધારો થયો, યુ.એસ. આઉટપુટમાં ઘટાડો – Investing.com
© રોઇટર્સ. © રોઇટર્સ.

ઇન્વેસ્ટિગ.કોમ – ઓઇલના ભાવમાં ગુરુવારે ચાર મહિનાની ઊંચી સપાટીએ વધારો થયો છે, ઓપેકની આગેવાની હેઠળ ચાલુ સપ્લાય કટમાં વધારો થયો છે અને ડેટા દર્શાવે છે કે ગયા સપ્તાહે યુએસના ઉત્પાદનમાં ઘટાડો થયો છે, વૈશ્વિક સ્તરે સરપ્લસ ઘટતાં આશાવાદને વેગ મળ્યો છે.

ન્યૂયોર્ક મર્કન્ટાઇલ એક્સચેન્જમાં એપ્રિલ ડિલિવરી માટેના યુએસ ફ્યુચર્સે 30.6 સેન્ટ અથવા 0.5 ટકાની આસપાસ 58.56 ડોલર પ્રતિ બેરલ વધારીને 9 .5 એએમ (13:05 જીએમટી) વધારીને 58.67 ડોલરની ઊંચી સપાટીએ પહોંચ્યા પછી, 13 નવેમ્બરે સૌથી વધારે .

બીજે ક્યાંક, આઇસીઇ (NYSE) પર મે ડિલિવરી માટે લંડનમાં ફ્યુચર્સ એક્સચેન્જ 31 સેન્ટ અથવા 0.45% વધીને બેરલ 67.86 ડોલર થયું હતું.

તેની નજીકથી જોવાયેલી માસિકમાં, ઓર્ગેનાઇઝેશન ઓફ પેટ્રોલિયમ એક્સપોર્ટિંગ કંટ્રીઝ (ઓપેક) જણાવે છે કે ફેબ્રુઆરીમાં ફેબ્રુઆરીમાં તેની ક્રૂડ આઉટપુટ 221,000 બેરલ પ્રતિ દિવસ (બીપીડી) ઘટીને 30.55 મિલિયન બેરિયન ડૉલરની થઈ હતી.

ફેબ્રુઆરીમાં ઓપેકના મોટા ભાગનો કાપ વેનેઝુએલામાંથી આવ્યો હતો, જે આર્થિક અને રાજકીય કટોકટીનો સામનો કરી રહ્યું છે અને હાલમાં તે અમેરિકન ઓઇલ પ્રતિબંધોને પાત્ર છે.

સિંગાપોર સ્થિત બ્રોકરેજ ફિલેપ ફ્યુચર્સના બેન્જામિન લુએ જણાવ્યું હતું કે, ઓપેકની આગેવાની હેઠળના પુરવઠામાં ઘટાડાને લીધે વૈશ્વિક વૈશ્વિક ઇન્વેન્ટરીઝ અને … વેનેઝુએલાના પેટ્રોલિયમ પ્રોડક્ટ્સ પરના અમેરિકન પ્રતિબંધોએ ઓઈલના ભાવમાં ટેકો આપ્યો છે.

ગયા સપ્તાહે અમેરિકન ક્રૂડ ઉત્પાદનમાં 100,000 બેરલ ઘટીને ત્રણ મહિનામાં પ્રથમ ઘટાડો થયો હોવાનું દર્શાવે છે.

આ રેલી અનિશ્ચિતતા અને ચીનથી નબળા ડેટા દ્વારા મર્યાદિત હતી.

બ્લૂમબર્ગે અહેવાલ આપ્યો હતો કે રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ અને ચાઇનાની ક્ઝી જિન્પીંગ વચ્ચેના તેમના વેપાર વિવાદને સમાપ્ત કરવા માટેના કરાર પર સહી કરવા માટેની આ મીટિંગ આ મહિનામાં નહીં આવે અને તે જલ્દીથી એપ્રિલમાં થવાની સંભાવના છે.

દરમિયાન, ચીનના ઔદ્યોગિક ઉત્પાદનમાં વૃદ્ધિ વર્ષના પહેલા બે મહિનામાં ઘટીને, વિશ્વની બીજી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થામાં વધુ નબળાઇ તરફ નિર્દેશ કરતી હતી.

ઘરે અને વિદેશમાં નબળા માંગ દ્વારા દબાણ, ચીનનું ઔદ્યોગિક ઉત્પાદન જાન્યુઆરી-ફેબ્રુઆરીમાં વધ્યું, અપેક્ષા કરતાં ઓછું અને 2002 ની શરૂઆતથી ધીમું ગતિ.

અન્ય એનર્જી ટ્રેડિંગમાં ગેલન 1.3% થી 1.880 ડોલર વધ્યું હતું, જ્યારે 0.35% વધીને 1.998 ડોલર ગેલોન ઉમેર્યું હતું.

બ્રિટીશ થર્મલ યુનિટ દીઠ 0.6% થી 2.837 ડોલરનો આંકડો થયો હતો, કારણ કે 208 અબજ ક્યુબિક ફીટના ઉપાડ માટે અપેક્ષાઓ દરમિયાન વેપારીઓ વૈશ્વિક સ્તરે પછીથી આગળ જોતા હતા.

– રોઇટર્સે આ અહેવાલમાં ફાળો આપ્યો

ડિસક્લેમર: ફ્યુઝન મીડિયા

તમને યાદ કરાવવું છે કે આ વેબસાઇટમાં સમાયેલ ડેટા રીઅલ-ટાઇમ અથવા સચોટ નથી. તમામ સીએફડી (સ્ટોક્સ, ઇન્ડેક્સ, ફ્યુચર્સ) અને ફોરેક્સના ભાવ એક્સચેન્જ દ્વારા આપવામાં આવતાં નથી પરંતુ તેના બદલે માર્કેટ ઉત્પાદકો દ્વારા, અને તેથી ભાવ ચોક્કસ હોઈ શકતા નથી અને વાસ્તવિક બજાર કિંમતથી અલગ હોઈ શકે છે, જેનો અર્થ છે ભાવ ભાવ સૂચક છે અને વ્યવસાયિક હેતુ માટે યોગ્ય નથી. તેથી આ ડેટાનો ઉપયોગ કરવાના પરિણામે ફ્યુઝન મીડિયાની કોઈપણ જવાબદારીને ગુમાવવાની કોઈ જવાબદારી તમારી પાસે નથી.

ફ્યુઝન મીડિયા અથવા ફ્યુઝન મીડિયા સાથે સંકળાયેલ કોઈપણ વ્યક્તિ ડેટા, અવતરણચિહ્નો, ચાર્ટ્સ અને આ વેબસાઇટની અંતર્ગત ખરીદી / વેચાણ સંકેતો સહિતની માહિતીના આધારે વિશ્વાસ પરના પરિણામે નુકસાન અથવા નુકસાન માટે કોઈ જવાબદારી સ્વીકારશે નહીં. નાણાકીય બજારોમાં ટ્રેડિંગ સાથે સંકળાયેલા જોખમો અને ખર્ચને લગતી સંપૂર્ણ માહિતી આપો, તે જોખમકારક રોકાણ સ્વરૂપમાંનું એક શક્ય છે.

Top